You are on page 1of 4

Department of Education

National Capital Region


SCHOOLS DIVISION OFFICE-VALENZUELA CITY

LAWANG BATO NATIONAL HIGH SCHOOL


Mulawinan St. Lawang Bato, Valenzuela City

Paaralan Lawang Bato National Baitang at Grade 10


(School) High School Pangkat  D. Macapagal - (Mondays &
(Grade Tuesdays 12:40-1:40 PM)
Level and  R. Magsaysay – (Wednesdays
Section) & Thursdays 12:40 – 1:40 PM)
DAILY Day and  C. Garcia – (Thursdays &
LESSON Time Fridays 1:40 – 2:40 PM)
PLAN schedule  B. Aquino III – (Tuesdays &
Wednesdays 1:40 – 2:40 PM)
Guro John Clark P. Gregorio Asignatura Edukasyon sa Pagpapakatao 10
(Teacher) (Subject)
Sakop na September 19-23, Markahan Unang Markahan
Petsa (Date 2022 (Quarter)
Scope ) (5th week )

Unang Araw Ikalawang Araw

I.LAYUNIN (Objectives)
A.Pamantayang Pangnilalaman CHECKING OF DIAGNOSTIC TEST/ 1. Naipamamalas ng mag-aaral
(Content Standards) SORTING OF SCORES AND ang pag-unawa sa konsepto ng
REPORTING OF MPS paghubog ng konsiyensiya batay
sa Likas na Batas Moral
B.Pamantayan sa Pagganap CHECKING OF DIAGNOSTIC TEST/ Nakagagawa ang mag- aaral ng
(Performance Standards) SORTING OF SCORES AND angkop na kilos upang itama ang
REPORTING OF MPS mga maling pasyang ginawa

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto CHECKING OF DIAGNOSTIC TEST/ 2.3 Napatutunayan na ang


(Learning Competencies) SORTING OF SCORES AND konsiyensiyang nahubog batay sa
REPORTING OF MPS Likas na Batas Moral ay
nagsisilbing gabay sa tamang
pagpapasiya at pagkilos
(EsP10MP-Ic-2.3)
2.4 Nakagagawa ng angkop na
kilos upang itama ang mga
maling pasyang ginawa
(EsP10MP-Ic-2.4)
II.NILALAMAN CHECKING OF DIAGNOSTIC TEST/ Ang Paghubog ng Konsensiya
(Content) SORTING OF SCORES AND Batay sa Likas na Batas Moral
REPORTING OF MPS
III. KAGAMITANG PANTURO CHECKING OF DIAGNOSTIC TEST/
(Learning Resources) SORTING OF SCORES AND
REPORTING OF MPS
A.Sanggunian CHECKING OF DIAGNOSTIC TEST/ Modyul sa Edukasyon sa
(References) SORTING OF SCORES AND Pagpapakatao, Baitang 10
REPORTING OF MPS
1.Mga pahina sa Gabay ng Guro
(Teacher’s Guide Pages)

2.Mga Pahina sa Kagamitang Pang-


Mag-aaral
(Learner’s Materials Pages)
3.Mga pahina sa Teksbuk
(Textbook Pages)
4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng www.googlesearch.com, Youtube
Learning Resource (Additional Materials
from Learning Resources (LR) Portal)
B.Iba pang Kagamitang Chalk, Chalkboard, laptop, usb,
Panturo . mobile phone, TV & remote

IV.PAMAMARAAN (Procedures)

A.Balik-Aral sa nakaraang aralin CHECKING OF DIAGNOSTIC TEST/ Pagbalik tanaw sa napag-aralan


at/o pagsisimula ng aralin. SORTING OF SCORES AND sa modyul2
REPORTING OF MPS
B. Paghahabi sa layunin ng CHECKING OF DIAGNOSTIC TEST/ Pagbasa at maipaliwanag ng mga
aralin. SORTING OF SCORES AND mag-aaral ang aralin
REPORTING OF MPS
C. Pag-uugnay ng mga CHECKING OF DIAGNOSTIC TEST/ Ang konsensiya ang
halimbawa sa bagong aralin. SORTING OF SCORES AND pinakamalapit na pamantayan ng
REPORTING OF MPS moralidad na gumagabay sa ating
pamumuhay tungo sa kabutihan.

D. Pagtatalakay ng bagong CHECKING OF DIAGNOSTIC TEST/ Sa pamamagitan ng konsensiya


konsepto at paglalahad ng SORTING OF SCORES AND nakagagawa ang tao ng
bagong kasanayan #1. REPORTING OF MPS pagpapasiya at nasusunod ang
Batas-Moral sa kaniyang buhay.
 Ang konsensiya ang
pamantayang ginagamit ng tao
upang suriin ang iniisip, salita at
gawa ayon sa Likas na Batas
Moral na siya namang batayan
upang malaman ang mabuti at
masama sa natatanging
sitwasyon.  Sinusuri ng
konsensiya ang kilos kung ito ay
tama o mali  Ang konsensiya
ang pinakamalapit na
pamantayan ng moralidad.

E. Pagtatalakay ng bagong CHECKING OF DIAGNOSTIC TEST/ Pagpapatuloy


konsepto at paglalahad ng SORTING OF SCORES AND
bagong kasanayan #2. REPORTING OF MPS
F. Paglinang sa Kabihasaan CHECKING OF DIAGNOSTIC TEST/
(Tungo sa Formative Assesment SORTING OF SCORES AND
3) REPORTING OF MPS
G. Paglalapat ng aralin sa pang CHECKING OF DIAGNOSTIC TEST/ Sa ating buhay, marami tayong
araw-araw na buhay. SORTING OF SCORES AND mga katanungan. Sa
REPORTING OF MPS pamamagitan ng ating
konsensiya, nakagagawa tayo ng
mga pasya na maaaring
makaapekto sa ating
pamumuhay. Gaya nga ng
sinasabi ng karamihan, “pag-
isipan mo muna ng maraming
beses bago ka gumawa ng
pasiya”.

H. Paglalahat ng Aralin CHECKING OF DIAGNOSTIC TEST/ Ang tao ay nilikha ayon sa wangis
SORTING OF SCORES AND ng Diyos kaya’t siya ay tinawag na
REPORTING OF MPS Kaniyang obra maestro. Ang
pagkakalikha ayon sa wangis ng
Diyos ay nangangahulugan na
ang tao ay may mga katangiang
tulad ng katangiang taglay Niya.
Binigyan ng Diyos ang tao ng
kakayahang mag-isip, pumili at
gumusto. Ang tao ay nilalang na
may likas na kaalaman tungkol sa
mabuti at sa masama. Ang
kaniyang konsensiya ay
indikasyon ng naturang orihinal
na katayuang ito.

I.Pagtataya ng Aralin CHECKING OF DIAGNOSTIC TEST/ Tayahin pp. 14-17


(Evaluating Learning) SORTING OF SCORES AND
REPORTING OF MPS
J. Karagdagang gawain para sa Karagdagang Gampanin:
takdang-aralin at remediation pp. 18
V.MGA TALA (Remarks) CHECKING OF DIAGNOSTIC TEST/
SORTING OF SCORES AND
REPORTING OF MPS
VI. PAGNINILAY (Reflection) CHECKING OF DIAGNOSTIC TEST/ Kilalanin at pagnilayan ang mga
SORTING OF SCORES AND tunay na pagpapahalagang moral
REPORTING OF MPS na sangkot sa isang kilos. b. Suriin
ang mga sariling hangarin upang
matiyak na kumikilos sa mga
mabuting layunin at hindi mula sa
makasariling interes. c. Unawain
at pagnilayan ang mga karanasan
at hamon sa buhay. d. Alamin at
unawain ang mga talakayan
tungkol sa mga napapanahong
isyung moral at mga
implikasyong panlipunan ng mga
ito.
A.Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya .

B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation .
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aara lna
nakaunawa sa aralin?
D. Bilang ng mga mag-aaral na wala
magpapatuloy sa remediation?

E. Alin sa mga istrateheya ng CHECKING OF DIAGNOSTIC TEST/ Ang pagtatanong sa mga mag-
pagtuturo ang nakatulong ng SORTING OF SCORES AND aaral kung ano ang kanilang
lubos? Paano ito nakatulong REPORTING OF MPS karanasan sa mga bagay kaugnay
sa paksa.

F. Anong suliranin ang aking CHECKING OF DIAGNOSTIC TEST/


naranasan na nasolusyonan sa SORTING OF SCORES AND
tulong ng aking punongguro at REPORTING OF MPS
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo CHECKING OF DIAGNOSTIC TEST/ Paggamit ng ibat ibang stratehiya
ang aking nadibuho na nais kong SORTING OF SCORES AND sa pagtuturo, magsaliksik upang
ibahagi sa mga kapwa ko guro? REPORTING OF MPS mapalawak ang kaalaman.

Prepared by: Noted by: Approved by:

John Clark P. Gregorio Lina Q. De Asis Jonathan O. Lagdamen


Teacher I Head Teacher III Principal IV

You might also like