You are on page 1of 3

Petsa: SETYEMBRE 9-20, 2019

Markahan: IKALAWANG
Modyul: 5
I. LAYUNIN

A. Pamantayang Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa konsepto ng pagkukusa ng makataong kilos at mga salik na nakaaapekto
Pangnilalaman sa pananagutan ng tao sa kahihinatnan ng kilos at pasiya.

B. Pamantayan sa Pagganap
Nakapagsusuri ang mga mag-aaral ng:
a. Sariling kilos na dapat panagutan at nakagagawa ng paraan upang maging mapanagutan sa pagkilos.
b. Sariling pasiya batay sa mga salik na nakaaapekto sa pananagutan ng tao sa kahihinatnan ng kilos at pasiya at nakagagawa
ng mga hakbang upang mahubog ang kaniyang kakayahan sa pagpapasiya nang tama at mabuti.
UNANG PAGKIKITA PANGALAWANG PAGKIKITA
C. Mga Kasanayan sa KP1: Natutukoy na may pagkukusa sa makataong kilos kung
KP3: Napatutunayan na nakaaapekto ang kamangmangan,
Pagkatuto nagmumula ito sa malayang pagsasagawa ng kilos-loob sa
masidhing damdamin, takot, karahasan at gawi sa pananagutan
pamamatnubay ng isip.
ng tao sa kahihinatnan ng kaniyang mga pasiya at kilos dahil
KP2: Nakapagsusuri ng mga kilos na may pananagutan at mga
maaring mawala ang pagkukusa ng kilos,
salik na nakaaapekto sa pagkukusa ng kilos.
II. PAKSANG ARALIN
ANG PAGKUKUSA NG MAKATAONG KILOS AT MGA SALIK NA NAKAAAPEKTO SA
PANANAGUTAN NG TAO SA KAHIHINATNAN NG KILOS AT PASIYA.

III. KAGAMITANG PANTURO

A. Sanggunian

1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro Gabay sa Edukasyon sa Pagpapakatao 10 TGp. 52-53 Gabay sa Edukasyon sa Pagpapakatao 10 TGp. 52-53

2. Mga Pahina sa Kagamitang Modyul sa Edukasyon sa Pagpapakatao 10 LM p. 83 Modyul sa Edukasyon sa Pagpapakatao 10 LM p. 83


Pangmag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk

B. Karagdagang Kagamitan Panturong Biswal: TV Panturong Biswal: TV

IV. PAMAMARAAN
A. BAlik-aral sa nakaraang Gawin ang Gawain 2 n nasa pahina 88 – 90.
aralin at/o pasimula ng Pasagutan ang Unang Pagtataya sa para sa pagsisimula ng Aralin.
bagong aralin. (gawin sa loob ng 10 minuto) (Reflective Approach)

B. Pagganyak: Paghahabi sa
layunin ng aralin Nakilala ang bawat makataong kilos Nakilala ang bawat makataong kilos
-nakapagsusuri ng kilos at mga sitwasyong nakaaapekto sa -nakapagsusuri ng kilos at mga sitwasyong nakaaapekto sa
pagkukusa ng kilos pagkukusa ng kilos
-naipaliwanag ang mga batayang konsepto ng modyul 5 -naipaliwanag ang mga batayang konsepto ng modyul 5

C. Pag-uugnay ng mga Gawin ang talahanayan sa pamamagitan ng paglagay ng Gawin ang talahanayan sa pamamagitan ng paglagay ng
Halimbawa task. Sundin ang panuto sa Gawain 3 , pahina 90. task. Sundin ang panuto sa Gawain 3 , pahina 90.
D. Pagtatalakay ng Bagong Talakayin ang mga ideya na nakapaloob sa pahina 92 – Talakayin ang mga ideya na nakapaloob sa pahina 92 – 102
Konsepto at Paglalahad 102 at bigyang kasagutan ang mga tanong. at bigyang kasagutan ang mga tanong.
ng Bagong kasanayan
(Pagtukoy sa unang
formative assessment
upang masukat ang lebel
ng kakayahan ng mag-
aaral sa paksa)
Suhestiying Pamamaraan:
Tanong at Sagot
E. Pagtatalakay ng Bagong Basahin ang batayang konsepto na nasa pahina 103 Basahin ang batayang konsepto na nasa pahina 103 upang
Konsepto at Paglalahad upang lubos na maunawaan ang modyul 5 lubos na maunawaan ang modyul 5
ng Bagong kasanayan
(Pagtukoy sa unang
formative assessment
upang masukat ang lebel
ng kakayahan ng mag-
aaral sa paksa)
Suhestiyong
Pamamaraan:Pangkatang
Gawain(Collaborative
Learning)

F. Paglinang sa Kabihasnan Pagnilayan ang sumusunod na tanong na nasa pahina 104. Pagnilayan ang sumusunod na tanong na nasa pahina 104.
(Paglinang sa kakayahan Isulat sa kwaderno ang sagot. Isulat sa kwaderno ang sagot.
ng mag-aaral tungo sa
Ikatlong Formative
Assessment)
Suhestiyong
Pamamaraan: Indibidwal
sa Gawain
G. Pagpapahalaga: Pagnilayan ang sumusunod na tanong na nasa pahina 104.
Paglalapat ng Aralin sa Isulat sa kwaderno ang sagot
pang-araw-araw na buhay

H. Paglalahat ng Aralin Gamit ang kolum sa pahina 104 gunitain ang mga
pangayayari sa buhay mo. Sundin lang ang panuto.

I. Pagtataya ng Aralin (Ang


pagsusuri ay kailangang
nakabatay sa tatlong uri
ng layunin) Magbibigay pasulit ang guro ng 15 aytems batay sa
modyul 5.

V. PAGNINILAY

A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya sa Formative
Assessment.
B. Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.

C. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang Gawain para sa
remediation.

D. Gawaing Pagremedial

You might also like