You are on page 1of 3

Petsa: HULYO 8-12, 2019

Markahan: Ikalawa
Modyul: 2
I. LAYUNIN

A. Pamantayang
Pangnilalaman Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa mga konsepto tungkol sa paggamit ng isip sa paghahanap ng katotohanan at paggamit
ng kilos-loob sa paglilingkod/pagmamahal.
B. Pamantayan sa Pagganap
Nakakagawa ang mga mag-aaral ng mga angkop na kilos upang maipakita ang kakayahang hanapin ang katotohanan at maglingkod at
magmahal.

UNANG PAGKIKITA PANGALAWANG PAGKIKITA


C. Mga Kasanayan sa 1. Napaghahambing ang kakayahang taglay ng tao at hayop. 1. Nakakagawa ng mga angkop na kilos upang Makita ang
Pagkatuto 2. Nasusuri kung ginagamit ng tama ang isip at kilos-loob ayon kakayahang hanapin ang katotohanan at maglingkod at
sa tunguhin ng mga ito. EsP10MP-1c-2.2 magmahal.EsP10MP-lc.2.4
3. Naipaliliwanag na ang isip at kilos-loob ay ginagamit para 2. Nahihinuha ang kahalagahan ng pagsasagawa ng mga
lamang sa paghahanap ng katotohanan at sa angkop na kilos bilang isang kabataan upang Makita
paglilingkod/pagmamahal. EsP10MP-lc 2.3 ang kakayahang maglingkod at magmahal.
II. PAKSANG ARALIN
Modyul 2: Ang Mataas na Gamit at Tunguhin ng Isip at Kilos-loob
III. KAGAMITANG PANTURO

A. Sanggunian

1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro Gabay sa Edukasyon sa Pagpapakatao 10 TG p. 11-21 Gabay sa Edukasyon sa Pagpapakatao 10 TG p. 11-21

2. Mga Pahina sa Kagamitang Modyul sa Edukasyon sa Pagpapakatao 10 LM p.21-41 Modyul sa Edukasyon sa Pagpapakatao 10 LM p.21-41
Pangmag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk

B. Karagdagang Kagamitan Panturong Biswal: TV, Laptop Panturong Biswal: TV, Colored paper

IV. PAMAMARAAN

A. Balik-aral sa nakaraang Sa pamamagitan ng Know-Want-Learn Technique tukuyin paano Sa pamamagitan ng metastrip punan ang mga konseptong
aralin at/o pasimula ng ginagamit nang wasto ang isip at kilos-loob ng tao? nakadikit sa pisara.
bagong aralin.
B. Pagganyak: Paghahabi sa Presentasyon ng mga mag-aaral sa isang pangkatang Gawain. Gamit ang objective board, babasahin ng guro ang mga layunin ng
layunin ng aralin Paglalahad ng pag kakaiba ng hayop at tao. aralin.

C. Pag-uugnay ng mga Gamit ang powerpoint presentation basahin ang usapan sa


Halimbawa sa Bagong pagitan ng magkaibigang Buknoy at Tikboy. Tunghayan kung
Aralin paano sila nagbigay ng katwuran kung tama bang mangopya sa
pagsusulit o hindi.Tumawag ng ilang mag-aaral at pasagutan ang
mga tanong sa ibaba(Reflective Approach)
D. Pagtatalakay ng Bagong Nagawa mo bang gamitin ang iyong isip tungo sa pagtuklas ng
Konsepto at Paglalahad Tanong: Ano natuklasan mo sa gawaing ito tungkol sa iyong katotohanan?
ng Bagong kasanayan kakayahan sa isip? Ano ang pinagbatayan mo ng iyong
(Pagtukoy sa unang pangangatuwirang ibinigay sa reaksyon? Paano nito Nagawa mo bang gamitin ang iyong kilos-loob upang magmahal at
formative assessment maapektuhan ang iyong kilos-loob? maglingkod?
upang masukat ang lebel
ng kakayahan ng mag-
aaral sa paksa)
Suhestiying Pamamaraan:
Tanong at Sagot
E. Pagtatalakay ng Bagong Gamit ng Isip Tunguhin ng Isip Pagpapanuod sa klase ng isang video tungkol sa wastong gamit
Konsepto at Paglalahad  Makaunawa  Makatuklas ng ng isip at kilos-loob at pagsasabuhay nito sa buhay ng tao?
ng Bagong kasanayan  Manghusga Katotohanan
(Pagtukoy sa unang  Mangatwiran Tunnguhin ng kilos-loob
formative assessment  Makabuod  Pagmamahal
upang masukat ang lebel Gamit ng Kilos-loob  Paglilingkod
ng kakayahan ng mag-  Makatuklas ng
aaral sa paksa) kabutihan
Suhestiyong  Lumayo sa masama
Pamamaraan:Pangkatang
Gawain(Collaborative
Learning)

F. Paglinang sa Kabihasnan Tumawag ng ilang mag-aaral at ipaliwanag ang konseptong


(Paglinang sa kakayahan ipinapahayag ng kasabihang ito: “Ibinibigay ng isip ang katuwiran
ng mag-aaral tungo sa bilang isang kakayahan upang maimpluwensyahan ang kilos-
Ikatlong Formative loob”
Assessment)
Suhestiyong
Pamamaraan: Indibidwal
sa Gawain
G. Pagpapahalaga: Sumulat ng sariling karanasan sa buhay na ginamit mo ng tama Sumulat ng reflection patungkol sa napanuod na video sa klase.
Paglalapat ng Aralin sa ang iyong isip at kilos-loob. Isulat sa iyong notebook. Isulat sa iyong notebook.
pang-araw-araw na buhay
H. Paglalahat ng Aralin Ang isip at kilos-loob ay mahalagang sangkap upang makamit Ipinanganak man ang taong hindi tapos, nilikha naman siyang
ang pagpapahalagang moral. Ang kakayahang kumilos ng may kawangis ng Diyos na may isip at kilos-loob upang tuklasin ang
katwiran ay nangangailangan o humihingi ng pagpapalit ng katotohanan at buuin ang kanyang pagkatao sa pamamagitan ng
pokus sa buhay. Ang pokus na ito ay ang pagpapahalaga sa pagmamahal at paglilingkod sa kapwa.
kapwa at paglalagay sa kanila na una bago ang sarili; ang
tumugon sa kung ano ang kailangan ng sitwasyon kaysa sa
magpapaalipin sa sariling pagnanais at kapritso.
I. Pagtataya ng Aralin (Ang Gumawa ng slogan na binubuo ng sampu hanggang labinlimang Punan ang mga sumusunod na katanungan. Ipaliwanag ang mga
pagsusuri ay kailangang salita gamit ang temang “Isabuhay :Tamang Paggamit ng Isip at kasagutan. Limang puntos bawat bilang.
nakabatay sa tatlong uri kilos-loob tungo sa paghahanap ng Katotohanan, Paglilingkod
ng layunin) at Pagmamahal”

J. Takdang Aralin at Magbasa ng aralin sa Modyul 3.


Remediation kung
kinakailangan

V. PAGNINILAY

A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya sa Formative
Assessment.
B. Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.

C. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang Gawain para sa
remediation.

D. Gawaing Pagremedial

You might also like