Professional Documents
Culture Documents
Kagawaran ng Edukasyon
Rehiyon IV-A CALABARZON
Pambansansang Paaralang Sekundarya ng Paliparang Fernando
Paliparang Fernando, Lungsod ng Lipa
I. Layunin
A. Mga Pamantayang Pagkatuto(Learning Standard)
1. Pamantayang Pangnilalaman(Content Standard)
Naipapamalas ng mag-aaral ng angkop na kilos upang maisagawa ang
maingat na paghuhusga(PRUDENCE).
2. Pamantayan sa Pagganap ( Performance Standard )
Nakagagawa ang mag-aaral ng angkop na kilos upang maisagawa ang
maingat na paghuhusga( PRUDENCE ).
3. Batayang Konsepto
Ang maingat na paghuhusga ay mahalagang kasanayan sa tamang
pagpapasiya upang mapatingkad ang kabutihan ng pagkatao.
Nilalaman ng Aralin: Ang Maingat na Paghuhusga
Kagamitan
Edukasyon sa Pagpapakatao Modyul para sa mga mag-aaral 10,pahina 161-182
Mga Video, Powerpoint Presentation, Sining-biswal na may kinalaman sa maingat na
paghuhusga
B. Mga Layunin/ kasanayang Pampagkatuto (Learning Competencies)
1. Pangkaalaman
Natutukoy ang mga kilos na nagpapakita ng maingat na paghuhusga.
2. Pangkakayahan o Pangkasanayan
Nasusuri ang mga kilos na nagpapakita ng maingat na paghuhusga.
3. Pag-unawa
Napatutunayan na ang maingat na paghuhusga ay mahalagang kasanayan
sa tamang pagpapasiya upang mapaunlad ang paninindigan sa
pagpapakatao.
4. Pagsasabuhay
Nakagagawa ng angkop na kilos na nagpapakita ng maingat na paghuhusga.
Gawain ng Guro Gawain ng Mag-aaral
Panimulang Gawain
1. Panalangin
2. Pagbati
3. Talaan ng liban
II. Paunang Pagtataya
Sa pagsasagawa ng pagsagot ng Pagsasagot ng mga mag-aaral.
paunang pagtataya ang guro sa saliw ng
isang masiglang musika ay magpapaikot
ng isang bagay at kapag tumigil ang
musika ang matapatan ng bagay na ito
ay siyang sasagot sa isa sa mga
katanungan.
III. Plano ng Pagtuturo-
Pagkatuto
A. Pagtuklas ng Dating Kaalaman
Gawain 1:
Ang guro ay gagamit ng isang maikling
video na iuugnay sa paksang tatalakayin.
Kagamitan: Powerpoint Presentation Pagpapanuod ng video sa mga
Video ng Coin flip mag-aaral.
Pagsusuri:
1. Batay sa video na inyong
napanuod ano ang nais nitong
ipabatid sa atin? Nahahati po ito sa dalawang
parte, tao at krus.
2. Paano ninyo ito maiuugnay sa
pagpapasiya ng tao? Ipaliwanag. Minsan po ay nakadepende lang
tayo sa dalawang bagay o
pagpipilian.
Gawain 2:
Panuto:
1. Hahatiin ang mga mag-aaral sa Pagsasagawa ng bawat pangkat.
limang pangkat. Ang bawat
pangkat ay bibigyan ng mga
kakailanganing kagamitan.
2. Magbibigay ang guro ng iba’t-
ibang gawain sa bawat pangkat
na naglalaman ng iba’t-ibang
sitwasyon tungkol sa maingat na
pagshuhusga.
3. Susuriin kung paano maipapakita
ang maingat na paghuhusga sa
kanilang kilos o pasiya.
4. Ang bawat pangkat ay gagamit ng
iba’t-ibang pamamaraan upang
matuklasan ang dating kaalaman
tungkol sa temang tatalakayin.
Bibigyan sila ng 10 minuto upang
paghandaan ito.
5. Iuulat ito sa pamamagitan ng
malikhaing presentasyon:
Unang pangkat-puppet show
Ikalawang pangkat-pagkanta
Ikatlong pangkat-tula(2 saknong)
Ikaapat na pangkat-pagguhit
Ikalimang pangkat- pagbabalita
6. Pagkatapos ng bawat pangkat
kanilang sasagutin ang bahaging
pagsusuri gamit ang mga gabay
na tanong.
7. Gagamitin ang Rubriks sa
pagmamarka.
K 10 8 6 puntos 4puntos
r puntos puntos
a Katamta Nangan
y Matagu Maayos mang gailanga
t mpay na maayos n pang
i na naisaga na pag-
r naisaga wa ang naisagaw ibayuhin
wa ang nakatak a ang ang
y
nakatak dang nakatakd gawain
a ang
dang gawain
gawain gawain
Pagsusuri:
1. Ano ang inyong naramdaman
matapos ang gawain? Naramdaman po naming na
mahirap gumawa ng pasiya.
2. Ano ang iyong naging
reyalisasyon matapos mong
mapankinggan ang ulat ng iyong
mga kamag-aral? Mahirap magdesisyon lalo kapag
hindi ka sigurado.
E. Pagtataya
Panuto: Basahin at unawain ang bawat
pahayag o sitwasyon. Piliin ang
pinakatamang titik ng tamang kasagutan.
Sagutan sa isang malinis na papel. Tamang Sagot:
F. Takdang Aralin
ALDRIN M. BALITA
Gurong Nagsasanay
Iniwasto ni:
Pinagtibay ni: