You are on page 1of 4

Department of Education

National Capital Region


SCHOOLS DIVISION OFFICE-VALENZUELA CITY

LAWANG BATO NATIONAL HIGH SCHOOL


Mulawinan St. Lawang Bato, Valenzuela City

Paaralan Lawang Bato National Baitang at Grade 10


(School) High School Pangkat  D. Macapagal - (Mondays &
(Grade Tuesdays 12:40-1:40 PM)
Level and  R. Magsaysay – (Wednesdays
Section) & Thursdays 12:40 – 1:40 PM)
DAILY Day and  C. Garcia – (Thursdays &
LESSON Time Fridays 1:40 – 2:40 PM)
PLAN schedule  B. Aquino III – (Tuesdays &
Wednesdays 1:40 – 2:40 PM)
Guro John Clark P. Gregorio Asignatura Edukasyon sa Pagpapakatao 10
(Teacher) (Subject)
Sakop na September 12-16, Markahan Unang Markahan
Petsa (Date 2022 (Quarter)
Scope ) (4th week )

Unang Araw Ikalawang Araw

I.LAYUNIN (Objectives)
A.Pamantayang Pangnilalaman 1. Naipamamalas ng mag-aaral DIAGNOSTIC TEST
(Content Standards) ang pag-unawa sa konsepto ng
paghubog ng konsiyensiya batay
sa Likas na Batas Moral

B.Pamantayan sa Pagganap Nakagagawa ang mag- aaral ng DIAGNOSTIC TEST


(Performance Standards) angkop na kilos upang itama ang
mga maling pasyang ginawa
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto 2.3 Napatutunayan na ang DIAGNOSTIC TEST
(Learning Competencies) konsiyensiyang nahubog batay sa
Likas na Batas Moral ay
nagsisilbing gabay sa tamang
pagpapasiya at pagkilos
(EsP10MP-Ic-2.3)
2.4 Nakagagawa ng angkop na
kilos upang itama ang mga
maling pasyang ginawa
(EsP10MP-Ic-2.4)

II.NILALAMAN Ang Paghubog ng Konsensiya DIAGNOSTIC TEST


(Content) Batay sa Likas na Batas Moral
III. KAGAMITANG PANTURO
(Learning Resources)
A.Sanggunian Modyul sa Edukasyon sa DIAGNOSTIC TEST
(References) Pagpapakatao, Baitang 10
1.Mga pahina sa Gabay ng Guro
(Teacher’s Guide Pages)

2.Mga Pahina sa Kagamitang Pang-


Mag-aaral
(Learner’s Materials Pages)
3.Mga pahina sa Teksbuk
(Textbook Pages)
4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng www.googlesearch.com, Youtube DIAGNOSTIC TEST
Learning Resource (Additional Materials
from Learning Resources (LR) Portal)
B.Iba pang Kagamitang Chalk, Chalkboard, laptop, usb, DIAGNOSTIC TEST
Panturo . mobile phone, TV & remote

IV.PAMAMARAAN (Procedures)

A.Balik-Aral sa nakaraang aralin Pagbalik tanaw sa napag-aralan DIAGNOSTIC TEST


at/o pagsisimula ng aralin. sa modyul2

B. Paghahabi sa layunin ng Pagbasa at maipaliwanag ng mga DIAGNOSTIC TEST


aralin. mag-aaral ang aralin

C. Pag-uugnay ng mga Ang konsensiya ang DIAGNOSTIC TEST


halimbawa sa bagong aralin. pinakamalapit na pamantayan ng
moralidad na gumagabay sa ating
pamumuhay tungo sa kabutihan.
D. Pagtatalakay ng bagong Sa pamamagitan ng konsensiya DIAGNOSTIC TEST
konsepto at paglalahad ng nakagagawa ang tao ng
bagong kasanayan #1. pagpapasiya at nasusunod ang
Batas-Moral sa kaniyang buhay.
 Ang konsensiya ang
pamantayang ginagamit ng tao
upang suriin ang iniisip, salita at
gawa ayon sa Likas na Batas
Moral na siya namang batayan
upang malaman ang mabuti at
masama sa natatanging
sitwasyon.  Sinusuri ng
konsensiya ang kilos kung ito ay
tama o mali  Ang konsensiya
ang pinakamalapit na
pamantayan ng moralidad.
E. Pagtatalakay ng bagong Pagpapatuloy DIAGNOSTIC TEST
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #2.
F. Paglinang sa Kabihasaan DIAGNOSTIC TEST
(Tungo sa Formative Assesment
3)

G. Paglalapat ng aralin sa pang Sa ating buhay, marami tayong DIAGNOSTIC TEST


araw-araw na buhay. mga katanungan. Sa
pamamagitan ng ating
konsensiya, nakagagawa tayo ng
mga pasya na maaaring
makaapekto sa ating
pamumuhay. Gaya nga ng
sinasabi ng karamihan, “pag-
isipan mo muna ng maraming
beses bago ka gumawa ng
pasiya”.
H. Paglalahat ng Aralin Ang tao ay nilikha ayon sa wangis DIAGNOSTIC TEST
ng Diyos kaya’t siya ay tinawag na
Kaniyang obra maestro. Ang
pagkakalikha ayon sa wangis ng
Diyos ay nangangahulugan na
ang tao ay may mga katangiang
tulad ng katangiang taglay Niya.
Binigyan ng Diyos ang tao ng
kakayahang mag-isip, pumili at
gumusto. Ang tao ay nilalang na
may likas na kaalaman tungkol sa
mabuti at sa masama. Ang
kaniyang konsensiya ay
indikasyon ng naturang orihinal
na katayuang ito.

I.Pagtataya ng Aralin Isagawa: DIAGNOSTIC TEST


(Evaluating Learning) pp. 13

J. Karagdagang gawain para sa Karagdagang Gampanin: DIAGNOSTIC TEST


takdang-aralin at remediation pp. 18
V.MGA TALA (Remarks)

VI. PAGNINILAY (Reflection) Kilalanin at pagnilayan ang mga DIAGNOSTIC TEST


tunay na pagpapahalagang moral
na sangkot sa isang kilos. b. Suriin
ang mga sariling hangarin upang
matiyak na kumikilos sa mga
mabuting layunin at hindi mula sa
makasariling interes. c. Unawain
at pagnilayan ang mga karanasan
at hamon sa buhay. d. Alamin at
unawain ang mga talakayan
tungkol sa mga napapanahong
isyung moral at mga
implikasyong panlipunan ng mga
ito.
A.Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya .

B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation .
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aara lna
nakaunawa sa aralin?
D. Bilang ng mga mag-aaral na wala
magpapatuloy sa remediation?

E. Alin sa mga istrateheya ng Ang pagtatanong sa mga mag- DIAGNOSTIC TEST


pagtuturo ang nakatulong ng aaral kung ano ang kanilang
lubos? Paano ito nakatulong karanasan sa mga bagay kaugnay
sa paksa.

F. Anong suliranin ang aking


naranasan na nasolusyonan sa
tulong ng aking punongguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo Paggamit ng ibat ibang stratehiya DIAGNOSTIC TEST
ang aking nadibuho na nais kong sa pagtuturo, magsaliksik upang
ibahagi sa mga kapwa ko guro? mapalawak ang kaalaman.

Prepared by: Noted by: Approved by:

John Clark P. Gregorio Lina Q. De Asis Jonathan O. Lagdamen


Teacher I Head Teacher III Principal IV

You might also like