You are on page 1of 4

GRADES 1 to 12 : Paaralan Baitang 7

DAILY LESSON LOG Guro Asignatura Edukasyon sa Pagpapakatao


(Pangaraw-araw na Tala sa Pagtuturo)
Petsa/Oras Markahan Ikaapat na Markahan (ika-28 na linggo)

Lunes Martes Miyerkules Huwebes Biyernes


Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat linggo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum. Sundin ang pamamaraan upang matamo ang layunin, maaari ring magdagdag ng iba pang
I. LAYUNIN gawain sa paglinang ng Pamantayang Pangkaalaman at Kasanayan. Tinataya ito gamit ang mga istratehiya ng Formative Assessment. Ganap na mahuhubog ang mga mag-aaral at
mararamdaman ang kahalagahan ng bawat aralin dahil ang mga layunin sa bawat linggo ay mula sa Gabay sa Kurikulum at huhubugin ang bawat kasanayan at nilalaman.

Naipamamalas ng mag-aaral ang Naipamamalas ng mag-aaral ang pag- Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-
Naipamamalas ng mag-
A. Pamantayang Pangnilalaman pag-unawa sa mabuting unawa sa mabuting pagpapasiya. unawa sa mabuting pagpapasiya.
aaral ang pag-unawa sa
pagpapasiya. mabuting pagpapasiya.
Naisasagawa ng mag-aaral ang Naisasagawa ng mag-aaral ang pagbuo Naisasagawa ng mag-aaral ang pagbuo Naisasagawa ng mag-aaral
pagbuo ng Personal na Pahayag ng Personal na Pahayag ng Misyon sa ng Personal na Pahayag ng Misyon sa ang pagbuo ng Personal na
ng Misyon sa Buhay (Personal Buhay (Personal Mission Statement) Buhay (Personal Mission Statement) Pahayag ng Misyon sa
B. Pamantayan sa Pagganap Mission Statement) batay sa mga
batay sa mga hakbang sa mabuting batay sa mga hakbang sa mabuting Buhay (Personal Mission
hakbang sa mabuting pagpapasiya. pagpapasiya. Statement) batay sa mga
pagpapasiya. hakbang sa mabuting
pagpapasiya.
14.3. Nahihinuha na ang pagbuo 14.3. Nahihinuha na ang pagbuo ng 14.4. Naisasagawa ang pagbuo ng 14.4. Naisasagawa ang
ng Personal na Pahayag ng Personal na Pahayag ng Misyon sa Buhay Personal na Pahayag ng Misyon sa pagbuo ng Personal na
Misyon sa Buhay ay gabay sa ay gabay sa tamang pagpapasiya upang Buhay batay sa mga hakbang sa Pahayag ng Misyon sa
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto tamang pagpapasiya upang magkaroon ng tamang direksyon sa mabuting pagpapasiya Buhay batay sa mga
(Isulat ang code ng bawat kasanayan) magkaroon ng tamang direksyon buhay at matupad ang mga pangarap EsP7PB-IVd-14.4 hakbang sa mabuting
sa buhay at matupad ang mga EsP7PB-IVd-14.3 pagpapasiya
pangarap EsP7PB-IVd-14.4
EsP7PB-IVd-14.3
II. NILALAMAN Ang nilalaman ay ang mga aralin sa bawat linggo. Ito ang paksang nilalayong ituro ng guro na mula sa Gabay sa Kurikulum. Maaari ito tumagal ng isa hanggang dalawang linggo.

MODYUL 14: ANG KAHALAGAHAN NG MABUTING PAGPAPASYA SA URI NG BUHAY


Itala ang mga Kagamitang Panturo gagamitin sa bawat araw. Gumamit ng iba’t ibang kagamitanupang higit na mapukaw ang interes at
KAGAMITANG PANTURO
pagkatuto ng mga mag-aaral.
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pahina 110-111
Pahina 103-106 Pahina 113-115, 116-117 Pahina 118-119
pang-Mag-aaral Pahina 112-113
Pahina 110-111
3. Mga pahina sa Teksbuk pahina 103-106 Pahina 113-115, 116-117 pahina 118-119
Pahina 112-113
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo Manila paper, marker Activity sheet, Worksheet Manila paper Post it/ sticky notes
Gawin ang pamamaraang ito ng buong linggo at tiyakin na may gawain sa bawat araw. Para sa holistikong pagkahubog, gabayan ang mga mag-aaral gamit ang mga istratehya ng
III. PAMAMARAAN formative assessment. Magbigay ng maraming pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman, mag-isip ng analitikal at kusang magtaya ng dating kaaalaman na inuugnay sa
kanilang pang-araw-araw na karanasan.
A. Balik- Aral sa nakaraang aralin at/o Hatiin ang klase sa tatlong grupo. Ipabasa ang talambuhay ni Pacita Chit Ano ang kahalaghan ng pagkakaroon ng Magbalik aral sa mga dapat
pagsisimula ng bagong aralin Ipasuri at pasagutan ang mga (isang matugampay na Pilipinong personal mission statement? isaalang-alang sa paggawa
sitwasyon na nangangailangan ng negosyante) na nasa sa LM-pp. 110-111 ng pagpapasiya.
pagpapasya. Bawat grupo ay at pasagutan ang mga tanong sa pp.111.
magtatalaga ng isang mag-uulat
sa klase. Bigyan ng sapat na oras
ang mga mag-aaral.
LM-pp 103-106
Ano ang mga naging pagkakamali Tanungin ang mga mag-aaral kung ano Ipaliwanag ang sumusunod na Itanong sa klase ang
o pagkukulang ng mga ang naintindihan nila sa talambuhay ni kasabihan bilang bahagi ng kanilang paboriting
B. Paghahabi sa layunin ng aralin nasasangkot sa kanilang Pacita Chit. pagkakaroon ng mabuting pagpapasya. kasabihan o motto at
pagpapasya sa mga nabanggit na “Never make permanent decisions on ipaliwanag.
dilemma? temporary feelings”
Batay sa mga naunang gawain Ano ang misyon o layunin ni Lucita Bawat pagpapasya ng tao ay nararapat Ang pahayag ng layunin sa
bigyan ng pagkakataon ang mga “Chit” Juan sa buhay? Paano niya na dumaan sa isang proseso buhay ay maihahalintulad
mag-aaral upang magbigay ng isinasakatuparan ang layuning ito? sa isang personal o
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa sariling pakahulugan sa mabuting pansariling motto o kredo
bagong aralin pagpapasiya. na nagpapahayag kung ano
ang kabuluhan ng iyong
buhay. Para itong
balangkas ng iyong buhay.
Ipabasa ang anekdota sa LM-pp. Tanungin ang mga mag-aaral kung ano Hatiin sa lima ang klase. Bawat pangkat Ipabasa sa bawat pangkat ang
106-107 at pasagutan ang mga ang kanilang layunin sa buhay at ibahagi ay nakaatas ng isa sa limang hakbang sa Ang Pahayag ng Personal
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at tanong gamit ang tsart sa pahina ito sa klase. paggawa ng wastong pagpapasya. na Layunin sa Buhay o
paglalahad ng bagong kasanayan#1 108. Isasadula ng bawat pangkat kung paano Personal Mission
gawin ang hakbang ng wastong Statement ayon kay Sean
pagpapasya na nakaatas sa kanila. Covey.
Hatiin sa apat na pangkat ang klase. Bawat pangkat ay
Bawat pangkat ay bibigyan ng tatlong maglalahad ng kanilang
halimbawa ng personal mission sagot sa mga tanong:
statement. Bawat grupo ay maglalahad 1. Ano ang dapat isaalang-
ng pahayag kung ano ang alang sa bawat gagawing
pagkakapareho at pagkakaiba ng mga pagpili?
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at ito. 2. Bakit mahalagang
paglalahad ng bagong kasanayan #2 magkalap ng kaalaman
bago magsagawa ng
pagpapasya?
3. Bakit mahalagang
pagnilayan ang
isasagawang kilos?

F. Paglinang sa Kabihasaan Ipasulat muli ang anekdota sa Gumuwa ng sariling personal mission Sumulat ng repleksyon sa nakitang Ipagawa ang bahaging
(Tungo sa Formative Assesment) bawat pangkat at gamitin ang statement. Isulat ito sa bond paper at pagsasadula patungkol sa mga hakbang Pagsasabuhay sa pahina
kanilang mga pasya sa halip na ibahagi sa mga kaklase sa paggawa ng pagpapasya. 298 ng LM.
kay Mark(tauhan sa anekdota).
Gamitin din ang mga maaaring 1. Maghanap ng isang
kinahinatnan ng kanilang pasya. kapamilya, kaibigan o
kakilala na nahaharap sa
isang suliranin na
ngangailangan ng
pagpapasiya.
2. Maglaan ng panahon
upang siya ay makausap at
magabayan sa gagawing
pagpili.
3. Ilapat ang natutuhang
mga hakbang at iproseso
ito kasama ang taong
napili. Sa paraang ito,
maibabahagi mo sa kaniya
ang iyong natutuhan sa
modyul na ito.
4. Maaaring humingi ng
tulong o paggabay sa iyong
guro o kamag-aral kung
kinakailangan.

Bakit mahalaga sa tao ang Bakit mahalaga ang mabuting Pagsulat sa journal ng mga Magsulat ng pagninilay sa
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw- pagkakaroon ng mabuting pagpapasya sa ating pinapangarap na mahahalagang pagpapasya na ginawa journal patungkol sa
araw na buhay pagpapasya? buhay? Ipaliwanag buong linggo at isulat kung ano ang napulot na aral sa mga
mga proseso na ginawa. karanasan sa aralin.
Ano-ano ang mga elemento ng Kahalagahan ng pagkakaroon ng Kahalagahan ng pagkakaroon ng isang
H. Paglalahat ng Aralin mabuting pagpapasya? mabuting pagpapasya sa ating mga proseso bago gumawa ng pagpapasya.
layunin sa buhay.
Nakagagawa ng makabuluhang personal Pagsulat ng layunin sa
mission statement. buhay. Isulat ang iyong
layunin sa buhay sa posts-
it/ sticky notes at idikit ito
sa iyong salamin o sa lugar
na araw-araw mong
I. Pagtatayang Aralin tinitingnan. Maaari rin
itong ipa-laminate at isilid
sa iyong pitaka o gawin
itong key chain o tag sa
iyong bag. Ang mahalaga,
ito ay lagi mong nakikita at
lagi mong naaalala.
J. Karagdagang gawain para sa Maghanap at pumili ng isang motto na
takdang-aralin at remediation nagsisilbing inspirasyon sa buhay.
IV. MGA TALA
Magnilay sa iyong mga istratehyang pagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mga mag-aaral sa bawat linggo. Paano mo ito naisakatuparan? Ano pang tulong ang maaari mong
V. PAGNINILAY gawin upang sila’y matulungan? Tukuyin ang maaari mong itanong/ilahad sa iyong superbisor sa anumang tulong na maaari nilang ibigay sa iyo sa inyong pagkikita.
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya.

B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang


gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng magaaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa
remediation?
E. Alin sa mga istratehyang pagtuturo nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan nasolusyunan sa
tulong ang aking punungguro at superbisor?

G. Anong kagamitang panturo ang aking nadibuho na nais


kong ibahagi sa mga kapwa ko guro?

You might also like