You are on page 1of 3

GRADES 1 TO School Palawan National School Grade Level GRADE 7

12 Teacher REGINA E. CARANDANG Learning Area EsP


DAILY LESSON Teaching Date April 8-12, 2024 Quarter 3rd Quarter
LOG 7:30-3:24
DO 42, s 2016
Teaching Time 7:30-3:24 3:30-4:15-Preparation of LM/IM and 7:30-3:24 Actual Teaching loads
checking and recording of outputs.

DAYS/DATE Monday Tuesday Wednesday Thursday


7:30-8:18 Generosity Fairness
8:18-9:06 Generosity Fairness
9:21-10:09 SPS-Donaire Efficiency SPS Donaire Fortitude
10:09-10:57 Fortitude
10:57-11:45 SPFL SPFL
11:57-12:45 Dignity
12:45-1:33 Dignity
1:33-2:21 Effeciency Acuity Amity
2:36-3:24 Acuity Amity
I.MGA LAYUNIN

A.Pamantayang Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa mabuting pagpapasiya.


Pangnilalaman
B. Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa ng mag-aaral ang pagbuo ng Personal na Pahayag ng Misyon sa Buhay (Personal Mission Statement) batay sa mga hakbang sa
mabuting pagpapasiya.
C.Mga Kasanayang Day 1 Day 2
Pampagkatuto Naipaliliwanag ang kahalagahan ng makabuluhang Nasusuri ang ginawang Personal na Pahayag ng Misyon sa Buhay kung ito ay
pagpapasiya sa uri ng buhay (EsP7PB-Ivc-14.1) may pagsasaalang-alang sa tama at matuwid na pagpapasiya. EsP7PB-IVc-
LAYUNIN: 14.2A
1.Nalalaman ang kahulugan ng makabuluhang pagpapaisya, LAYUNIN:
2.Naibabahagi ang sariling saloobin sa kahalagahan ng 1. Nakikilala ang Personal na Pahayag ng Misyon sa Buhay,
pagkakaroon ng makabuluhang pagpapasiya; 2. Naiisa-isa ang paraan sa pagbuo ng PPMB;
3. Naipapakita ang kahalagahan ng makabuluhang pagpapasiya 3. Nakabubuo ng PPMB batay sa tama at matuwid na pagpapasiya.
sa uri ng buhay.
II. Nilalaman
Makabuluhang Pagpapasiya
III. Kagamitang Panturo
A. Sanggunian
1.Mga Pahina sa Gabay ng Pahina 139-140
guro
2. Mga Pahina sa Kagamitang
Pang-mag-aaral
3.Mga Pahina sa teksbuk Pahina 110-183

4. Karagdagang kagamitan Laptop, modules


mula sa portal ng Learning
Resources
5. Iba pang Kagamitang Laptop, chalk, printed materials
Panturo

IV. Pamamaraan
A. Balik- Aral sa nakaraang Panuto:Pusuan ang mga pahayag na nagpapakita ng malinaw at Panuto:Manatiling nakaupo kung ikaw ay sumasang-ayon sa pahayag na
aralin at pagsisimula ng makatotohanang mithiin at sad face naman sa hindi. nagpapakita ng makabuluhang pagpapasiya at Tumayo naman kung hindi ka
bagong aralin sumasang-ayon.
B. Paghahabi sa layunin ng Picture Analysis/Picture Puzzle “Cross Word with a twist”
aralin at pagganyak Bubuohin ng mag-aaral ang isang larawan ng naglalaro ng ches board, Bubuohin ang isang kasabihan mula sa mga salitang mahahanap sa crossword
taong nakatayo sa gitna ng dalawang kalsada, at dalawang pituan na puzzle
may marka na free wife at free book.
C. Pag-uugnay ng mga Cross word Puzzle Unscramble
halimbawa sa bagong aralin Hahanapin ng mag-aaral ang mga salitang makikita mula sa ginawang Hahanapin o aayusin ang salitang may kinalaman sa bagong aralin.
Cross Word Puzzle na ipapaskil sa pisara. Paunahan ang mga mag-aaral Tanong:
sa kanilang mga makikita. 1. Ano ano ang mga salitang nahanap mula sa scrambled letter?
D. Pagtatalakay ng bagong Word Puzzle/Message Relay Teacher’s PPMB
konsepto at paglalahad ng Panuto: Babasahin ng guro ang isang halimbawa ng PPMB at tutukuyin ng mag-aaral kung
bagong kasanayan #1 1.Ipasa ang salita o pahayag mula sa harap papunta sa likod ano ang tawag sa seleksyon na ito.
2.Isusulat ng pinakahuling mag-aaral ang kaubuhang pahayag na Tanong:
ipapasa ng mga nauunang mag-aaral at ipakikita sa guro sa 1.Ano ang PPMB?
pinakamabilis na paraan. 2.Ano ang kahalagahan ng PPMB sa pagtupad ng mga mithiin?
Tanong:
1.Ano ang nabuong pahayag?
2. Ipaliwanag ang nais ipahiwatig ng pahayag?
E. Pagtatalakay ng bagong Video Clip/Story Telling
konsepto at paglalahad ng Panuto:Panuurin at unawain ng mabuti ang isang video na may Panuto:Kunin ang mga dahon ng puno na may nakasulat na paraan ng pagbuo ng
bagong kasanayan #2 kinalaman sa mabutiing pagpapasiya. PPMB at ikabit sa sanga ng isang puno.
Panuto:Pumili ng isang boluntaryo mag-aaral upang basahin ang Tanong:
kwento ng isang tao na may mabuting buhay dahil sa kanyang 1. Bakit mahalagang mayroon tayong PPMB?
pagpapasiya. 2. Paano nabubuo ng PPMB?
Tanong:
1.Ano ang kahalagahan ng mabuting pagpapasiya?
2.Bakit mahalagang ang maingat ang ating mga pagpapasiya?
3.Magbigay ng mga uri ng buhay na maaaring maging epekto ng mga
pagpapasiya sa kasalukuyan.
F. Paglinang sa kabihasaan Pangkatang Gawain Pangkatang Gawain
Panuto:Ipakita ang mga kahalagahan ng makabuluhang pagpapasiya sa Panuto:Bumuo ng tatlong PPMB ang bawat pangkat bilang isang kabataan.
uri ng buhay sa pamamagitan ng isang dula-dulaan. Tanong:
Tanong: 1.Ano ano ang mga halimbawa ng PPMB?
1.Anong uri ng buhay ang gusto mo para sa hinaharap? 2.Paano mo mahihikayat ang iyong kapwa kabataan na magkaroon ng PPMB?
G. Paglalapat ng aralin sa pang Hats/Wheel of Fortune Panuto:Bilang isang kabataan, paano mo lubos na mapakikinabangan ang
araw-araw na buhay Bilang isang kabataan, paano maaapektuhan ng ating mga pasiya ang pagkakaroon ng PPMB?
uri ng ating mabubuhay sa hinaharap?
H. Paglalahat sa Aralin Ano ang iyong natutunan mula sa ating aralin Ano ang iyong natutunan mula sa ating aralin

I. Pagtataya ng Aralin Multiple Choice:Basahin at unawain ang mga pahayag sa bawat bilang. Tama o Mali:Basahin at unawain ang mgapahayag. Isulat ang Tama kung ito ay
Isulat ang letra ng pinakaangkop na sagot. mabuting PPMB at Mali naman kung hindi.
J.Karagdagang gawain para sa Panuto: Maglista ng mga iba’t ibang karanasan sa pagpapasiya at Panuto:Maghanap ng salawikain, kanta, tula o Bible Verse na maaaring maging
takdang aralin at remediation ihambing ang mga epekto nito sa iyo matapos ang mga pagpapasiyang batayan ng iyong mga pangarap.
ginawa.
V. Mga Tala

VI. Pagninilay

A..Bilang ng mga mag-aaral na


nakakuha
ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang gawain
para sa remediation
C.. Nakatulong ba ang remedial? Bilang
ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpatuloy sa remediation
E..Alin sa mga estratehiyang
pagtuturo ang makatulong nang
lubos? Paano ito nakatulong?
F..Anong suliranin ang aking
naranasang solusyunan sa tulong ng
aking punongguro at superbisor?
G..Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuhong nais kong ibahagi
sa mga kapuwa ko guro?

Inihanda ni: Sinuri at pinagtibay ni:

REGINA E. CARANDANG LIWAYWAY K. CAJEGAS


Teacher I HT VI, V.E Dept.

You might also like