You are on page 1of 3

School: DepEdClub.

com Grade Level: IV


GRADES 1 to 12 Teacher: File Created by Sir LEONARD BRYAN LODRONIO Learning Area: ESP
DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: JULY 29 - AUGUST 2, 2019 (WEEK 9) Quarter: 1ST QUARTER

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


I.LAYUNIN
A .Pamantayang Naipapamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pagkakaroon ng katatagan ng loob, mapanuring pag-iisip, pagkamatiyaga,pagkamapagtiis, pagkabukas –isip, pagkamahinahon
Pangnilalaman at pagmamahal sa katotohanan na magpapalaya sa anumang alalahanin sa buhay ng tao bilang kasapi ng pamilya.
B .Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa nang may mapanuring pag-iisip ang tamang pamamaraan/pamantayan sa pagtuklas ng katotohanan.
C. Mga Kasanayan sa
Pagkatuto Nakapagsasagawa nang may mapanuring pag-iisip ng tamang pamamaraan / pamantayan sa pagtuklas ng katotohanan
Isulat ang code ng bawat EsP4PKP-Ie-g-25
kasanayan
II. NILALAMAN/ WEEK 9: Ako, Mahinahon saLahat ng Pagkakataon
KAGAMITANG PANTURO
A.Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng 37-40 37-40 37-40 37-40 37-40
Guro
2. Mga Pahina sa mga 70-76 70-76 70-76 70-76 70-76
Kagamitang Pang- Mag- aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa Portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Kagamitang
Panturo
III. PAMAMARAAN ALAMIN NATIN ISAGAWA NATIN ISAPUSO NATIN ISABUHAY NATIN SUBUKIN NATIN
Ikaw ba ay isang batang Pagbalik-aralan ang binasang Pagbalik-aralan ang ginawang Pagbalik-aralan ang ginawang
A. Balik-aral sa nakaraang madaling matakot o isang kwento kahapon. Pangkatang Gawain kahapon. Gawain kahapon.
aralin at/o pagsisismula ng batang mahinahon kapag may
bagong aralin nararanasang pagsubok o
paghihirap sa buhay?
Makatutulong sa pagkilala ng Sa tulong ng guro, hayaang Sa araw na ito ay aalamin nating
Kung sakaling makaranas ang tamang pagninilay ang gawain sa pagnilayan ng mga mag-aaral kung naintindihan ninyo ang ating
iyong pamilya ng isang Isagawa Natin kung ano ang tumimo sa paksang mapanuring pagiisip.
matinding kalamidad, ano ang kanilang puso.
B. Paghabi sa layunin ng aralin
inyong gagawin? Matatakot k
aba kaagad?

C. Pag-uugnay ng mga Ipagawa sa kwaderno ng mga Sagutan ng mga sitwasyon sa Bilang isang bata paano Ipasagot sa kwaderno ng mga
halimbawa sa bagong aralin magaaral ang Gawain 1 sa isapuso Natin sa LM. Gawin ang maipapamalas ang pagiging mag-aaral ang subukin natin na
Isagawa natin sa LM. self-assessment organizer sa LM, mahinahon sa bawat miyembro nasa LM. (Tingnan ang LM, p.75-
Ano ang gagawin mo sa p. 73 ng pamilya 76).
sitwasyon para maipakita ang
pagiging mahinahon?
(Tingnan ang LM, p.71)

Ipabasa at ipaunawa ang Patnubayan ang mga mag-aaral Pagpapaliwanag ng mga mag- Ipaliwanag at gabayan ang mga Pagkatapos masagutan ng mag-
dayalogo sa Alamin Natin na sa Gawain 2 (Pangkatang aaral kung bakit iyong sagot nila bata kung paano ito gagawin. aaral ang subukin Natin muli itong
D. Pagtalakay ng bagong nasa LM. Pumili ng ilang batang Gawain) Tingnan ang LM, p.75 iproseso. Mahalaga na maipakita
konsepto at paglalahad ng gaganap sa usapan. Magbahagi ng karanasan na . ang kanilang pagninilay sa
bagong kasanayan #1 nagpapakita ng pagiging kanilang mga sagot.
mahinahon. Gamitin ang graphic
organizer sa LM.
Ipasagot sa mga mag-aaral ang Pangkatang Gwain: Pagpapakita Gabayan ang mga mag-aaral sa Iproseso ang sagot ng mag-aaral Sagutin ang sumusnunod na
mga tanong sa Alamin Natin LM. ng dula-dulaan ng bawat pagsagot . sa paraan ng pag-uusap sa katanungan
1.Ano ang mensaheng pangkat. harap ng klase Ano ang masasabi mo sa inyong
E. Pagtalakay ng bagong ipinapakita sa larawan? sagot?
konsepto at paglalahad ng 2. Ano ang pagkakaiba ng mga Mapapangatwiranan mob a ag
bagong kasanayan #2 tauhan sa kwento? iyong kasagutan?Nasagot o ba ng
3-4. (Tingnan ang LM, p.71) buong puso ang mga tanong?
Muling ppagnilayan ng mga mag-
aaral.
Sino sa mga tauhan ang iyong Pagpapakita ng bawat pangkat Nagpapakita ba ng mapanuring
tutularan? Anong nakanilang output. pag-iisip sa pagtuklas ng
F. Paglinang sa Kabihasaan
pagpapahalaga ang ipinakita katotohonan ang pagiging
niya? Bakit? mahinahon?
Magbahagi ng iyong karanasan Bakita mahalaga ang pagiging Bilang mag-aaral, paano
G. Paglalapat ng Aralin sa kung saan nagpakita ka ng mahinahon? maipapamalas ang pagiging
pang-araw-araw na buhay pagkamahinahon? mahinahon sa iyong mga
kaklase?
Paano mo maipapakita ng Paano mo maipapakita ng Bigyang diin ang Tandaan Natin. Paano mo maipapakita ng
pagkamahinahon? pagkamahinahon?. Ipabasa ito sa mga mag-aaral pagkamahinahon?.
nang may Original File Submitted and
H. Paglalahat ng Aralin pangunawa.Ipaliwanag nang Formatted by DepEd Club
mahusay ang mensahe nito Member - visit depedclub.com
upang lubos itong maisapuso ng for more
mga mag-aaral.
Paano ipinakita ni tatay ang Ang ginawang pangkatang Magtala ng mga sitwasyon kung Ipapaliwanag ng mga mag-aaral
pagkamahinahon sa sitwasyon? Gawain ang magsisilbing saan nag pakita ka ng pagiging sa harap ng klse ang kanyang
I. Pagtataya ng Aralin
pagtataya. Gumamit ng rubriks mahinahon. sagot upang mabigyang
sa pagbibigay ng marka. pagpapahalaga ang ugaling
pagkamahinahon.
Magsulat ng iyong mga Ano ang kabutihang dulot ng Bilang isang kalaro, paano mo
J. Karagdagang Gawain para sa karanasan kung saan nagpakita pagiging mahinahon? naipakita ang pagiging
takdang- aralin at remediation ka ng pagkamahinahon. mahinahon sa iyong mga
kalaro?
IV. MGA TALA
V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mga mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng ibva pang
Gawain para sa remediation.
C. Nakakatulong ba ang
remedial? Bilang ng mag-aaral
na nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation?

E. Alin sa mga istratehiya ng


pagturturo ang nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?

F. Anong suliranin ang aking


naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor ?

G. Anong kagamitang panturo


ang aking nadibuho na nais
kong ipamahagi sa mga kapwa
ko guro?

You might also like