You are on page 1of 4

Paaralan (School) BINUANGAN CENTRAL SCHOOL Baitang/Antas (Grade Level) GRADE -VI

GRADES 6 Guro (Teacher) JEAN ZENITH S. MENDIOLA Asignatura (Learning Area) ESP
DAILY LESSON LOG Petsa/Oras (Teaching Date & Time) AUGUST 6-10,2018 (WEEK 10) Markahan (Quarter) Unang Markahan/ First Grading

Bilang ng Linggo (Week No.) Lunes (Monday) Martes (Tuesday) Miyerkules (Wednesday) Huwebes Biyernes (Friday)
WEEK 10 (Thursday)
I.LAYUNIN (Objectives) Naisasagawa ang mga tamang hakbang na makatutulong Naisasagawa ang mga tamang hakbang na Naisasagawa ang mga tamang hakbang na “ ADMINISTER “ ADMINISTER FIRST
sa pagbuo ng isang desisyon na makabubuti sa pamilya. makatutulong sa pagbuo ng isang desisyon na makatutulong sa pagbuo ng isang desisyon na FIRST PERIODICAL TEST”-
1.1. pagsususri ng mabuti sa mga bagay na may kinalaman makabubuti sa pamilya. makabubuti sa pamilya. PERIODICAL DAY 2
sa sarili at pangyayari. 1.1. pagsususri ng mabuti sa mga bagay na may 1.1. pagsususri ng mabuti sa mga bagay na may TEST”- DAY 1
1.2. pagsang-ayon sa pasya ng nakararami kung kinalaman sa sarili at pangyayari. kinalaman sa sarili at pangyayari.
nakabubuti ito. 1.2. pagsang-ayon sa pasya ng nakararami kung 1.2. pagsang-ayon sa pasya ng nakararami kung
1.3 paggamit ng impormasyon nakabubuti ito. nakabubuti ito.
1.3 paggamit ng impormasyon 1.3 paggamit ng impormasyon
A.Pamantayang Naipapamalas ang pang-unawa sa kahalagahan ng Naipapamalas ang pang-unawa sa kahalagahan ng Naipapamalas ang pang-unawa sa kahalagahan ng
Pangnilalaman ( Content pagsunod sa mga tamang hakbang bago makagawa ng pagsunod sa mga tamang hakbang bago makagawa ng pagsunod sa mga tamang hakbang bago makagawa ng
Standards) isang desisyon para sa ikabubuti ng lahat. isang desisyon para sa ikabubuti ng lahat. isang desisyon para sa ikabubuti ng lahat.

B.Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa ang tamang desisyon nang may katatagan ng Naisasagawa ang tamang desisyon nang may katatagan Naisasagawa ang tamang desisyon nang may
(Performance Standards) loob para sa ikabubuti ng lahat. ng loob para sa ikabubuti ng lahat. katatagan ng loob para sa ikabubuti ng lahat.

C. MgaKasanayan sa Naisasagawa ang mga tamang hakbang na makatutulong Naisasagawa ang mga tamang hakbang na Naisasagawa ang mga tamang hakbang na
Pagkatuto (Learning sa pagbuo ng isang desisyon na makabubuti sa pamilya. makatutulong sa pagbuo ng isang desisyon na makatutulong sa pagbuo ng isang desisyon na
Competencies) 1.1. pagsususri ng mabuti sa mga bagay na mau kinalaman makabubuti sa pamilya. makabubuti sa pamilya.
sa sarili at pangyayari. 1.1. pagsususri ng mabuti sa mga bagay na mau 1.1. pagsususri ng mabuti sa mga bagay na mau
1.2. pagsang-ayon sa pasya ng nakararami kung kinalaman sa sarili at pangyayari. kinalaman sa sarili at pangyayari.
nakabubuti ito. 1.2. pagsang-ayon sa pasya ng nakararami kung 1.2. pagsang-ayon sa pasya ng nakararami kung
1.3 paggamit ng impormasyon nakabubuti ito. nakabubuti ito.
1.3 paggamit ng impormasyon 1.3 paggamit ng impormasyon
II.NILALAMAN (Content) Pagkamahinahon Pagkamahinahon Pagkamahinahon
III. KAGAMITANG PANTURO
(Learning Resources)
A.Sanggunian (References)
1.Mga pahina sa Gabay ng TG p.59-66 TG p.59-66 TG p.59-66
Guro (Teacher’s Guide
Pages) CODE: ESP6PKPIh-i-37 CODE: ESP6PKPIh-i-37 CODE: ESP6PKPIh-i-37
CG p.81 CG p.81 CG p.81
2.Mga Pahina sa Kagamitang pp. 74-85 pp. 74-85 pp. 74-85
Pang-M ⁄ag-aaral (Learner’s
Materials Pages)
3.Mga pahina sa Teksbuk
(Textbook Pages)
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng Learning
Resource (Additional
Materials from Learning
Resources (LR) Portal)
B.Iba pang Kagamitang
Panturo (Other Learning
Resources)
IV.PAMAMARAAN
(Procedures)
A.Balik-Aral sa nakaraang Batiin ang mga bata ng magandang buhay. Tanungin ang mga bata sa natapos na aralin. Ihanda ang mga bata para sa pagpapangkatang
aralin at/o pagsisimula ng Pagtala ng liban sa klase Gawain. (triad)
aralin (Review Previous
Lessons)
B. Paghahabi sa layunin ng Mahalaga bang isaalang-alang ang pagiging mapagtiis Tumawag ng isang bata upang ikuwento ang buod ng Ibigay ang mga panuntunan sa pangkatang Gawain.
aralin (Establishing purpose upang makabuo ng desisyon na makabubuti sa lahat? Sa maikling kuwento.
for the Lesson) papaanong paraan?
C. Pag-uugnay ng mga Gamit ang music player magpatugtog ng dlawang uri ng Pagpapangkat sa mga bata. Ibahagi sa mga kasama kung anong sitwasyon o
halimbawa sa bagong aralin kanta sa mga bata sa loob ng dalawang minuto. *Hayaang magbahagi ang bawat kasapi ng kanilang pangyayari ang mabilis magpagalit sa iyo.
(Presenting examples karanasan na nagpapakita o hindi nagpapakita ng
/instances of the new Suhestiyon: kahinahunan.
lessons) 1. Mahinahon o malumanay na tugtugin “Somewhere Out *Pumili ng isang miyembro na magtatala ng mga
There” ibinahaging karanasan sa manila paper.
2. Maingat at magulong tugtugin “Doobidoo” ng kamikazee *Mamili lamang ng liman. Papag-usapang mabuti kung
paano ito maayos na mailalahad gamit ang format sa
ibaba.

Sitwasy Aksyon Kinalab


on asan
1.
2.
3.
4.
5.
D. Pagtatalakay ng bagong Itanong: Pag-uulat: Himingi ng payo sa mga kasama
konsepto at paglalahad ng Ano ang naramdaman ninyo habang pinakikinggan ang Pumili ng isang kasapi na mag-uulat ng ginawang talaan
bagong kasanayan #1 dalawang awit? sa harap ng klase
(Discussing new concepts
and practicing new skills #1.

E. Pagtatalakay ng bagong Pagbabasa sa kwento “Ang Putting Sapatos” L.M p.74-76. Malayang talakayan: Papag-usapan ang mga hakbang kung paano ito
konsepto at paglalahad ng (Gumamit ng power point/tsart) *Bigyang diin kung paano nakatutulong ang pagiging maiiwasan o malulunasan.
bagong kasanayan #2 mahinahon sa pagbuo ng isang desisyon. *Isulat ang mga ito sa buong papel gamit ang porma na
(Discussing new concepts & nasa ibaba.
practicing new slills #2)
Mga bagay na Solusyon
mabilis
magpagalit sa
akin
Pangalan:
_______
Pangalan:
_______
Pangalan:
_______
F. Paglinang sa Kabihasaan Pagtalakay sa Kuwento: Pangkatang Gawain: Pag-uulat ng bawat pangkat.
(Tungo sa Formative 1. Ano ang napagkasunduan ng magkapatid na Gian at Learning Barkadas
Assesment 3) Joseph tungkol sa sapatos na padala ng kanilang ama? *Hayaang bumunot ang isang miyembro ng isang papel
Developing Mastery (Leads to 2. Ano ang nangyari matapos hiramin ni Gian ang sapatos na naglalaman ng sitwasyon at ipakita sa isang
Formative Assesment 3) ng kanyang Kuya? malikhaing paraan ang pagiging mahinahon.
3. Ano ang naging reaksyon ni Joseph tungkol ditto?
4. Tama ba na nagpadala si joseph ng kanyang galit? Sitwasyon 1- May paparating
Nakatulong ba ito na malutas ang suliranin? Ipaliwanag na malakas na bagyo.

Sitwasyon2- Biglang lumindol


ng malaks habang nasa klase

Sitwasyon 3: Nahimatay ang


iyong kaibigan habang
nagrereport sa klase
G. Paglalapat ng aralin sa Batay sa kwento,ano sa tingin mo ang dapat isaalang-alang Tukuyin kung anong pagpapahalaga ang dapat taglayin Makatutulong ba ang pagiging mahinahon sa paggawa
pang araw-araw na buhay bago gumawa ng anumang hakbang o desisyon? ng isang mag-aaral kung saklaing mgakaroon ng katulad ng isang desisyon? Sa paanong paraan?
(Finding Practical Pangatwiranan. na karanasan.
Applications of concepts and
skills in daily living)
H. Paglalahat ng Aralin Mabigat na kalooban ang dadalhin kung magpapadala sa Maging mahinahon sa mga di inaasahang pagkakataon Dapat isipin natin na maging maingat at matalino sa
(Making Generalizations & bugso ng damdamin. upang humantong sa isang magandang desisyon. pagpapasiya.
Abstractions about the Tandaan: Huminto,huminga ng malalim at mag-isp ng
lessons) mahinahon bago bumuo ng kahit anong desisyon.
I.Pagtataya ng Aralin Gamitin ang rubrics sa pagtataya ng dula-dulaan ng Paano mo maipakikita ang pagiging mahinahon sa mga
(Evaluating Learning) bawat pangkat. sumusunod na sitwasyon.

1. Kinuha ng iyong guro ang cellphone mo dahil


ginagamit mo ito habnag nagkaklase kayo. Ibabalik
niya lamang ito kung magulang mo ang kukuha.

2. Bukas na ang pasahan ng iyong proyekto sa TLE.


Nakailang ulit ka na sa paggawa nginit nagkakamali ka
parin.
J. Karagdagang gawain para Sa paanong paraan mo maipakikita ang pagiging Sa anong sitwasyon mo na naipakita ang iyong pagiging Pagbuo ng Pangako.
sa takdang-aralin at mahinahon? Magbigay ng halimbawa o sitwasyon. mahinahon? Ikuwento Mo.
remediation (Additional
activities for application or
remediation)

V.MGA TALA (Remarks)

VI. PAGNINILAY (Reflection)


A.Bilangng mag-
aaralnanakakuhang 80%
sapagtataya (No.of learners who
earned 80% in the evaluation)
B. Blgng mag-
aaralnanangangailanganngiba
pang gawain para sa remediation
(No.of learners who requires
additional acts.for remediation
who scored below 80%)
C. Nakatulongbaang remedial?
Bilangng mag-
aaralnanakaunawasaaralin? (Did
the remedial lessons work? No.of
learners who caught up with the
lessons)
D. Bilangngmga mag-
aaralnamagpatuloysa
remediation? (No.of learners who
continue to require remediation)
E.
Alinsamgaistrateheyangpatuturon
akatulongnglubos?
Paanoitonakatulong? (Which of
my teaching strategies worked
well? Why did this work?)
F.
Anongsuliraninangakingnaranasa
nnasolusyonansatulongngakingp
unongguro at superbisor? (What
difficulties did I encounter which
my principal/supervisor can help
me solve?)
G.
Anongkagamitangpanturoangaki
ngnadibuhonanaiskongibahagisa
mgakapwakoguro? (What
innovations or localized materials
did I used/discover which I wish
to share with other teachers?)

You might also like