You are on page 1of 9

GRADE VI School: Dela Paz Elementary School Grade Level: 6

DAILY LESSON LOG Teacher: ZENAIDA S. URZAL Learning Area: ESP


Teaching Dates Setyembre 11-15, 2023 (WEEK 2)
and Time: 6:45-7:10 a.m. - RIZAL Quarter: 1st QUARTER

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES

LAYUNIN
A. Pamantayang Naipamamalas ang pagunawa sa kahalagahan ng pagsunod sa mga tamang hakbang bago Pangangasiwa ng
Pangnilalaman makagawa ng isang desisyon para sa ikabubuti ng lahat (EsP6PKP- Ia-i– 37) Pagsusulit Bilang 1
B. Pamantayang Naisasagawa ang tamang desisyon nang may katatagan ng loob para sa ikabubuti ng lahat
Pagganap
C. Kasanayan sa Nakapagsusuri nang mabuti sa mga bagay na may kinalaman sa sarili at pangyayari
Pagkatuto
II. Nilalaman Pagsusuring mabuti Pagbibigay ng Nagkukusang Naisasagawa ang Pagsusulit Bilang 1
sa mga bagay na may tamang desisyon tumulong sa kapwa mga gawain ng
kinalaman sa sarili at para sa kabutihan kung kinakailangan aluwag sa loob
pagpapasya - ng nakararami batay
Katotohanan, sa ginawang
Mapanuring Pag-iisip Pagsusuri-
Katotohanan,
Mapanuring Pag-
iisip

III. kagamitan sa
Pagtuturo
A.Sanggunian
1. Pahina sa gabay ng K to 12 Grade 6, K to 12 Grade 6, ESP6 CG1.1.1. ELC 1.1.1. EKAWP Teacher Made WW #1
guro Curriculum Guide, Curriculum Guide, VI pah.11, DepEd LMS
pahina 81
1.1a pahina 81
2. Pahina sa CO/SDO SLMs/VL CO/SDO SLMs/VL CO/SDO SLMs/VL CO/SDO SLMs/VL PPT/TV
kagamitan ng mag-
aaral
3. Pahina sa Batayang Ang Batang Huwaran, Ang Batang
Aklat pahina 168-171 Huwaran, pahina
172-174
4. Karagdagang https:// https:// https:// https://
Kagamitan mula sa
Learning Resources www.slideshare.net/ www.slideshare.net/ www.slideshare.net/ www.slideshare.net
( LR ) Portal RiginoMacunayJr/ RiginoMacunayJr/ RiginoMacunayJr/ /
esp-6-k12-teachers- esp-6-k12-teachers- esp-6-k12-teachers- RiginoMacunayJr/
guide-quarter-1
guide-quarter-1 guide-quarter-1 esp-6-k12-teachers-
guide-quarter-1

B. Iba Pang Laptop, TV, larawan, Laptop, TV, larawan, Laptop, TV, mga Laptop, TV, Laptop, TV, larawan,
Kagamitang Panturo tsart tsart larawan, video clip larawan, tsart tsart
“Pagtulong sa Kapwa”
https://www.youtube
.com/watch?
v=oO2WUKiGfng&t=8
s
IV. Pamamaraan
A. Balik-Aral sa Ano-ano ang dapat Kailangan bang Ano ang karapat- Bakit mahalaga ang Maikling
Nakaraang Aralin at nating gawin upang surrin muna natin dapat na gawin kung pagtupad ng pagpapaliwang ng
pagsisimula ng bagong maiwasan ang ang bawat sitwasyon nais nating tumulong pangako? panuto sa Pagsusulit
aralin. polusyon sa hangin at opangyayari bago sa kapawa? Blg. 1
tubig? tayo gagawang
desisyon? Bakit
dapat suriin muna?
B. Paghahabi sa Itanong: Itanong: Awitin ang “Magtanim 1. Ano-anong Ano ang layunin ng
layunin ng aralin 1. Sino-sino sa inyo ay Di Biro” proyekto ang Pagsusulit?
ang 1. Nakasama ka na nakatutulong sa
nakapaglakbay bas a isang pagpapaunlad ng
na sa iba’t-ibang paglalakbay sa
lugar? atingmga pook-
Zoo o sa ibang pampubliko sa
2. Saan kayo
lugar? pamayanan?
nakapaglakbay?
3. Ano ang ginawa 2. Nagpaalam ka 2. Sabihin kung ano
mo doon? bas a iyongmga ang ginagawa ng
4. Sino ang kasama magulang? mga bata sa
mo sa 3. Ano ang kanilang larawan.
paglalakbay? naging sagot?
C. Pag-uugnay ng mga Pag-aalis ng sagabal; Ipabasa ang Mula sa ating inawit,Malapit na ang Pagsusulit
halimbawa sa bagong a. Wildlife kuwentong “May paano mo kapistahan sa
aralin. Tanging solusyon sa maipapakita ang barangay Dela Paz.
Sanctuary
b. Pagliliwaliw Tuwina”, Ang Batang pagtulong s iyong Naglunsad ng
Huwaran 6, pahina kapuwa? proyektong “Clean
c. nahimasmasan
172-174 and Green” ang
punongbarangay.
Bilang kasapi ng
barangay, ano ang
iyong gagawin?
D. Pagtatalakay ng Ipabasa ang kuwento Talakayin: Ipanood ang video 1. Pangkatin sa
bagong konsepto at sa batayang aklat, 1. Bakit hindi clip “Pagtulong sa tatlong grupo ang
paglalahad ng bagong “ang Batang Huwaran pumayag sumama Kapwa”
kasanayan #1 mga bata.
6,”, pahina 168-171 sa paglalakbay https://www.youtube
2. Ganyakin ang
Kuwento: Ang ang magulang ni .com/watch?
Tamang Desisyon Deo? v=oO2WUKiGfng&t=8 bawat grupo na
https://youtu.be/ 2. Ano ang ginawa ng s magkroon ng
UM0YlkTd2x4 pangulo ng klase brainstorming
at ni Deo tungkol sa
upangmagkaroon pagpapanatili ng
ng solusyon ang kalinisan at
problem ani Deo?
kaayusan sa
3. Paano napapayag
ni Deo ang mga pamayanan.
magulang?

 Ang paggaa ng
solusyon ay
ibinabatay sa
wastong pagsusuri
at dapat isa-alang- 3. Ibigay ang
alang ang pamantayan sa
kapakanan pangkatang
gawain
4. Ipaulat ang
awtput ng bawat
grupo

E. Pagtatalakay ng Talakayin ang Pangkatin ang mag- Sagutin ang mga 1. Anong
bagong konsepto at sumusunod: aaral sa tatlo. sumusunod: proyekto ang
paglalahad ng bagong 1. Ano ang gagawin Panuto: Pag-aralan 1. Ano ang nangyari
kasanayan #2 inilunsad ng
ng mga mag-aaral ang sitwasyon, sa lalaking punong barangay?
sa Agham ni Bb. bigyan ito ng tamang naglalakbay mula
desisyon para sa 2. Anong
Mendoza? Jerusalem kaispan ang nabuo
kabutihan ng
2. Saan sila nakararami. Ang patunong Jerico? ng bawat pangkat?
maglalakbay? bawat pangkat ay 2. Ano ang kaniyang
3. Nagkakaisa ba susulat ng isang kalagayan nang
sila sa talata tungkol sa iwan siya ng mga
pupuntahang napiling desisyon. masasamang loob?
lugar? 3. Mayroon pa bang
4. Paano sila dumaan sa lugar
nakumbinsi ng na iyon?
guro na sumang- 4. Ano ang kanilang
ayon sa pasya ng ginawa ng makita
nakararami? ang lalaki?
5. Tama ba ang 5. Kung ikaw ang
ginawa nilang Levita o paring
desisyon? Bakit? Hudyo, ano ang
gagawin mo?
6. Sino ang huling
dumaan? Ano ang
kaniyang ginawa sa
lalaking
nakahandusay?
7. Karapat-dapat ba
siyang tawaging
mabuti? Bakit?

F. Paglinang sa Pag-uulat ng bawat Pangkatin sa apat Piliin ng gawaing


Kabisahan ( Tungo sa Hatiin ang klase sa pangkat. ang mga mag-aaral. nagawa nyo sa
formative Assessment ) tatlong pangkat at Pangkat I- Magbigay ng pag- inyong barangay
ipasadula ang Masunurin uulat tungkol sa mga nang maluwag sa
sumusunod na Pangkat 2-Magalang nakasaad na iyong kalooban.
sitwasyon at ipasuri suliranin sa 1. Paglahok sa
kung ang tamang Pangkat 3-Mapanuri ipinapakita sa Brigada
desisyon ay larawan. Eskwela
nakabubuti para sa
2. Pagtatanim ng
lahat.
Halaman
3. Paghihiwalay
ng mga basura
o Waste
Seggregation
4. Sumali sa Liga
ng Barangay
5. Naglilinis ng
Kanal

G. Paglalapat ng Aralin Kung magkakaroon Kung ikaw ang nasa Tignan ang mga Kabilang ka sa
sa Pang-araw-araw na ng Educational Tour sitwasyon ni Deo, larawan. Tama ba pangkat ng mga
buhay. sa ating eskwelahan ang ang naiisip ang mga tulong na mag-aaral na
at hindi mo nais ang mong solusyon sa ibinigay sa larawan? naatasang
lugar na pupuntahan, kaniyang naging makibahagi sa
paano mo ito suliranin? programang Clean-
ipahahayag sa iyong Up Drive ng
guro at mga kaklase? barangay. Ano ang
iyong gagawin?
H. Paglalahat ng Aralin Paano natin Ang pagbibigay ng Paano mo Dapat bang
naibibigay ang tamang desisyon maipapakita ang gumawa ng isang
tamang desisyon? para sa kabutihan kusang loob mo na gawaing maluwag
 Tumatama lamang ng nakararami ay
pagtulong sa iyong sa iyong loob?
ang desisyon kung kapwa? Bakit?
isang hakbang
pagkatapos ng
masusing upang maipakita ang
pagsusuri , ito ay pagkakaisa.
napatunayang Kailangang isiping
makabubuti sa
mabuti at bigyan ng
nakararami.
masusing pagsusuri
kung it oba ay
makabubuti sa
nakararami

I. Pagtataya sa Aralin Basahin an gmga Basahin at pag- Isulat ang ✔ tsek Paggamit ng tseklis.
sumusunod na aralan ang kung ito ay pagtulong Panuto: Matapat na

ng kusa at ❌ kung
sitwasyon lagyan ng sumusunod na tsekan ang angkop
✔ ang kahon kung sitwasyon. Isulat na kahon sa tseklis.
tama ang pagsusuri kung tama o mali hindi.
at ❌ kung di-tama ang
ang naibigay na 1. Tumutulong ka
desisyon. ngunit
naging desisyon batay ____1. Nagkasundo nagdadabog.___
sa pagsusuri. kayong magkaibigan
2. Masaya mong
1. Nagkasundo na magsaliksik sa
binigyan ng
kayong aklatan. Tumanggi
pinaglumaang
magkaibigan na ka at naglaro ng
damit ang isang
magsaliksik sa Dota.
batang
aklatan. Tumanggi __2. May usapan
lansangan.____
ka at nanood ng kayong dadalo sa
pagpupulong ng “No 3. Nakasimangot ka
sine. habang lumalapit
2. May usapan to Dugs” sa
Barangay Hall. Hindi s aiyo ang
kayong dadalo sa matandang
pagpupulong ng ka dumating dahil
naggala ka sa mall. babae._____
mga “Opisyal ng
___3. Ang buong 4. Nakangiti kang
Paaralan”, Hindi ka
klase ay binigyan ng
dumating dahil
nagkasundong pagkain ang isang
namili kayo ng
mamasyal sa Science pulubi____
iyong tiyahin.
3. Pinagkasunduan sa Museum. Nakapunta 5. Sinigawan mo ang
miting ng mga ka na sa lugar na ito matandang lalaki
magulang at guro pero sumama ka pa na humihingi ng
na magbigay ng rin. maiinom na
tiglimang piso ang ___4. tubig.____
Pinagkasunduan sa
bawat magtatapos miting ng inyong
na mga bata bilang klase na magdonate
donasyon sa ng piso kada
gagawing bagong estudyante upang
enteblado. may ipambili ng
Pumayag ang iyon tubig na inyong
gmagulang ngunit maiinom. Ikaw ay
hindi ka binigyan. nakiisa at nagbahagi
4. Ang buong klase ay ng iyong donasyon.
nagkasundong
magsasagawa ng ___5. Nagkasundo
pag-aaral sa Pasig ang grupo mo na
City Library. magtutulungan sa
Nakapunta ka na paggawa ng proyekto
sa lugar na ito pero sa ESP. Maaga pa
sumama ka pa rin. lamang ay naghanda
5. Nagkasundo ang ka na upang
grupo mo na makadalo lugar na
magtutulungan inyong
kayo sa paggawa paggagawaan.
ng proyekto sa
darating na
Sabado. Dumating
ka pero naglalaro
ka ng basketball.
J. Karagdagang Magbigay ng isang Magbigay ng 5 Sumulat ng isang Maginghanda sa
gawain para sa sitwasyon sa inyong tamang desisyon na talata kungmay Pagsusulit Bilang 1.
takdang-aralin at tahanan kung saan nagawang pagtulong
remediation nagawa na na
tama ang ginawang ng kusang loob.
nagbibigay
pagsusuri at naging
desisyon para sa kabutihan sa
ikabubuti ng lahat. nakararami. (Isulat
sa iyong notbuk)

V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral
na nangangailangan
ng iba pang gawain
para sa remediation
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng
mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-
aaral na
magpapatuloy sa
remediation.
E. Alin sa mga Stratehiyang dapat Stratehiyang dapat Stratehiyang dapat Stratehiyang dapat Stratehiyang dapat
istratehiyang gamitin: gamitin: gamitin: gamitin: gamitin:
pagtuturo nakatulong __Kolaborasyon __Kolaborasyon __Kolaborasyon __Koaborasyon __Kolaborasyon
ng lubos? __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain
__ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL
__Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner
__Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga
__Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture
__Event Map __Event Map __Event Map __Event Map __Event Map
__Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart
__Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart
__I –Search __I –Search __I –Search __I –Search __I –Search
__Discussion __Discussion __Discussion __Discussion __Discussion
F. Anong suliranin ang Mga Suliraning aking Mga Suliraning aking Mga Suliraning aking Mga Suliraning aking Mga Suliraning
aking naranasan na naranasan: naranasan: naranasan: naranasan: aking naranasan:
solusyunan sa tulong __Kakulangan sa __Kakulangan sa __Kakulangan sa __Kakulangan sa __Kakulangan sa
ng aking punongguro makabagong makabagong makabagong makabagong makabagong
at superbisor? kagamitang panturo. kagamitang panturo. kagamitang panturo. kagamitang panturo. kagamitang panturo.
__Di-magandang pag- __Di-magandang pag- __Di-magandang pag- __Di-magandang pag- __Di-magandang pag-
uugali ng mga bata. uugali ng mga bata. uugali ng mga bata. uugali ng mga bata. uugali ng mga bata.
__Mapanupil/mapang- __Mapanupil/mapang- __Mapanupil/mapang- __Mapanupil/ __Mapanupil/
aping mga bata aping mga bata aping mga bata mapang-aping mga mapang-aping mga
__Kakulangan sa __Kakulangan sa __Kakulangan sa bata bata
Kahandaan ng mga Kahandaan ng mga Kahandaan ng mga __Kakulangan sa __Kakulangan sa
bata lalo na sa bata lalo na sa bata lalo na sa Kahandaan ng mga Kahandaan ng mga
pagbabasa. pagbabasa. pagbabasa. bata lalo na sa bata lalo na sa
__Kakulangan ng guro __Kakulangan ng guro __Kakulangan ng guro pagbabasa. pagbabasa.
sa kaalaman ng sa kaalaman ng sa kaalaman ng __Kakulangan ng guro __Kakulangan ng guro
makabagong makabagong makabagong sa kaalaman ng sa kaalaman ng
teknolohiya teknolohiya teknolohiya makabagong makabagong
__Kamalayang __Kamalayang __Kamalayang teknolohiya teknolohiya
makadayuhan makadayuhan makadayuhan __Kamalayang __Kamalayang
makadayuhan makadayuhan
G. Anong kagamitang __Pagpapanuod ng __Pagpapanuod ng __Pagpapanuod ng __Pagpapanuod ng
panturo ang aking __Pagpapanuod ng video presentation video presentation video presentation video presentation
nadibuho na nais kong video presentation __Paggamit ng Big __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big __Paggamit ng Big
ibahagi sa mga __Paggamit ng Big Book Book __Community Language Book Book
kapuwa ko guro? __Community Language __Community Learning __Community __Community
Learning Language Learning __Ang “Suggestopedia” Language Learning Language Learning
__Ang “Suggestopedia” __Ang “Suggestopedia” __ Ang pagkatutong __Ang “Suggestopedia” __Ang “Suggestopedia”
__ Ang pagkatutong __ Ang pagkatutong Task Based __ Ang pagkatutong __ Ang pagkatutong
Task Based Task Based __Instraksyunal na Task Based Task Based
__Instraksyunal na __Instraksyunal na material __Instraksyunal na __Instraksyunal na
material material material material

Inihanda ni: Iniwasto ni: Binigyang pansin ni:

ZENAIDA S. URZAL
Guro sa ESP6 ROSE B. IMPUESTO GREGORIO P. DELOS SANTOS
Dalubguro II Punongguro III

You might also like