You are on page 1of 4

4

School: SALUYSOY INTEGRATED SCHOOL Grade Level: VI


Teacher: MONICA B. ALCONES Learning Area: ESP
GRADES 1 to 12
SEPTEMBER 26-30 2022 (WEEK 6)
DAILY LESSON LOG Teaching Dates and Time: Quarter: FIRST

I. LAYUNIN MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


September 26, 2022 September 27, 2022 September 28, 2022 September 29, 2022 September 30, 2022
6 JP Rizal – 7:30-8:00 6 JP Rizal – 7:30-8:00 6 JP Rizal – 7:30-8:00 6 JP Rizal – 7:30-8:00 6 JP Rizal – 7:30-8:00

A. Pamantayang Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pagsunod sa mga tamang hakbang bago makagawa ng isang desisyon para sa ikabubuti ng lahat
Pangnilalaman
B. Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa ang tamang desisyon nang may katatagan ng loob para sa ikabubuti ng lahat
C. Mga Kasanayan sa EsP6PKP-Ia-i-37
Pagkatuto (Isulat ang code ng
bawat kasanayan) 1. Naisasagawa ang mga tamang hakbang na makatutulong sa pagbuo ng isang desisyon na makabubuti sa pamilya
1.1. pagsang-ayon sa pasya ng nakararami kung nakabubuti ito
II. NILALAMAN Pagtanggap sa mga tungkulin nang maluwag sa kalooban
III. KAGAMITANG PANTURO

A. Sanggunian

1. Mga Pahina sa Gabay ng ESP Book page 18 ESP Book page 18 ESP Book page 18 ESP Book page 18
Guro
2. Mga Pahina sa Kagamitang N/A N/A N/A N/A N/A
Pang- Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk N/A N/A N/A N/A N/A
4. Karagdagang Kagamitan N/A N/A N/A N/A N/A
Mula sa Portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo 1. Video Clips link
2. Powerpoint
3. Learning Activity Sheets
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin Ano ang kahalagahan ng Bakit kailangang alamin muna Ano ang kusang loob? Ano ang kahalagahan ng Weekly Assessment
at/o pagsisimula ng bagong katatagan ng loob sa ang magiging epekto ng pagtutulungan sa isang gawain?
aralin pagbibigay ng tamang tungkulin na ibinibigay sa iyo
desisyon? kung ito ay nakabubuti o hindi
bago gawin?
B. Paghahabi sa layunin ng Pansaloobing Pagsasanay: Ano ang kahalagahan ng pag- Talakayin ang kalalabasan na kung Sumagot ng OPO kung ang
aralin Pumalakpak ng isang beses sasagawa ng gawain nang bukal magtutulungan ang bawat isa ay isinasaad sa pangungusap ay

1 of 4
kung tama at pumadyak sa kalooban? malulutas natin ang isa sa mga tama at HINDI PO kung ang
kung mali. suliraning ito. isinasaad ay mali.

1. Alagaan ang Ang kusang-loob na paggawa ay


nakababatang kapatid. isang magandang katangiang
2. Mahalin at paglingkuran dapat nating taglayin.
ang iyong mga magulang. Kikilos ka lamang kung inuutusan.
3. Ipagwalang bahala ang Maging bukas ang puso’t isipan sa
mga pangaral ng mga pagtanggap ng iniatas na gawain.
magulang

C. Pag-uugnay ng mga Ang guro ay magbibigay ng Ang guro ay magpapanood ng Bakit mahalaga ang pagtutulungan sa Bawat isa sa atin ay may kanya-
halimbawa sa bagong aralin isang sitwasyon at hahayaan isang video na may kaugnayan sa mga tungkulin sa bahay at paaralan? kanyang angking talino na ti-
ang bat ana alamin kung ano pagsunod sa tungkulin na Ibahagi ang sagot sa klase nanggap o pinagkaloob sa atin ng
ang kanilang gagawin. nakabubuti sa lahat. Diyos. Paano natn pauunlarin ang
mga talinong bigay sa atin ng
Poong Maykapal?

D. Pagtatalakay ng bagong Kapag iniatas sa iyo ng Ano ang nais ipakita ng video? Magbigay ng halimbawa ng gawain Pag-usapan ang sitwasyon.
konsepto at paglalahad ng magu-lang ang gawaing Kung ikaw ang bata sa video na kailanagn ng pagkakaisa at
bagong kasanayan #1 paglilinis sa inyong gagawin mo din ba ang ginawa pagtutulungan.
tahanan, paano mo nya? Bakit?
ito isasakatuparan? Ano ang iyong natutunan?

E. Pagtalakay ng bagong Bakit mahalagang sumunod Think-Pair Share Paano mo maiuuganay ang pagsunod sa Pangkatang Gawain.
konsepto at paglalahad ng sa magulang? mga tungkulin sa pagbibigay ng tamang
bagong kasanayan #2 desisyon?
Maghanap ng kapareha at Itala ang mga hakbang na
magbahagi ng kagandahan ng makakatulong sa pagpapaunlad
paggawa ng tungkulin na may ng kakayahang igay ng Maykapal.
kusang loob.
F. Paglinang sa Kabihasnan Ang guro ay hahatiin sa apat Ano ang kahulugan ng kusang Bumuo ng isang komitment ukol sa Paano mo mapapaunlad ang
(Tungo sa Formative na grupo ang klase at loob? pagsasagawa ng mga gawain nang sariling kakayahan?
Assessment 3) bibigyan ng oras upang maluwag sa kalooban at kung paano
magisip ng sitwasyon na maisasakatuparan ang kusang
nagpapakita ng pagtupad sa pagtulong sa kapwa.
tungkulin.
G. Paglalapat ng aralin sa pang- Bilang isang anak, mag-aaral Bilang isang anak at mag- aaral, Magbahagi ng karanasan sa tahanan Magbahagi ng karanasan sa
araw- araw na buhay ano ang kahalagahan ng paano maipapakita ang iyong na nagpapaliwanag ng magandang tahanan na nagpapaliwanag ng
pagsunod sa tungkulin at kusang loob na paggawa sa mga epekto ng pagtutulungan. magandang epekto ng
pagpili ng tamang desisyon? gawaing iniatas sa iyo? pagtutulungan.

H. Paglalahat ng Aralin Ang paggawa nang bukal sa Gawain mo, gawain ko, gawin Kusang-loob na paggawa, Talino;y ipinagkaloob ng Diyos sa
2 of 4
kalooban ay nagdudulot ng natin nang may kaluwagan Kariwasaan ang mahihita. atin, dapat na pagyamanin.
kaginha- wahan. Tulong na kinakailangan sa Ibahagi sa kapwa at huwag
kapwa natin iparamdam. sarilinin upang matuwa ang Diyos
na nagkaloob ng talino sa atin.

I. Pagtataya ng Aralin Lagyan ng tsek o ekis. Isulat ang tama o mali. Gawin ang tsekls. Sabihin kung Tama o Mali.
Saloobin 5 4 3 2 1
___ 1. Sumunod kahit labag ___ 1. Tumulong sa mga 1. Nagsusumite
sa kalooban ang ipinagagawa gawaing bahay nang ako ng proyekto 1. Gamitin ang talino sa
ng mga magulang. bukal sa kalooban. sa paaralan sa makabuluhang bagay.
tamang oras.
___ 2. Tumulong sa mga ___ 2. Magtrabaho lamang kung 2. Ipagkait ang talinong
gawaing pampaaralan. may nakamasid na tao. 2. Nagbibigay
ipinagkaloob sa iyo ng Diyos
ako ng tulong sa
___ 3. Gumawa nang tapat ___ 3. Pinagbubuti ang mga sa iyong kapwa.
mga kapus-
at bukal sa kalooban. gawaing iniatas sa iyo. palad sa aming 3. Maging matulungin sa iyong
___ 4. Makiisa sa mga ___ 4. Gawin ang takdang-aralin lugar. kamag-aral an mahina sa
proyektong pampaaralan. minsan sa isang lingo. 3. Magaan kong Matematika.
___ 5. Gawin agad ang ___ 5. Tuparin at unawain ang tinatapos 4. Ipakopya ang lahat ng iyong
gawaing iniatas ng guro. mga pangaral ng mga ang mga sagotsa iyong kaibigan sa
magulang at guro. gawaing- oras ng pagsusulit.
bahay a tulong 5. Paliligayahin ang mga
ng aking tagapakinig kapag may
kapatid.
angking talino sa pag- awit.
4. Nagbibigay
ako ng tulong sa
mga kamag-
aral kong
ihirapan sa
Matematika at
Ingles.
5. Masaya
akong tuma-
tanggap ng utos
ng aking mga
guro.
J. Karagdagang Gawain para sa
takdang- aralin at remediation
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mga-aaral na
nangangailangan ng iba pang

3 of 4
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang
remediation? Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo ang nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na nasolusyunan sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitan ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi
sa mga kapwa ko guro?

Prepared by: Checked by: Noted by:

MONICA B. ALCONES LARRY G. CANUTO MA. TERESA T. JAVIER


Teacher I Master Teacher I Principal III

4 of 4

You might also like