You are on page 1of 5

GRADE 6 School: Grade Level: VI

Teacher: Learning Area: ESP


DAILY LESSON LOG
Teaching Dates and Time: JULY 8-12, 2019 (WEEK 6) Quarter: 1ST QUARTER

WEEK 6 MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY

I.LAYUNIN
A. Pamantayang Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pagsunod sa mga tamang hakbang bago makagawa ng isang desisyon para sa ikabubuti ng lahat
Pangnilalaman
B. Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa ang tamang desisyon nang may katatagan ng loob para sa ikabubuti ng lahat
C. Mga Kasanayan sa EsP6PKP-Ia-i-37
Pagkatuto 1. Naisasagawa ang mga tamang hakbang na makatutulong sa pagbuo ng isang desisyon na makabubuti sa pamilya
(Isulat ang code ng bawat 1.2. pagsang-ayon sa pasya ng nakararami kung nakabubuti ito
Kasanayan)
II. NILALAMAN Pagtanggap sa mga tungkulin nang maluwag sa kalooban
III. KAGAMITANG PANTURO
A.Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Wastong Pag-uugali sa Weekly Test
Guro Makabagong Panahon 6
57 58 58-59 60-61
2. Mga Pahina sa
Kagamitang Pang-mag-
aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa Portal ng
Learning Resource
5. Iba pang Kagamitang
Panturo
6. Curriculum Guide 61 61 61 61
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang Balik-aral sa nakaraang aralin Pag-usapan ang iba’t-ibang Balik-aral sa nakaraang aralin Balik-aral sa nakaraang aralin
aralin at/o pagsisimula ng paraang magagawa upang
bagong aralin maisakatuparan ang isang
gawain na iniatas sa iyo.
B. Paghahabi sa layunin ng Pansaloobing Pagsasanay: Ano ang kahalagahan ng pag- Talakayin ang kalalabasan na kung Sumagot ng OPO kung ang
aralin sasagawa ng gawain nang bukal magtutulungan ang bawat isa ay isinasaad sa pangungusap ay
Pumalakpak ng isang beses sa kalooban? malulutas natin ang isa sa mga tama at HINDI PO kung ang
kung tama at pumadyak kung suliraning ito. isinasaad ay mali.
mali.
1. Ang kusang-loob na paggawa
1. Alagaan ang ay isang magandang
nakababatang kapatid. katangiang dapat nating
2. Mahalin at paglingkuran taglayin.
ang iyong mga magulang. 2. Kikilos ka lamang kung
3. Ipagwalang bahala ang inuutusan.
mga pangaral ng mga 3. Maging bukas ang puso’t
magulang isipan sa pagtanggap ng
iniatas na gawain.

C. Pag-uugnay ng mga Bawat isa sa atin ay may kanya-


halimbawa sa bagong kanyang angking talino na ti-
aralin nanggap o pinagkaloob sa atin ng
Diyos. Paano natn pauunlarin
ang mga talinong bigay sa atin ng
Poong Maykapal?

D. Pagtatalakay ng bagong Kapag iniatas sa iyo ng magu- Pag-usapan ang sitwasyon.


konseptoat paglalahad ng lang ang gawaing paglilinis sa
bagong kasanayan #1 inyong tahanan, paano mo
ito isasakatu- paran?

E. Pagtatalakay ng bagong Pangkatang Gawain.


konseptoat paglalahad ng
bagong kasanayan #2 Itala ang mga hakbang na
makakatulong sa pagpapaunlad
ng kakayahang igay ng Maykapal.
F. Paglinang sa Kabihasaan Bumuo ng isang komitment ukol
(Tungo sa Formative sa pagsasagawa ng mga gawain
Assessment) nang maluwag sa kalooban at
kung paano maisasakatuparan ang
kusang pagtulong sa kapwa.
G. Paglalapat ng aralin sa Bilang isang anak at mag- aaral,
pang-araw araw na buhay paano maipapakita ang iyong
kusang loob na paggawa sa mga
gawaing iniatas sa iyo?
H. Paglalahat ng Aralin Ang paggawa nang bukal sa Gawain mo, gawain ko, gawin Kusang-loob na paggawa, Talino;y ipinagkaloob ng Diyos sa
kalooban ay nagdudulot ng natin nang may kaluwagan Kariwasaan ang mahihita. atin, dapat na pagyamanin.
kaginha- wahan. Tulong na kinakailangan sa Ibahagi sa kapwa at huwag
kapwa natin iparamdam. sarilinin upang matuwa ang
Diyos na nagkaloob ng talino sa
atin.

I. Pagtataya ng Aralin Lagyan ng tsek o ekis. Isulat ang tama o mali. Gawin ang tsekls. Sabihin kung Tama o Mali.
Saloobin 5 4 3 2 1
___ 1. Sumunod kahit labag ___ 1. Tumulong sa mga 1. 1. Gamitin ang talino sa
sa gawaing bahay nang Nagsusumi makabuluhang bagay.
kalooban ang bukal sa kalooban. te ako ng 2. Ipagkait ang talinong
ipinagagawa ng mga ___ 2. Magtrabaho lamang proyekto sa ipinagkaloob sa iyo ng Diyos
magulang. kung paaralan sa sa iyong kapwa.
___ 2. Tumulong sa mga may nakamasid na tao. tamang 3. Maging matulungin sa iyong
gawaing pampaaralan. ___ 3. Pinagbubuti ang mga oras. kamag-aral an mahina sa
___ 3. Gumawa nang tapat at gawaing iniatas sa iyo. 2. Matematika.
Nagbibigay
bukal sa kalooban. ___ 4. Gawin ang takdang-aralin 4. Ipakopya ang lahat ng iyong
ako ng
___ 4. Makiisa sa mga minsan sa isang lingo. sagotsa iyong kaibigan sa
tulong sa
proyektong ___ 5. Tuparin at unawain ang oras ng pagsusulit.
mga kapus-
pampaaralan. mga pangaral ng mga palad sa 5. Paliligayahin ang mga
___ 5. Gawin agad ang magulang at guro. aming tagapakinig kapag may
gawaing iniatas ng lugar. angking talino sa pag- awit.
guro. 3. Magaan
kong
tinatapos
ang mga
gawaing-
bahay a
tulong ng
aking
kapatid.
4.
Nagbibigay
ako ng
tulong sa
mga
kamag-
aral kong
ihirapan sa
Matematika
at
Ingles.
5. Masaya
akong
tuma-
tanggap ng
utos ng
aking mga
guro.

J. Karagdagang gawain para Ilista ang mga nagawang Bakit kailangang matuto ng mga Magtala ng gawain na ginagawa ng
sa takdang-aralin at pagtulong sa gawain? kusang-loob sa:
remediation kapwa.
1. Paaralan
2. Tahanan
3. Simbahan
4. Komunidad

V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya.

B. Bilang ng mga-aaral na
nangangailangan ng iba
pang gawain para sa
remediation

C. Nakatulong ba ang
remediation? Bilang ng
mag-aaral na nakaunawa
sa aralin.

D. Bilang ng mga mag-aaral


na magpapatuloy sa
remediation

E. Alin sa mga istratehiyang Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin:
pagtuturo ang nakatulong __Kolaborasyon __Kolaborasyon __Kolaborasyon __Kolaborasyon __Kolaborasyon
__Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain
ng lubos? Paano ito __ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL
nakatulong? __Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner
__Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga
__Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture
__Event Map __Event Map __Event Map __Event Map __Event Map
__Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart
__Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart
__I –Search __I –Search __I –Search __I –Search __I –Search
__Experiential Learning __Experiential Learning __Experiential Learning __Experiential Learning __Experiential Learning
F. Anong suliranin ang aking Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan:
naranasan na __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong
kagamitang panturo. kagamitang panturo. kagamitang panturo. kagamitang panturo. kagamitang panturo.
nasolusyunan sa tulong __Di-magandang pag-uugali __Di-magandang pag-uugali ng __Di-magandang pag-uugali ng __Di-magandang pag-uugali ng __Di-magandang pag-uugali ng
ng aking punungguro at ng mga bata. mga bata. mga bata. mga bata. mga bata.
superbisor? __Mapanupil/mapang-aping __Mapanupil/mapang-aping __Mapanupil/mapang-aping mga __Mapanupil/mapang-aping mga __Mapanupil/mapang-aping mga
mga bata mga bata bata bata bata
__Kahandaan ng mga bata __Kahandaan ng mga bata lalo __Kahandaan ng mga bata lalo na __Kahandaan ng mga bata lalo na __Kahandaan ng mga bata lalo
lalo na sa pagbabasa. na sa pagbabasa. sa pagbabasa. sa pagbabasa. na
__Kakulangan ng guro sa __Kakulangan ng guro sa __Kakulangan ng guro sa __Kakulangan ng guro sa sa pagbabasa.
kaalaman ng makabagong kaalaman ng makabagong kaalaman ng makabagong kaalaman ng makabagong __Kakulangan ng guro sa
teknolohiya teknolohiya teknolohiya teknolohiya kaalaman ng makabagong
__Kamalayang makadayuhan __Kamalayang makadayuhan __Kamalayang makadayuhan __Kamalayang makadayuhan teknolohiya
__Kamalayang makadayuhan

G. Anong kagamitan ang __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video
aking nadibuho na nais presentation presentation presentation presentation presentation
__Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book
kong ibahagi sa mga __Community Language __Community Language __Community Language Learning __Community Language Learning __Community Language Learning
kapwa ko guro? Learning Learning __Ang “Suggestopedia” __Ang “Suggestopedia” __Ang “Suggestopedia”
__Ang “Suggestopedia” __Ang “Suggestopedia” __Ang pagkatutong Task Based _ Ang pagkatutong Task Based _ Ang pagkatutong Task Based
__Ang pagkatutong Task __Ang pagkatutong Task Based __Instraksyunal na material __Instraksyunal na material __Instraksyunal na material
Based __Instraksyunal na material
__Instraksyunal na material

You might also like