You are on page 1of 3

School: ALAMADA ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: VI

Teacher: RUBY MAY B. REBIGAN Learning Area: ESP


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: OCTOBER 23 – 27, 2023 (WEEK 9) Quarter: 1ST QUARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


I.LAYUNIN
A. Pamantayang Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pagsunod sa mga tamang hakbang bago makagawa ng isang desisyon para sa ikabubuti ng lahat
Pangnilalaman
B. Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa ang tamang desisyon nang may katatagan ng loob para sa ikabubuti ng lahat
C. Mga Kasanayan sa 1. Naisasagawa ang mga tamang hakbang na makatutulong sa pagbuo ng isang desisyon na makabubuti sa pamilya
Pagkatuto
(Isulat ang code ng bawat 1.1. pagsusuri nang mabuti sa mga bagay na may kinalaman sa pangyayari
Kasanayan) 1.2. pagsang-ayon sa pasya ng nakararami kung nakabubuti ito
1.3. paggamit ng impormasyon
Code: EsP6PKP-Ia-i-37

II. NILALAMAN Paksa: Maging matiyaga upang guminhawa


Kaugnayan na Pagpapahalaga: Pagkamatiyaga (Perseverance)

III. KAGAMITANG PANTURO


A.Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng  K to 12 Gabay  K to 12 Gabay  K to 12 Gabay Unang Markahang
Guro Pangkurikulum, Pangkurikulum, Pangkurikulum, Unang Markahang Pagsusulit Pagsusulit

2. Mga Pahina sa Edukasyon sa Pagpapakatao May Edukasyon sa Pagpapakatao Edukasyon sa Pagpapakatao May
Kagamitang Pang-mag- 2016, pahina 81 May 2016, pahina 81 2016, pahina 81
aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan  EsP6 DLP, Unang  EsP6 DLP, Unang  EsP6 DLP, Unang
mula sa Portal ng Markahan, Ikasiyam Linggo - Markahan, Ikasiyam Linggo - Markahan, Ikasiyam Linggo -
Learning Resource Aralin 9: Pagiging Matiyaga Aralin 9: Pagiging Matiyaga Aralin 9: Pagiging Matiyaga

5. Iba pang Kagamitang Bond papers, larawan ng langgam Bond papers, larawan ng Bond papers, larawan ng langgam
Panturo na nagtatrabaho, kopya ng mga langgam na nagtatrabaho, na nagtatrabaho, kopya ng mga
kasabihan kopya ng mga kasabihan kasabihan
6. Curriculum Guide
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang Bilang mag-aaral, ano ang Balik-aral sa nakaraang aralin Balik-aral sa nakaraang aralin
aralin at/o pagsisimula ng maidudulot sa iyo ng pagiging
bagong aralin mahinahon?
B. Paghahabi sa layunin ng Magpakita ng larawan ng mag- Magpakita ng larawan ng mag- Magpakita ng larawan ng mag-
aralin aaral nna nahihirapang gumawa aaral nna nahihirapang aaral nna nahihirapang gumawa
ng takdang aralin. gumawa ng takdang aralin. ng takdang aralin.
C. Pag-uugnay ng mga Magkarron ng isang laro na hahasa Magkarron ng isang laro na Magkarron ng isang laro na hahasa
halimbawa sa bagong sa masusing pag-iisip at pag- hahasa sa masusing pag-iisip at sa masusing pag-iisip at pag-
aralin aanalisa ng mga mag-aaral pag-aanalisa ng mga mag-aaral aanalisa ng mga mag-aaral
D. Pagtatalakay ng bagong Original File Submitted and Basahin at unawaing mabuti
konseptoat paglalahad ng Formatted by DepEd Club Member ang maikling kwento. “ Si Kiko
bagong kasanayan #1 - visit depedclub.com for more na Palaboy”
Magbigay ng ilang katanungan
kaugnay sa kwentong binasa.
E. Pagtatalakay ng bagong Panuto: Suriin ang bawat
konseptoat paglalahad ng sitwasyon. Ipahayag ang tunay na
bagong kasanayan #2 saloobin sapamamagitan ng
Balik-aral sa nakaraang aralin Balik-aral sa nakaraang aralin pagsulat sa sagutang papel
ng Palagi, Minsan, oHindi mo ito
ginagawa.

Mga Sitwasyon:
1. Nagpupursiging pumasok sa
paaralan kahit walang baon.
2. Tinutularan ang pamilyang
umunlad dahil sa pagtitiyaga.
3. Gumagawa lamang ng gawain
kung may bayad o gantimpala.
4. Lumiliban sa klase para
maglaro ng computer games.
5. Pumapasok pa rin kahit huli na
sa klase dahil nag-aalaga pa
ngnakababatang kapatid.

F. Paglinang sa Kabihasaan Bilang mag-aaral, ano ang 1. Ipakita isa-isa ang mga Tandaan:
(Tungo sa Formative maidudulot sa iyo ng pagiging larawan ng mga langgam na Maaaring gumamit ng iba pang
Assessment) mahinahon? nagtatrabaho. mga larawan na maykaugnayan
sa pagkamatiyaga.
Itanong:
a. Ano ang ipinapakita ng bawat
larawan?
b. Paano ito maitutulad sa tao?
c. Anong pagpapahalaga ang
ipinahihiwatig ng larawan?
d. Bakit mahalaga ang
pagpapahalagang ito?
G. Paglalapat ng aralin sa Magpakita ng larawan ng mag- Magpakita ng larawan ng mag- Talakayin sa klase ang kahulugan 1. Hatiin ang klase sa limang
pang-araw araw na buhay aaral nna nahihirapang gumawa aaral nna nahihirapang at aral ng sumusunod na pangkat.
ng takdang aralin. gumawa ng takdang aralin. kasabihan: 2. Pabunutin ang bawat
1. Habang maikli ang kumot, pangkat ng sitwasyon. Bawat
matulong mamaluktot pangkat ay ipapakitaang nabunot
2. Pag may tiyaga may sa sitwasyon sa pamamagitan ng
malikhaing presentasyon,tulad ng:
nilaga
3. Nasa Dios ang awa, nasa Unang Pangkat: maikling dula-
Tao ang gawa dulaan
4. Ang Taong nagigipit, sa Ikalawang Pangkat: paggawa ng
patalim kumakapit maikling kasabihan (saying)
Ikatlong Pangkat: paglikha ng
Apgkahaba-haba man ng tatlong (3) “hugot line”
prusisyon, sa simbahan din ang Ikaapat na Pangkat: malikhaing
tuloy pagguhit
Ikalimang Pangkat: paglikha ng
awit
H. Paglalahat ng Aralin Magkarron ng isang laro na hahasa Magkarron ng isang laro na Itanong:
sa masusing pag-iisip at pag- hahasa sa masusing pag-iisip at 1. Sa mga napag-aralang
aanalisa ng mga mag-aaral pag-aanalisa ng mga mag-aaral kasabihan, alin dito ang tumimo sa
iyo?
2. Paano mo ito
maiaaplay sa iyong buhay at
makatutulong sa pang-
arawarawmong gawain?
I. Pagtataya ng Aralin
J. Karagdagang gawain para TAKDANG ARALIN: Isulat sa TALAARAWAN ang
sa takdang-aralin at sumusunod:
remediation MAGBIGAY ng halibawa sa 1. Gumawa ng listahan ng iyong
mga natalakay na aralin. mga pangarap o nais makamit sa
buhat.
2. Itala ang mga pamaraan
ng iyong gagawin upang
ito ay iyong
maisakatuparan.
V. MGA TALA

VI. PAGNINILAY

You might also like