Professional Documents
Culture Documents
Esp-Q1-W2-D2-Sept. 11
Esp-Q1-W2-D2-Sept. 11
LUNES
Unang Markahan
SETYEMBRE 11, 2023
I. LAYUNIN
A. Pamantayang
Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pagsunod sa mga tamang
Pangnilalaman
hakbang bago makagawa ng isang desisyon para sa ikabubuti ng lahat
B. Pamantayan sa Naisasagawa ang tamang desisyon nang may katatagan ng loob para sa
Pagganap ikabubuti ng lahat
C. Mga Kasanayan sa
Pagkatuto (Isulat ang 1. Naisasagawa ang mga tamang hakbang na makatutulong sa pagbuo ng isang
code ng bawat desisyon na makabubuti sa pamilya
kasanayan) 1.1. pagsusuri nang mabuti sa mga bagay na may kinalaman sa pangyayari
1.2. pagsang-ayon sa pasya ng nakararami kung nakabubuti ito
1.3. paggamit ng impormasyon Code: EsP6PKP-Ia-i-37
Paksa: Minamahal ang taong makatotohanan
II. NILALAMAN
Kaugnay na Pagpapahalaga: Pagmamahal sa katotohanan (Love of truth)
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Sulo ng Buhay 6
Guro Pahina 14-15
2. Mga Pahina sa Gabay ng Sulo ng Buhay 6
Pang-mag-aaral Pahina 14-15
3. Mga pahina Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng
Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang
Video clip at power point
Pangturo
IV. PAMAMARAAN
F. Paglinang sa kabihasnan Ano ang dapat gawin bago gumawa ng isang desisyon?
(Tungo sa Formative Assessment)
G. Paglalapat ng aralin sa Nais mong manood ng palabas sa plasa ng inyong barangay ngunit kailangan
pang-araw araw na mong mag-aral ng iyong aralin para sa pagsusulit bukas.
buhay Ano ang iyong magiging pagpapasya?
J. Karagdagan Gawain para sa Sumulat ng isang karanasan na nagpapakita ng pagsusuri bago magbigay ng
takdang aralin at remediation desisyon.
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha _____ Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya
ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na _____ Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang gawain para sa
nangangailangan ng iba pang gawain remediation
para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial? ___ Oo ____ Hindi
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa ___ Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin
aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na
___ Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa remediation
magpapatuloy sa remediation
Stratehiyang dapat gamitin:
E. Alin sa mga istratehiyang
__Koaborasyon __Sanhi at Bunga
pagtuturo nakatulong ng lubos?
__Pangkatang Gawain __Paint Me A Picture
Paano ito nakatulong? E. Alin sa mga
__ANA / KWL __Event Map
istratehiyang pagtuturo nakatulong
__Fishbone Planner __I –Search
ng lubos? Paano ito nakatulong?
__Decision Chart __Data Retrieval Chart
Mga Suliraning aking naranasan:
F. Anong suliranin ang aking __Kakulangan sa makabagong kagamitang panturo.
naranasan na solusyunan sa tulong __Di-magandang pag-uugali ng mga bata.
ng aking punungguro at superbisor? __Mapanupil/mapang-aping mga bata
__Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata lalo na sa pagbabasa.
__Pagpapanuod ng video presentation
__Paggamit ng Big Book
G. Anong kagamitang panturo ang
__Community Language Learning
aking nadibuho na nais kong ibahagi
__Ang “Suggestopedia”
sa mga kapwa ko guro?
__ Ang pagkatutong Task Based
__Instraksyunal na material
Approved by:
ARCADIA G. PEDREGOSA
Principal I
MARICRIS N. SURIGAO
Public School District Supervisor (PSDS)