You are on page 1of 4

Schools Division Office

City of Mandaluyong
ADDITION HILLS INTEGRATED SCHOOL
Lesson Plan in ESP
(Lunes) July 30,2018

I. Layunin

A. Pamantayang Nilalaman  Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng


pagkakaroon ng katatagan ng loob, mapanuring pag-
iisip, pagkamatiyaga, pagkamapagtiis, pagkabukas-isip,
pagkamahinahon at pagmamahal sa katotohanan na
magpapalaya sa anumang alalahanin sa buhay ng tao
bilang kasapi ng pamilya

B. Pamantayan sa Pagganap  Naisasagawa nang may mapanuring pag-iisip ang


tamang pamamaraan/ pamantayan sa pagtuklas ng
katotohanan.

C. Pamantayan sa Pagkatuto  Nakapagsasabi ng katotohanan anuman ang maging


bunga nito EsP4PKPIa-b- 23
 Nakapagsusuri ng katotohanan bago gumawa ng
anumang hakbangin: 2.1. pagsangguni sa taong
kinauukulan EsP4PKPIc-d – 24

D. Tukoy ng mga Layunin  Naisasaisip/ naisasapuso ang pagiging mapagtimpi


 Naisasabuhay ang pagiging mapagtimpi
 Nakapagpapakita ngiba’t ibang Gawain ang bawat
pangkat

II. Paksang Aralin Aralin 8 : Pagtitimpi, Pinahahalagahang Ugali

III. Mga Kagamitan sa Pagkatuto

1. Teacher’s Guide pages TG in Esp

2. Learner’s Materials pages LM in ESP pp. 64-65

3. Textbook pages pp.64-65

4. Materials Manila paper, marker, chalk, libro

IV. Pamamaraan

A. Balik-Aral  Ano ang ginawa ni Sally sa mga kaklaseng nang-aasar sa


kanya?

B. Pagganyak  Ipaliwanag:
“Ang batang marunong magtimpi ay palaging masaya at
palangiti.”
C. Paglalahad  Pagtalakay sa kasabihan at iugnay sa aralin
D. Pagtalakay sa Aralin  Pagtalakay na muli sa konsepto ng aralin.
- Ano ang pagtitimpi?
 Pangkatang gawain ng mga mag-aaral.
 Pagpapaliwanag sa mga mag-aaral ng kanilang gagawin.
- Unang Pangkat- gagawa ng isang mosaic slogan
ang mga mag-aaral tungkol sa kasabihan.
- Ikalawang Pangkat- Gagawa ang mga mag-aaral
ng isang maikling debate tungkol sa pagiging
mapagtimpi.
- Ikatlong Pangkat- Magpapakita ng munting iskit
tungkol sa batang marunong magtimpi.
- Ika-apat na Pangkat- pagbuo ng isang dula-
dulaan tungkol sa batang nagpapakita ng
pagtitimpi

E. Paglalahat  Bakit mahalagang pag-uugali ang pagtitimpi?

F. Paglalapat  Paano mo maipakikita ang pagiging mapagtimpi sa lahat


ng nakakasalamuha mo?
 Pagpapakita ng Gawain ng bawat pangkat.
G. Pagtataya

H. Takdang-aralin  Magdala ng bola.

V. Reflection A. No. of learners who earned 80 % in the evaluation.


B. No. of learners who require additional activities for
remediation who scored below 80%
C. No. of learners who have caught up with the lesson
D. No. of learners who continue to require remediation
E. Which of my teaching strategies worked well? Why did
this work?
F. What difficulties did I encounter which my principal or
supervisor can help me solve?
G. What innovation or localized materials did I
use/discover which I wish to share with other teachers?

Schools Division Office


City of Mandaluyong
ADDITION HILLS INTEGRATED SCHOOL
Lesson Plan in ESP

(Martes) July 31,2018

I. Layunin

A. Pamantayang Nilalaman  Naipamamalas ang pagunawa sa kahalagahan ng


pagkakaroon ng katatagan ng loob, mapanuring pag-
iisip, pagkamatiyaga, pagkamapagtiis, pagkabukas-isip,
pagkamahinahon at pagmamahal sa katotohanan na
magpapalaya sa anumang alalahanin sa buhay ng tao
bilang kasapi ng pamilya

B. Pamantayan sa Pagganap  Naisasagawa nang may mapanuring pag-iisip ang


tamang pamamaraan/ pamantayan sa pagtuklas ng
katotohanan.

C. Pamantayan sa Pagkatuto  Nakapagsasabi ng katotohanan anuman ang maging


bunga nito EsP4PKPIa-b- 23
 Nakapagsusuri ng katotohanan bago gumawa ng
anumang hakbangin: 2.1. pagsangguni sa taong
kinauukulan EsP4PKPIc-d – 24

D. Tukoy ng mga Layunin  Naipaliliwanag ang kahalagahan ng mapagtimpi


 Natutukoy kung nakapagpapakita ng pagtitimpi
 Naisasabuhay ang pagtitimpi

II. Paksang Aralin Aralin 8: Pagtitimpi, Pinahahalagahang Ugali

III. Mga Kagamitan sa Pagkatuto

5. Teacher’s Guide pages TG in Esp

6. Learner’s Materials pages LM in ESP pp.67-69

7. Textbook pages pp.67-69

8. Materials Manila paper, marker, chalk, libro

IV. Pamamaraan

I. Balik-Aral  Paano mo maipakikita ang pagiging mapagtimpi?


 Kompletuhin ang mga sumusunod na salita:
J. Pagganyak - Nasasaktan ako kasi….
- Nasisisyahan ako kasi…
- Nakapagtitimpi ako kasi…

K. Pagtalakay sa Aralin  Pagtalakay sa pagiging mapagtimpi.


 Itanong
- Paano mo maipakikita ang pagiging mapagtimpi sa
bawat miyembro ng iyong pamilya?
 Pagpaparinig ng bawat mag-aaral ng kanilang kuwento
tungkol sa pagiging mapagtimpi.
 Ang bawat pangkat ay magpapakita ng dula-dulaan
tungkol sa pagiging mapagtimpi.
L. Paglalahat  Bakit mahalagang pag-uugali ang pagtitimpi?

M. Paglalapat  Paano mo maipakikita ang pagiging mapagtimpi sa lahat


ng nakakasalamuha mo?

N. Pagtataya  Pagsagot sa”Subukin Natin” pp.68-69

 Basahin at sagutan ang mga tanong sa “Alamin Natin”


O. Takdang-aralin pp.70-7

V. Puna

VI. Reflection H. No. of learners who earned 80 % in the evaluation.


I. No. of learners who require additional activities for
remediation who scored below 80%
J. No. of learners who have caught up with the lesson
K. No. of learners who continue to require remediation
L. Which of my teaching strategies worked well? Why did
this work?
M. What difficulties did I encounter which my principal or
supervisor can help me solve?
N. What innovation or localized materials did I
use/discover which I wish to share with other teachers?

You might also like