You are on page 1of 30

GRADE 1 to 12 Paaralan PASOLO ELEMENTARY SCHOOL Baitang/ Antas 4

DAILY LESSON LOG Guro EDITHA T.HONRADEZ Asignatura ESP


(Pang-araw-araw na Petsa/ Oras HUNYO 5, 2017 Markahan UNANG MARKAHAN
Tala ng Pagtuturo)

LUNES
UNANG LINGGO
HUNYO 5, 2017
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipapamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pagkakaroon ng katatagan ng loob, mapanuring pag-iisip,
pagkamatiyaga,pagkamapagtiis, pagbubukas-isip,pagkamahinahon, at pagmamahal sa katotohanan na
magpapalaya sa anumang alalahanin sa buhay ng tao bilang kasapi ng pamilya
B. Pamantayan sa pagganap Naisasagawa nang may mapanuring pag-iisip ang tamang pamamaraan/pamantayan sa pagtuklas ng
katotohanan
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nakapagsasabi ng katotohanananuman ang maging bunga nito
Isulat ang code ng bawat kasanayan EsP4PKP-Ia – b-23
II. NILALAMAN Aralin 1 – Lakas ng Loob Ko, Galing sa Pamilya Ko
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian Subukin Natin
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro TG pp. 3 - 6
2. Mga Pahina sa Kagamitang ng Mag-aaral LM pp. 2- 10
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo Kuwaderno, bond paper, smiley board, gunting, PPTx, tsart, meta cards, larawan, flash drive, TV
monitor, video clip
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o pagsisimula ng Isa-isahin ang mga bata sa mga talento na kanilang alam.
bagong aralin
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Pagsasagawa ng ilang kakayahan ng mga piling bata.
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin Paano papaunlarin ang kakayahan?
Bakit mahalaga ang pagkakaroon ng lakas ng loob?
D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at pagalalahad ng Kailangang bng pilitin ang isang indibidwal upang umunlad ang kanyang kakayahan?
bagong kasanayan #1
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong Pangkatang Gawain
kasanayan #2 Pagsasadula ng iskit na mabubunot ng bawat pangkat
Pangkat I – Sabayang pag-awit
Pangkat II – Iskit tungkol sa unang araw ng pasukan
Pangkat III – Pagsayaw
F. Paglinang sa Kabihasnan (Tungo sa Formative Indibidwal na Gawain
Assessment) Gumuhit ng isang batang umaawit o sumasayaw o gumuguhit/nagdodrowing
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na buhay Paano mo mapapayaman ang iyong talento o kakayahan?
H. Paglalahat ng Aralin Ipabasa sa mga bata ang nasa TANDAAN NATIN sa LM p. 7
I. Pagtataya ng Aralin Panuto: Sa sagutsng papel, lagyan ng kaukulang tsek (/) ang pinaniniwalaang pahayag.
Nasa LM p. 9 Subukin Natin
J. Karagdagang Gawain para sa takdang aralin at
remediation
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mga-aaral na nangangailangan ng iba pang
gaw ain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remediation? Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa
remediation
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang nakatulong ng Socio-emotional learning
lu bos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na nasolusyunan sa
tu long ng aking punungguro at superbisor?
G. Anong kagamitan ang aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?
GRADE 1 to 12 Paaralan PASOLO ELEMENTARY SCHOOL Baitang/ Antas 4
DAILY LESSON LOG Guro EDITHA T.HONRADEZ Asignatura ESP
(Pang-araw-araw na Petsa/ Oras 12:00-12:20 IV DEL PILAR Markahan UNANG MARKAHAN
Tala ng Pagtuturo)

MARTES
UNANG LINGGO
HUNYO 6, 2017
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipapamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pagkakaroon ng katatagan ng loob, mapanuring
pag-iisip, pagkamatiyaga,pagkamapagtiis, pagbubukas-isip,pagkamahinahon, at pagmamahal sa
katotohanan na magpapalaya sa anumang alalahanin sa buhay ng tao bilang kasapi ng pamilya
B. Pamantayan sa pagganap Naisasagawa nang may mapanuring pag-iisip ang tamang pamamaraan/pamantayan sa pagtuklas ng
katotohanan
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nakapagsasabi ng katotohanananuman ang maging bunga nito
Isulat ang code ng bawat kasanayan EsP4PKP-Ia – b-23
II. NILALAMAN Aralin 1 – Lakas ng Loob Ko, Galing sa Pamilya Ko
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian Isagawa Natin
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro TG pp. 3 - 6
2. Mga Pahina sa Kagamitang ng Mag-aaral LM pp. 2 - 10
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo Kuwaderno, bond paper, smiley board, gunting, PPTx, tsart, meta cards, larawan, flash drive, TV
monitor, video clip
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o pagsisimula ng Magkaroon ng isang dula-dulaan tungkol sa pagpapakilala sa unahan ng klase nang may lakas ng
bagong aralin loob.
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Ipaalala sa mga bata ang kahalagahan ng pagkakaroon ng lakas ng loob na harapin ang katotohanan.
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin Ipaliwanag sa mga bata ang ginagampanan ng pamilya sa mga kakayahan at katangian na iyong
taglay.
D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at pagalalahad ng Magbigay ng positibong feedback upang lumakas ang tiwala nila sa kanilang sarili.
bagong kasanayan #1
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong
kasanayan #2
F. Paglinang sa Kabihasnan (Tungo sa Formative Pangkatang Gawain
Assessment)
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na buhay Ipagawa sa mga bata ang Gawain 2 sa LM p. 5
H. Paglalahat ng Aralin Indibidwal na Gawain
I. Pagtataya ng Aralin Ipagawa sa mga bata ang Gawain 1 sa LM pp. 4-5
J. Karagdagang Gawain para sa takdang aralin at “Ako ay si _________. Ang ilan sa aking natatanging kakayahan o talent ay ang mga ________.
remediation Ang mga kalakasan ko naman ay _________.”
V. MGA TALA Ano ang pakiramdam kung ikaw ay may lakas ng loob sa paggawa ng isang bagay?
VI. PAGNINILAY Ipabasa sa mga bata ang nasa TANDAAN NATIN sa LM p. 7
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya. Panuto: Sagutin ang tanong.
B. Bilang ng mga-aaral na nangangailangan ng iba pang Isulat ang mga paraan upang magkaroon ng lakas ng loob na maipakita ang iyong talent.
gaw ain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remediation? Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa
remediation
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang nakatulong ng
lu bos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na nasolusyunan sa
tu long ng aking punungguro at superbisor?
G. Anong kagamitan ang aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?
GRADE 1 to 12 Paaralan PASOLO ELEMENTARY SCHOOL Baitang/ Antas 4
DAILY LESSON LOG Guro EDITHA T.HONRADEZ Asignatura ESP
(Pang-araw-araw na Petsa/ Oras 12:00-12:20 IV DEL PILAR Markahan UNANG MARKAHAN
Tala ng Pagtuturo)

MIYERKULES
UNANG LINGGO
HUNYO 7, 2017
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipapamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pagkakaroon ng katatagan ng loob, mapanuring pag-iisip,
pagkamatiyaga,pagkamapagtiis, pagbubukas-isip,pagkamahinahon, at pagmamahal sa katotohanan na
magpapalaya sa anumang alalahanin sa buhay ng tao bilang kasapi ng pamilya
B. Pamantayan sa pagganap Naisasagawa nang may mapanuring pag-iisip ang tamang pamamaraan/pamantayan sa pagtuklas ng
katotohanan
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nakapagsasabi ng katotohanananuman ang maging bunga nito
Isulat ang code ng bawat kasanayan EsP4PKP-Ia – b-23
II. NILALAMAN Aralin 1 – Lakas ng Loob Ko, Galing sa Pamilya Ko
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian Isapuso Natin
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro TG pp. 3 - 6
2. Mga Pahina sa Kagamitang ng Mag-aaral LM pp. 2 - 10
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo Kuwaderno, bond paper, smiley board, gunting, PPTx, tsart, meta cards, larawan, flash drive, TV
monitor, video clip
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o pagsisimula ng Pagkakaroon ng maikling repleksiyon s sarili sa pamamagitan ng pagpikit.
bagong aralin

B. Paghahabi sa layunin ng aralin Magkaroon ng laro tungkol sa kalakasan at kahinaan ng bawat mag-aaral.
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin Ano ang ginagampanang papel ng pamilya upang magabayan ang kalakasan at kahinaan ng bawat
indibidwal.
D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at pagalalahad ng Anu-anong mga gawain upang ang isang bata ay mahasa ang kanyang kakayahan o talento?
bagong kasanayan #1
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong Pangkatang Gawain
kasanayan #2 Ipagawa sa mga bata ang nasa Isapuso Natin sa Lm p. 6
F. Paglinang sa Kabihasnan (Tungo sa Formative Indibidwal na Gawain
Assessment) Sagutin: Bakit mahalaga ang lakas ng loob?
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na buhay Bilang mag-aaral, papaano mo naipapakita ang iyong mga natatanging kakayahan o talent nang may
lakas, katatagan, o tibay ng loob lalo na sa harap ng maraming tao?
H. Paglalahat ng Aralin Ipabasa sa mga bata ang nasa TANDAAN NATIN sa LM p. 7
I. Pagtataya ng Aralin Panuto: Sagutin ang tanong.
Paano ka magkakaroon ng lakas ng loob na humarap sa maraming tao?
J. Karagdagang Gawain para sa takdang aralin at
remediation
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mga-aaral na nangangailangan ng iba pang
gaw ain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remediation? Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa
remediation
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang nakatulong ng Socio-emotional learning
lu bos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na nasolusyunan sa
tu long ng aking punungguro at superbisor?
G. Anong kagamitan ang aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?
GRADE 1 to 12 Paaralan PASOLO ELEMENTARY SCHOOL Baitang/ Antas 4
DAILY LESSON LOG Guro EDITHA T.HONRADEZ Asignatura ESP
(Pang-araw-araw na Petsa/ Oras 12:00-12:20 IV DEL PILAR Markahan UNANG MARKAHAN
Tala ng Pagtuturo)

HUWEBES
UNANG LINGGO
HUNYO 8, 2017
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipapamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pagkakaroon ng katatagan ng loob, mapanuring
pag-iisip, pagkamatiyaga,pagkamapagtiis, pagbubukas-isip,pagkamahinahon, at pagmamahal sa
katotohanan na magpapalaya sa anumang alalahanin sa buhay ng tao bilang kasapi ng pamilya
B. Pamantayan sa pagganap Naisasagawa nang may mapanuring pag-iisip ang tamang pamamaraan/pamantayan sa pagtuklas ng
katotohanan
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nakapagsasabi ng katotohanananuman ang maging bunga nito
Isulat ang code ng bawat kasanayan EsP4PKP-Ia – b-23
II. NILALAMAN Aralin 1 – Lakas ng Loob Ko, Galing sa Pamilya Ko
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian Isabuhay Natin
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro TG pp. 3 - 6
2. Mga Pahina sa Kagamitang ng Mag-aaral LM pp. 2 - 10
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo Kuwaderno, bond paper, smiley board, gunting, PPTx, tsart, meta cards, larawan, flash drive, TV
monitor, video clip
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o pagsisimula ng Bakit may mga batang nagkakapareho ang mga talento, natatanging kakayahan at kalakasan?
bagong aralin
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Ipaalala muli sa mga bata ang pagkakaroon ng lakas ng loob upang ipakita ang kanilang mga talento.
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin Ang lakas, katatagan, at tibay ng loob ay lubhang kailangan upang mapaunlad ang isang katangi-
tanging kakayahan.
Tanungin ang mga bata .
D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at pagalalahad ng Ipaliwanag ang gagawin gn mga bata tungkol sa pagkakaroon ng palatuntunan
bagong kasanayan #1
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong Pangkatang Gawain
kasanayan #2 Bawat pangkat ay gagawa ng palatuntunan na nasa LM p. 8
F. Paglinang sa Kabihasnan (Tungo sa Formative Indibidwal na Gawain
Assessment) Naging masaya ba ikaw sa ipinakita at ibinahaging gawain ng iyong mga kapwa mag-aaral?
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na buhay Papaano mo inalis ang iyong kaba sa pagpapakita ng iyong talento?
H. Paglalahat ng Aralin Ipabasa sa mga bata ang nasa TANDAAN NATIN sa LM p. 7
I. Pagtataya ng Aralin Panuto: Lagyan ng puso kung ang bawat pahayag ay tama.
Isulat sa patlang ang inyong sagot.
_______1.Ang bawat talento ay pare-pareho.
______2. Nalilinang ang bawat talento sa pamamagitan ng pagsali sa mga palatuntunan.
______3. Ang lakas ng loob ay napapaunlad kung gugustuhin mo.
J. Karagdagang Gawain para sa takdang aralin at
remediation
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mga-aaral na nangangailangan ng iba pang
gaw ain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remediation? Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa
remediation
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang nakatulong ng
lu bos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na nasolusyunan sa
tu long ng aking punungguro at superbisor?
G. Anong kagamitan ang aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?
GRADE 1 to 12 Paaralan PASOLO ELEMENTARY SCHOOL Baitang/ Antas 4-DEL PILAR
DAILY LESSON LOG Guro EDITHA T.HONRADEZ Asignatura ESP
(Pang-araw-araw na Petsa/ Oras/ 12:00-12:20 IV DEL PILAR Markahan UNANG MARKAHAN
Tala ng Pagtuturo) PANGKAT

BIYERNES
UNANG LINGGO
HUNYO 9, 2017
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipapamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pagkakaroon ng katatagan ng loob, mapanuring
pag-iisip, pagkamatiyaga,pagkamapagtiis, pagbubukas-isip,pagkamahinahon, at pagmamahal sa
katotohanan na magpapalaya sa anumang alalahanin sa buhay ng tao bilang kasapi ng pamilya
B. Pamantayan sa pagganap Naisasagawa nang may mapanuring pag-iisip ang tamang pamamaraan/pamantayan sa pagtuklas ng
katotohanan
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nakapagsasabi ng katotohanananuman ang maging bunga nito
Isulat ang code ng bawat kasanayan EsP4PKP-Ia – b-23
II. NILALAMAN Aralin 1 – Lakas ng Loob Ko, Galing sa Pamilya Ko
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian Isagawa Natin
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro TG pp. 3 - 6
2. Mga Pahina sa Kagamitang ng Mag-aaral LM pp. 2 - 10
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo Kuwaderno, bond paper, smiley board, gunting, PPTx, tsart, meta cards, larawan, flash drive, TV
monitor, video clip
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o pagsisimula ng Magkaroon ng isang dula-dulaan tungkol sa pagpapakilala sa unahan ng klase nang may lakas ng
bagong aralin loob.
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Ipaalala sa mga bata ang kahalagahan ng pagkakaroon ng lakas ng loob na harapin ang katotohanan.
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin Ipaliwanag sa mga bata ang ginagampanan ng pamilya sa mga kakayahan at katangian na iyong
taglay.
D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at pagalalahad ng Magbigay ng positibong feedback upang lumakas ang tiwala nila sa kanilang sarili.
bagong kasanayan #1
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong
kasanayan #2
F. Paglinang sa Kabihasnan (Tungo sa Formative Pangkatang Gawain
Assessment)
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na buhay Ipagawa sa mga bata ang Gawain 2 sa LM p. 5
H. Paglalahat ng Aralin Indibidwal na Gawain
I. Pagtataya ng Aralin Ipagawa sa mga bata ang Gawain 1 sa LM pp. 4-5
J. Karagdagang Gawain para sa takdang aralin at “Ako ay si _________. Ang ilan sa aking natatanging kakayahan o talent ay ang mga ________.
remediation Ang mga kalakasan ko naman ay _________.”
V. MGA TALA Ano ang pakiramdam kung ikaw ay may lakas ng loob sa paggawa ng isang bagay?
VI. PAGNINILAY Ipabasa sa mga bata ang nasa TANDAAN NATIN sa LM p. 7
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya. Panuto: Sagutin ang tanong.
B. Bilang ng mga-aaral na nangangailangan ng iba pang Isulat ang mga paraan upang magkaroon ng lakas ng loob na maipakita ang iyong talent.
gaw ain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remediation? Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa
remediation
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang nakatulong ng
lu bos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na nasolusyunan sa
tu long ng aking punungguro at superbisor?
G. Anong kagamitan ang aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?
Paaralan PASOLO ELEMENTARY SCHOOL Baitang/Antas Apat
GRADE 1 to 12
DAILY LESSON LOG
Guro MRS. EDITHA T. HONRADEZ Asignatura EPP
(Pang-araw-araw na Oras ng Pagtuturo 1:00-1:50- IV DEL PILAR Markahan UNANG MARKAHAN
Tala ng Pagtuturo) 2:50-3:40 IV -BONIFACIO
3:40-4:30-QUEZON
PETSA: HUNYO 5,2017
LUNES
I. LAYUNIN

A . Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang pang-unawa sa batayang konsepto ng gawaing pantahanan at ang
maitutulong nito sa pag-unlad ng sarili at tahanan

B . Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa ng may kasanayan ang mga gawaing pantahanan na makatutulong sa
pangangalagang pansarili at sa sariling tahanan
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto
(Isulat ang code ng bawat kasanayan) EPP4HE-0a-1
ARALIN 1
II. NILALAMAN TUNGKULIN SA SARILI
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro 68-70
2. Mga Pahina sa Gabay ng Pang-mag-aaral 208-210
3. Mga Pahina ng Teksbuk
cartolina strips, pentel pen, manila paper
4. Karagdagang Kagamitan mula sa Portal ng Learning Resource

B. Iba pang Kagamitang Panturo Powerpoint projector

IV. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang aralin at/o pagsisimula ng bagong aralin
Panimulang Pagtataya
Mga pangyayri sa buh
Pagpapakita ng larawan ng Malinis Na Bata
B. Paghahabi ng layunin ng aralin Paggawa ng katanungan ng bata tungkol sa arali
Alamin Natin
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin.
Bilang isang mag-aaral na lumalaki, may mga tungkulin ka sa iyong sarili na dapat mong
(Activity-1)
gampanan
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan #1 Pag-usapan o talakayin ang sumusunod. Mapangangalagaan ang sarili .
(Activity -2)
Gawin Natin
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan #2 Lagyan aang patlang ng masayang larawan ng mukha kung tama at malungkot na
(Activity-3) larawan kung mali ang sumusunod na pangungusap.

F. Paglinang sa Kabihasnan Ano-ano ang mga tungkulin mo sa iyong sarili?


(Tungo sa Formative Assessment)
(Analysis)
Pagsasanib
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na buhay
1.Bakit dapat ninyong isagawa ang mga paraan upang mapangalagaan ang iyong
(Application)
katawan ng naaayon sa takdang oras?

H. Paglalahat ng Aralin Tandaan


(Abstraction)) May mga bagay at kagamitan na dapat tayo lang ang gumagamit tulad ng mga
personal na kagamitan
I. Pagtataya ng Aralin (Assessment) Punan ang patlang ng tamang sagot

J. Karagdagang Gawain para sa Takdang Aralin at Remediation Sipiin sa kuwaderno at sagutan ang mga tanong sa PAGYAMANIN NATIN

V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang Gawain para sa
Remediation
C. Nakatulong ba ang remediation?Bilang ngmag-aaral na nakaunawa sa
aralin.
D. Bilang ng mag-aaral na magpapatuloy sa remediation?
E. Alin sa mga estratehiyang pagtuturo na nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na solusyon sa tulong ng aking
pu nungguro at superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang aking ginamit/nadiskubre na nais kong
ibahagi sa kapwa ko guro?
Paaralan PASOLO ELEMENTARY SCHOOL Baitang/Antas Apat
GRADE 1 to 12
DAILY LESSON LOG
Guro MRS. EDITHA T. HONRADEZ Asignatura EPP
(Pang-araw-araw na Oras ng Pagtuturo 1:00-1:50- IV DEL PILAR Markahan UNANG MARKAHAN
Tala ng Pagtuturo) 2:50-3:40 IV -BONIFACIO
3:40-4:30-QUEZON
PETSA: HUNYO 6,2017
MARTES
I. LAYUNIN

A . Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang pang-unawa sa batayang konsepto ng gawaing pantahanan at ang
maitutulong nito sa pag-unlad ng sarili at tahanan

B . Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa ng may kasanayan ang mga gawaing pantahanan na makatutulong sa
pangangalagang pansarili at sa sariling tahanan
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto
(Isulat ang code ng bawat kasanayan) EPP4HE-0a-2
ARALIN 2
II. NILALAMAN MGA KAGAMITAN SA PAGLILINIS AT PAG-AAYOS NG SARILI
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro 70-71
2. Mga Pahina sa Gabay ng Pang-mag-aaral 210-216
3. Mga Pahina ng Teksbuk
cartolina strips, pentel pen, manila paper
4. Karagdagang Kagamitan mula sa Portal ng Learning Resource

B. Iba pang Kagamitang Panturo Powerpoint projector

IV. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang aralin at/o pagsisimula ng bagong aralin Panimulang Pagtataya
Mga pangyayri sa buh
Pagpapakita ng larawan ng mga mag-aaral
B. Paghahabi ng layunin ng aralin Paggawa ng katanungan ng bata tungkol larawan

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin. Lagyan ng (/) kung pansarili o pampamilya ang mga kagamitang nakahanay.
(Activity-1)
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan #1 Paglalahad
(Activity -2) Pagpapakita ng tsart tungkol sa kahandaan ng katawan bago pumasok
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan #2 Pagpapalalim ng kaalaman
(Activity-3) Pagtatala ng grupo ng mga kagamitan sa pag-aayos at pangangalaga sa sarili
F. Paglinang sa Kabihasnan Ano-anong paghahanda sa sarili ang ginagawa mo?
(Tungo sa Formative Assessment)
(Analysis)
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na buhay Pagsasanib
(Application) Bakit dapat ugaliing maging maayos palagi an gating sarili
Tandaan Natin:
H. Paglalahat ng Aralin Upang mapanatiling malinis at maayos ang sarili, dapat gumamit ng iba’t ibang
(Abstraction)) pansariling kagamitan tulad ng suklay, nail cutter, sipilyo, tuwalya, at iba pa.

I. Pagtataya ng Aralin (Assessment) Ipagawa ang Gawin Natin sa LM

Takdang Aralin:
J. Karagdagang Gawain para sa Takdang Aralin at Remediation Mag interview ng magulang,kapatid, o kapitbahay at itanong kung paano nila
inaalagaan ang sarili.

V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang Gawain para sa
Remediation
C. Nakatulong ba ang remediation?Bilang ngmag-aaral na nakaunawa sa
aralin.
D. Bilang ng mag-aaral na magpapatuloy sa remediation?
E. Alin sa mga estratehiyang pagtuturo na nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na solusyon sa tulong ng aking
pu nungguro at superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang aking ginamit/nadiskubre na nais kong
ibahagi sa kapwa ko guro?
Paaralan PASOLO ELEMENTARY SCHOOL Baitang/Antas Apat
GRADE 1 to 12
DAILY LESSON LOG
Guro MRS. EDITHA T. HONRADEZ Asignatura EPP
(Pang-araw-araw na Oras ng Pagtuturo 1:00-1:50- IV DEL PILAR Markahan UNANG MARKAHAN
Tala ng Pagtuturo) 2:50-3:40 IV -BONIFACIO
3:40-4:30-QUEZON

PETSA: HUNYO 7,2017


MIYERKULES
I. LAYUNIN
A . Pamantayang Pangnilalaman EPP4HE-0a-2
ARALIN 3
B . Pamantayan sa Pagganap
WASTONG PARAAN NG PAG-AAYOS NG SARILI
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto
(Isulat ang code ng bawat kasanayan)

II. NILALAMAN

III. KAGAMITANG PANTURO 72-73


A. Sanggunian 216-221
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro
cartolina strips, pentel pen, manila paper
2. Mga Pahina sa Gabay ng Pang-mag-aaral
3. Mga Pahina ng Teksbuk Powerpoint projector
4. Karagdagang Kagamitan mula sa Portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo Sa anong paraan ka makakaiwas sa pagkakaroon ng kuto sa ulo?
Ganito Maghugas
IV. PAMAMARAAN Aw it
Alamin Natin!
A. Balik-aral sa nakaraang aralin at/o pagsisimula ng bagong aralin Sa mga nakaraang aralin ay natutunan mo na kung paano pahalagahan ang iyong sarili.
Mga pangyayri sa buh Sa edad mo ngayon, may mga bagay na maaaring mo nang gawin. Maaayusan mo na ang
iyong sarili nang hindi humihingi ng tulong sa iba.
Sino sa inyo ang kaya nang alagaan ang sarili tulad ng paglilinis at pag-aayos ng sarili
B. Paghahabi ng layunin ng aralin tuwing pumapasok sa paaralan o di kaya kung may pupuntahan o may lakad ang pamilya?

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin. Paglilinis sa Sarili


(Activity-1) May kasabihan tayo na “Ang Kalusugan ay Kayamanan.” Mapananatili nating malusog
ang ating katawan kung tayo ay naliligo, nagsusuklay ng buhok, nagsisipilyo ng ngipin, at
gagawin ang iba pang gawaing pangkalusugan araw -araw
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan #1 Pag-aralan at talakayin ang Linangin Natin sa LM
(Activity -2)
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan #2 Pagsasanib
(Activity-3) Ano anong magagandang kaugalian ang natutuhan mo sa ating pinag-aralan?
F. Paglinang sa Kabihasnan Ano-ano ang mga paraang dapat mong gawin sa paglilinis ng sarili?
(Tungo sa Formative Assessment)
(Analysis)
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na buhay Ipagawa ang Gawin Natin sa LM
(Application)
Pagyamanin Natin!
H. Paglalahat ng Aralin
 Sa iyong journal o dayari, itala o isulat kung ano-ano ang ginagawa mong mga
(Abstraction))
paraan ng paglilinis at pag-aayos ng sarili.
I. Pagtataya ng Aralin (Assessment) 1. Gumawa ng tsart kung nasusunod ang iskedyul ng paglilinis at pag-aayos sa sarili.

J. Karagdagang Gawain para sa Takdang Aralin at Remediation

V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang Gawain para sa
Remediation
C. Nakatulong ba ang remediation?Bilang ngmag-aaral na nakaunawa sa
aralin.
D. Bilang ng mag-aaral na magpapatuloy sa remediation?
E. Alin sa mga estratehiyang pagtuturo na nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na solusyon sa tulong ng aking
pu nungguro at superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang aking ginamit/nadiskubre na nais kong
ibahagi sa kapwa ko guro?
Paaralan PASOLO ELEMENTARY SCHOOL Baitang/Antas Apat
GRADE 1 to 12
DAILY LESSON LOG
Guro MRS. EDITHA T. HONRADEZ Asignatura EPP
(Pang-araw-araw na Oras ng Pagtuturo 1:00-1:50- IV DEL PILAR Markahan UNANG MARKAHAN
Tala ng Pagtuturo) 2:50-3:40 IV -BONIFACIO
3:40-4:30-QUEZON
PETSA: HUNYO 8,2017
HUWEBES
I. LAYUNIN

A . Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang pang-unawa sa batayang konsepto ng gawaing pantahanan at ang
maitutulong nito sa pag-unlad ng sarili at tahanan

B . Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa ng may kasanayan ang mga gawaing pantahanan na makatutulong sa
pangangalagang pansarili at sa sariling tahanan
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto
(Isulat ang code ng bawat kasanayan) EPP4HE-0b-3
ARALIN 4
II. NILALAMAN PAG-AALAGA NG SARILING KASUOTAN
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro 74-75
2. Mga Pahina sa Gabay ng Pang-mag-aaral 221-226
3. Mga Pahina ng Teksbuk
cartolina strips, pentel pen, manila paper
4. Karagdagang Kagamitan mula sa Portal ng Learning Resource

B. Iba pang Kagamitang Panturo Powerpoint projector

IV. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang aralin at/o pagsisimula ng bagong aralin Panimulang Pagtataya
Mga pangyayri sa buh
Pagpapakita ng larawan ng iba’t-ibang kasuotan
B. Paghahabi ng layunin ng aralin

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin. Mahalaga bang pangalagaan mo ang iyong mga kasuotan? Dapat ba na manatiling
(Activity-1) maayos at malinis ang mga ito tuwing kailangan mong gamitin?
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan #1 Paglalahad
(Activity -2) Talakayin ang Alamin Natin sa LM
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan #2
(Activity-3)
F. Paglinang sa Kabihasnan (Tungo sa Formative Assessment) Pagsasagawa ng mga bata ng Linangin Natin
(Analysis)
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na buhay Bakit kailangang pangalagaan an gating mga kasuotan?
(Application)
H. Paglalahat ng Aralin Ano-ano ang mga paraan ng pag-aalaga ng inyong kasuotan?
(Abstraction))
I. Pagtataya ng Aralin (Assessment) Pasagutan ang Gawin Natin

J. Karagdagang Gawain para sa Takdang Aralin at Remediation Pasagutan ang Pagyamanin Natin

V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang Gawain para sa
Remediation
C. Nakatulong ba ang remediation?Bilang ngmag-aaral na nakaunawa sa
aralin.
D. Bilang ng mag-aaral na magpapatuloy sa remediation?
E. Alin sa mga estratehiyang pagtuturo na nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na solusyon sa tulong ng aking
pu nungguro at superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang aking ginamit/nadiskubre na nais kong
ibahagi sa kapwa ko guro?
Paaralan PASOLO ELEMENTARY SCHOOL Baitang/Antas Apat
GRADE 1 to 12
DAILY LESSON LOG
Guro MRS. EDITHA T. HONRADEZ Asignatura EPP
(Pang-araw-araw na Oras ng Pagtuturo 1:00-1:50- IV DEL PILAR Markahan UNANG MARKAHAN
Tala ng Pagtuturo) 2:50-3:40 IV -BONIFACIO
3:40-4:30-QUEZON
PETSA: HUNYO 9,2017
BIYERNES
I. LAYUNIN

A . Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang pang-unawa sa batayang konsepto ng gawaing pantahanan at ang
maitutulong nito sa pag-unlad ng sarili at tahanan

B . Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa ng may kasanayan ang mga gawaing pantahanan na makatutulong sa
pangangalagang pansarili at sa sariling tahanan
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto
(Isulat ang code ng bawat kasanayan) EPP4HE-0b-3
ARALIN 5
II. NILALAMAN MGA KAGAMITAN SA PANANAHI
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro 76-77
2. Mga Pahina sa Gabay ng Pang-mag-aaral 227-231
3. Mga Pahina ng Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa Portal ng Learning Resource medida, didal,, gunting, emery bag, pin cushion, at iba pa
B. Iba pang Kagamitang Panturo Powerpoint projector

IV. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang aralin at/o pagsisimula ng bagong aralin Panimulang Pagtataya
Mga pangyayri sa buh
Pagpapakita ng iba’t-ibang kagamitan sa pananahi
B. Paghahabi ng layunin ng aralin
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin. Pagtalakay ng Alamin Natin sa LM
(Activity-1)
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan #1
(Activity -2)
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan #2
(Activity-3)
F. Paglinang sa Kabihasnan Talakayin ang Linangin Natin sa LM
(Tungo sa Formative Assessment)
(Analysis)
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na buhay Anong magandang kaugalian ng isang Pilipino ang ipinihihiwatig sa pananahi?
(Application)
H. Paglalahat ng Aralin Ano-ano ang mga kagamitan sa pananahi sa kamay?
(Abstraction))
Panuto: Bilugan ang titik ng napiling sagot.
I. Pagtataya ng Aralin (Assessment) 1. Ito ay ginagamit sa pagsukat ng tela.
a. medida b. didal
c. gunting d. emery bag
Takdang –Aralin:
J. Karagdagang Gawain para sa Takdang Aralin at Remediation
Maghanap ng isang damit na punit at sulsihan ito gamit ang mga kagamitan sa
pananahi.
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang Gawain para sa
Remediation
C. Nakatulong ba ang remediation?Bilang ngmag-aaral na nakaunawa sa
aralin.
D. Bilang ng mag-aaral na magpapatuloy sa remediation?
E. Alin sa mga estratehiyang pagtuturo na nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na solusyon sa tulong ng aking
pu nungguro at superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang aking ginamit/nadiskubre na nais kong
ibahagi sa kapwa ko guro?
GRADE 1 to 12 Paaralan PASOLO ELEMENTARY SCHOOL Baitang/ Antas 4
DAILY LESSON LOG Guro EDITHA T.HONRADEZ Asignatura ARALING PANLIPUNAN
(Pang-araw-araw na Petsa/ Oras 12:20-1:00 IV DEL PILAR Markahan UNANG MARKAHAN
Tala ng Pagtuturo) 1:50-2:30 RIZAL

MONDAY
WEEK 1 June 05, 2017
I. LAYUNIN
A. PAMANTAYANG PANGNILALAMAN Ang mga mag-aaral ay naipamamalas ang pag-unawa sa konsepto ng bansa.
B. PAMANTAYAN SA PAGGANAP Ang mga mag-aaral ay naipaliliwanag na ang Pilipinas ay isang bansa.
C. MGA KASANAYAN SA PAGKATUTO (Isulat ang code ng bawat AP4AAB – Ia -1
kasanayan) Natatalakay ang konsepto ng bansa
II. NILALAMAN PAGKILALA SA BANSA
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro Pahina 1-4
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pangmag-aaral Pahina 2-7
B. Kagamitan Mapa ng Asya at mundo, panulat, chalk, tv, aklat
III. PAMAMARAAN
A. Balik-aral at/o pagsisimula ng bagong aralin
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Ano ang ngalan ng ating bansa? Bakit sinasabing isang bansa ang Pilipinas?
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin Ano ang kaugnayan ng tao at bansa?
Ipalaro ang “ SAKAY, LAKBAY, SALAKAY “
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong
TG – pahina 1-2
kasanayan #1
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan
Itanong: TG – pahina 2.
#2
F. Paglinang sa kabihasnan
Oral Recitation/ pag-uulat ng bawat pangkat
(Tungo sa Formative Assessment)
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na buhay Masasabi ba ninyong importante na ang pag-aralan ang tungkol sa ating bansa? Bakit?
H. Paglalahat ng aralin Paano matatawag na isang bansa ang isang lugar? Ano-ano ang konsepto nito?

I. Pagtataya ng aralin Gawin ang “Natutuhan Ko III”, LM pahina 7.


J. Karagdagang gawain para sa takdang aralin at remediation
Magbigay ng limang halimbawa ng bansa.

IV. MGA TALA


V. PAGNINILAY Section A
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang gawain para
sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mga mag-aaral na naka-
unawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiya/technique sa pagtuturo ang nakatulong ng
lubos?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na nasolusyunan sa tulong ng
aking punongguro?
G. Anong kagamitang panturo ang aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?
GRADE 1 to 12 Paaralan PASOLO ELEMENTARY SCHOOL Baitang/ Antas 4
DAILY LESSON LOG Guro EDITHA T.HONRADEZ Asignatura ARALING PANLIPUNAN
(Pang-araw-araw na Petsa/ Oras 12:20-1:00 IV DEL PILAR Markahan UNANG MARKAHAN
Tala ng Pagtuturo) 1:50-2:30 RIZAL

MONDAY
WEEK 1 June 05, 2017
IV. LAYUNIN
A. PAMANTAYANG PANGNILALAMAN Ang mga mag-aaral ay naipamamalas ang pag-unawa sa konsepto ng bansa.
B. PAMANTAYAN SA PAGGANAP Ang mga mag-aaral ay naipaliliwanag na ang Pilipinas ay isang bansa.
C. MGA KASANAYAN SA PAGKATUTO (Isulat ang code ng bawat AP4AAB – Ia -1
kasanayan) Natatalakay ang konsepto ng bansa
V. NILALAMAN PAGKILALA SA BANSA
KAGAMITANG PANTURO
C. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro Pahina 1-4
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pangmag-aaral Pahina 2-7
D. Kagamitan Mapa ng Asya at mundo, panulat, chalk, tv, aklat
VI. PAMAMARAAN
A. Balik-aral at/o pagsisimula ng bagong aralin Paano masasabing ang isang lugar ay isang bansa?
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Ano-anong mga bansa ang matatagpuan sa labas ng Pilipinas?
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin May pagkakaiba ba ang ating bansa sa ibang bansa?
Pagtalakay sa teksto:
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong
“Ang Pilipinas ay isang Bansa” LM pahina 1-3
kasanayan #1
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan Itanong: LM pahina 4
#2 bilang 1-3
F. Paglinang sa kabihasnan
Oral Recitation
(Tungo sa Formative Assessment)
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na buhay Bilang mag-aaral paano mo maipapakita ang pagmamahal ating bansa?
H. Paglalahat ng aralin Paano maituturing na bansa ang isang bansa? magbigay ng halimbawa.
Sagutan GAWIN MO
I. Pagtataya ng aralin
LM – Gawain A pahina 5
J. Karagdagang gawain para sa takdang aralin at remediation
Ano-ano ang elemento ng isang bansa?

IV. MGA TALA


V. PAGNINILAY Section A
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang gawain para
sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mga mag-aaral na naka-
unawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiya/technique sa pagtuturo ang nakatulong ng
lubos?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na nasolusyunan sa tulong ng
aking punongguro?
G. Anong kagamitang panturo ang aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?
GRADE 1 to 12 Paaralan PASOLO ELEMENTARY SCHOOL Baitang/ Antas 4
DAILY LESSON LOG Guro EDITHA T.HONRADEZ Asignatura ARALING PANLIPUNAN
(Pang-araw-araw na Petsa/ Oras 12:20-1:00 IV DEL PILAR Markahan UNANG MARKAHAN
Tala ng Pagtuturo) 1:50-2:30 RIZAL

WEDNESDAY
WEEK 1 June 07, 2017
VII. LAYUNIN
A. PAMANTAYANG PANGNILALAMAN Ang mga mag-aaral ay naipamamalas ang pag-unawa sa konsepto ng bansa.
B. PAMANTAYAN SA PAGGANAP Ang mga mag-aaral ay naipaliliwanag na ang Pilipinas ay isang bansa.
C. MGA KASANAYAN SA PAGKATUTO (Isulat ang code ng bawat AP4AAB – Ia -1
kasanayan) Nakapagbibigay ng halimbawa ng bansa
VIII. NILALAMAN PAGKILALA SA BANSA
KAGAMITANG PANTURO
E. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pangmag-aaral Pahina 2-7
F. Kagamitan Mapa ng Asya at mundo, panulat, chalk, tv, aklat
IX. PAMAMARAAN
A. Balik-aral at/o pagsisimula ng bagong aralin Ang Pilipinas ba ay isang bansa? Bakit?
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Bakit sinasabing ang Pilipinas ay isang bansa?
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin Iugnay ang bansa at mga taong naninirahan dito.
Pagtalakay sa teksto:
“Ang Pilipinas ay isang Bansa”
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong
kasanayan #1 Mga Elemento ng Bansa
LM pahina 3-4

E. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan


#2
F. Paglinang sa kabihasnan
Pagsagot sa mga katanungan
(Tungo sa Formative Assessment)
Bilang mag-aaral, bakit kailangang magkaroon ng ganap na kalayaan ang isang
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na buhay
bansa?
H. Paglalahat ng aralin Anu-ano ang mga katangian/elemento ng isang bansa?
I. Pagtataya ng aralin Gawin: LM - GAWAIN B pahina 5

J. Karagdagang gawain para sa takdang aralin at remediation


Sagutin: Ano ang kahalagahan ng pagkakaroon ng mga elemento ang isang bansa?

IV. MGA TALA


V. PAGNINILAY Section A
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang gawain para
sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mga mag-aaral na naka-
unawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiya/technique sa pagtuturo ang nakatulong ng
lubos?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na nasolusyunan sa tulong ng
aking punongguro?
G. Anong kagamitang panturo ang aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?
GRADE 1 to 12 Paaralan PASOLO ELEMENTARY SCHOOL Baitang/ Antas 4
DAILY LESSON LOG Guro EDITHA T.HONRADEZ Asignatura ARALING PANLIPUNAN
(Pang-araw-araw na Petsa/ Oras 12:20-1:00 IV DEL PILAR Markahan UNANG MARKAHAN
Tala ng Pagtuturo) 1:50-2:30 RIZAL

THURSDAY
WEEK 1 June 08, 2017
X. LAYUNIN
A. PAMANTAYANG PANGNILALAMAN Ang mga mag-aaral ay naipamamalas ang pag-unawa sa konsepto ng bansa.
B. PAMANTAYAN SA PAGGANAP Ang mga mag-aaral ay naipaliliwanag na ang Pilipinas ay isang bansa.
AP4AAB – Ia -1
C. MGA KASANAYAN SA PAGKATUTO (Isulat ang code ng bawat
AP4AAB – Ia -1
kasanayan)
Naiisa-isa ang mga katangian ng bansa
XI. NILALAMAN PAGKILALA SA BANSA
KAGAMITANG PANTURO
G. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro Pahina 1-4
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pangmag-aaral Pahina 2-7
H. Kagamitan Mapa ng Asya at mundo, panulat, chalk, tv, aklat
XII. PAMAMARAAN
Ano-ano ang mga elementong dapat mayroon ang isang lugar para matawag itong
A. Balik-aral at/o pagsisimula ng bagong aralin
bansa?
Maituturin bang isang bansa ang isang lugar kung wala itong soberanya o ganap na
B. Paghahabi sa layunin ng aralin
kalayaan?
Ano ang kaugnayan ng soberanya o ganap na kalayaan sa isang bansa?
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin

D. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong Ipagawa sa mag-aaral ang Gawin Mo – “Gawain C”
kasanayan #1 LM - pahina 5
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan
#2
F. Paglinang sa kabihasnan
Pagproseso sa mga gawain
(Tungo sa Formative Assessment)
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na buhay Pumili ng isang elemeto ng isang bansa at ipaliwanag ang kahalagahan nito.
H. Paglalahat ng aralin Anu-ano ang mga katangian/elemento ng isang bansa?
Sagutan: LM - “NATUTUHAN KO”
I. Pagtataya ng aralin
I – Pahina 6
J. Karagdagang gawain para sa takdang aralin at remediation
Bigyang katwiran ang kahalagahan ng pagkakaroon ng element ng isang bansa.

IV. MGA TALA


V. PAGNINILAY Section A
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang gawain para
sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mga mag-aaral na naka-
unawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiya/technique sa pagtuturo ang nakatulong ng
lubos?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na nasolusyunan sa tulong ng
aking punongguro?
G. Anong kagamitang panturo ang aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?
GRADE 1 to 12 Paaralan PASOLO ELEMENTARY SCHOOL Baitang/ Antas 4
DAILY LESSON LOG Guro EDITHA T.HONRADEZ Asignatura ARALING PANLIPUNAN
(Pang-araw-araw na Petsa/ Oras 12:20-1:00 IV DEL PILAR Markahan UNANG MARKAHAN
Tala ng Pagtuturo) 1:50-2:30 RIZAL

FRIDAY
WEEK 1 June 09, 2017
XIII. LAYUNIN
A. PAMANTAYANG PANGNILALAMAN Ang mga mag-aaral ay naipamamalas ang pag-unawa sa konsepto ng bansa.
B. PAMANTAYAN SA PAGGANAP Ang mga mag-aaral ay naipaliliwanag na ang Pilipinas ay isang bansa.
AP4AAB – Ia -1
C. MGA KASANAYAN SA PAGKATUTO (Isulat ang code ng bawat
kasanayan) AP4AAB – Ia -1
Naiisa-isa ang mga katangian ng bansa
XIV. NILALAMAN PAGKILALA SA BANSA
KAGAMITANG PANTURO
I. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro Pahina 1-4
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pangmag-aaral Pahina 2-7
J. Kagamitan Mapa ng Asya at mundo, panulat, chalk, tv, aklat
XV. PAMAMARAAN
A. Balik-aral at/o pagsisimula ng bagong aralin Paano masasabing ang isang lugar ay isang bansa?
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Ano-anong mga bansa ang matatagpuan sa labas ng Pilipinas?
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin May pagkakaiba ba ang ating bansa sa ibang bansa?
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong Pagtalakay sa teksto:
kasanayan #1 “Ang Pilipinas ay isang Bansa” LM pahina 1-3
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan Itanong: LM pahina 4
#2 bilang 1-3
F. Paglinang sa kabihasnan
Oral Recitation
(Tungo sa Formative Assessment)
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na buhay Bilang mag-aaral paano mo maipapakita ang pagmamahal ating bansa?
H. Paglalahat ng aralin Paano maituturing na bansa ang isang bansa? magbigay ng halimbawa.
Sagutan GAWIN MO
I. Pagtataya ng aralin
LM – Gawain A pahina 5
J. Karagdagang gawain para sa takdang aralin at remediation
Ano-ano ang elemento ng isang bansa?

IV. MGA TALA


V. PAGNINILAY Section A
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang gawain para
sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mga mag-aaral na naka-
unawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiya/technique sa pagtuturo ang nakatulong ng
lubos?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na nasolusyunan sa tulong ng
aking punongguro?
G. Anong kagamitang panturo ang aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

You might also like