You are on page 1of 7

School: EM’s SIGNAL VILLAGE ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: 4

GRADES 1 to 12 Teacher: JENNET S. DEL ROSARIO Learning Area: EsP/Homeroom Guidance


DAILY LESSON LOG August 30-September 2, 2022
Teaching Dates and Time: 8:05 - 8:25 - 4 - GENESIS Quarter: 1ST QUARTER
MAURICIO D. PUNO
Checked by: Master Teacher I

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


September 4, 2023 September 5, 2023 September 6, 2023 September 7, 2023 September 8, 2023
Homeroom Guidance
Nakapagsasabi ng katotohanan anuman ang maging bunga nito
iI I. LAYUNIN
A. Pamantayang Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pagkakaroon ng katatagan ng loob, Note: Please see separate
Pangnilalaman mapanuring pag-iisip, plan for Homeroom
pagkamatiyaga, pagkamapagtiis, pagkabukas-isip, pagkamahinahon at pagmamahal sa Guidance
katotohanan na magpapalaya sa anumang alalahanin sa buhay ng tao bilang kasapi ng pamilya.
B. Pamantayan sa Naisasagawa nang may mapanuring pag-iisip ang tamang pamamaraan/pamantayan sa
Pagganap pagtuklas ng katotohanan.
C. Mga Kasanayan sa Natutukoy ang mga impormasyon na nasaksihan batay sa mga nangyari o sitwasyon
Pagkatuto (Isulat ang EsP4PKP- Ia-b – 23
code ng bawat
kasanayan)
II. NILALAMAN Pananagutang Pansarili at Mabuting Kasapi ng Pamilya

III. KAGAMITANG ppt, laptop, mga larawan ppt, laptop, mga larawan ppt, laptop, tsart ppt, laptop, activity cards
PANTURO
A. Sanggunian EsP4 Q1M1 EsP4 Q1M1 EsP4 Q1M1 EsP4 Q1M1

1. Mga Pahina sa Gabay EsP4 Patnubay ng Guro pp. 3-6 EsP4 Patnubay ng Guro pp. 3- EsP4 Patnubay ng Guro pp. 3-6 EsP4 Patnubay ng Guro pp. 3-6
ng Guro 6
2. Mga Pahina sa
Kagamitang Pang- Mag- EsP4 Kagamitang ng Mag-aaral EsP4 Kagamitang ng Mag- EsP4 Kagamitang ng Mag-aaral pp. 2-10 EsP4 Kagamitang ng Mag-aaral pp.
aaral pp. 2-10 aaral pp. 2-10 2-10
3. Mga Pahina sa
Teksbuk - - - -
4. Karagdagang
Kagamitan Mula sa Mga larawan Mga larawan EsP 4 Modyul EsP 4 Modyul
Portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Kagamitang Video: Grade 4 ESP Q1 Ep1: Video: Grade 4 ESP Q1 Ep1:
Panturo Katotohanan Sasabihin Ko - Katotohanan Sasabihin Ko -
YouTube YouTube
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa Naranasan n’yo na bang Ano ang katangian ng isang Bakit mahalaga ang pagsasabi ng
nakaraang aralin at/o magsabi ng katotohanan? taong matapat? katotohanan?
pagsisimula ng bagong ang magsinungaling? Ano
aralin ang pakiramdam mo rito?
B. Paghahabi sa layunin
ng aralin Sino-sino ang hinahangaan
ninyong tao? Bakit ninyo
sila hinahangaan? Sino sa
palagay n’yo ang dapat
hangaan at tularan?
C. Pag-uugnay ng mga Basahin ang tula:
halimbawa sa bagong
aralin

D. Pagtatalakay ng Ano ang katangian ng isang


bagong konsepto at batang matapat ayon sa
paglalahad ng bagong tula?
kasanayan #1 Bakit kailangan ng lakas ng
loob sa pagsasabi ng
katotohanan?
Saan nanggagaling ang
lakas ng iyong loob?
Paano mo maipakikita
ang lakas ng loob sa
inyong tahanan,
paaralan at pamayanan?
Paano mo pagyayamanin
ang mga kakayahang
kaloob sa iyo ng Maykapal?
Sa anong paraan mo
gagamitin ang pagkakaroon
ng lakas ng loob?
Magbigay ng ilang mga
dahilan kung bakit
mahalaga ang pagiging
matapat at lakas ng loob
sa pagsasabi ng
katotohanan?
E. Pagtalakay ng bagong Gawain 1: Panuto: Lagyan
konsepto at paglalahad ng tsek / ang bawat
ng bagong kasanayan #2
pangungusap na
naglalarawan sa iyong mga
kakayahan o hilig at ekis X
kung hindi.
1. Mahilig akong umawit at
makinig ng musika.
2. Gusto kong gumuhit ng
mga larawan.
3. Nais kong magsulat at
magbasa ng mga aklat.
4. Nasisiyahan akong
maglaro kasama ang aking
alagang hayop.
5. Mahilig akong magbilang
at mag eksperimento.
6. Gusto ko ring sumayaw
at maglaro.
7. Mahilig akong makipag-
usap sa iba.
8. Nais ko lamang gumawa
ng mag-isa.
9. Masaya akong
pagmasdan ang mga nilikha
ng Dios.
10. Nakakagawa ako ng
maayos at mabilis kapag
mag-isa lamang ako.

Gawain 2: Kompletuhin
ang pangungusap.
“Ako si _________, isang
batang matapat at may
lakas ng loob. Ako ay may
taglay na kakayahan tulad
ng____________.
Pagyayamanin ko ito
upang_____________.
F. Paglinang sa Peer Discussion: Magkaroon ng
Kasanayan (Tungo sa talakayan sa iyong katabi tungkol sa
Formative Assessment
mga magagandang naidudulot o bunga
3)
ng pagsasabi ng katotohanan at ang
dahilan ng iyong lakas ng loob sa
pagsasabi nito. Kompletuhin ang mga
naibahagi nila gamit ang balangkas sa
ibaba.

G. Paglalapat ng aralin Ang “Project W.A.T.C.H.” (We


sa pang-araw- araw na Advocate Time Consciousness and
buhay Honesty) ay nagbibigay halaga sa
pagiging maagap at matapat.
Paano mo hihikayatin ang iyong
mga kaklase at kaibigan sa
panawagan na ito?

Pangkatang Gawain:
Pangkat 1: Isasadula kung paano mo
hihikayatin ang iyong mga kaklase
at kaibigan sa panawagan na ito?
Pangkat 2: Gumuhit ng isang larawan
na nagpapakita ng pagiging maagap.
Pangkat 3: Lumikha ng sariling awit
na may 5 linya lamang tungkol sa
pagiging maagap at matapat.
Pangkat 4: Gumuhit ng isang larawan
na nagpapakita ng pagiging matapat.
H. Paglalahat ng Aralin Basahin ang kaisipan at isulat
ang iyong natutunan sa sariling
salita.

Ang pagsabi ng katotohanan


ay isang mabuting
kaugalian. Ngunit lakas ng
loob ay kailangan. Maliban
sa pananalig sa Dios na
siyang tanging dahilan, ang
pagpapaunlad sa sariling
mga kakayahan ay lubha
ring kailangan. Hindi lang sa
pagsabi ng katotohanan,
ngunit ganon din sa
pagharap sa karamihan.
I. Pagtataya ng Aralin
Panuto: Isulat ang TAMA kung
ang pahayag ay nagsasabi ng
katotohanan at MALI kung
hindi.
1.Mananahimik na lamang ako
kahit alam kung mali ang
sinasabi ng
aking kamag-aral.
2. Pinaghuhusay ko ang
aking k akayahan upang
magkaroon ako ng lakas
ng loob na maipakita sa
iba.
3. Itinatama ko ang
pagkakamali ng iba sa
pamamagitan ng pagsasabi ng
katotohanan sa maayos na
paraan.
4. Ipinagyayabang ko ang aking
mga kakakayahan.
5. Ang pagsasabi ng
katotohanan ay gawin minsan
lamang.
6. Magsasabi ako ng katotohan
sa anumang pagkakataon.
7. Ang pagsasabi ng
kasinungalingan ay dapat na
tularan.
8. Hahayaan ko na
lamang na magsasabi ng
kasinungalingan ang aking
kaibigan o kapatid.
9. Gagamitin ko ang
aking lakas at
kakakayahan sa paggawa
nang mabuti tulad ng
pagsasabi ng
katotohanan.
10. Palaging magsasabi ng
katotohanan anuman ang
maging bunga nito.
J. Karagdagang Gawain Isulat ang iyong patotoo o
para sa takdang- aralin Panoorin ang video para sa Sumulat ng isang slogan tungkol sa karanasan sa pagsasabi ng
at remediation karagdagang kaalaman. kahalagahan ng pagsasabi ng katotohanan. katotohanan sa iyong
Ibahagi sa klase ang kapuwa.
natutunan dito.
Video link: Grade 4 ESP Q1
Ep1: Katotohanan
Sasabihin Ko - YouTube
V. MGA TALA Ang aralin ay hinahati sa tatlong araw upang mabigyang diin ang mga kasanayan/pagpapahalaga na dapat matutunan ng mga bata at maisabuhay nila sa pang-araw-araw na gawain.
Sa ikalimang araw, ay pag-aaralan naman ang Homeroom Guidance.
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral
na nakakuha ng 80% sa
pagtataya.
B. Bilang ng mga-aaral
na nangangailangan ng
iba pang gawain para sa
remediation
C. Nakatulong ba ang
remediation? Bilang ng
mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-
aaral na magpapatuloy
sa remediation
E. Alin sa mga
istratehiyang pagtuturo
ang nakatulong ng
lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang
aking naranasan na
nasolusyunan sa tulong
ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitan ang
aking nadibuho na nais
kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?

Inihanda ni:

RUSSEL D. FORMOSO

You might also like