You are on page 1of 5

School: PIT-AO ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: FIVE

GRADES 5 Teacher: JIGS MICHELLE P. PASAMONTE Learning Area: Homeroom Guidance Program
DAILY LESSON LOG Teaching Dates and Time: NOVEMBER 13-17, 2023 (Week 3) Quarter: 2ND

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


I. LAYUNIN
A. Pamantayang
Analyze responsible decisions and goals toward achievement of personal welfare and common good
Pangnilalaman
B. Pamantayan sa Pagaganap Evaluate experiences in decision- Evaluate experiences in decision-
making toward achieving common making toward achieving common
good good
C. Mga Kasanayan sa Nasusuri ang naging resulta ng Nasusuri ang naging resulta ng
Pagkatuto (Isulat ang code desisyon batay sa iba’t ibang desisyon batay sa iba’t ibang
ng bawat kasanayan) sitwasyon. sitwasyon.
Koda: HGIPS-IIc-7 Koda: HGIPS-IIc-7

Nakabubuo ng angkop ng desisyon Nakabubuo ng angkop ng desisyon


upang makamit ang makabubuti sa upang makamit ang makabubuti sa
lahat. lahat.
Koda: HGIPS-IIc-8 Koda: HGIPS-IIc-8
II. NILALAMAN
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng
MELC p.712 MELC p.712
Guro
2. Mga pahina sa
Kagamitang Pang-Mag-
aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
SLM Ikalawang Markahan SLM Ikalawang Markahan
mula sa portal ng
Week 3 Week 3
Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang
Activity sheet Activity sheet
Panturo
III. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang Para sa mag-aaral na tulad mo, ang
aralin at/o pagsisimula ng kakayahan sa pagdedesisyon ay isang
bagong aralin napakahalagang kasanayan. Sa bawat
desisyong iyong ginagawa, alam mong
dapat na ito ay pinag-iisipan at sinusuri
nang mabuti upang ang resulta ay hindi
lamang makabuti sa iyo kundi pati na
rin sa lahat. Binabati kita sapagkat
natutuhan at naipamalas mo na ang
kasanayang ito sa unang linggo pa
lamang ng Ikalawang Markahan.
B. Paghahabi sa layunin ng Sa araling ito, inaaasahan na mas higit
aralin kang magiging mapanuri, matalino, at
bukas ang iyong isipan sa mga
kaganapan sa komunidad na iyong
kinabibilangan sapagkat mahalagang
sangkap ang mga ito upang makabuo
ka ng angkop, makatwiran, at mabuting
desisyon para sa higit na kabutihan ng
nakararami.
C. Pag-uugnay ng mga Araw-araw ay nasusubok ang ating
halimbawa sa bagong aralin kakayahan sa pagdedesisyon at aminin
natin na hindi lahat ng resulta ng
desisyong ginagawa natin ay mahusay
o kapaki-pakinabang. Kadalasan,
nagbubunga ito ng suliranin at
naaapektuhan pa hindi lamang tayo
kundi maging ang ating kapuwa.

Sa ganitong mga sitwasyon, wala


tayong dapat na ibang gawin kung
hindi ang aminin ang ating
pagkakamali, akuin ang responsibilidad
sa naging resulta ng ating
pagdedesisyon, at gawin ang mga
angkop na hakbang upang maiwasto
ang mga ito sa abot ng ating makakaya.
(Tignan sa SLM pahina 2-6)

D. Pagtatalakay ng bagong Pasulat na Gawain


konsepto at paglalahad ng Panuto: Ayusin ang mga ginulong letra
bagong kasanayan #1 upang makabuo ng salita na may
kinalaman sa araling tinalakay.
Basahin ang deskripsiyon upang
matulungan kang malaman ang
sagot. Isulat ang nabuong salita sa
patlang.
(Tignan sa SLM pahina 6)
E. Pagtatalakay ng bagong Panuto: Pag-ugnayin ang mga
konsepto at paglalahad ng sitwasyon sa angkop na gagawing
bagong kasanayan #2 desisyon. Isulat ang titik ng tamang
sagot sa patlang.

(Tignan sa SLM pahina 7)


F. Paglinang sa Kabihasan Umisip ng isang sitwasyong naranasan
(Tungo sa Formative mo na kung saan kinailangan mong
Assessment) magdesisyon.

(Tignan sa SLM pahina 7-8)


G. Paglalapat ng aralin sa pang- Sumulat ng pangako na nagpapahayag
araw-araw na buhay na ikaw ay laging magdedesisyon para
sa kabutihan ng lahat o ng nakararami
at hindi sa pansariling kapakanan
lamang. Sundan ang gabay sa ibaba.
(Tignan sa SLM pahina 8)
H. Paglalahat ng Aralin Mahalagang tandaan na ang kakayahan
sa pagdedesisyon ay isang
napakahalagang kasanayan. Sa bawat
desisyong iyong ginagawa, alam mong
dapat na ito ay pinag-iisipan at sinusuri
nang mabuti upang ang resulta ay hindi
lamang makabuti sa iyo kundi pati na
rin sa lahat.
I. Pagtataya ng Aralin Bilugan ang titik ng tamang sagot.

(Tignan sa SLM pahina 10)


J. Karagdagang gawain para Sa iyong palagay, paano malalaman na
sa takdang-aralin at ang ginawa mong desisyon ay para sa
remediation kabutihan ng nakararami?
IV. Mga Tala
V. Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

TEOFILA A. TABELISMA, PhD.


School Principal II

You might also like