You are on page 1of 6

School: STO.

CRISTO ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: V


GRADES 1 to 12 Teacher: CHERYLYN D. DEVANADERA Learning Area: ESP
DAILY LESSON LOG Teaching Dates and Time: SEPT 5-9, 2022 (WEEK 3) Quarter: 1ST QUARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pagkakaroon ng mapanuring pag-iisip sa pagpapahayag at pagganap ng anumang gawain na may
kinalaman sa sarili at sa pamilyang kinabibilangan

B. Pamantayan sa Pagaganap Nakagagawa ng tamang pasya ayon sa dikta ng isip at loobin sa kung ano ang dapat at di-dapat

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nakapagpapakita ng kawilihan at positibong saloobin


(Isulat ang code ng bawat sa pag-aaral
kasanayan) a. pakikinig
b. pakikilahok sa pangkatang gawain
c. pakikipagtalakayan
d. pagtatanong
e. paggawa ng proyekto (gamit ang anumang
technology tools)
f. paggawa ng takdang-aralin
g. pagtuturo sa iba
I. NILALAMAN

KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng CLMD 4A BOW V 3.0
Guro
2. Mga pahina sa Kagamitang PIVOT MODULE pp 16-19 PIVOT MODULE pp 16-19 PIVOT MODULE pp 16-19 PIVOT MODULE pp 16-19 PIVOT MODULE pp 16-19
Pang-Mag-aaral
3. Karagdagang Kagamitan Deped Tv
mula sa portal ng Learning https://www.youtube.co
Resource m/watch?v=j6w1Mq-
eUSE
B. Iba pang Kagamitang Panturo Laptop,tv,larawan
II. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang aralin Natutuhan mo sa Lingguhang Pagsusulit
at/o pagsisimula ng bagong nakaraang aralin ang
aralin mga mabuti at di-
mabuting
maidudulot sa sarili at
miyembro ng pamilya
ng anomang
babasahin,
napakikinggan at
napanonood.
Ipagpatuloy mo ang
pagiging mapanuri
B. Paghahabi sa layunin ng Ngayon naman ay Ang pakikiisa at pagiging
aralin pagtutuunan mo ng positibo sa gawain ay isang
pansin ang tungkol sa magandang
iyong kaugaliang nararapat
pahalagahan at panatilihin ng
pag-aaral. Kumusta ka
bawat isa. Maipakikita ito sa
ngayong panahon ng pamamagitan ng pagsali sa mga
COVID-19 pandemic? organisasyon at mga programa
Kumusta ang iyong o proyekto ng
pag-aaral ngayong paaralan para sa kapakanan ng
hindi ka pa pisikal na mga mag-aaral. Sa
nakapapasok pamamagitan nito, mahuhubog
sa paaralan? Binabasa din ang kakayahan ng bawat isa
mo ba ang mga aralin at mahihikayat silang
makisalamuha,
tulad ng mga bata sa
makapagbibigay-pahayag ng
itaas?
mabisang kaisipan at
makabubuo ng wastong pasya
sa bawat hakbang na gagawin
C. Pag-uugnay ng mga Ipauunawa sa iyo sa loob
halimbawa sa bagong aralin ng dalawang linggo ang
kahalagahan ng
pagkakaroon mo ng
sipag at tiyaga sa pag-
aaral. Maisasagawa mo
ito sa
pamamagitan ng
pagbabasa,
pakikipagtalakayan,
pagtatanong, paggawa
ng mga gawain sa
pagkatuto at
pagbabahagi ng
natutuhan sa iba.
D. Pagtatalakay ng bagong Narinig mo na ba mula Paano mo ipinakikita ang iyong Ang mga sumusunod ay
konsepto at paglalahad ng sa iyong mga ilan sa maaari mong
pakikiisa sa iyong mga kaklase
bagong kasanayan #1 magulang ang mga gawin upang mas higit
katagang: sa paggawa ng proyekto? na matuto at magkaroon
ng mga kaalaman:
“Mag-aral kang
 maglaan ng tiyak at
mabuti, anak. Iyan sapat na oras sa pag-
lamang ang aaral
kayamanang  magkaroon ng
maipamamana namin kawilihang magbasa at
sa iyo?” gawin ang mga gawain
E. Pagtatalakay ng bagong Bakit kaya nasabing ang
konsepto at paglalahad ng kaalaman ay isang
bagong kasanayan #2 kapangyarihan. Ano ba
ang pagkaunawa mo sa
salitang kapangyarihan.
Ano ano ang kayang
gawin nito. Nais mo bang
magkaroon ng
kapangyarihan?
F. Paglinang sa Kabihasan Gawain sa Pagkatuto
(Tungo sa Formative Bilang 1: Mag-isip ng
Assessment) Bakit mahalaga sariling pakahulugan sa
ang paglahok sa kasabihang “Ang
pangkatang Gawain? Kaalaman ay
Kapangyarihan.” Isulat
ang sagot sa iyong
kuwaderno. PAGE 17
G. Paglalahat ng aralin sa pang- Ano ang kahalagahan ng Ang kaalaman o
araw-araw na buhay edukasyon sa pang araw knowledge ay ang mga
– araw na buhay ng tao? impormasyong taglay ng
tao.
Tinatawag din itong
kabatiran o karunungan.
Nakukuha ang mga ito sa
pamamagitan ng pag-
aaral o pagkakaroon ng
karanasan.
Marami na ba o
malawak ang iyong
kaalaman? Nais mo bang
maragdagan pa ang mga
ito? Ano ano ang dapat
mong gawin upang
patuloy na mapayabong
ang iyong kaalaman?

H. Paglalapat ng Arallin
I. Pagtataya ng Aralin . Panuto. Suriing mabuti ang Gawain sa Pagkatuto
larawan. Sagutin ang mga Bilang 2: Sagutin ang
Itala ang mga dapat sumusunod na palaisipan o crossword
katanungan. Isulat ang titik sa
tandaan sa pakiki-isa sa
ng tamang sagot. ibaba mula sa
pangkatang Gawain. natutuhan tungkol sa
pgakakaroon ng
kaalaman. Gamitin
ang mga deskripsiyon
upang matukoy ang
kasagutan. Gawin ito
sa iyong
1. Ano ang ginagawa ng mga
kuwaderno.
mag-aaral sa larawan?
A. Nagkakasiyahan sa paglalaro
B. Pinag-uusapan ang ibang
kaklase
C. Nagtutulungan sa pangkatang
gawain
D. Masusing nag-uusap tungkol
sa kahit anong bagay
2. Ano ang ipinapakita ng bawat
miyembro ng pangkat sa
kanilang ginagawa?
A. Nagtutulungan ang bawat
miyembro
B. Nakikinig ang bawat isa sa
ideya ng iba
C. Nakikiisa ang bawat isa sa
gawain
D. Lahat ng nabanggit
3. Sa iyong palagay, ano ang
dapat tandaan ng bawat
miyembro ng pangkat
upang maging mabilis at
maayos ang gawain?
A. Ipaubaya sa ibang miyembro
ang gawain dahil sa tingin mo
mas
magaling sila sa iyo.
B. Makikilahok ang bawat
miyembro upang mapadali ang
gawain.
C. Hindi sasali sa gawain dahil
walang ibabahaging ideya.
D. Ipagpilitan ang nabuong
ideya tungkol sa gawain.
4. Ano ang iyong gagawin kung
hindi mo naintindihan ang
ipinapagawa sa iyo
ng guro?
. Hayaan na lamang sapagkat
nakakahiya.
B. Magtatanong sa katabi kung
anong gagawin.
C. Hindi na lamang iintindihin
ang sinasabi ng guro.
D. Mahinahon na tatanungin
ang guro tungkol sa gawain.
5. Bakit kailangan ang
pagkamahinahon kapag may
ginagawang proyekto ang
iyong pangkat?
A. Upang maintindihan ang
ideya ng bawat isa nang
mapabilis ang
ginagawang proyekto
B. Upang lalong mapatagal ang
ginagawang proyekto
C. Upang bigyan ng malaking
marka ng guro
D. Upang purihin ng guro

J. Karagdagang gawain para sa


takdang-aralin at remediation
III. Mga Tala
IV. Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo
ang aking nadibuho na nais
kong ibahagi sa mga kapwa ko
guro?

You might also like