You are on page 1of 5

School: STO.

CRISTO ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: V


DAILY LESSON LOG Teacher: CHERYLYN D. DEVANADERA Learning Area: ESP
Teaching Dates and Time: OCTOBER 24-28, 2022 (WEEK 10) Quarter: 1ST QUARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pagkakaroon ng mapanuring pag-iisip sa pagpapahayag at pagganap ng anumang gawain na may
kinalaman sa sarili at sa pamilyang kinabibilangan

B. Pamantayan sa Pagaganap Naisasabuhay ang pagkakaroon ng tamang pag-uugali sa pagpapahayag at pagganap ng anumang gawain.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto -Nakapagpapahayag nang may katapatan ng sariling opinyon/ideya at saloobin tungkol sa mga sitwasyong may kinalaman sa sarili at pamilyang
(Isulat ang code ng bawat kinabibilangan.
kasanayan) Hal. Suliranin sa paaralan at pamayanan EsP5PKP – Ig - 34
I. NILALAMAN Pagkamatapat (Honesty)
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng CLMD 4A BOW V 3.0
Guro
2. Mga pahina sa Kagamitang PIVOT MODULE pp. 32-37
Pang-Mag-aaral
3. Karagdagang Kagamitan DepEd TV
mula sa portal ng Learning https://www.youtube.com/
Resource watch?v=9mvnapMoHEw
B. Iba pang Kagamitang Laptop,tv,larawan
Panturo
II. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang Natutuhan mo sa Katulad ng natutuhan Naranasan nyo na bang PERIODICAL PERIODICAL EXAMINATION
aralin at/o pagsisimula ng nakaraang aralin ang mo sa nakaraang aralin mapalo dahil nakagawa kang EXAMINATION
bagong aralin makapagpapahayag tungkol sa pagkakamali?
nang may katapatan ng pagpapahayag ng iyong
sariling opinyon o ideya saloobin, dapat mo ring
at saloobin tungkol sa masabi ang
mga sitwasyong may katotohanan.
kinalaman sa sarili at
pamilyang
kinabibilangan. Patuloy
na maging matapat sa
pagsasabi ng mga ito sa
iba.
B. Paghahabi sa layunin ng Ngayon naman ay Ang saloobin, opinyon o
aralin tungkol pa rin sa ideya ay maaaring tama
katotohanan ang pag- o mali ngunit ang
aaralan mo. Malamang katotohanan ay
ay naiisip mo na rin na nanatiling tama sa lahat
sadyang ng pagkakataon.
napakahalagang
matutuhan mo ito.
C. Pag-uugnay ng mga Bakit mahalaga ang Pag-isipan ang gagawin mo
halimbawa sa bagong aralin pagsasabi ng kung ikaw ang nasa ganitong
katotohanan sa lahat ng sitwasyon.
pagkakataon?
1.Nakita ni Ryan na nandaraya
si Ed sa pagsagot ng mga
aralin. Tahimik lamang siya

2. Alam ni Nora na sasama ang


loob ng kapatid kapag
nagsumbong siya sa nanay.
Sinabi pa rin niya ang totoo.

D. Pagtatalakay ng bagong Bilang isang mag-aaral Noong isang taon, Pakinggang mabuti ang isang
konsepto at paglalahad ng kailangan mong maging nalaman mo na ang sitwasyon at suriin kung tama
bagong kasanayan #1 responsible sa katotohanan ay ba ito mali ?
pagpapahayag ng kasingkahulugan ng mga DepEd TV
katotohanan kagaya ng salitang tama, tumpak, https://www.youtube.com/
ipinakikita sa mga tunay, totoo, wasto, watch?v=9mvnapMoHEw
larawan. tiyak at naaayon.
Kabaliktaran nito ang
kasinungalingan, mali,
hindi wasto, peke, at
huwad. Malalaman ito
sa pamamagitan ng
pagsusuri o pagninilay.

E. Pagtatalakay ng bagong Ayon sa kasabihan, “Ang Suriin mabuti ang mg


konsepto at paglalahad ng pagsasabi ng tapat ay katanungangn at piliin ang titk
bagong kasanayan #2 pagsasama ng ng tamang sagot.
maluwat.” Magiging DepEd TV
maayos at masaya ang https://www.youtube.com/
pakikitungo o relasyon watch?v=9mvnapMoHEw
kung nagsasabi ng
totoo.
Nangangahulugan ito na
hindi nagsisinungaling
ang bawat isa. Walang
mangyayaring hindi
pagkakaunawaan o pag-
aaway.
F. Paglinang sa Kabihasan Naranasan mo na bang
(Tungo sa Formative magsabi ng totoo kahit
Assessment) ayaw mo sana? Ano ba
ang pakiramdam mo
tuwing kinakailangan
mong maging tapat
kahit na ikapapahamak
mo ito o ng ibang tao?
G. Paglalahat ng aralin sa pang- Bilang isang mag-aaral Minsan, mahirap sabihin
araw-araw na buhay palagi mong tatandaan ang katotohanan.
na marapat na ipahayag Maaaring makasasakit
ang katotohanan kahit ito sa iyong damdamin
na masakit man ito sa at ganoon din sa iba.
iyong kalooban. Gayonpaman, kailangan
mong maging tapat at
totoo. Maaaring mas
maging malaking
suliranin kapag hindi mo
inamin o sinabi ang
totoo. Maaari ring
ikapahamak mo ito o ng
iba. Kaya, makabubuting
sabihin mo ito.

H. Paglalapat ng Arallin Nasasabi mo ba ang Ilan sa mga


katotohanan? Bakit mo katotohanang dapat
ito kailangang sabihin? mong sabihin ay ang
Ano ano ang mabuting pag-amin sa pagkuha ng
maidudulot ng gamit ng iba,
pagsasabi mo ng pangongopya o
katotohanan? pandaraya sa mga
aralin, pagsisinungaling
sa mga kasapi ng
pamilya
I. Pagtataya ng Aralin Suriin ang pahayag na Basahin at unawain ang bawat
“Ang pagsasabi ng tapat Basahin ang mga sitwasyon. Isulat ang Tama
ay pagsasama ng nakalahad. Lagyan ng kung ang nakasaad ay
maluwat.” Ano ang tsek (/) ang patlang pagpapakita ng tamang
kahulugan nito? kung ito ay tama ayon pagpapahayag ng
sa iyong natutuhan sa katotohanan. Isulat naman ang
kuwento. Lagyan naman Mali kung hindi.
ng ekis (X) kung mali. _____1. Pinagsabihan ni Greg
Gawin ito sa iyong ang kapatid na si Valerie na
kuwaderno. _____1. Si hindi tamang mangopya ng
Mack ay nagsinungaling sagot sa iba. _____2. Inamin ni
nang hindi aminin na Jonnel ang kasalanang nagawa
kinuha niya at nasira ni Kelvin upang hindi
ang gamit ng kapatid. mapahamak ang kaibigan.
_____2. Malakas ang _____3. Sinabi ni Sunshine sa
loob niya na masasabi ama na maaga siyang natulog
niya ang totoo. _____3. kahit ang totoo ay naglaro pa
Natatakot siyang baka siya ng cellphone kahit gabing-
mapagalitan ng kapatid. gabi na. _____4. Itinuro ni
_____4. Hindi naman Vanessa si Paul na nakabasag
masakit kung sasabihin ng salamin kahit siya ang tunay
ang katotohanan ayon na may gawa nito. Natakot kasi
sa boses na kausap ni siyang mapagalitan ng ina.
Mack. _____5. Sa huli ay _____5. Nang tanungin ng
inamin niya ang totoo at ama kung lumabas ng bahay si
humingi ng tawad sa Alyssa habang wala sila ay
kapatid. hindi nito sinabing nakipaglaro
siya sa labas.
J. Karagdagang gawain para sa
takdang-aralin at
remediation
III. Mga Tala
IV. Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punungguro
at superbisor?
G. Anong kagamitang panturo
ang aking nadibuho na nais
kong ibahagi sa mga kapwa
ko guro?

You might also like