You are on page 1of 4

School: STO.

CRISTO ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: V- TULIPS


GRADES 1 to 12 Teacher: CHERYLYN D. DEVANADERA Learning Area: ARALING PANLIPUNAN
DAILY LESSON LOG Teaching Dates and Time: NOV. 14-18 ,2022 (WEEK 2) Quarter: 2ND QUARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang mapanuring pag-unawa sa konteksto,ang bahaging ginampanan ng simbahan sa, layunin at mga paraan ng pananakopng Espanyolsa Pilipinas at
ang epekto ng mga ito sa lipunan.
B. Pamantayan sa Pagaganap Nakapagpapahayag ng kritikal na pagsusuri at pagpapahalaga sa konteksto at dahilan ng kolonyalismong Espanyol at ang epekto ng mga paraang pananakop sa
katutubong populasyon
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nasusuri ang iba-ibang perspektibo ukol sa pagkakatatag ng kolonyang Espanyol sa Pilipinas
(Isulat ang code ng bawat Nasusuri ang mga paraan ng pagsasailalim ng katutubong populasyon sa kapangyharihan ng Espanya
kasanayan) a. pwersang military
b. kristyanisasyon
I. NILALAMAN Pagsasailalim ng Katutubong Populasyon sa
Kapangyarihan ng Espanya
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng CLMD BOW v3.0
Guro
2. Mga pahina sa Kagamitang PIVOT MODULE 6-12
Pang-Mag-aaral
3. Karagdagang Kagamitan https://www.youtube.com/ https://www.youtube.com/ https:// https:// https://www.youtube.com/
mula sa portal ng Learning watch?v=a1ZD9nDBHIY watch?v=- www.youtube.com/watch? www.youtube.com/watch? watch?
Resource kristiyanisasyon Nd6rwknnVY&list=PLhGgOJkcpj v=- v=BkWn5IhxwBQ&list=PLhG v=BkWn5IhxwBQ&list=PLhGgOJkc
bpyiD8Fj08HpJvngdXvrh9L&ind Nd6rwknnVY&list=PLhGgOJ gOJkcpjbpyiD8Fj08HpJvngd pjbpyiD8Fj08HpJvngdXvrh9L&inde
ex=2 Ang Pagpapatuloy ng kcpjbpyiD8Fj08HpJvngdXvrh Xvrh9L&index=3&t=18s x=3&t=18s
Misyon 9L&index=2 Ang Reduccion
Pagpapatuloy ng Misyon Reduccion
B. Iba pang Kagamitang Panturo sagutang papel, kuwaderno, larawan mula sa internet , laptop, tv
II. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang aralin Balikan ang ekspedisyon ni Pagbabalik aral. Pagbabalik aral. Pagbabalik aral. Pagbabalik aral.
at/o pagsisimula ng bagong Magellan
aralin
B. Paghahabi sa layunin ng Sa matagumpay na Malaki ang nagbago sa Bakit mas madaling Suriin ang kaayusan ng pamayanan
aralin pagkakatatag ng kolonyang paniniwalang panrelihiyon maipatupad ang noong panahon ng mga Kastila.
Espanyol sa Pilipinas ng mga kolonyalismo kung
sa pamumuno ni Miguel Lopez katutubong tumanggap ng pagsasama-samahin ang
de Legaspi noong 1565, Kristiyanismo. mga tao sa isang lugar na
nagsimulang gaya ng pueblo?
magbago ang kinagisnang
pamumuhay ng mga
katutubong Pilipino na
napasailalaim sa
kapangyarihang Espanyo
C. Pag-uugnay ng mga Gawain sa Pagkatuto Bilang 1: Ano ang pinagkaiba ng
halimbawa sa bagong aralin Basahin at unawain ang mga linear na pagkakaayos ng
pangungusap. Isulat ang FACT pamayanan at reduccion
kung may katotohanan at Reduccion-
BLUFF kung Sapilitang pagpapatira sa
walang katotohanan. Isulat ang mga katutubo mula sa
iyong sagot sa sagutang papel orihinal nilang tirahan
D. Pagtatalakay ng bagong Kristiyanisasyon Bukod sa Cebu, naging aktibo Una, kung dati ay marami Mga layunin ng Reducion Pueblo bilang bagong kaayusang
konsepto at paglalahad ng Malaki ang papel na ang mga prayle sa silang Una: Ang kaayusang Linera bayan.
bagong kasanayan #1 ginampanan ng Simbahan sa pagmimisyon sa mga espiritung sinasamba, ay hindi nag papakita ng Ano ang sentro ng pueblo ?
pagpapatupad ng Maynila, partikular sa Tondo at sa kristiyanismo ay isa na sibilisasyon Ano- anong mga istruktura ang
kolonyalismo. Bukod sa Pasig, gayundin sa gitnang lamang ang diyos na Pangalawa: Mahriap makikita sa pueblo ?
kayamanan at kapangyarihang Luzon, Timog dapat sambahin. makontrol ang mga Ano ang bajo el son de la
maidudulot ng Luzon, Ilocos, at sa iba pang Pangalawa, kung dati ay katutubo kung watak watak campana?
kolonya sa mananakop, isa rin bahagi ng Visayas nasa kababaihan (sa sila at mahirap ang Ano ang Cabecera?
sa mga layunin ng pag-iigting katauhan kolekyon ng buwis. Ano ang visita ?
ng kolonyalismo ay ang ng mga babaylan) ang Pangatlo: Kailangan na aang
pagpapalaganap ng relihiyon pamumuno sa larangang sentro ng pamayanan ay
espirituwal, sa and simbahan
kristiyanismo ay nasa Pangapat: Mas madaling
kapangyarihan na ng mga masusubaybayan ng mga
kalalakihan ang pagiging espanyol ang mga katutubo.
pari at walang karapatang
humawak ng
kapangyarihang
panrelihiyon ang
kababaihan. Pangatlo, kung
dati ay walang tiyak na lugar
na sambahan ng
mga espiritu (mga bagay sa
kalikasan ang lugar na
sambahan sa animism
o katutubong relihiyon), sa
kristiyanismo ay mahalaga
ang pagpapatayo
ng simbahan bilang banal
na espasyo ng pagsamba ng
mga
mananampalataya.
E. Pagtatalakay ng bagong Panoodin ang video para sa Panoodin ang video para sa Panoodin ang video para sa Panoodin ang video para sa Panoodin ang video para sa
konsepto at paglalahad ng dagdag kaalaman dagdag kaalaman dagdag kaalaman dagdag kaalaman dagdag kaalaman
bagong kasanayan #2
F. Paglinang sa Kabihasan
(Tungo sa Formative
Assessment)
G. Paglalahat ng aralin sa pang-
araw-araw na buhay
H. Paglalapat ng Arallin
I. Pagtataya ng Aralin Gawain sa Pagkatuto Bilang 2: Ilarawan ang ibat ibang- Gawain sa Pagkatuto Bilang Gawain sa Pagkatuto Bilang Ano ang sentro ng pueblo ?
Sagutin ang mga tanong sa pangkat ng mga misyonaryong 3: Tukuyin ang konseptong 4: Kompletuhin ang Ano- anong mga istruktura ang
sagutang prayle sa Pilipinas isinasaad sa pangungusap sa makikita sa pueblo ?
papel 1.Augustinian bawat bilang. Isulat ang pamamagitan ng pagtukoy Ano ang bajo el son de la
2.Franciscan tamang sagot sa iyong sa tamang salita. Isulat ang campana?
3. Jesuit sagutang papel. tamang sagot sa Ano ang Cabecera?
4.Dominican sagutang papel Ano ang visita ?
5.Recollect
J. Karagdagang gawain para sa
takdang-aralin at remediation
III. Mga Tala
IV. Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo
ang aking nadibuho na nais
kong ibahagi sa mga kapwa ko
guro?

You might also like