You are on page 1of 4

School: STO.

CRISTO ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: V- TULIPS/ POINSETTIA


GRADES 1 to 12 Teacher: CHERYLYN D. DEVANADERA Learning Area: FILIPINO
DAILY LESSON LOG Teaching Dates and Time: NOV. 7- 11, 2022 (WEEK 1) Quarter: 2ND QUARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang kakayahan at tatas sa pagsasalita at pagpapahayag ng sariling ideya, kaisipan, karanasan at damdamin
Naisasagawa ang mapanuring pagbasa
sa iba’t ibang uri ng teksto at
napalalawak ang talasalitaan
B. Pamantayan sa Pagaganap Nakasasali sa isang usapan tungkol sa isang paksa
Nakapagsasagawa ng readers’ theater
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nababaybay nang wasto ang salitang natutuhan sa aralin at salitang hiram
(Isulat ang code ng bawat Nasasagot ang mga tanong sa binasa/napakinggang talaarawan, journal at anekdota
kasanayan)
II. NILALAMAN Mahalagang Pangyayari sa Nabasang Talaarawan/Talambuhay
Pagsulat ng may Wastong Baybay, Bantas sa Idiniktang Talata
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng CLMD BOW V 3.0
Guro
2. Mga pahina sa Kagamitang PIVOT MODULE 22 Hiyas sa Wika ,pp. 72-73, 92
Pang-Mag-aaral
3. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo Laptop , TV/ activity sheets
III. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang aralin Inaasahan na pagkatapos Pagbabaybay ng mga salitang Pagbabaybay ng mga salitang Bibigyan ko kayo ng mga 1. Paano isinusulat ang
at/o pagsisimula ng bagong ng aralin na ito ay natutuhan sa aralin natutuhan sa aralin ginupit na letra. Pagkatapos talaarawan?
aralin makapagbibigay ka ng kong 2. Ano-ano ang mga
mahahalagang pangyayari maibigay sa inyo ang mga impormasyong kailangan
sa nabasang letra ay iaayos ninyo ang dito?
talaarawan/talambuhay at inyong sarili
makasusulat nang may ayon sa letrang hawak ninyo
wastong baybay at bantas upang makabuo ng salita na
sa idiniktang talata. ang
kahulugan ay talaarawan.
B. Paghahabi sa layunin ng Sino sa inyo ang gumagawa
aralin ng talaarawan?
C. Pag-uugnay ng mga
halimbawa sa bagong aralin

D. Pagtatalakay ng bagong Ang talaarawan ay Ang talambuhay ay isang anyo Mga dapat tandaan upang Ngayon ay magbabasa tayo Basahing mabuti ang
konsepto at paglalahad ng naglalaman ng mga ng panitikan na nagsasaad ng mapadali ang pagsulat ng ng talaarawan. Ito ay ang talaarawan. May inilaan na
bagong kasanayan #1 karanasan ng isang tao. kasaysayan ng buhay ng isang napakinggang talata. talaarawan ni Vince bagay si Tina para sa espesyal
Maaari itong maging tao. Dito mo rin malalaman ang Unang Pagbasa: Isulat ang mga 1. Saan nagbakasyon si na tao. Kailangan niyang
mahabang salaysay ng buhay ng isang tao mula salita. Vince? magtipid para sa taong ito.
lahat ng nangyari sa buong pagkabata hanggang kamatayan, Ikalawang Pagbasa: Tingnan kung 2. Kailan nagsimula ang Itinala ni Tina sa kaniyang
araw. Maaari ring ilarawan tama ang naisulat. Idagdag ang pagtatala ng kanyang talaarawan ang lahat ng
ang iyong mga mga nawawalang salita at palitan karanasan? ginagawa niya. SLM pahina 36
nararamdaman o naiisip ang mga maling salita. 3. Ano-ano ang mga prutas
habang nagaganap ang Ikatlong Pagbasa: Tingnan kung na pinitas ni Vince?
mga bagay na ito. Kapag tama ang mga bantas. 4. Sino-sino ang mga
binabalikan ang mga nagpasalubong ng aklat sa
pahina ng isang kanya?
talaarawan, muling 5. Ano-ano ang mga
nagbabalik ang mga panghalip na nabanggit sa
mahahalagang alaala sa kanyang talaarawan.
ating buhay. Pansinin ang mga salitang
kulay.
6. Alin-alin sa mga salitang
may salungguhit ang
panghalip?
7. Alin-alin naman ang mga
pangngalan?
8. Anong sinabi ni Vince ang
makakahikayat sa iyo na
magbasa ring
katulad niya? Bakit?

E. Pagtatalakay ng bagong Basahin at unawain ang BASAHIN AT UNAWIN ANG Bigyan ng activity
konsepto at paglalahad ng talaarawan PAHINA 22 TEKSTO SA PAGINA 11 Tia worksheets
bagong kasanayan #2 Patron , Bayani ng Haro - Sumulat ng talaarawan ng
iyong karanasan noong
nagdaang Sabado at Linggo.
F. Paglinang sa Kabihasan Gawain sa Pagkatuto Gawain sa Pagkatuto Bilang 2: Gawain sa Pagkatuto Bilang 6:
(Tungo sa Formative Bilang 1: Sagutin ang mga Sagutin ang mga tanong sa Isulat ang mahahalagang
Assessment) sumusunod na tanong napakinggan/nabasang teksto. pangyayari sa kuwentong “Tiya
tungkol sa nabasang Isulat ang sagot sa iyong Patron, Bayani ng Jaro” sa pahina
talaarawan. Gawin ito sa sagutang papel. Pahina 12 bilang 11. Isulat ang tamang
iyong sagutang papel. bantas at baybay ng mga salita.
1. Ano-ano ang mga Gawin ito sa iyong sagutang papel.
ginawa ni Mang Erning sa
buong maghapon?
2. Anong katangian ang
taglay ni Mang Erning?
3. Bilang isang anak, paano
mo masusuklian ang
pagsisikap ng iyong
magulang upang ikaw ay
mabigyan ng maayos na
buhay?
G. Paglalapat ng aralin sa pang-
araw-araw na buhay
H. Paglalahat ng Arallin
I. Pagtataya ng Aralin Gawain sa Pagkatuto Basahin ang talambuhay ni Gawain sa Pagkatuto Bilang 5: Basahin ang talaarawan ni Gawain sa Pagkatuto Bilang 5:
Bilang 2: Piliin ang letra ng Roselle Ambubuyog sa pahina Makinig sa babasahintalata ng Arlene. Isulat ang mga sagot sa iyong
tamang sagot tungkol sa 13. guro.Isulat ng may wastong Sabado, Ika-3 ng Hunyo, sagutang papel.
mahahalagang pangyayari Ibigay ang mahahalagang baybay, bantas ang idiniktang 2006 1. Ano ang itinatala ni Tina sa
sa buong maghapon ni pangyayari sa kanyang buhay . talata. Sundin ang mga dapat Pagkakain ng agahan, kaniyang talaarawan?
Mang Erning. Isulat ito sa tandaan sa pagsulat sa ipinasyal kami ni Tita 2. Bakit niya ito itinatala sa
iyong sagutang papel napakinggan talata. Gawin sa Carmen sa Rizal Shrine sa talaarawan?
iyong kuwaderno pahina 24 Dapitan. Ito pala ay nasa 3. Ano-ano ang pinaglalaanan
baybay-dagat. Napakalamig niya ng pera sa bawat araw?
at sariwang-sariwa ang 4. Ano-ano ang kaniyang
hanging nagbubuhat sa ginawa upang makatipid?
dagat at napakalinaw ng 5. Sa tingin mo, ano pa ang
tubig. Napakasarap puwede niyang gawin upang
langhapin ng sariwang makatipid?
hangin.
a. Saan namasyal si Arlene?
b. Sino ang kasama niya?
c. Kalian sinulat ni Arlene
ang kanyang talaarawan?

J. Karagdagang gawain para sa Gawain sa Pagkatuto Bilang 4:


takdang-aralin at remediation Itala ang mga gawain mo sa
buong isang Linggo. Lagyan ito
ng petsa o kung kailan mo ito
ginagawa. Isulat ang sagot sa
iyong sagutang papel.
IV. Mga Tala
V. Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral na G5-TULIPS
nakakuha ng 80% sa
pagtataya G5-POINSETTIA

C. Bilang ng mag-aaral na G5-TULIPS


nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation G5-POINSETTIA

E. Nakatulong ba ang remedial? G5-TULIPS


Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin G5-POINSETTIA

G. Bilang ng mga mag-aaral na G5-TULIPS


magpapatuloy sa remediation
G5-POINSETTIA
I. Alin sa mga istratehiyang G5-TULIPS
pagtuturo nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong? G5-POINSETTIA

K. Anong suliranin ang aking G5-TULIPS


naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punungguro
at superbisor? G5-POINSETTIA

M. Anong kagamitang panturo G5-TULIPS


ang aking nadibuho na nais
kong ibahagi sa mga kapwa
ko guro? G5-POINSETTIA

You might also like