You are on page 1of 4

School: STO.

CRISTO ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: VI


GRADES 1 to 12 Teacher: CHERYLYN D. DEVANADERA Learning Area: FILIPINO
DAILY LESSON LOG Teaching Dates and Time: NOV. 7-11, 2022 (WEEK 1) Quarter: 2ND QUARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman naipamamalas ng mag-aaral ang kakayahan sa pakikipagtalastasan, mapanuring pag-iisip at pagpapahalaga sa wika, panitikan at kultura upang
makaambag sa pag-unlad ng bansa.
B. Pamantayan sa Pagaganap naipapakita ng mga mag- aaral ang sigla sa pagtuklas at pagdama sa pabigkas at pasulat na mga teksto at ipahayag nang mabisa ang mga ibig sabihin at
nadarama
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nasasagot ang mga tanong Naibabahagi ang isang pangyayaring nasaksihan
(Isulat ang code ng bawat tungkol sa napakinggang/
kasanayan) nabasang talaarawan at
anekdota
II. NILALAMAN
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng CLMD BOW V3.0 pahina
Guro 32
2. Mga pahina sa Kagamitang PIVOT MODULE 18
Pang-Mag-aaral
3. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo LAPTOP, TV, LARAWAN
III. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang aralin Inaasahang sa araling ito Paano ang pagsulat ng Ano ang anekdota? 1. Pagsasanay : Tuklasin:
at/o pagsisimula ng bagong na makasasagot ka sa mga balangkas ng talambuhay? Kumuha ng kapareha. Ibigay ang Ano angkadalasang makikita
aralin tanong tungkol sa Ano-ano ang dapat tandaan kanilang opinion tungkol sa huling natin kung Mahal na araw?
napakinggang/nabasang sa paggawa ng balangkas? laban ni Manny Paquiao laban kay Anong mga pangyayari ang
anekdota at makasasagot Bradley at sa pagkapanalo ng Ms. masasaksihan natin?
ang mga tanong tungkol sa Universe ni Pia W.
napakinggang usapan.

B. Paghahabi sa layunin ng Ang anekdota ay isang uri


aralin ng akdang tuluyan na
tumatalakay sa
nakatatawa o kakaibang
pangyayari o insidente.
Ang layon ng anekdota ay
magbigay ng magandang
karanasan na may
mahalagang aral sa
mambabasa.
C. Pag-uugnay ng mga
halimbawa sa bagong aralin

D. Pagtatalakay ng bagong Basahin at unawain ang Bago natin basahin ang Talakayin ang bawat Gawin . Basahin Mo
konsepto at paglalahad ng anekdota. anekdota ni Manuel L. anekdota sa inyong 1.. Anu-ano mga pangyayari ang Ipabasa ang tungkol sa Ang
bagong kasanayan #1 Ang Tsinelas ni Pepe Quezon ating munang alamin takdarang aralin, makikita ninyo sa loob ng Pabasa
(Anekdota ni Jose Rizal) ang kahulugan ng ilang Sumulat ng limang paaralan, tahanan o pamayanan Noong Mahal na Araw, sa
salitang ginagamit dito. Ilahad tanong tungkol dito. man na nagbigay ng magandang lalawigan ng mga loloako
sa pisara ang mga aral ? Ang bawat kasapi ay nagpunta. Napanood ako
sumusunod na mga salita. maglalahad ng kanyang roon ng pabasa. Ayon sa
Liwanagin ang kahulugan ng nasaksihang mga pangyayari sa Lolo Roger, isa raw itong
mga ito sa pamamagitan ng paaralan. At itala ang mga ito sa matandang kaugalian na
paggamit sa pangungusap. manila paper. ipinamana sa atin ng mga
a. pinanganak Espanyol.Ang Pabasa ay
b. piskal paawit na pabasa ng uhay ni
Pagbasa ng anekdota ni Jesus mula nang ipinaglihi
Pangulong Manuel L. Quezon Siya hanggang Siya’y
namatay sa Krus. Binabasa
ito nang paawit mula sa
aklat na tinatawag na
pasyon. Sinisimulan ang
pagbasa mula sa pagpasok
ng Mahal na Araw hanggang
Biyernes Santo.Nag-aanyaya
ng mga babasa ang may
pabasa hanggang matapos
ang buong pasyon. Iba-iba
rin ang estilo o punto ng
pagbasa.
E. Pagtatalakay ng bagong Isulat ang mga detalye para sa Sasagutin ang bawat
konsepto at paglalahad ng sumusunod na mga bahagi ng tanong at
bagong kasanayan #2 buhay ni Manuel Luis M. tatalakayin sa klase
Quezon.
1. Kapanganakan :
a. Lugar: ________________
b. Petsa: _______________
2. Mga Magulang :
a. Nanay: _______________
b. Tatay: ______________
3. Pag-aaral/ Paaralang
pinasukan
a. Elementarya: ___________
b. Sekondarya: ___
c. Kolehiyo: _____________
4. Mga Tungkulin sa Bayan
a._____________________
b.______________________
c.___________________
d._______________________
F. Paglinang sa Kabihasan Gawain sa Isulat Mo
(Tungo sa Formative Pagkatuto Bilang 3: Sumulat ng isang kuwento
Assessment) Pagtambalin ang na nagsasalaysay ng sariling
mga pagdiriwang sa karanasan maaring tungkol
Hanay A sa petsa sa sumusunod:
kung kalian ito 1.Isang Sorpresa
ipinagdiriwang sa 2.Ang aking Pasko
Hanay B. Isulat ang 3. Isang Paglalakbay
sagot sa iyong
sagutang papel.
G. Paglalaapat ng aralin sa pang- Isapuso Mo
araw-araw na buhay Aalis ang iyong guro upang
samahan ang iyong kamag-aral na
magpatingin sa klinika.Pinagbilinan
ka niya ng mga gagawin habang
nasa klinika ang iyong guro. Ano
ang iyong gagawin?
H. Paglalahat ng Aralin Isaisip Mo
Ano ang inyong natutunan sa
pagbabahagi ng inyong
nasaksihan? Bakit kailangan na
maibigay natin ang mga detalye ng
isang pangyayari?
I. Pagtataya ng Aralin Gawain sa Pagkatuto Gawain sa Pagkatuto Bilang 2: Gawain sa Sumulat tungkol sa iyong Gawin Mo
Bilang 1: Piliin ang letra ng Tapusin ang pangungusap sa Pagkatuto Bilang 4: kaarawan sa pamamagitan ng Sumulat ng kahit isa o
tamang sagot tungkol sa bawat bilang. Isulat ang letra Punan ng tamang pagbuo ng talata. dalawang tatatang
nabasang anekdota. Isulat na bubuo dito. Gawin ito sa sagot ang patlang. Sa Aking Kaarawan naglalarawan ng isang
ang sagot sa iyong iyong sagutang papel. Isulat ang sagot sa Naging__________ ang aking karanasang
sagutang papel. iyong sagutang nakaraang kaarawan. Naghanda nakatatawa/malungkot/di –
papel. ang aking ina ng ______ na malilimot.
pagkain para sa aking mga
kaibigan. Bumili naman ang aking
Ninang ng ______ cake.
Pagkatapos ng ______ salu-salo,
nagkaroon ng palaro. Isang
_______ pabitin ang ginawa ng
aking tatay. Nagsabit dito ang
aking Ate ng _____ laruan. Ang
_____ kong kaibigan ang nakaabot
ng bola sa pabitin. Lahat ng
dumalo ay ______ pagkat may uwi
silang laruan. Naibigan ko ang mga
regaling ibinigay sa akin ngunit ang
______ ko ay ang walking doll. Ang
buong mag-anak ay _____ subali’t
nasiyahan sila dahil nagging
masaya ang lahat.
J. Karagdagang gawain para sa Sumipi o magsaliksik ng isang
takdang-aralin at remediation anekdota ng buhay ng isang
tao. Isulat ito sa isang papel.
IV. Mga Tala
V. Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punungguro
at superbisor?
G. Anong kagamitang panturo
ang aking nadibuho na nais
kong ibahagi sa mga kapwa
ko guro?

You might also like