You are on page 1of 3

GRADE 6 School FOURTH ESTATE ELEMENTARY Grade Level VI

DAILY SCHOOL
LESSON Teacher MARY JEAN A. DECRETALES Learning Area FILIPINO
LOG
Teaching Dates DECEMBER 05, 2022 Quarter SECOND
and Time LUNES QUARTER

I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naisasagawa ang mapanuring pagbasa sa iba’t ibang uri ng teksto at napalalawak ang
talasalitaan

B. Pamantayan sa Pagganap Nakagagawa ng graph o dayagram upang ipakita ang nakalap na impormasyon o datos.

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto (Isulat ang Nasasagot ang mga tanong tungkol sa binasang anekdota.
code ng bawat kasanayan) F6RC-IId-f-3.1.1

II. NILALAMAN Pagsagot sa mga tanong sa binasang anekdota


III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang- Mag-
aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan Mula sa Portal
ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo chart, larawan,LM
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o Pagbabaybay:
pagsisimula ng bagong aralin
Paano ang pagsulat ng balangkas ng talambuhay? Ano-ano ang dapat tandaan sa
paggawa ng balangkas?
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Pagbasa ng anekdota ni Pangulong Manuel L. Quezon
Ngayong araw na ito sagutin ang mga tanong na:
a. Sino ang “Tala ng Baler?” Ano nagagawa niya sa ating bayan?
b. Ano ang anekdota o talambuhay?
Ipasulat sa kuwaderno ng mga mag-aaral ang kanilang paunang sagot sa mga tanong na
binigay.
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Pagbasa ng anekdota sa ibaba
bagong aralin Fernando Amorsolo
Ngayong kayang-kaya mo nang unawain ang anekdotang babasahin o paksang-aralin sa
araw na ito.
D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at Bago natin basahin ang anekdota ni Manuel L. Quezon ating munang alamin ang
paglalahad ng bagong kasanayan #1 kahulugan ng ilang salitang ginagamit dito. Ilahad sa pisara ang mga sumusunod na mga
salita. Liwanagin ang kahulugan ng mga ito sa pamamagitan ng paggamit sa
pangungusap.
a. pinanganak
b. piskal

Pagbasa ng anekdota ni Pangulong Manuel L. Quezon


E. Pagtalakay ng bagong konsepto at Pag-usapan ang nilalaman ng binasang anekdota sa pamamagitan ng pagsagot sa mga
paglalahad ng bagong kasanayan #2 tanong.
F. Paglinang sa Kabihasnan (Tungo sa Pagsasagawa ng iba’t- ibang gawain na ibibigay sa bawat grupo.
Formative Assessment 3)
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw- araw Isulat ang mga detalye para sa sumusunod na mga bahagi ng buhay ni Manuel Luis M.
na buhay Quezon. Gawin ito bilang pangkatang Gawain. Gumamit ng manila paper.
1. Kapanganakan :
a. Lugar: ________________ b. Petsa: _______________

2. Mga Magulang :
a. Nanay: _______________ b. Tatay: ______________
3. Pag-aaral/ Paaralang pinasukan
a. Elementarya: ____________ c. Kolehiyo: _____________
b. Sekondarya: _____________

4. Mga Tungkulin sa Bayan


a. _____________________ c. ________________________
b. _____________________ d. ________________________
H. Paglalahat ng Aralin Patnubayan ang mga bata sa pagbubuo ng paglalahat.
Itanong: Ano ang anekdota?

Ang anekdota ay isa ring pagsasalaysay ng ilang kawili-wiling pangyayari.


Ang anekdota ay isang maikling kuwento o pagsasalaysay ng ilang kawili-wiling insidente
o pangyayari Sa pagbabasa ng isang anekdota, kailangang tandaan ang mga
mahahalagang salita na nakapaloob sa binasa. Unawain ding mabuti upang maintindihan
nang lubusan ang binabasang teksto.
I. Pagtataya ng Aralin Basahin ang anedota ni Jose Rizal at sagutin ang mga sumusunod na mga katanungan.
TSINELAS NI JOSE RIZAL
Maganda ang dagat at ang ilog sa aming bayan sa Laguna. Bughaw na may halong luntian kapag walang sigwa.
Ang tubig sa wawa ay napapaligiran ng mga kawayang sumasayaw na tila umiindak kapag nahihipan ng hangin. Ang
mga bangkang may layag ay parang mga paruparong puti na naghahabulan.Ang bangka ay karaniwang gawa sa
inukit sa matibay na kahoy na nakukuha sa aming gubat. Kung minsan ito ay may dalawang katig na gawa sa
matitibay at mahabang kawayan upang ang bangka ay hindi gumiwang kapag ito ay nakatigil sa tubig. Karamihan sa
gamit nito ay pangingisda nguni’t sa aming lalawigan, ang bangka ay ginagamit namin sa paglalakbay lalo na sa
pagtawid sa ibayo ng dagat. Mas mabilis ito kaysa gumamit ng kalabaw o ng karitela. Naalala ko pa noon
kasalukuyang kaming nakasakay sa bangka nang humulagpos ang isa kong tsinelas. Ang tsinelas ay ang gamit
namin sa pagpasok at pagpunta sa mga lakaran kung saan ang bakya na gawa sa kahoy ay hindi nararapat. Mabilis
itong inanod sa tubig bago ko nahabol para kunin. Malungkot ako dahil iniisip ko ang aking ina na magagalit dahil sa
pagkawala ng aking tsinelas. Tiningnan ako ng nagsasagwan nang kinuha ko ang aking isa pang tsinelas at dali dali
kong itinapon sa dagat, kasama ang dasal na mahabol nito ang kapares na tsinelas. “Bakit mo itinapon ang iyong isa
pang tsinelas?” tanong sa akin ng kasamahan ko sa bangka. “Isang tsinelas ang nawala sa akin at walang silbi sa
makakakita. Ang isang tsinelas na nasa akin ay wala ring silbi sa akin. Kung sino man ang makakuha ng pares ng
tsinelas ay magagamit niya ito sa kaniyang paglakad. Napatingin ulit sa akin ang mama. Marahil naunawaan niya
ang isang batang katulad ko. -Jose Rizal

J. Karagdagang Gawain para sa takdang- Sumipi o magsaliksik ng isang anekdota ng buhay ng isang naging kapitan ng inyong
aralin at remediation barangay. Isulat ito sa isang papel.

V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuhang ___Naisagawa ang aralin. Pumunta sa kasunod na layunin.
80% sa pagtataya ___Hindi naisagawa ang aralin.
___% ng mga mag-aaral ang nakakuha ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangngailangan ng karagdagang ___ Mag-aaral na nangangailangan ng karagdagang gawain para sa remediation
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ___Oo ___Hindi
ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin ___ Mag-aaral na nakaunawa sa araling remediation
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation ___ Mag-aaral na patutuloy na nagngangailangan ng remediation
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo Istratehiyang lubos na nakatulong
ang nakatulong nang lubos. Paano ito ___ Kolaburasyon ___ Power Point/Video Presentation ___ Event
nakatulong? Map
___ Pangkatang Gawain ___ ANA/KWL ___
Decision Chart
___ Talakayan ___ Fishbone Planner ___ Data
Retrieval Chart
___ Laro ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ I-
Search
___ Pagsasadula ___ Differentiated Instruction ___
Discovery Method
___ Sanhi at Bunga ___ Paint Me a Picture ___ Lecture
Method
Bakit?
___ Kumpletong LMs ___ Sigasig ng mag-aaral na matuto
___ Sapat na kagamitang panturo ___ Pagkakaisa ng mga mag-aaral sa pagtupad sa
kanilang mga gawain
F. Anong suliranin ang aking naranasan Suliraning Naranasan
na masosolusyunan sa tulong ng aking ___ Mapanupil/Mapang-aping mga Bata ___ Kakulangan ng guro ng kaalaman sa
punongguro at superbisor makabagong teknolohiya
___ Di-magandang Pag-uugali ng mga Bata ___ Science Lab/ Computer Lab/Internet
Connection
___ Hindi kumpletong LMs ___ Kakulangan sa kahandaan ng mga bata sa
pagbasa
___ Kakulangan sa Makabagong Kagamitang ___ Kawalan ng interes ng mga bata
Panturo (Kagamitang Teknolohiya)
G. Anong kagamitang panturo ang aking Dinibuhong Kagamitang Panturo
nadibuho na nais kong ibahagi sa mga ___ Localized Video ___ Kagamitang Panturo mula sa Recylable
kapwa ko guro? Materials
___ Big Book ___ Suggestopedia
___ Panglokal ng komposisyong tula ___ Pagkatutong Task-based

You might also like