You are on page 1of 8

Republic of the Philippines

DEPARTMENT OF EDUCATION
Region IV-A CALABARZON
Division of Rizal
District of Taytay
KAPALARAN ELEMENTARY SCHOOL

Learning Area Filipino


Learning Delivery Modality MDL - Digital

Paaralan Kapalaran Elem. Baitang 3


School
Guro Arlene C. Son Asignatura Filipino
LESSO Petsa Markahan Unang Markahan
N Oras Bilang ng Araw 2
EXEM
PLAR

I. Sa araling ito, ang mga mag-aaral ay inaasahang 

LAYUNIN 

II. Nagagamit ang naunang kaalaman o karanasan sa


pag-unawa ng napakinggan at nabasang teksto


Nasasagot ang mga tanong tungkol sa kuwento,


usapan, teksto, balita at tula 

A. Naisasagawa ang mapanuring pagbasa sa iba’t ibang uri ng


teksto at napalalawak ang talasalitaan 
Pamantayang
Pangnilalaman

B.

A. Naisasalaysay muli ang nabasang kuwento o teksto nang may


tamang pagkakasunod-sunod at nakagagawa ng poster tungkol
Pamantayan sa sa binasang teksto 
Pagganap

B.
A. Nabibigyang kahulugan ang mga  salita sa pamamagitan ng
pormal na depinisyon.
Pinakamahalagang
Kasanayan sa Natutukoy ang mga nilalamana ng kwento - tauhan, tagpuan at
Pagkatuto (MELC) banghay.

B.

A. Pagsasalaysay/pag alala ng paboritong kwentong napakinggan


mula sa magulang, kaibigan o kaklase.
Pagpapaganang
Kasanayan

B.

A. Pag iisa-isa kung sino ang mga taong kabilang sa kwentong


inalala at kung saan naganap ang kwentong ito.
Pagpapayamang
Kasanayan Pagbibigay kahulugan sa ilang mga salita gamit ang
diksyunaryo.
B.

I. Pagbabasa sa isang maikling kwento at pagtukoy ng mga


elemento nito. (tauhan, tagpuan at banghay)
NILALAMAN
Pagbibigay ng kahulugan ng mga salita sa pamamagitan ng
II. pormal na depinisyon.

I.

MGA
KAGAMITANG
PANTURO

II.

A. MELC Matrix p 126


PIVOT 4A Budget of Work (BOW)
Mga Sangunian Filipino Curriculum Guide p.49

B.

a.

Mga Pahina sa
Gabay ng Guro

b.

a.

Mga Pahina sa
Kagamitang
Pangmag-aaral

b.

a.

Mga Pahina sa
Teksbuk

b.

a.

Karagdarang
Kagamitan mula sa
Portal ng Learning
Resource

b.

A. Modyul sa Filipino 3
Mga worksheets
Listahan ng mga
Kagamitang
Panturo para sa mga
Gawain sa
Pagpapaunlad at
Pakikipagpalihan

B.

I.

PAMAMARAAN

II.

A. Ang mga mag-aaral ay inaasahang handa na upang simulan ang


pag-aaral ng mga modyul. 
Panimula
Magkakaroon ng ‘sharing period’ ang mag-aaral at kanyang
B. magulang o taga gabay at pag uusapan ang sumusunod:

1.

Anong kwento ng iyong magulang, kaibigan o kaklase


ang iyong naaalala? Isalaysay ito. 

2.
3.

Sino sino ang mga taong naging bahagi ng kwentong


ito?

4.
5.

Saan naganap ang mga kwento?

6.
7.

Ano ang pagkakasunud-sunod ng mga pangyayari?

8.

A. Pagganyak
Ibigay ang mga kahulugan ng sumusunod na salita sa
Pagpapaunlad pamamagitan ng mga paghahanap ng pahiwatig sa bawat
pangungusap. Isulat sa kolum ang  kasagutan.
B.

1.

Sinabi ni Aling Marie na maghintay na lamang ng ilang


minuto at maluluto na ang ulam kaya matyagang
umabang si Karen upang makakain.

2.
3.

Huminto sa paglalakad ang ina ni Lala kaya tumigil din


siya upang masabayan ito.

4.
5.

Nais ipaubaya ni Venice ang kanyang mga laruan sa


mga mahihirap nilang kapitbahay kaya ibinigay na nya
ang mga ito.

6.
7.

Maliit man na bagay ang ating ibigay, malaking tulong


pa rin ang pag aabot ng munting tulong sa mga
nangangailangan.

8.
SALITA KAHULUGA
N

umabang

huminto

ipinaubaya

munti

Pagpapaunlad:

Basahin ang maikling kwento at sagutin ang mga


sumusunod na katanungan.
  

MGA TANONG:

1.

Ano ang pamagat ng kwento?

2.
3.

Sino ang mga tauhan sa kwento?

4.
5.

Saan ang naganap ang kwento?

6.
7.

Ano ang naging suliranin sa kwentong binasa?

8.
9.

Paano nasolusyunan ang suliranin sa kwento?


10.
11.

Ano ang aral na napulot mo sa kwentong nabasa?


Paano mo isasabuhay ito?

12.

Pagtatalakay ng konsepto

Basahin at unawain ang sumusunod:

A. Gawain:

Pakikipagpalihan Muling balikan ang kwentong napag usapan ng bata at ng gabay


o magulang at sagutan ang tsart na ito:
B.

Tauhan

Tagpuan

Banghay Unang nangyari:

Pangalawang nangyari:
Sumunod na pangyayari:

Wakas:

A. Muling basahin ang isa pang kwento at sagutan ang mga


katanungan.
Paglalapat

B.

Mga Tanong:

1.

Ano ang pamagat ng kwento?

2.
3.

Sino ang mga tauhan sa kwento?

4.
5.
Saan naganap ang kwento?

6.
7.

Ano ang unang nangyari sa kwento?

8.
9.

Ano ang naging suliranin sa kwento?

10.
11.

Paano ito nasolusyunan?

12.
13.

Ano ang aral na napulot mula sa nabasang kwento?

14.

I. Magsususlat ang mga mag-aaral sa kanilang mga journaln o


kwaderno ng kanilang realisasyon sa pamamagitan ng
PAGNINILAY pagkumpleto ng sumusunod na pangungusap:

II. Nauunawaan ko
na________________________________________.
Nalaman ko na ang kahulugan ng mga sumusunod:
Ang TAUHAN ay __________________________________.
Ang TAGPUAN ay
_________________________________________.
ANg BANGHAY ay
_________________________________________.
Nabatid ko na mahalagang malaman ang mga elemento ng
kwento upang_________________________________
                                                                                                                

Inihanda ni:
       MA. NAZARENE JOY F. REYES
Guro sa Ikaapat na Baitang

You might also like