You are on page 1of 5

Paaralan Baitang/ Antas Grade I

GRADE 1 to 12 Guro Subject MTB


DAILY LESSON LOG
Petsa/ Oras Markahan 3rd Quarter Week 7

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


I. LAYUNIN

A. Pamantayang Pangnilalaman Naipakikita ang pagmamahal sa Naipakikita ang pagmamahal sa Naipakikita ang pagmamahal sa Naipakikita ang pagmamahal sa Naipakikita ang pagmamahal sa
pagbasa sa pamamagitan ng pagbasa sa pamamagitan ng pagbasa sa pamamagitan ng pagbasa sa pamamagitan ng pagbasa sa pamamagitan ng
pakikinig sa kwento. pakikinig sa kwento. pakikinig sa kwento. pakikinig sa kwento. pakikinig sa kwento.
-Nakapakikinig na mabuti sa -Nakapakikinig na mabuti sa -Nakapakikinig na mabuti sa -Nakapakikinig na mabuti sa -Nakapakikinig na mabuti sa
binasang kwento. binasang kwento. binasang kwento. binasang kwento. binasang kwento.
-Naibibigay ang kahulugan ng mga -Naibibigay ang kahulugan ng -Naibibigay ang kahulugan ng -Naibibigay ang kahulugan ng -Naibibigay ang kahulugan ng
salita sa pamamagitan ng mga mga salita sa pamamagitan ng mga salita sa pamamagitan ng mga salita sa pamamagitan ng mga salita sa pamamagitan ng
larawan, pagpapahiwatig, at mga larawan, pagpapahiwatig, at mga larawan, pagpapahiwatig, at mga larawan, pagpapahiwatig, at mga larawan, pagpapahiwatig,
pagsasakilos. pagsasakilos. pagsasakilos. pagsasakilos. at pagsasakilos.
-Nakikilahok sa talakayan -Nakikilahok sa talakayan -Nakikilahok sa talakayan -Nakikilahok sa talakayan -Nakikilahok sa talakayan
pagkatapos ng kwentong pagkatapos ng kwentong pagkatapos ng kwentong pagkatapos ng kwentong pagkatapos ng kwentong
napakinggan. napakinggan. napakinggan. napakinggan. napakinggan.
-Nababalikan ang mga detalye sa -Nababalikan ang mga detalye -Nababalikan ang mga detalye sa -Nababalikan ang mga detalye sa -Nababalikan ang mga detalye sa
kwentong nabasa o narinig. sa kwentong nabasa o narinig. kwentong nabasa o narinig. kwentong nabasa o narinig. kwentong nabasa o narinig.
B. Pamantayan sa Pagganap demonstrates basic knowledge demonstrates basic knowledge demonstrates basic knowledge demonstrates basic knowledge demonstrates basic knowledge
and skills to listen, read, and write and skills to listen, read, and and skills to listen, read, and and skills to listen, read, and and skills to listen, read, and
for specific purposes. write for specific purposes. write for specific purposes. write for specific purposes. write for specific purposes.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto inaasahang nasasabi mo o inaasahang nasasabi mo o - Nakababasa ng mga tatak sa inaasahang nasasabi mo o Nakasulat ng salita, parirala,
Isulat ang code ng bawat naisasalaysay na muli ang mga naisasalaysay na muli ang mga isang larawang guhit illustration). naisasalaysay na muli ang mga pangungusap at maikling talata
kasanayan. kuwento, pabula, at iba pang kuwento, pabula, at iba pang (MT1SS-llig--j-7.1) kuwento, pabula, at iba pang na may wastong baybay, bantas,
katha. (MT1PWR-IIIa-i-7.). katha. (MT1PWR-IIIa-i-7.) katha. (MT1PWR-IIIa-i-7.) gamit ang malaki at maliit na
Nakapagkukuwentong mula sa letra (MT1PWR-IIIf-i-8.1)
akdang pampanitikanat
napakinggang mga tesktong
nagbibigay kaalaman na angkop
sa unang baitang

(MT1LC-lllh-i-8.2)
II. NILALAMAN Pagkukuwento ng Nabasa o Pagkukuwento ng Nabasa o Pagkukuwento ng Nabasa o Pagkukuwento ng Nabasa o
Napakinggan Napakinggan Napakinggan Napakinggan

KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
NOTE: The author doesn’t claim the pictures, worksheets and some activities found in the DLL. This is for teaching purposes only. Thank you.
1.
Mga pahina sa Gabay ng ADM, SLM, LM, MELC
ADM, SLM, LM, MELC ADM, SLM, LM, MELC ADM, SLM, LM, MELC ADM, SLM, LM, MELC
Guro
2. Mga pahina sa
Kagamitang Pang-mag- SLM p. 1-16 SLM p. 1-16 SLM p. 1-16 SLM p. 1-16 SLM p. 1-16
aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo
III. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin PAGBIBIGAY NG LINGGUHANG
at/o pagsisimula ng bagong PAGSUSULIT SA ARALIN
aralin.
B. Paghahabi sa layunin ng aralin

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa Natutuhan mo sa nakaraang Makinig sa maikling kuwento at


sa bagong aralin. aralin ang tungkol sa pagkuha ng Ano ang pagkukwento? Paano Ang araling ito ay naglalayong gabayan ang mga
mahahalagang impormasyon ito nakatutulong upang makabasa ng mga tatak ng bata sa pagsagot sa mga tanong.
mula sa pakikinig. Pinag-aralan madagdagan ang ating kaalaman isang larawang guhit,
mo rin ang tungkol sa illustrations at kasanayan? makapagkuwento muli ng akdang
at pictographs. pampanitikan na angkop sa
unang bailtang at makatukoy ng
mga
salitang kilos sa mga pagsasany
na pasalita at pasuiat.

D. Pagtalakay ng bagong Bilugan ang mga larawan na


konsepto at paglalahad ng Ngayon naman ay pag-aaralan mo Sa pagkukuwentong muli o iyong nakikilala. Pagsagot sa mga tanong
bagong kasanayan #1 ang tungkol sa pagkukuwento ng pagsasalaysay ng isang akda, 1. Ano ang nakita ni Nino?
nabasa o napakinggan. mahalagang mabanggit mo ang 2. Ano ang ginawa niya?
Magsasanay ka sa pagsasalaysay sumusunod: 3 Ano ang naisip niya?
ng nilalaman ng mga katha o 4. Ano ang kinuha niya sa
NOTE: The author doesn’t claim the pictures, worksheets and some activities found in the DLL. This is for teaching purposes only. Thank you.
akda. 1. pamagat bahay?
5. Ano ang nangyari sa hulihan
2. mga tauhan at tagpuan ng kuwento?

3. mahahalagang pangyayari

E. Pagtalakay ng bagong Humanap ng simbolo o tatak sa


konsepto at paglalahad ng Ibabahagi mo ang mahahalagang Habang ginagawa mo ang loob ng inyong paaralan at iguhit Panuto: Makinig sa kuwentong
bagong kasanayan #2 detalye ng kuwento. pagkukuwentong muli, tandaan ang mga ito sa iyong kwaderno. babasahin.
mo na:
 maging masigla sa
pagkukuwento;

 alamin ang daloy o tatakbuhin


ng salaysay;

 maging pamilyar sa kilos o gawi


ng mga tauhan;

 ipakita ang angkop na


damdamin ayon sa kuwento;

 buod lamang o ang


mahahalagang bahagi ang
isasalaysay

F. Paglinang sa Kabihasaan Naranasan mo na bang magbasa Pagsagot sa mga tanong


(Tungo sa Formative ng isang kwento? Basahin ang isang kwento. Isulat sa patlang ang letra ng 1. Saan nakatira ang inahin at
Assessment) larawan na nasa kaliwa. ang kanyang mga sisiw?
Ano ang paborito mong kwento? 2. Kailan sila naghahanap ng
pagkain?
Ikinikuwento mo rin ba sa iba ang 3. Ano ang bilin ng inahin sa mga
iyong mga nabasa at narinig? sisiw?
4. Bakit napalayo ang isang sisiw
sa kasamahan?
5. Sino ang nais dumagit sa
sisiw?

NOTE: The author doesn’t claim the pictures, worksheets and some activities found in the DLL. This is for teaching purposes only. Thank you.
G. Paglalapat ng aralin sa pang- Basahin ang maikling kwento.
araw-araw na buhay Gawain: Pumili ng paborito mong Lagyan ng tsek (✓) kung dapat Panuto: Ikuwentong muli ang
kwento. Basahin ito at ikwento sa mong ibahagi ang nilalaman sa “Malikot na Sisiw” ayon sa
klase. Gamitin ang rubrik sa ibaba. iyong pagkukuwentong muli. iyong pagkakaunawa
Lagyan naman ng ekis (X) kung
hindi mo na ito kailangang isama
dahil hindi ito nangyari o hindi na Sa iyong sariling salita. Ikwento sa
mahalaga pa. Gawin ito sa iyong klase ang maikling kwento na
kuwaderno. iyong binasa na pinamagatang
_____1. Magkaibigan sina ‘Ang mga bata’.
Langgam at Tipaklong.
_____2. Masipag at mahilig mag-
ipon ng pagkain si Langgam.
_____3. Tamad at mahilig
maglaro si Tipaklong.
_____4. Nang dumating ang tag-
ulan ay walang makain si
Tipaklong. Pinatuloy siya ni
Langgam at binigyan ng pagkain.
_____5. Itinuturo ng kuwento na
dapat maging masipag, mag-ipon
at maging matulungin sa
kapwang nangangailangan.
H. Paglalahat ng Aralin
Ang pagkukuwento ay isang sining Ang pagkukuwento ay isang Ang pagkukuwento ay isang .
ng paglalahad muli ng sining ng paglalahad muli ng sining ng paglalahad muli ng
mahahalagang detalye mula sa mahahalagang detalye mula sa mahahalagang detalye mula sa
isang akda. isang akda. isang akda.

I. Pagtataya ng Aralin Lagyan ng tsek(/) kung tama ang Basahin ang kuwento:
pahayag at ekis (x) kung hindi. Ibigay ang hinihinging May alagang kuting si Agnes.
impormasyon na magagamit mo Isalaysay muli ang kuwento nina Ang tawag niya rito ay Kitty.
1.Hindi nakatutulong ang sa muling pagsasalaysay ng Langgam at Tipaklong. Gumuhit Mataba si Kitty. Tuwing umaga

ng masayang ( 🙂) mukha kung


pagbabasa ng ma kwento para kuwento nina Langgam at pinaiinom niya ito ng gatas.
mahasa ang ating kaalaman. Tipaklong. Isulat ang sagot sa Tuwing hapon, naglalaro sila ng
iyong kuwaderno. naisagawa ang nakasaad na kanyang alaga.
NOTE: The author doesn’t claim the pictures, worksheets and some activities found in the DLL. This is for teaching purposes only. Thank you.
2.Ang pagkukwento ay isang 1. Pamagat ng kuwento: batayan. Gumuhit naman ng Mula Lunes hanggang Biyernes,
sining ng paglalahad muli ng ___________________________ inihahatid siya sa kanilang
mahalagang detalye mula sa isang ___ malungkot (☹️) na mukha kung gate ni Kitty.
akda. hindi ito naisagawa. Gawin ito sa Tuwing Sabado naman ay
3. Mahalaga na magbasa palagi 2. Mga tauhan o gumaganap: iyong kuwaderno. naghahabulan sila ni Kitty sa
upang madagdagan ang ating ________________________ kanilang bakuran. Gabi- gabi sa
kaalaman. loob ng kuwarto ni Agnes siya
3. Tagpuan o lugar na
natutulog.
pinangyarihan:
_________________

4. Nangyari kay Langgam:


___________________________
_

5. Nangyari kay Tipaklong:


___________________________
_

J. Karagdagang Gawain para sa Basahin ang kwento tungkol kay Isalaysay muli ang kuwentong
takdang-aralin at remediation Langgam at Tipaklong at Handa ka na bang magkuwento? napakinggan o nabasa.
maghanda sa aralin bukas. Gawin ito gamit ang mga
impormasyong nasa Gawain 1 at
2.

Prepared by: Checked by: Noted by:

_______________________ _____________________________ _________________________


Adviser Master Teacher III School Principal I

NOTE: The author doesn’t claim the pictures, worksheets and some activities found in the DLL. This is for teaching purposes only. Thank you.

You might also like