You are on page 1of 10

GRADE 1 to 12 Paaralan MALABON KAINGIN Baitang/ One

DAILY ELEMENTARY SCHOOL Antas


LESSON LOG Guro MACARIA M. FRANCISCO Asignatura MTB-MLE
Petsa/ Oras Week 5 Markahan Ikalawa

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES

I. LAYUNIN

A. Pamantayang Nagagamit Nakikilala ang Nakikilala ang Nakikilala ang letra mula
Pangnilalaman Nasasabi ang ng tama ang letra mula sa letra mula sa sa ibinigay na salita
kahalagahan ng panghalip sa ibinigay na salita ibinigay na Nabibigkas ang tamang
pagbasa at pagsulat. Nabibigkas ang salita tunog ng alpabeto –
pagsulat. tamang tunog ng Nabibigkas Hh/Ww
Naibibigay ang alpabeto – Hh ang tamang Nakikilala ang
kahulugan ng mga Nakikilala ang tunog ng pagkakaiba ng titik sa
salita sa pagkakaiba ng titik alpabeto – salita.
pamamagitan ng sa salita. Ww Nababasa ang mga
pagsasakilos Nababasa ang Nakikilala ang salita, parirala,
Nakikinig na mga salita, parirala, pagkakaiba ng pangungusap at kwento
mabuti sa pangungusap at titik sa salita. na ginagamit ang tunog
kwentong kwento na Nababasa ang ng mga titik.
babasahin ginagamit ang tunog mga salita,
Nahuhulaan ng mga titik. parirala,
kung tungkol saan pangungusap
ang kwento batay at kwento na
sa sariling ginagamit ang
karanasan. tunog ng mga
Nakagagawa ng titik.
hinuha tungkol sa
nangyayari batay
sa pagkakasunud-
sunod ng
kaganapan sa
kwento.

B. Pamantayan sa MT1OL-IIa-i-1.3 Talk MT1F-IIa-i-1.2 MT1PWR-IIa-i-1.1 MT1PWR-IIa-i-1.1 MT1PWR-IIa-i-1.1 Give the


Pagganap about oneself and Read grade 1 Give the name and Give the name and name and sound of each
one’s personal level words, sound of each letter. sound of each letter.
experiences (friends, phrases or MT1PWR-IIa-i-2.1 letter. MT1PWR-IIa-i-2.1 Identify
favorite toys) sentences with Identify upper and MT1PWR-IIa-i-2.1 upper and lower case letters.
MT1OL-IIa-i-5.1 appropriate lower case letters. Identify upper and
Listen and respond to speed, accuracy, lower case letters.
others in oral and proper
conversation expression.

C. Mga Kasanayan sa MT1OL-IIa-i-6.1 MT1GA-IIe-f-1.3 MT1PWR-IIa-i-3.1 MT1PWR-IIa-i-3.1 MT1PWR-IIa-i-3.1 Write the


Pagkatuto Participate actively Use the correct Write the upper and Write the upper upper and lower case letters
Isulat ang code ng bawat during story reading pronouns in place lower case letters and lower case legibly, observing proper
kasanayan. by making comments of naming words legibly, observing letters legibly, sequence of strokes.
and asking questions. in sentences a. proper sequence of observing proper
personal b. strokes. sequence of
possessive strokes.

II. NILALAMAN

KAGAMITANG PANTURO

A. Sanggunian

1. Mga pahina sa MTB-MLE MTB-MLE MTB-MLE Teaching


Gabay ng Guro
MTB-MLE MTB-MLE
Teaching Teaching Guide pp. 238-258
Teaching Guide Teaching Guide
Guide pp. Guide pp.
pp. 238-258 pp. 238-258
238-258 238-258

2. Mga pahina sa
Kagamitang Pang-
mag-aaral
3. Mga pahina sa
Teksbuk
4. Karagdagang
Kagamitan mula sa
portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Kagamitang larawan ng may larawan ng larawan ng may larawan ng larawan ng may simulang
Panturo simulang tunog may simulang simulang tunog may simulang tunog na Hh /Ww
na Hh /Ww tunog na na Hh /Ww tunog na plaskard
plaskard Hh /Ww plaskard Hh /Ww Tsart ng kwento
Tsart ng kwento. plaskard Tsart ng kwento plaskard
Tsart ng kwento Tsart ng kwento
III. PAMAMARAAN

A. Balik-Aral sa nakaraang Laro: Pahulaan Ayusin ang Ilagay sa tamang


aralin at/o pagsisimula ang mga kilos. mga larawan Laro: Pasahan hanay ang mga salita sa
ng bagong aralin. Pabaunutin sa ayon sa ng bola habang Laro: Catching pocket chart.
mahiwagang wastong umaawit. Fish /Hh/
kahon ang isang pagkakasunud- Pagbigayin Ipamingwi /Ww/
bata ng salita at sunod ng mga ang mga bata t sa mga bata Ipabasa sa plaskard
ipasakilos ito. pangyayari sa ng mga salitang ang isda na ang mga titik na napag-
Hayaang hulaan kwento. Ilagay nagsisimula may nakasulat aralan na.
ng buong klase. ito sa paket ang panglan sa na salitang Mm Aa Ss Ii
Kung sino ang tsart. ipakikitang titik. may titik Hh. Oo Ee Bb Uu Tt
makahula ay siya (mga titik na Paramihan sa Kk Ll Yy Nn
namang napag-aralan pamimingwit. Gg Rr Pp Ngng Dd
magsasakilos at na) Hh Ww
magpapahula.
B. Paghahabi sa layunin ng Magpakita ng
aralin larawan ng kuwago
Kilala ba ninyo ang
ibong ito?
C. Pag-uugnay ng mga Alam ba ninyo na Laro: Ipabuo Saan Sino ang Ano ang tunog ng
halimbawa sa bagong gustong parusahan nang pangkatan nakatira ang matalinong titik Hh? Ww
aralin. si Wako ng mga ang puzzle ng kuwago? kuwago?
kasamahan niyang isang kuwago. Anu-ano ang
kuwago? Ang pangkat makikita sa
Alamin natin sa na unang paligid ng
pamamagitan ng makakabuo ang puno?
pagsagot sa ating siyang panalo. Saang titik
“prediction chart” nagsisimula
ang salitang
halaman?
Alam ba
ninyo kung
anong titik ang
humihinga?

D. Pagtalakay ng bagong Pagbasa ng guro sa Ipakita ang Magpakita ng Magpakita Ipabasa sa mga bata ang
konsepto at paglalahad kwento. nabuong larawan at salitang ng larawan at mga nabuong pantig, parirala,
ng bagong kasanayan Si Wako larawan ni nagsisimula sa salitang pangungusap at kwento gamit
#1 ang Matalinong Wako at bumuo letrang Hh. nagsisimula ang mga titik na Hh at Ww.
Kuwago ng webbing sa sa letrang Ww
Si Wako ay tulong ng mga
isang kuwago. pangungusap
Kakaiba siya sa hango sa
lahat ng kuwago. kwentong
Siya ay mahilig binasa. Gamitin
magbasa at ang mga
magsulat. Hindi pangungusap
siya tulad ng sa strip ng
ibang kuwago na kartolina.
tulog nang tulog.
Lahat ng aklat ay Kakaiba siya
binabasa ni sa lahat ng
Wako. kuwago.
Isang araw, Lahat ng mga Anong
nagpulong ang kuwago ay tunog ang
lahat ng mga tuwang-tuwa na simula ng
Anong tunog ang salita o
kuwago upang making sa simula ng salita o larawan?
parusahan si kanya. larawan? Patunugin
Wako. Ngunit Tinuruan sila Patunugin ang ang tunog ng
ipinaliwanag ni ni Wako na tunog ng titik Hh. titik Ww
Wako ang magbasa at
kahalagahan ng magsulat ng Gabayan
pagbabasa at bilang. ang mga bata
nang pagiging Sila ay sa pagbuo ng
marunong naging mahilig mga salita,
magsulat. sa pagbabasa parirala,
Sinubukan ni at pagsusulat. pangungusap
Wako na Naging at kwento.
magkuwento. modelo para sa Wa taw at
Nagulat ang kanila si Wako. wata wa w
matatandang
kuwago sa galing
ni Wako.
Lahat ng mga
Kuwago ay
tuwang-tuwa na
makinig sa
kanya. Tinuruan
sila ni Wako na
magbasa at
magsulat ng
bilang.
Magmula noon
ay nagbago ang
buhay ng mga
kuwago. Hindi na
sila tulog nang
tulog. Sila ay
naging mahilig sa
pagbabasa at
pagsusulat.
Naging modelo
para sa kanila si
Wako.
- Pagbasa ng mga
bata sa kwento nang
sabayan.

E. Pagtalakay ng bagong . Pagtalakay: Ihanay sa Gabayan ang Parirala: Ipabasa ang talata:
konsepto at paglalahad Tungkol saan ang paskilan ang mga mga bata sa Magwalis ka Watawat ang isa sa
ng bagong kasanayan kwento? salita sa ibaba. pagbuo ng mga ay galis sagisag n gating bansa.
#2 Bakit kakaiba sa Siya salita, parirala, Walang ipis Pula puti at bughaw ang
lahat ng kuwago si kanya pangungusap at ay tiyak kulay nito.
Wako? sila kwento. May tatlong bituin ito.
Ano ang hilig kanila Ha la man h Pangungusap May araw ito na may
niyang gawin? 1. Anu-ano Hala ha : walong sinag.
Ano ang gustong ang mga Ha hala Watawat ang Alagaan natin an gating
gawin ng mga panghalip H isa sa watawat.
kuwago kay na ginamit halaman sagisag n - Ano ang mga
Wako? sa Parirala: gating bansa. sumasagisag sa
Bakit nagulat ang pangungus Langhapin natin Magwalis ka ating bansa?
ibang kuwago kay ap? Sa halaman nang - Anu-ano ang kulay
Wako? 2. Ano ang mamasyal magwalis. ng watawat?
Nais mo bang panghalip? Pangungusap: Walang ipis - Ilan ang sinag ng
gayahin si Wako? Kukuha ng kung malinis. araw sa watawat?
Mahalaga ba ang halaman si Hena. Walang galis - Paano mo ipakikita
kasanayan sa Sa halamanan kung malinis ang paggalang sa
pagbasa at tayo’y mamasyal. tayo. ating pambansang
pagsulat? Malinis ang watawat?
hangin. Kwento: - Kailan itinataas ang
Malalanghap sa Halina at watawat ng
halamanan. Maglinis Pilipinas?
Kwento: Magwalis, - Bakit dapat igalang
Sa halamanan magwalis. ang watawat ng
maganda ang Hanggang sa Pilipinas?
tahanan. Dito ay luminis.
may halamanan. Ating paligid
Halina’t ating linisin.
mamasyal. Tiyak walang
Malinis ang galis. Pagkat
hangin. walang daga
Malalanghap sa at ipis.
halamanan. Kapag malinis
Sagutin: ang paligid.
Saan masarap
ang hangin? Sagutin:
Ano ang makikita Kailan walang
sa may tahanan? ipis?
Ano ang Ano ang
masasabi mo sa dapat gawin
hangin? Bakit? para malinis?

F. Paglinang sa Sabihin Ibigay ang simulang


Kabihasaan kung nasa tunog.
(Tungo sa Formative unahan, ___tawat ___laman
Assessment) gitna o __tis ___ri ___lo
hulihan ng
salita ang
tunog na
Ww.
1. hawla
2. kuweba
3. wala
4. hikaw
5. walis

G. Paglalapat ng aralin sa Pangkatang Gawain: Ano ang 1. Pagsulat ng letrang Pagsulat ng Laro: Bring Me
pang-araw-araw na Pangkat 1 – “Ay tawag sa Hh. letrang Ww. Game
buhay Kulang” Pagbuo ng bahagi ng 2. Lagyan ng guhit Ww Ww Dalhin ang salitang
puzzle. pananalita na ang magkaugnay sa Ww Ww aking bibigkasin.
Pangkat 2 – “Artista inihahalili o larawan at salita. Ww Piliin ito mula sa
Ka ipinapalit sa Salita Walo ang paskilan
Ba? – pangngalan Larawan walis ni
Ipasa (noun) upang Hari Wena.
dula mabawasan
ang ang paulit-ulit
mahal na pagbanggit
agang sa pangngalan Hikaw
bahag na hindi
i. magandang
Pangkat 3 – pakinggan.
“Bumil
ang D. Paglalapat: Halaman
Ka” – Ibibigay ng guro
Bilang ang iba pang
in ang panghalip:
mga Ako
aklat ikaw Luha
na siya
nabas tayo sila
a ni kayo
Wako. E. Malayang Ahas
Pangkat 4 – Iguhit Mo Pagsasanay
Damdamin ng Laro: Thumbs
mga kuwago Up Thumbs Down
matapos matutong 1. damo
magbasa sa tulong 6. sila
ni Wako. 2. kayo
7. tayo
3. ako
8. aklat
4. dasal
9.
kuwago
5. ikaw
10. siya

H. Paglalahat ng Aralin Ano ang Anong letra Anong letra Anong letra ang pinag-
tawag sa ang pinag- ang pinag-aralan aralan natin nagayon?
bahagi ng aralan natin natin nagayon? Ano ang tunog ng Ww?
pananalita na nagayon? Ano ang tunog Hh?
inihahalili o Ano ang ng Ww?
ipinapalit sa tunog ng Hh?
pangngalan
(noun) upang
mabawasan
ang paulit-ulit
na pagbanggit
sa pangngalan
na hindi
magandang
pakinggan.

I. Pagtataya ng Aralin Sagutin: Tama o Bilugan kung Lagyan ng / ang Pagdugtungin Sabihin ang pangalan
Mali panghalip at salitang may titik Hh ng guhit ang ng bawat larawan.
1. Mahalagang ekisan kung hindi. at ekix ang wala. larawan sa Guhitan ng puso ang
matutuhan ang ___1. Ikaw 1. Habol 6. pangalan nito. simulang letra ng
kasanayan sa ___2. Bangka duyan larawan.
pagbasa at ___3. Siya 2. Tahanan 7.
pagsulat._____ ___4. Duhat kahon
2. Si Wako ay ___5. Kayo 3. Dama 8. walis 1. Walo
mahilig hukay
matulog. 4. Hatol 9.
3. Tuwang- dugo
tuwang nakinig 5. Langka 10. watawat 2. Hikaw
ang mga Duhat
kuwago sa
kwento ni
Wako? 3. Walis
kawali
_______
4. Naparusahan
ng mga walo 4. Halaman
kuwago si
Wako.____
5. Ang 5. Watawat
pagbabasa at sawa
pagsusulat ay
mahalagang
matutuhan ng
lahat.______

J. Karagdagang Gawain Iguhit si Wako. Punan ng Punuin ang isang Isulat ang malaki at
para sa takdang-aralin at Sumulat ng 3 angkop na pahina ng notbuk ng maliit na letrang Hh at
remediation pangungusap tungkol panghalip . titik Hh Ww sa notbuk .
sa kanya. 1. Si Ana ay
masipag.___
_ay
gumagawa
buong
maghapon.
Pepito ang
pangalan ko.
_____ay nasa
baitang isa.
IV. Mga Tala

V. PAGNINILAY

A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang gawain para sa
remediation.
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng
mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-
aaral na magpapatuloy
sa remediation.
E. Alin sa mga
istratehiyang pagtuturo
nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?

F. Anong suliranin ang


aking naranasan na
solusyunan sa tulong ng
aking punungguro at
superbisor?

G. Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa
ko guro?

You might also like