You are on page 1of 4

School: Doña Asuncion Hizon Elementary School Grade Level: I

GRADES 1 to 12 Teacher: JILLENAE P. SELGAS Learning Area: MTB


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: NOVEMBER 12-16, 2022 (WEEK 1) Quarter: 2ND QUARTER

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


I. LAYUNIN
Nasasabi ang kahalagahan ng Nasasabi ang kahalagahan ng Nakikilala ang letra mula sa Nakikilala ang letra mula sa ibinigay na Nakikilala ang letra mula sa ibinigay
pagbasa at pagsulat. pagbasa at pagsulat. ibinigay na salita salita na salita
Naibibigay ang kahulugan ng Naibibigay ang kahulugan ng mga Nabibigkas ang tamang tunog ng Nabibigkas ang tamang tunog ng Nabibigkas ang tamang tunog ng
mga salita sa pamamagitan ng salita sa pamamagitan ng alpabeto – Hh alpabeto – Ww alpabeto – Hh/Ww
pagsasakilos pagsasakilos Nakikilala ang pagkakaiba ng titik Nakikilala ang pagkakaiba ng titik sa Nakikilala ang pagkakaiba ng titik
A. Pamantayang
Nakikinig na mabuti sa Nakikinig na mabuti sa sa salita. salita. sa salita.
Pangnilalaman
kwentong  babasahin kwentong  babasahin Nababasa ang mga salita, parirala, Nababasa ang mga salita, parirala, Nababasa ang mga salita, parirala,
Nahuhulaan kung tungkol Nahuhulaan kung tungkol saan pangungusap at kwento na pangungusap at kwento na ginagamit pangungusap at kwento na
saan ang kwento  batay sa ang kwento  batay sa sariling ginagamit ang tunog ng mga titik ang tunog ng mga titik ginagamit ang tunog ng mga titik.
sariling karanasan. karanasan.

MT1OL-IIa-i-1.3 Talk about MT1F-IIa-i-1.2  MT1PWR-IIa-i-1.1 Give the name MT1PWR-IIa-i-1.1 Give the name and MT1PWR-IIa-i-1.1 Give the name
oneself and one’s personal Read grade 1 level words, phrases and sound of each letter.  sound of each letter.  and sound of each letter. 
B. Pamantayan sa experiences (friends, favorite or sentences with appropriate MT1PWR-IIa-i-2.1 Identify upper and MT1PWR-IIa-i-2.1 Identify upper and MT1PWR-IIa-i-2.1 Identify upper
Pagganap toys)  speed, accuracy, and proper lower case letters. lower case letters. and lower case letters
MT1OL-IIa-i-5.1 Listen and expression
respond to others in oral
conversation
C. Mga Kasanayan sa MT1OL-IIa-i-6.1 Participate MT1GA-IIe-f-1.3 Use the correct MT1PWR-IIa-i-3.1 Write the upper MT1PWR-IIa-i-3.1 Write the upper and MT1PWR-IIa-i-3.1 Write the
Pagkakatuto actively during story reading by pronouns in place of naming words and lower case letters legibly, lower case letters legibly, observing upper and lower case letters
Isulat ang code making comments and asking in sentences a. personal b. observing proper sequence of proper sequence of strokes. legibly, observing proper sequence
ng bawat kasanayan questions possessive. strokes of strokes.

II. NILALAMAN Panghalip Panao at Panghalip


Paari

III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa MTB-MLE Teaching Guide pp. MTB-MLE Teaching Guide pp. 238- MTB-MLE Teaching Guide pp. 238- MTB-MLE Teaching Guide pp. 238-258 MTB-MLE Teaching Guide pp. 238-
Gabay ng 238-258 258 258 258
Guro
2. Mga Pahina sa Mother Tongue book pp. Mother Tongue book pp. Mother Tongue book pp. Mother Tongue book pp. Mother Tongue book pp.
Kagamitang
Pang-Mag-
aaral
3. Mga Pahina sa
Teksbuk Pictures , flashcards Pictures , flashcards Pictures , flashcards Pictures , flashcards Pictures , flashcards

B. Iba Pang larawan ng may simulang tunog larawan ng may simulang larawan ng may simulang tunog na larawan ng may simulang tunog na larawan ng may simulang tunog na
Kagamitang na Hh /Ww plaskard tunog na Hh /Ww plaskard Hh /Ww plaskard Hh /Ww plaskard Hh /Ww plaskard
Panturo Tsart ng kwento. Tsart ng kwento Tsart ng kwento Tsart ng kwento Tsart ng kwento

IV. PAMAMARAAN
Balik-Aral sa nakaraang aralin Laro:  Ipabuo nang pangkatan Laro: Pasahan ng bola habang Laro: Catching Fish Ilagay sa tamang hanay ang
at/o pagsisimula ng bagong ang puzzle ng isang kuwago. umaawit. Ipamingwit sa mga bata ang isda mga salita sa pocket chart.
aralin.Laro:  Pahulaan ang mga Ang pangkat na unang Pagbigayin ang mga bata ng mga na may nakasulat na salitang may titik /Hh/                                 /Ww/
kilos. makakabuo ang siyang panalo. salitang nagsisimula ang panglan sa Hh.  Paramihan sa pamimingwit. Ipabasa sa plaskard ang mga
ipakikitang titik. (mga titik na napag- titik na napag-aralan na.
Pabaunutin sa mahiwagang Ipakita ang nabuong larawan ni Wako aralan na) Mm    Aa     Ss   Ii   Oo   Ee    Bb 
kahon ang isang bata ng salita at bumuo ng webbing sa tulong ng Magpakita ng larawan at salitang Uu   Tt
at ipasakilos ito.  Hayaang mga pangungusap hango sa nagsisimula sa letrang Ww Kk    Ll        Yy     Nn    Gg    Rr   
hulaan ng buong klase.  Kung kwentong binasa. Gamitin ang mga Saan nakatira ang kuwago?   Pp    Ngng  Dd  Hh  Ww
sino ang makahula ay siya pangungusap sa strip ng  kartolina. Anu-ano ang makikita sa paligid ng
namang magsasakilos at puno?    Ano ang tunog ng titik Hh?  Ww
magpapahula. Kakaiba siya sa lahat ng Saang titik nagsisimula ang salitang
kuwago. halaman?         
Lahat ng mga kuwago ay Alam ba ninyo kung anong titik ang Anong tunog ang simula ng salita o
tuwang-tuwa na making sa humihinga? larawan?
Paghahabi sa layunin ng aralin kanya. Patunugin ang tunog ng titik Ww
Magpakita ng larawan at salitang Gabayan ang mga bata sa pagbuo ng mga
Akrostika nagsisimula sa letrang Hh. salita, parirala, pangungusap at kwento.
Mahal ko ang aking pamilya Wa taw at        wata  wa  w
Ako’y sumusunod sa payo nila
Ginagawa ko ang aking Parirala:   
tungkulin    Magwalis ka      ay galis
Alalay nila ako sa mga Gawain Walang ipis       ay tiyak
Nais kong ako’y ipagmalaki nila
Ang lahat ay laging masaya Pangungusap:
Kung kami ay sama-sama       Watawat ang isa sa sagisag n gating bansa.
Iyan ang aking pamilya. Magwalis ka nang magwalis.
Walang ipis kung malinis.
Walang galis kung malinis tayo.
Pagtalakay ng bagong
konsepto at paglalahad ng Kwento:
bagong kasanayan #1 Halina at Maglinis
Magwalis, magwalis. Hanggang sa luminis.
Gamit ang larawan , isa-isang Ating paligid ating linisin.
ipakilala ang mga kasapi ng Tiyak walang galis. Pagkat walang daga at
Anong tunog ang simula ng salita o ipis.
pamilya.
larawan? Kapag malinis ang paligid.
Sa kapatid na lalaki:
Patunugin ang tunog ng titik Hh.
Kuya – Ako ang pangnay sa
lalaki. Sagutin:
Diko – Ako ang sumunod sa Kailan walang ipis?
kuya. Ano ang dapat gawin para malinis?
Sangko – Ako ang sumunod sa
diko.
Sa kapatid na babae:
Ate – Ako ang pangnay sa
babae.
Ditse – Ako ang sumunod sa
Ate.
Sanse – Ako ang sumunod sa
Ditse.

V. MGA TALA

VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng Mag-
aaral na
nakakuha ng
80% sa
pagtataya
B. Bilang ng Mag-
aaral na
nangangailang
an ng iba pang
gawain para sa
remediation
C. Nakatulong ba
ang remedial?
Bilang ng mga
mag-aaral na
nakaunawa sa
aralin
D. Bilang ng mga
mag-aaral na
magpapatuloy
sa remediation

E. Alin sa mga
istratehiyang
pagtuturo ang
nakatulong ng
lubos? Paano
ito
nakatulong?

Prepared by:

JILLENAE P. SELGAS
Teacher II Noted By:

ANNIE M. JAMERO
Master Teacher II

You might also like