You are on page 1of 8

School: BUNSURAN ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: II

GRADES 1 to 12 Teacher: ANGELLE LIZA MARIE G. SURIO Learning Area: FILIPINO


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: SEPTEMBER 4-8,2023 (WEEK 2) Quarter: 1st Quarter

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


LAYUNIN Nasasagot ang mga tanong Nasasagot ang mga tanong Natutukoy ang ngalan ng tao, bagay, Natutukoy ang ngalan ng tao, Nasisipi nang wasto ang ngalan
tungkol sa tekstong tungkol sa tekstong hayop, at lugar bagay, hayop, at lugar ng tao, bagay, hayop, at pook o
napakinggan napakinggan lugar
Nakapagbibigay ng hinuha Nakapagbibigay ng hinuha Nakagagawa ng pataas na ikot
kaugnay sa pinakinggang kaugnay sa pinakinggang at pababang ikot na guhit
teksto teksto
Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang Naipamamalas ang Naipamamalas ang kakayahan at tatas Naipamamalas ang kakayahan at Nagkakaroon ng papaunlad na
kakayahan at tatas sa kakayahan at tatas sa sa pagsasalita at pagpapahayag ng tatas sa pagsasalita at kasanayan sa wasto at maayos
pagsasalita at pagsasalita at pagpapahayag sariling ideya, kaisipan, karanasan at pagpapahayag ng sariling ideya, na pagsulat
pagpapahayag ng sariling ng sariling ideya, kaisipan, damdamin kaisipan, karanasan at damdamin
ideya, kaisipan, karanasan karanasan at damdamin
at damdamin
Pamantayan sa Pagganap Naipahahayag ang Naipahahayag ang Naipahahayag ang Naipahahayag ang Nakasusulat nang may wastong
ideya/kaisipan/damdamin/r ideya/kaisipan/damdamin/r ideya/kaisipan/damdamin/reaksyon ideya/kaisipan/damdamin/reaksyo baybay, bantas at mekaniks ng
eaksyon nang may wastong eaksyon nang may wastong nang may wastong tono, diin, bilis, n nang may wastong tono, diin, pagsulat
tono, diin, bilis, antala at tono, diin, bilis, antala at antala at intonasyon bilis, antala at intonasyon F2TA-0a-j-4
intonasyon intonasyon F2TA-0a-j-2 F2TA-0a-j-2
F2TA-0a-j-2 F2TA-0a-j-2
Mga Kasanayan sa Pagkatuto. Nakasasagot sa mga tanong Nakasasagot sa mga tanong Nakasasagot sa mga tanong tungkol sa Nakasasagot sa mga tanong Nakasusunod sa nakasulat na
Isulat ang code ng bawat tungkol sa napakinggang tungkol sa napakinggang napakinggang kuwento batay sa tunay tungkol sa napakinggang kuwento panutong may 1- 2 hakbang
kuwento batay sa tunay na kuwento batay sa tunay na na pangyayari /pabula batay sa tunay na pangyayari F2PB-Ib-2.1
pangyayari /pabula pangyayari /pabula F2-PN-3.1.1 /pabula Nakagagawa ng pataas na paikot
kasanayan F2-PN-3.1.1 F2-PN-3.1.1 F2-PN-3.1.1

NILALAMAN Aralin 2 Aralin 2 Aralin 2 Aralin 2 Aralin 2


Mahalin at Ipagmalaki ang Mahalin at Ipagmalaki ang Mahalin at Ipagmalaki ang pamilya Mahalin at Ipagmalaki ang pamilya Mahalin at Ipagmalaki ang
pamilya pamilya Natutukoy ang ngalan ng tao, bagay, Natutukoy ang ngalan ng tao, pamilya
Pagbibigay Hinuha Pagbibigay Hinuha hayop, at lugar bagay, hayop, at lugar Pagsulat ng Ngalan

KAGAMITANG PANTURO C.G Grade 2 sa Filipino 2016 C.G Grade 2 sa Filipino 2016 C.G Grade 2 sa Filipino 2016 pahina 22- C.G Grade 2 sa Filipino 2016 C.G Grade 2 sa Filipino 2016
pahina 22-23,39 pahina 22-23,39 23,39 pahina 22-23,39 pahina 22-23,39
Sanggunian 1. Landas sa Wika at 1. Landas sa Wika at 1. Landas sa Wika at Pagbasa 2. 1999. 1. Landas sa Wika at Pagbasa 2. 1. BALS. Ako, Kami, Tayo: Sa
Pagbasa 2. 1999. Pp. 9-12 Pagbasa 2. 1999. Pp. 9-12 Pp. 9-12 (mula sa DANE Publishing 1999. Pp. 9-12 (mula sa DANE Landas ng Kapayapaan. 2005.
(mula sa DANE Publishing (mula sa DANE Publishing House)* Publishing House)* (Unang Aralin lamang)
House)* House)* 1. Pagdiriwang ng Wikang
Filipino 2.2003.p.81*
2. Ang Bagong Batang Pinoy
Filipino 2. 2013. p. 33*
3. Landas sa Wika at Pagbasa 2.
1999. p. 75. (Letter D)*
13-14 13-14 14-15
11-12 11-12
Mga pahina sa Gabay ng Guro
Mga pahina sa Kagami-tang LM in Filipino Yunit 3 pahina LM in Filipino Yunit 3 pahina LM in Filipino Yunit 2 pahina 26-30 , LM in Filipino Yunit 2 pahina 26-30 LM in Filipino Yunit 2 pahina 30-
Pang Mag-aaral 18-24 ,soft copy 18-24 ,soft copy soft copy , soft copy 33, soft copy
Mga pahina sa Teksbuk

Karagdagang Kagamitan mula larawan ng pamilya larawan ng pamilya tsart ng maikling talata tsart ng maikling talata tsart ng ngalan ng tao, bagay,
sa portal ng Learning Resource hayop, pook o lugar

Iba pang Kagamitang Panturo laptap laptap laptap laptap laptap


PAMAMARAAN

Balik-aral sa nakaraangaralin at Paunang Pagtataya Paunang Pagtataya Ipagawa ang Tukoy Alam sa T.G pahina Ipagawa ang Tukoy Alam sa T.G Ipagawa ang Tukoy-alam sa TG
/ o pagsisimula ng bagong Ipakuha sa mga bata ang Ipakuha sa mga bata ang 13 pahina 13 pahina 14
aralin kanilang sagutang papel, kanilang sagutang papel, Ikahon ang mga pangalan na ginamit sa Ikahon ang mga pangalan na Itala ang mga ngalan ng
pansulat at ang pansulat at ang maikling talata sa ibaba. ginamit sa maikling talata sa ibaba. tao/bagay/hayop/pook na
Kagamitan ng Mag-aaral Kagamitan ng Mag-aaral Isulat ito sa tsart. Isulat ito sa tsart. makikita sa loob ng silidaralan.
(LM). Pasagutan sa mga (LM). Pasagutan sa mga Nanghihina si Ruel. Ilang beses na Nanghihina si Ruel. Ilang beses na (Gawin nang pangkatan)
mag-aaral ang “Subukin mag-aaral ang “Subukin siyang paroo’t parito sa palikuran. siyang paroo’t parito sa palikuran. Idikit ang mga ito upang mabasa
Natin” sa LM, pahina 18. Natin” sa LM, pahina 18. Nasira ang kaniyang tiyan sa ulam na Nasira ang kaniyang tiyan sa ulam ng mga bata sa Gallery Walk.
kinain kahapon. na kinain kahapon.
Nagpunta sila sa isang pistahan sa sa Nagpunta sila sa isang pistahan sa
Lungsod ng Quezon. sa Lungsod ng Quezon.
Isulat ang Tama o Mali sa Isulat ang Tama o Mali sa
sagutang papel. sagutang papel.
1. Ang mahahalagang 1. Ang mahahalagang
detalye ay detalye ay
makatutulong upang makatutulong upang
masagot ang mga tanong sa masagot ang mga tanong sa
kuwentong binasa. kuwentong binasa.
5. Sa pagsipi ng salita, dapat 5. Sa pagsipi ng salita, dapat
ay may tamang ay may tamang
layo ang bawat letra. layo ang bawat letra.
Tukoy-Alam Tukoy-Alam
Paghahabi sa layunin ng aralin Tukoy-alam Tukoy-alam Paglalahad Paglalahad Paglalahad
Paglalahad Sino-sino ang kasapi ng Hatiin ang klase sa ilang pangkat. Hatiin ang klase sa ilang pangkat. Magpakita ng larawan ng
Ilarawan ang sariling ina. iyong pamilya? Hayaang magtala ang bawat pangkat Hayaang magtala ang bawat tao/bagay/hayop/lugar.
Pagpapayaman ng May nagkasakit na ba sa ng mga ngalan ng mga makikita sa pangkat ng mga ngalan ng mga Ipasulat sa pisara ang ngalan
Talasalitaan kanila? loob ng silid-aralan. makikita sa nito.
Sabihin kung aling salita sa Sabihin kung aling salita sa Pag-uulat ng bawat pangkat. loob ng silid-aralan.
Hanay B ang kahulugan ng Hanay B ang kahulugan ng Pag-uulat ng bawat pangkat.
mga salita sa Hanay mga salita sa Hanay
A.Pagtambalin ang Hanay A A.Pagtambalin ang Hanay A
sa Hanay B sa pamamagitan sa Hanay B sa pamamagitan
ng guhit. ng guhit.
Hanay A Hanay A
1. dadalo 1. dadalo
2. pagtitipon 2. pagtitipon
3. hilamusang may tubig 4. 3. hilamusang may tubig 4.
anibersaryo anibersaryo
Hanay B Hanay B
pagsasama-sama pagsasama-sama
isang pagdiriwang isang pagdiriwang
pupunta pupunta
palanggana palanggana

Basahin sa mga bata ang “ Basahin sa mga bata ang “


Pag-uugnay ng mga halimbawa Maalagang Ina” sa LM Maalagang Ina” sa LM sa pahina 27 sa pahina 27
pahina 18. pahina 18. Nasaan Ka, Inay ? Nasaan Ka, Inay ? sa
sa bagong aralin
Pakinggan ang kuwento Pakinggan ang kuwento pahina 30 sa LM
habang binabasa ng guro. habang binabasa ng guro.
Maalagang Ina Maalagang Ina

Nagising si Nena na wala ang ina sa Nagising si Nena na wala ang ina
kaniyang tabi. Nakadama siya ng takot sa kaniyang tabi. Nakadama siya
Bihis na kami ng Tatay ? Bihis na kami ng Tatay kaya niyakap niya ang unan. Narinig ng takot kaya niyakap niya ang
ninyo.” ninyo.” niyang tumatahol ang aso. Bumangon unan. Narinig niyang tumatahol
“Nanay, may sinat po si Rey. “Nanay, may sinat po si Rey. siya para hanapin ang ina. Pumunta ang aso. Bumangon siya para
Isasama pa po ba ninyo Isasama pa po ba ninyo siya sa kusina pero wala ang kaniyang hanapin ang ina. Pumunta siya sa
kami?” tanong ni Fe. kami?” tanong ni Fe. nanay. Biglang namatay ang ilaw. kusina pero wala ang kaniyang
Dali-daling pumunta si Aling Dali-daling pumunta si Aling Kumulog nang malakas. Isang matalim nanay. Biglang namatay ang ilaw.
Carmen sa silid ng anak at Carmen sa silid ng anak at na kidlat ang kasunod nito. Bumuhos Kumulog nang malakas. Isang
hinipo ang ulo ni Rey. hinipo ang ulo ni Rey. ang malakas na ulan. May kalakasan matalim na kidlat ang kasunod
Nalaman niyang may sinat Nalaman niyang may sinat din ang hangin. Pilit nilabanan ni Nena nito. Bumuhos ang malakas na
ito. Lumabas siya at nang ito. Lumabas siya at nang ang takot na nadarama. Ipinikit niya ulan. May kalakasan din ang
ito’y bumalik, nakabihis na ito’y bumalik, nakabihis na ang mga mata at nagdasal nang hangin. Pilit nilabanan ni Nena ang
ito ng damit pambahay. ito ng damit pambahay. May taimtim. takot na nadarama. Ipinikit niya
May dalang palangganang dalang palangganang may Hindi nagtagal, dumating ang kaniyang ang mga mata at nagdasal nang
may tubig, botelya ng tubig, botelya ng gamot, at Ate Nelia. May dalang nakasinding taimtim.
gamot, at yelo. yelo. kandila. Sinabi nitong pumunta ang ina Hindi nagtagal, dumating ang
sa palengke upang bumili ng bigas. kaniyang Ate Nelia. May dalang
nakasinding kandila. Sinabi nitong
pumunta ang ina sa palengke
upang bumili ng bigas.
Pagtalakay ng bagong konsepto Talakayin ang kuwento. Talakayin ang kuwento.
at paglalahad ng bagong Pasagutan ang Sagutin Pasagutan ang Sagutin Natin
kasanayan #1 Natin sa LM pahina 19 sa LM pahina 19
pahina 28 sa LM, pahina 28 sa LM,
pahina 31 sa LM
1. Bakit natakot si Nena? 1. Bakit natakot si Nena?
1. Anong mga ngalan ng tao ang
2. Bakit kaya biglang nagdilim ang 2. Bakit kaya biglang nagdilim ang
1. Saan pupunta ang mag- 1. Saan pupunta ang mag- iyong nabasa?
paligid? paligid?
anak ni Aling Carmen? anak ni Aling Carmen? 2. Anong ngalan ng hayop ang
3. Paano ipinakita ni Nelia ang 3. Paano ipinakita ni Nelia ang
2. Sino ang nagkaroon ng 2. Sino ang nagkaroon ng iyong nabasa?
kaniyang pagmamalasakit sa kapatid? kaniyang pagmamalasakit sa
sakit? sakit? 3. Tama ba ang pagitan ng
4. Ano-ano ang ginagawa mo para sa kapatid?
3. Mahalaga ba ang kanilang 3. Mahalaga ba ang kanilang bawat letra ng salita?
kasapi 4. Ano-ano ang ginagawa mo para
pupuntahan? Bakit? pupuntahan? Bakit? 4. Paano mapagaganda o
ng pamilya niyo? sa kasapi
4. Ano ang ipinasiyang 4. Ano ang ipinasiyang mapaaayos ang
5. Ano-anong pangngalang tumutukoy ng pamilya niyo?
gawin ni Aling Carmen nang gawin ni Aling Carmen nang sulat?
sa tao, bagay, hayop, at pook ang iyong 5. Ano-anong pangngalang
malamang may sakit si Rey? malamang may sakit si Rey? napakinggan sa kuwento? tumutukoy
5. Ano ang masasabi mo kay 5. Ano ang masasabi mo kay sa tao, bagay, hayop, at pook ang
Aling Carmen? Aling Carmen? iyong
? 6 napakinggan sa kuwento?

Pagtalakay ng bagong konsepto


at paglalahad ng bagong
kasanayan #2 Piliin sa mga larawan kung Piliin sa mga larawan kung Isulat sa sagutang papel ang tsek (/) Isulat sa sagutang papel ang tsek Mahalagang sundin ang mga
paano mo ipinakikita ang paano mo ipinakikita ang kung dapat gawin at ekis (X)naman (/) kung dapat gawin at ekis pamamaraan sa pagsipi upang
pagmamahal sa iyong mga pagmamahal sa iyong mga kung HINDI dapat gawin. (X)naman kung HINDI dapat gawin. maging malinis, maayos, at
magulang o kasapi ng magulang o kasapi ng 1. Pupunta ako sa kuwarto ni Ate 1. Pupunta ako sa kuwarto ni Ate maganda ang sulat.
pamilya. Ipaliwanag sa klase pamilya. Ipaliwanag sa klase kapag kapag Nakakatulong din ang mga ito
ang napiling larawan. ang napiling larawan. malakas ang ulan. malakas ang ulan. upang madaling mabasa ang
2. Hahanapin ko sa labas ng bahay si 2. Hahanapin ko sa labas ng bahay mga salita.
Tatay. si Tatay.
3. Magtatampo ako kay Nanay kapag 3. Magtatampo ako kay Nanay
iniwan kapag iniwan
niya ako. niya ako.
4. Mag-aantay na lang ako sa 4. Mag-aantay na lang ako sa
pagdating ni Nanay. pagdating ni Nanay.
5. Iiyak ako nang malakas kapag wala si 5. Iiyak ako nang malakas kapag
Nanay sa bahay. wala si Nanay sa bahay.

Paglinang sa kabihasaan Isagawa ang Gawin Natin sa Isagawa ang Gawin Natin sa Ipagawa ang Gawin Natin sa LM, Ipagawa ang Gawin Natin sa LM, Ipagawa ang Gawin Natin sa LM,
( Leads to Formative LM sa pahina 20 LM sa pahina 20 pahina 29 pahina 29 pahina 31
Assessment ) Tukuyin ang kategorya ng pangkat ng Tukuyin ang kategorya ng pangkat
mga pangngalan sa bawat bilang. Isulat ng mga pangngalan sa bawat
Isulat sa sagutang papel ang Isulat sa sagutang papel ang ang A kung tao, B kung hayop, C kung bilang. Isulat ang A kung tao, B
letra ng tamang sagot batay letra ng tamang sagot batay bagay, at D kung lugar. kung hayop, C kung bagay, at D Sipiin nang wasto ang mga salita
sa detalye ng kuwentong sa detalye ng kuwentong Isulat ang wastong letra sa sagutang kung lugar. gamit ang tamang linya sa papel
binasa. binasa. papel. Isulat ang wastong letra sa na may tamang layo ang bawat
1. Sino ang mag-asawa sa 1. Sino ang mag-asawa sa ___1. bukid parke silid sagutang papel. letra.
kuwento? kuwento? ___2. baka ibon kalabaw ___1. bukid parke silid 1. ama
a. Aling Carmen at Mang a. Aling Carmen at Mang ___3. bag lapis papel ___2. baka ibon kalabaw 2. Nena
Mon Mon ___4. kamera sombrero telepono ___3. bag lapis papel 3. tahanan
b. Aling Caren at Mang b. Aling Caren at Mang ___5. ate guro lolo ___4. kamera sombrero telepono 4. paaralan
Ramon Ramon ___5. ate guro lolo 5. Mang Carding
c. Aling Carmen at Mang c. Aling Carmen at Mang
Ramon Ramon
2 a. Oo b. Hindi c. Ewan ko
?
a. Oo b. Hindi c. Ewan ko

G.Paglalapat ng aralin sa pang Pangkatin ang mga bata. Pangkatin ang mga bata. Pangkatin ang mga bata. Ipagawa ang Sanayin Natin sa LM sa pahina 29 Sanayin Natin sa LM sa pahina
araw-araw na buhay Ipagawa ang Sanayin Natin Ipagawa ang Sanayin Natin Sanayin Natin sa LM pahina 21
sa LM pahina 21 sa LM pahina 21 32
Isulat sa kuwaderno ang T kung
ngalan ng tao, B kung bagay, H
Sipiin sa sulating kuwaderno ang
Ibigay ang inyong hinuha ayon sa kung hayop, at P kung lugar.
sumusunod na pangngalan.
Ibigay ang inyong hinuha Ibigay ang inyong hinuha sitwasyon. ____1. basket
1. Dan
ayon sa sitwasyon. ayon sa sitwasyon. Unang Pangkat – Darating mula sa ____2. ospital
2. botika
Unang Pangkat – Darating Unang Pangkat – Darating isang malayong probinsya ang Lolo at ____3. BenignoAquino
3. upuan
mula sa isang malayong mula sa isang malayong Lola nina May at Milyo. Kailangan daw ____4. Lapis
4. kambing
probinsya ang Lolo at Lola probinsya ang Lolo at Lola dalhin sa pagamutan si Lolo. Walang ____5. kalabaw
nina May at Milyo. nina May at Milyo. titingin sa kaniya kundi si Lola. 5. bulaklak
Kailangan daw dalhin sa Kailangan daw dalhin sa Ikalawang Pangkat – Malapit na ang
pagamutan si Lolo. Walang pagamutan si Lolo. Walang pasukan sa eskuwela. Papasok na ang
titingin sa kaniya kundi si titingin sa kaniya kundi si bunsong si Bong. Hindi pa siya
Lola. Lola. marunong umuwi ng bahay nang mag-
Ikalawang Pangkat – Ikalawang Pangkat – Malapit isa.
Malapit na ang pasukan sa na ang pasukan sa eskuwela. Ikatlong Pangkat – May proyekto si
eskuwela. Papasok na ang Papasok na ang bunsong si Neneng sa paaralan. Hindi pa
bunsong si Bong. Hindi pa Bong. Hindi pa siya sumusuweldo si Tatay. Kukulangin ang
siya marunong umuwi ng marunong umuwi ng bahay pera ni Nanay sa pamamalengke.
bahay nang mag-isa. nang mag-isa. Ikaapat na Pangkat – Maraming
Ikatlong Pangkat – May nagkalat na basura sa tabing-ilog.
proyekto Malapit dito ang tirahan ng mag-anak
na Reyes.

H.Paglalahat ng Aralin Ipabasa ang Tandaan Natin Ipabasa ang Tandaan Natin Ipabasa ang Tandaan Natin sa pahina Basahin ang Ating Tandaan pahina Basahin ang Ating Tandaan
sa pahina 22 sa pahina 22 29 pahina
22
Ano ang natutunan mo sa aralin?
Ano ang natutunan mo sa Ano ang natutunan mo sa Ang mahahalagang detalye ay Ano ang pangngalan?
aralin? aralin? nakatutulong upang masagot ang mga Ang pangngalan ay tumutukoy sa Ano ang dapat tandaan sa
Ang mahahalagang detalye Ang mahahalagang detalye tanong sa pinakinggan o binasang ngalan ng tao, bagay, hayop, o pagsipi ng mga salita?
ay nakatutulong upang ay nakatutulong upang teksto. lugar. Ipabasa ang Tandaan Natin
masagot ang mga tanong sa masagot ang mga tanong sa Ang hinuha ay pagbibigay ng pahina 32.
pinakinggan o binasang pinakinggan o binasang kasalukuyang nadarama, iniisip, Sa pagsipi ng mga salita, dapat
teksto. teksto. katangian o nangyayari batay sa may wastong pagitan ang mga
negatibo. paglalarawan ng mga detalye sa isang letra ng bawat salita.
sitwasyon. Maaaring itong positibo o
negatibo.
Pagtataya ng Aralin Pasagutan ang Linangin Pasagutan ang Linangin Pasagutan ang Linangin Natin sa LM Pasagutan ang Linangin Natin sa Pasagutan ang Linangin Natin sa
Natin sa LM pahina Natin sa LM pahina LM pahina 30 LM pahina 32-33

pahina
Basahin ang kuwento at sagutin ang Gawin sa sagutang papel. Hanapin Isulat ang T kung tama ang
Basahin ang kuwento at Basahin ang kuwento at mga tanong pagkatapos nito. ang salita sa pangungusap na ipinahahayag ng pangungusap
sagutin ang mga tanong sagutin ang mga tanong Ang Huwarang Pamilya tinutukoy ng pangngalang nasa sa pagsipi ng wasto at maayos
pagkatapos nito. pagkatapos nito.
kaliwa. Isulat nang tama ang sagot. ng mga salita, at M naman kung
Ang Huwarang Pamilya Ang Huwarang Pamilya
tao 1. Masarap ang suman na mali.
ginawa ni 1. Gamitin nang wasto ang mga
Aling Lorna. guhit sa papel.
bagay 2. Kulay pula ang damit na 2. Isulat ang letra ng salita nang
Si Mang Piolo at si Aling Cristy ay may
binili ko may wastong pagitan.
huwarang pamilya. Ang kanilang mga
Si Mang Piolo at si Aling Si Mang Piolo at si Aling kahapon. 3. Burahin ng laway ang maling
anak na sina Arcy, Elvie, Nancy, at
Cristy ay may huwarang Cristy ay may huwarang Frank ay masisikap na mag-aaral. hayop 3. Mabilis tumakbo ang naisulat.
pamilya. Ang kanilang mga pamilya. Ang kanilang mga Ang panganay na si Arcy na nasa kabayo. 4. May tamang istrok ang
anak na sina Arcy, Elvie, anak na sina Arcy, Elvie, Baitang VI ay nangunguna sa klase. Ang lugar 4. Namasyal ang mag-anak pagsulat.
Nancy, at Frank ay Nancy, at Frank ay masisikap kambal na sina Elvie at Nancy ay sa 5. Dapat may wastong hugis at
masisikap na mag-aaral. na mag-aaral. masisigasig sa pagpasok, aktibo sa Luneta Park kahapon. anyo ang mga letra kapag
Ang panganay na si Arcy na Ang panganay na si Arcy na talakayan, at napapasali sa lahat ng bagay 5. Nawala ang lapis na isinusulat.
nasa Baitang VI ay nasa Baitang VI ay pagligsahan pang-akademiko. Ang nag- mahaba.
nangunguna sa klase. Ang nangunguna sa klase. Ang iisang lalaki na si Frank ay gumagaya sa
kambal na sina Elvie at kambal na sina Elvie at masisikap niyang mga kapatid.
Nancy ay masisigasig sa Nancy ay masisigasig sa Naitataguyod naman ang kanilang pag-
pagpasok pagpasok, aktibo sa aaral
1. Sino-sino ang anak nina talakayan, at napapasali sa sa pagiging masigasig ng kanilang mga
Mang Piolo at Aling Cristy? lahat ng pagligsahan pang- magulang.
a. Arcy, Elvie, Nancy, at akademiko. Ang nag-iisang Ang mag-asawa ay responsableng Pagsulat
Frank lalaki na si Frank ay gumagabay, nagdidisiplina, at doble Ipakita sa mga bata kung paano
b. Arcy, Elvie, at Nancy gumagaya sa masisikap kayod sa paghahanapbuhay para isulat ang pataas na bilog na
c. Nancy at Frank niyang mga kapatid. itaguyod ang edukasyon ng mga anak. guhit.
2. Ano ang tawag sa pamilya Naitataguyod naman ang Ginagawa nilang araw ang gabi para Bilangan habang ginagawa ito
nina Mang kanilang pag-aaral mapaglaanan ang pangangailan ng upang mas masundan ng mga
Piolo at Aling Cristy? sa pagiging masigasig ng pamilya. bata.
a. huwarang pamilya kanilang mga magulang. Kahanga-hanga ang pamilya nina Mang Gawin muli ang mga hakbang na
b. masayang pamilya b. Arcy, Elvie, at Nancy Piolo isinagawa sa pagsulat ng
c. masipag na pamilya c. Nancy at Frank at Aling Cristy. pababa-paikot na linya.
3 ang pamilya nila? Piliin ang letra ng tamang sagot at A.Isulat ang pataas-paikot na
sa pag-aaral at maghihirap a. oo b. hindi c. hindi isulat sa sagutang papel. linya sa kuwaderno. Sundan ang
c. magkaroon ng maunlad kailanman 1. Sino-sino ang anak nina Mang Piolo modelo sa ibaba.
at maayos na pamumuhay 5. Ano kaya ang magiging at Aling Cristy?
buhay ng mga a. Arcy, Elvie, Nancy, at Frank
anak nila pagdating ng b. Arcy, Elvie, at Nancy
panahon? c. Nancy at Frank
a. walang nakakaalam sa 2. Ano ang tawag sa pamilya nina
kapalaran nila Mang B. Isulat ang pataas-paikot na
b. hindi makakapagtapos sa Piolo at Aling Cristy? linya sa kuwaderno. Sundan ang
pag-aaral at maghihirap a. huwarang pamilya modelo sa ibaba.
c. magkaroon ng maunlad at b. masayang pamilya
maayos na pamumuhay c. masipag na pamilya
nila?
a. oo b. hindi c. hindi kailanman
5. Ano kaya ang magiging buhay ng
mga
anak nila pagdating ng panahon?
a. walang nakakaalam sa kapalaran nila
b. hindi makakapagtapos sa pag-aaral
at maghihirap
c. magkaroon ng maunlad at maayos
na pamumuhay
Karagdagang Gawain para sa Gumupit at idikit sa kuwaderno
takdang- aralin at remediation ang larawan ng tao, hayop, pook,
at bagay.
Isulat ang ngalan ng bawat isa.
MGA TALA
PAGNINILAY
Bilang ng mga mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya
Bilang ng mag-aara na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
Nakatulong ba remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo ang nakatulong ng
lubos ?Paano ito nakatulong?
Anong suliranin ang aking
naranasan
na solusyon sa tulong ng aking
punong guro at suberbisor?
Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

Prepared by
ANGELLE LIZA MARIE G. SURIO
Grade 2-Adviser

You might also like