You are on page 1of 3

PAARALAN CACARONG ELEMENTARY SCHOOL PANGKAT/SEKSYON 3 – IPIL – IPIL

GRADE 3 GURO JESSIE C. IGAYA ARALIN FILIPINO


DAILY LESSON LOG
PETSA AT ORAS NG PAGTUTURURO SEPTEMBER 18 - 22, 2023 (WEEK 4) MARKAHAN 1ST QUARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURDAY FRIDAY


I. LAYUNIN
A. Pamantayang TATAS
Pangnilalaman
B. Pamantayan sa Pagganap Pag-unawa sa Napakinggan Pag-unawa sa Binasa Pag-unawa sa Binasa Gramatika/Kamalayang Gramatika/Kamalayang
Ponolohiya/ Pagsulat at Ponolohiya/ Pagsulat at
Pagbaybay Pagbaybay
C. Mga Kasanayan sa . Nasasagot ang mga tanong tungkol Nasasagot ang mga tanong Nagagamit ang pangngalan sa Nagagamit ang pangngalan sa
Pagkatuto Napagsusunod-sunod ang mga sa tekstong binasa. tungkol sa tekstong binasa. pagsasalaysay tungkol sa mga pagsasalaysay tungkol sa mga
Isulat ang code ng bawat pangyayari ng kuwentong F3PB –Id -3.1 F3PB –Id -3.1 tao, lugar,at bagay sa paligid. tao, lugar,at bagay sa paligid.
kasanayan. napakinggan sa pamamagitan Nahahati nang pabigkas ang Nahahati nang pabigkas ang
ng larawan. isang salita ayon sa pantig. isang salita ayon sa pantig.
F3PN – Ic –j-3.1.1 Nababaybay ang mga salitang Nababaybay ang mga salitang
natutuhan. natutuhan.
F3G- Ia –d- 2/ F3KP –Id F3G- Ia –d- 2/ F3KP –Id
-10/F3PV –Id -2.2 -10/F3PV –Id -2.2
II. NILALAMAN Pagsagot sa mga Tannog Tungkol sa Pagsagot sa mga Tannog Tungkol Ang Gamit ng Pangngalan Ang Gamit ng Pangngalan
Binasa sa Binasa
Pagsusunod –Sunod ng mga
Pangyayari
III. PAMAMARAAN
KAGAMITANG PANTURO
D. Sanggunian
1. Mga pahina sa CG ph. 36 ng 141
Gabay ng Guro
2. Mga pahina sa
Kagamitang Pang-
mag-aaral
3. Mga pahina sa
Teksbuk
4. Karagdagang
Kagamitan mula sa
portal ng Learning
Resource
5. Internet Info Sites
E. Iba pang Kagamitang
Panturo
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang
aralin at/o pagsisimula
ng bagong aralin.
B. Paghahabi sa layunin ng Ipakita ang larawan ng Ipakita ang ilang mga larawan Ipakita ang ilang mga larawan Ipakita ang ilang bagay tulad ng Ipakita ang ilang bagay tulad ng
aralin tumatakbong mga bata, tungkol sa laro ng lahi.Ipatukoy sa tungkol sa laro ng lahi.Ipatukoy bola,sipa, sungka, lubid, at lata. bola,sipa, sungka, lubid, at lata.
mananakbong bata na may mga bata ang ngalan ng bawat laro. sa mga bata ang ngalan ng bawat Sa anong laro ito ginagamit? Sa anong laro ito ginagamit?
hawak na medalya,at laro.
mananakbong bata sa starting
line.
C. Pag-uugnay ng mga Ano ang ginagawa ninyong Magpakita ng bidyu tungkol sa laro Magpakita ng bidyu tungkol sa Sino –sino ang kasama mo Sino –sino ang kasama mo
halimbawa sa bagong magkakaibigan o magkakapatid ng lahi. laro ng lahi. tuwing naglalaro? tuwing naglalaro?
aralin. pagkatapos ng ulan?
“ Mapalad si Isan”.

D. Pagtalakay ng bagong Bakit hindi pumayag ang ina ni - Tungkol saan ang bidyung - Tungkol saan ang bidyung Ano ang tawag sa mga salitang Ano ang tawag sa mga salitang
konsepto at paglalahad Isan na sumama siya sa bundok? napanood ninyo? napanood ninyo? ito? ito?
ng bagong kasanayan #1
E. Pagtalakay ng bagong
konsepto at paglalahad
ng bagong kasanayan #2
F. Paglinang sa Kabihasaan
(Tungo sa Formative
Assessment)
G. Paglalapat ng aralin sa Maghanda ng gawain para sa Ipagawa ang Linangin Natin sa KM. Ipagawa ang Linangin Natin sa Pangkatin ang klase.Gumawa ng Pangkatin ang klase.Gumawa ng
pang-araw-araw na mga bata para sa pagsasaayos KM. bago at sarili mong laro na bago at sarili mong laro na
buhay ng larawan ng wastong ipinakikilala sa klase. ipinakikilala sa klase.
pagkakasunod-sunod.
H. Paglalahat ng Aralin Ano ang natutuhan mo sa Ano ang natutuhan mo sa aralin? Ano ang natutuhan mo sa aralin? Ano ang natutuhan mo sa Ano ang natutuhan mo sa
aralin? aralin? aralin?
I. Pagtataya ng Aralin Pagawain ng filmstrip ang mga Ipagawa ang Pagyamanin Natin sa Ipagawa ang Pagyamanin Natin Ipasalaysay sa mga bata ang Ipasalaysay sa mga bata ang
bata ng napakinggang KM. sa KM. isang laro na gustong-gusto isang laro na gustong-gusto
kuwento.Ipakita sa mga bata nila.Pahulaan ito sa mga nila.Pahulaan ito sa mga
ang modelo ng filmstrip. kaklase.Ipatukoy din ang kaklase.Ipatukoy din ang
pangnglan na ginamit sa pangnglan na ginamit sa
pagsasalaysay. pagsasalaysay.

J. Karagdagang Gawain Iguhit ang yugto ng paglaki ng Gumupit ng larawan ng mga laro na Gumupit ng larawan ng mga laro Gumawa ng kuwento tungkol sa Gumawa ng kuwento tungkol sa
para sa takdang-aralin at paru-paro ayon sa larawan. nilalaro sa inyong lugar. na nilalaro sa inyong lugar. inyong laro ng kayo ay nasa inyong laro ng kayo ay nasa
remediation ikalawang baitang pa. ikalawang baitang pa.
V. MGA Lesson carried. Move on to the next Lesson carried. Move on to the next Lesson carried. Move on to the next Lesson carried. Move on to the next Lesson carried. Move on to the next
TALA objective. objective. objective. objective. objective.
VI. PAGNINILAY Majority of the pupils finished their Majority of the pupils finished their Majority of the pupils finished their Majority of the pupils finished their Majority of the pupils finished their
works on time works on time works on time works on time works on time
A. Bilang ng mag-aaral na ___ of learners who earned 75% ___ of learners who earned 75% above ___ of learners who earned 75% ___ of learners who earned 75% ___ of learners who earned 75%
nakakuha ng 80% sa above above above above
pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na ___ mag-aaral ang ___ mag-aaral ang nangangailangan ng ___ mag-aaral ang nangangailangan ___ mag-aaral ang ___ mag-aaral ang
nangangailangan ng iba nangangailangan ng iba pang iba pang Gawain para sa remediation. ng iba pang Gawain para sa nangangailangan ng iba pang nangangailangan ng iba pang
pang gawain para sa Gawain para sa remediation. remediation. Gawain para sa remediation. Gawain para sa remediation.
remediation.
C. Nakatulong ba ang ____ oo ____ hindi___ ____ oo ____ hindi___ Mag- ____ oo ____ hindi___ ____ oo ____ hindi___ ____ oo ____ hindi___
remedial? Bilang ng mag- Mag-aaral ang nakaunawa sa aralin aaral ang nakaunawa sa aralin Mag-aaral ang nakaunawa sa aralin Mag-aaral ang nakaunawa sa aralin Mag-aaral ang nakaunawa sa aralin
aaral na nakaunawa sa
aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral ____ mag-aaral ang magpapatuloy ____ mag-aaral ang magpapatuloy sa ____ mag-aaral ang magpapatuloy ____ mag-aaral ang magpapatuloy ____ mag-aaral ang magpapatuloy
na magpapatuloy sa sa remediation remediation sa remediation sa remediation sa remediation
remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang Kolaaborasyon / pagtutulungan ay Kolaaborasyon / pagtutulungan ay Kolaaborasyon / pagtutulungan ay Kolaaborasyon / pagtutulungan ay Kolaaborasyon / pagtutulungan ay
pagtuturo nakatulong ng mabisa at nakikita sa paghahatid ng mabisa at nakikita sa paghahatid ng mabisa at nakikita sa paghahatid ng mabisa at nakikita sa paghahatid ng mabisa at nakikita sa paghahatid ng
lubos? Paano ito aralin. Nakikita sa mag-aaral ang aralin. Nakikita sa mag-aaral ang aralin. Nakikita sa mag-aaral ang aralin. Nakikita sa mag-aaral ang aralin. Nakikita sa mag-aaral ang
nakatulong? pakikiisa sa proseso ng pagkatuto pakikiisa sa proseso ng pagkatuto pakikiisa sa proseso ng pagkatuto pakikiisa sa proseso ng pagkatuto pakikiisa sa proseso ng pagkatuto
F. Anong suliranin ang Isa sa mga problemang aking Isa sa mga problemang aking nakikita Isa sa mga problemang aking Isa sa mga problemang aking Isa sa mga problemang aking
aking naranasan na nakikita ay ang pag-uugali ng mga ay ang pag-uugali ng mga mag-aaral. nakikita ay ang pag-uugali ng mga nakikita ay ang pag-uugali ng mga nakikita ay ang pag-uugali ng mga
solusyunan sa tulong ng mag-aaral. Hamon sa akin kung Hamon sa akin kung paano mag-aaral. Hamon sa akin kung mag-aaral. Hamon sa akin kung mag-aaral. Hamon sa akin kung
aking punungguro at paano pakikitunguhan ang mga pakikitunguhan ang mga mag-aaraal na paano pakikitunguhan ang mga mag- paano pakikitunguhan ang mga paano pakikitunguhan ang mga
superbisor? mag-aaraal na ito. ito. aaraal na ito. mag-aaraal na ito. mag-aaraal na ito.
G. Anong kagamitang Ang video /film showing ay gawaing Ang video /film showing ay gawaing Ang video /film showing ay gawaing Ang video /film showing ay gawaing Ang video /film showing ay gawaing
panturo ang aking nakikitabko na makapukaw sa nakikitabko na makapukaw sa kawilihan nakikitabko na makapukaw sa nakikitabko na makapukaw sa nakikitabko na makapukaw sa
nadibuho na nais kong kawilihan ng mga mag-aaral sa ng mga mag-aaral sa klase. kawilihan ng mga mag-aaral sa klase. kawilihan ng mga mag-aaral sa kawilihan ng mga mag-aaral sa
ibahagi sa mga kapwa ko klase. klase. klase.
guro?

Prepared by: Checked by: Noted:

JESSIE C. IGAYA JENNY P. DALISAY CLARISSA D. SERPA JUAN


Teacher I Master Teacher I Principal II

You might also like