You are on page 1of 3

ALFREDO P.

NAVARRETE MEMORIAL Baitang UNA


Paaralan
PANG- ARAW-ARAW SCHOOL
NA TALA SA Guro MERCY F. RACE Asignatura FILIPINO
PAGTUTURO
Petsa Hulyo 02, 2022 Markahan IKAAPAT
Oras 7:30 -8:00 Sinuri ni:

I. LAYUNIN
A. Pamantayang Nauunawaan ang ugnayan ng simbolo at ng mga tunog
Pangnilalaman
B. Pamantayang Pagganap
C. Mga Kasanayan sa Natutukoy ang mga salitang magkatugma F1KP-IVd-8
Pagkatuto (Isulat ang code sa
bawat kasanayan)

II. NILALAMAN Pagtukoy sa mga Salitang Magkatugma

III. KAGAMITANG PANTURO


A. Sanggunian Gabay sa Kurikulum ng K-12 pah. 15Teaching Guide ph. 76-78

1. Mga Pahina sa Gabay sa


76-78
Pagtuturo
2. Mga Pahina sa
Kagamitang Pang Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
Mula sa LRMDS
B. Iba Pang Kagamitang Video clip, graphic organizer, PowerPoint presentation, TV, Laptop
Panturo
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang Video clip, graphic organizer, PowerPoint presentation, TV, Laptop
Aralin o pasimula sa bagong
aralin (Drill/Review/Unlocking
of Difficulties)

B. Paghahabi sa layunin ng Nakakita na ba kayo ng larawan ng isang butanding? Ilarawan ito.


aralin (Motivation) Magpakita ng video clip ng isang butanding.
C. Pag-uugnay ng mga Basahin ang tugma:
halimbawa sa bagong aralin
(Presentation) “Butanding”
Alam natin na ang butanding
ay kamag-anak ng mga pating.
Gahiganteng laki,
malumanay pati,
itong isdang maamo ang dating.

D. Pagtatalakay ng bagong a. Tungkol saan ang tulang ito?


konsepto at paglalahad ng b. Ano ang sinasabi ng tula tungkol sa butanding?
bagong kasanayan No.1 c. Ano ang ibig sabihin ng linyang “maamo ang dating”?
(Modelling) d. Sang-ayon ba kayo na maamo ang dating ng mga butanding? Bakit/bakit hindi?
e. Ano pa ang ibang bagay o sino pa ang ibang tao na sa tingin ninyo ay maamo ang
dating?
E. Pagtatalakay ng bagong Ano ang inyong napansin sa bawat salita sa huling linya ng tula?
konsepto at paglalahad ng Ano ang napainsin ninyo sa mga tunog nito sa hulihan?
bagong ksanayan No. 2 Pagtalakay sa mga salitang magkatugma.
(Guided Practice)
F. Paglilinang sa kabihasan 1.Pangkatang Gawain
(Tungo sa Formative Awitin ang kantang bahay-kubo.
Assessment) (Independent Pangkat I - Iguhit ang mga gulay na magkakatugma
Practice) Pangkat 2 - Isulat ang mga pangalan ng mga gulay na magkakatugma
Pangkat 3 - Bilangan ang mga pares ng mga salitang magkatugma na nabanggit sa
awit.
G. Paglalapat ng aralin sa pang Pangkatang Gawain
araw-araw na buhay Pangkat I - Gamit ang mga metacards tukuyin ang mga salitang katugma ng salitang
(Application/ Valuing nasa loob ng bilog at ipadikit ito sa labas nito.

susi uso aso puso baso pusa paso

Pangkat 2 - “ Hanapin Mo
Hanapin sa mga pangkat ng mga salita ang katugma ng salitang mabubunot mo.
Kuya - luya sayaw - layaw tatay - nanay kahon - sabon
Pangkat 3 - Bilugan ang mga salitang magkakatugma
lata sayo mata laso siyam bata yata kami kita Lita baliw
H. Paglalahat ng Aralin Ano ang salitang magkakatugma?
(Generalization)
I. Pagtataya ng Aralin Bilugan ang salitang magkatugma sa bawat bilang.
(1) apat - noong - sapat
(2) mula - bula - pating
(3) linis - ilog - kinis
(4) mali - dagat - kagat
(5) isda - pato - bato
J. Karagdagang Aralin para sa Tanungin ang inyong magulang kung ano ang dapat gawin upang iwasan ang kagat
Takdang Aralin at Remediation ng lamok at ang pagdami ng lamok sa inyong bahay. Maghandang magbahagi
tungkol dito sa araw ng bukas.
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng gawain para sa
remediation
C. Nakatulong ba ang remediation?
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa
aralin
D. Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo
ang nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan
na nasolusyonan sa tulong ng aking
punongguro at superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong ibahagi sa
mga kapwa ko guro?

INIHANDA NI:

MERCY F. RACE
PERTINENT PAPERS

OF

MERCY FALCUNITIN RACE


TEACHER APPLICANT

You might also like