You are on page 1of 6

, Paaralan PAARALANG ELEMENTARYA NG BAGBAG II Antas I

DAILY LESSON LOG Guro GLAIZA R. NEON Asignatura FILIPINO


(Pang-araw-araw na
Tala ng Pagtuturo) Petsa PEBRERO 13-17, 2023 Kwarter IKATLO

PEBRERO 13, 2023 PEBRERO 14, 2023 PEBRERO 15, 2023 PEBRERO 16, 2023 PEBRERO 17, 2023

A. Nababaybay nang A. Nababaybay nang A. Nababaybay nang wasto A. Nababaybay nang A. Nababaybay nang
wasto ang mga wasto ang mga salitang ang mga salitang may tatlo wasto ang mga salitang wasto ang mga salitang
salitang may tatlo o may tatlo o apat na o apat na pantig. may tatlo o apat na may tatlo o apat na
I. Layunin apat na pantig pantig B. Nakapagbibigay ng mga pantig. pantig.
B. Nakababasa ng mga B. Nakapagbibigay ng halimbaa ng salita na may B. Nalalaman ang mga uri B. Nagagamit ng wasto
salitang may tatlo at mga halimbaa ng salita apat na pantig. ng bantas. ang mga bantas.
apat na pantig. na may tatlong pantig. C. Naibibigay ang C. Napapahalagahan ang C. Napapahalagahan ang
C. Napapahalagahan C. Naibibigay ang kahalagahan ng wastong gamit ng mga wastong gamit ng mga
ang wastong kahalagahan ng pagbabaybay. bantas. bantas at baybay ng
pagbabaybay ng mga pagbabaybay. mga salita.
salita.
D. Pamantayang ⮚ Naipamamalas ang kakayahan sa mapanuring pakikinig at pagunawa sa napakinggan
Pangnilalaman
E. Pamantayan sa ⮚ nakakaya ng mga mag-aaral na ipakita ang kasanayan sa pag-unawa at pag-iisip sa mga narinig at nabasang teksto at ipahayag nang mabisa ang mga ibig
Pagganap sabihin at nadarama.
F. Pinakamahalagang Nababaybay nang wasto ang Nababaybay nang wasto ang Nababaybay nang wasto ang mga Nababaybay nang wasto ang mga Nababaybay nang wasto ang mga
Kasanayan sa mga salitang may tatlo o apat na mga salitang may tatlo o apat na salitang may tatlo o apat na pantig salitang may tatlo o apat na salitang may tatlo o apat na
pantig pantig 1EP-IIIb1.2 pantig pantig
Pagkatuto
1EP-IIIb1.2 1EP-IIIb1.2 1EP-IIIb1.2 1EP-IIIb1.2
(Most Essential Learning
Competencies -
MELC)
Kung mayroon isulat ang
pinakamahalagang kasanayan
sa pagkatuto

G. Pagpapaganang Nababaybay nang wasto ang Nababaybay nang wasto ang Nababaybay nang wasto ang mga Nababaybay nang wasto ang mga Nababaybay nang wasto ang mga
Kasanayan mga salitang may tatlo o apat na mga salitang may tatlo o apat na salitang may tatlo o apat na pantig salitang may tatlo o apat na salitang may tatlo o apat na
Kung mayroon isulat ang pantig pantig 1EP-IIIb1.2 pantig pantig
pagpapaganang 1EP-IIIb1.2 1EP-IIIb1.2 1EP-IIIb1.2 1EP-IIIb1.2
kasanayan

Pagsulat ng Wastong Pagsulat ng Wastong Pagsulat ng Wastong Baybay Pagsulat ng Wastong Pagsulat ng Wastong
II. NILALAMAN Baybay at Bantas ng mga Baybay at Bantas ng mga at Bantas ng mga Salita Baybay at Bantas ng mga Baybay at Bantas ng mga
( Subject Matter)
Salita Salita Salita Salita
III. KAGAMITANG
PANTURO
1. Sanggunian
A. Mga pahina sa Gabay Filipino 1 CG Filipino 1 CG Filipino 1 CG Filipino 1 CG Filipino 1 CG
sa Pagtuturo
BOW BOW BOW BOW BOW
B. Mga pahina sa Modyul sa Filipino I (PIVOT) Modyul sa Filipino I (PIVOT) Modyul sa Filipino I (PIVOT) Modyul sa Filipino I (PIVOT) Modyul sa Filipino I (PIVOT)
Kagamitang Pang Ikatlong Markahan Ikatlong Markahan Pahina 7-11 Pahina 7-11 Pahina 7-11
Mag-Aaral Pahina 7-11 Pahina 7-11
C. Mga pahina sa
Teksbuk
D. Karagdagang
kagamitan mula sa
Learning Resources
(LR) portal
2. Iba pang Kagamitang https://youtu.be/--0CNga5SRQ https://youtu.be/--0CNga5SRQ https://youtu.be/--0CNga5SRQ https://youtu.be/--0CNga5SRQ https://youtu.be/--0CNga5SRQ
Panturo
https://youtu.be/D7ldqF2MQtc https://youtu.be/D7ldqF2MQtc

PAMAMARAAN Approach: Approach: Approach: Approach: Approach:


CONTRUCTIVISM CONTRUCTIVISM CONTRUCTIVISM CONTRUCTIVISM CONTRUCTIVISM
Strategies: Scaffold Strategies: Scaffold Strategies: Scaffold Strategies: Scaffold Strategies: Scaffold
Knowledge Integration Knowledge Integration Knowledge Integration Knowledge Integration Knowledge Integration
Activities: TGA Activity Activities: TGA Activity Activities: TGA Activity Activities: TGA Activity Activities: TGA Activity

I. Panimula 1. Balik-aral 1. Balik-aral 1. Balik-aral 1. Balik-aral Balik-aral


( Introduction) Ano ang pagpapantig? Ano ang pagbabaybay? Magbigay ng halimbawa ng mga Ipaawit ang “ Alpabetong Ipaawit ang “ Alpabetong
2. Pagganyak 2. Pagganyak salitang may tatlong pantig. Filipino”. Filipino at iapanood ang
Ipakita ang mga sumusunod na Ipaawit ang “ Alpabetong 2. Pagganyak
“Mga Bantas”
larawan at ibigay ang ngalan at Filipino”. Ipaawit ang “ Alpabetong
bilang ng mga pantig nito. Filipino”.
3. Paglalahad Pagganyak
Ang tawag sa mga letra 2. Pagganyak Pumili ng limang mag-aaral at
ng alpabetong Filipino ay 3. Paglalahad Ipanood ang “Ang mga Bantas” ipahula ang mga sumusunod na
3. Paglalahad bantas na nakaflash sa screen.
ayon sa bigkas Ingles ng Ang pagbigkas o pasalitang
Paglalahad
mga Pilipino maliban sa ñ pagbabaybay sa Filipino ay
(enye). ginagamitan ng titik at hindi ito
1. pinapantig.

2.
Mga halimbawa ng salitang
may tatlong pantig.
3.

4.

5.
3. Paglalahad
Ang ispeling o pagbabaybay ay
isa-isang pagbigkas sa maayos
na pagkakasunod-sunod ng mga
letrang bumubuo sa isang salita.

I. Pagpapaunlad 4. Pagtalakay 4. Pagtalakay 4. Pagtalakay 4.Pagtalakay Pagtalakay


(Development) Ang bantas ay mahalaga Ang bantas ay mahalaga
Magbigay ng halimbawa ng Magbigay ng mga halimbawa ng sapagkat ito ay nakatutulong sapagkat ito ay nakatutulong
mga salita na may tatlong mga salitang may apat na pantig. upang mas lubos nating upang mas lubos nating
pantig. 1.
maintindihan ang mga maintindihan ang mga
2,
3.
pahayag o pangungusap na pahayag o pangungusap na
1.
2. 4. ating binabasa, sa ating binabasa, sa
3. 5. pamamagitan ng bantas ay pamamagitan ng bantas ay
4. napapalinaw ang mga nais napapalinaw ang mga nais
5. ipahayag sa pangungusap at ipahayag sa pangungusap at
talata. talata.

II. Pakikipagpalihan 5.Paglalapat 5.Paglalapat 5.Paglalapat 5. Paglalapat Paglalapat


(Engagement) Basahin ang mga sumusunod Basahin angmaikling kuwaento
na salita at isulat ang bilang at sagutin ang mga tanong 1 Ito ay bantas na ginagamit sa
Ipabigay ang pangalan ng katapusan ng pangungusap na
ng mga pantig nito. pagkatapos.
bawat larawan at ipapantig pasalaysay, pautos, o salitang
dinaglat.
1.masaya “Ang Masayang Pamamasyal” ito.
2. bintana Nota: maaring magdagdag pa ___2. Bantas na ginagamit sa
3. Pamilya Isang umaga, ang magkaibigang ng ibang larawan. pangungusap na nagtatanong
4. kasuotan Aira at Marien ay namasyal sa
5. pamilihan dagat. Naligo at naghabulan sila ___3. Bantas na ginagamit sa hulihan
sa mga alon hindi nila alintana ng kataga o pangungusap na
nagsasaad ng matinding damdamin.
ang sikat ng araw. Namulot din
dila ng mga kabibe at ____4. Bantas na ginagamit sa
magagandang bato sa tabing paghihiwalay ng mga salita at lipon
dagat. Masaya silang umuwi na ng mga salitang magkakauri.
may ngiti sa mga labi.
___5. ito ay nakatutulong upang mas
1. Ano ang pamagat ng lubos nating maintindihan ang mga
kuwento? pahayag o pangungusap na ating
binabasa, sa pamamagitan ng bantas
1.Ano ang pamagat ng
ay napapalinaw ang mga nais
kuwento? ipahayag sa pangungusap at talata.
2. Sino ang tauhan sa kuwento?
3. Saan namasyal ang
magkaibigan?
4. Ano ang pinulot nila sa
tabing dagat?
5. Magbigay ng mga salita na
may tatlong pantig mula sa
kuwento.
IV . Paglalapat 6. Paglalahat 6. Paglalahat 6. Paglalahat 6. Paglalahat Paglalapat
(Assimilation) Ano ang pagbabaybay? 1. Bakit mahalaga ang Bakit mahalaga ang
Mahalaga ba ang tamang pagpapantig at pagpapantig at pagbabaybay Ano ang bantas? Ano ang mga uri ng bantas?
pagbabaybay ng mga salita? pagbabaybay ng mga ng mga salita?
Bakit? Bakit Mahalaga ang wastong
salita?
Madali nating mababasa ang Ang mga salita ay binubuo ng Magbigay ng mga halimbawa paggamit ng bantas?
mga salita kung tama ang Ang mga salita ay binubuo mga pantig. ng bantas?
baybay o ispeling ng mga ng mga pantig. Mas madali ang pagbaybay (pag-
ito. Mas madali ang pagbaybay ispel) ng salita kung ito ay Pagtataya
(pag-ispel) ng salita kung ito napapantig.
7. Pagtataya 7. Pagtataya Sumulat ng limang
ay napapantig. Madali nating mababasa ang mga Ibigay ang wastong bantas ng pangungusap na may wastong
Isulat ng wasto ang wastong Madali nating mababasa ang salita kung tama ang baybay o mga sumusunod na baybay ng mga salita at
baybay ng mga ngalan ng mga
sumusunod na larawan.
mga salita kung tama ang ispeling ng mga ito. pangungusap. wastong gamit ng bantas.
baybay o ispeling ng mga
ito. 7.Pagtataya 1.Siya ba ang iyong guro___ 1.
Magdikta ng mga pangungusap na 2. Aray ___ nasugatan ako. 2.
7. Pagtataya may wastong baybay ng mga ito. 3. Masaya ang aming nagging 3.
Magdikta ng mga salita at pamamasyal___ 4.
ipasulat ang tamang baybay 1. 4. Pakiabot nga ng aking 5.
nito. 2. aklat____
1. 3.
1. ____________ 5. Ilang taon ka na____
2. ____________ 4.
3. ____________ 5.
4. ____________
5. ____________ =

2.

3.

4.

5.

Karagdagang Gawain para sa


takdang-aralin at remediation
V. Mga Tala

VI PAGNINILAY

A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng


80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang gawain para
sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang
ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo
nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?
F.Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya.
G. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang gawain para
sa remediation.

Inihanda ni:
GLAIZA R. NEON
Guro sa Unang Baitang

You might also like