You are on page 1of 7

School: STO.

NINO ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: II


GRADE 2 Teacher: BELLA G. TEVES Learning Area: FILIPINO
DAILY LESSON LOG JUNE 5-9, 2023 (WEEK 6)
Teaching Dates and 8:30-9:15 (Monday-Wednesday) 4TH QUARTER
Time: 8:05- 8:40(Thurs-Fri) monday

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


I.LAYUNIN
A. Pamantayang Nakagagamit nang wastong Nakagagamit nang wastong Nakagagamit nang wastong Nakagagamit nang wastong
Pangnilalaman salitang pang-ukol na; ni o nina, salitang pang-ukol na; ni o nina, salitang pang-ukol na; ni o nina, salitang pang-ukol na; ni o nina,
kay o kina, ayon sa, para sa, at kay o kina, ayon sa, para sa, at kay o kina, ayon sa, para sa, at kay o kina, ayon sa, para sa, at
ukol sa, sa mga pangungusap. ukol sa, sa mga pangungusap. ukol sa, sa mga pangungusap. ukol sa, sa mga pangungusap.
B. Pamantayan sa Gamit ng mga Pang-ukol na Ni o Gamit ng mga Pang-ukol na Ni o Gamit ng mga Pang-ukol na Ni o Gamit ng mga Pang-ukol na Ni o
Pagganap Nina, Kay o Kina, Nina, Kay o Kina, Nina, Kay o Kina, Nina, Kay o Kina,
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nakagagamit nang wastong Nakagagamit nang wastong Nakagagamit nang wastong Nakagagamit nang wastong
Isulat ang code ng bawat salitang pang-ukol na; ni o nina, salitang pang-ukol na; ni o nina, salitang pang-ukol na; ni o nina,
salitang pang-ukol na; ni o nina,
kasanayan.
kay o kina, ayon sa, para sa, at kay o kina, ayon sa, para sa, at kay o kina, ayon sa, para sa, at kay o kina, ayon sa, para sa, at
ukol sa, sa mga pangungusap. ukol sa, sa mga pangungusap. ukol sa, sa mga pangungusap. ukol sa, sa mga pangungusap.
F2WG-IIIh-i-7 F2WG-IIIh-i-7 F2WG-IIIh-i-7 F2WG-IIIh-i-7
II. NILALAMAN

KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng PIVOT 4A CALABARZON Filipino PIVOT 4A CALABARZON Filipino PIVOT 4A CALABARZON Filipino PIVOT 4A CALABARZON Filipino
Guro G2 G2 G2 G2
2. Mga pahina sa 44
Kagamitang Pang-mag-
aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan Paranaque Modules, ppt Paranaque Modules, ppt Paranaque Modules, ppt Paranaque Modules, ppt
mula sa portal ng
Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo Summative test files
III. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang Kompletuhin ang pangungusap. Awit
aralin at/o pagsisimula ng Isulat ang sagot sa iyong
bagong aralin.(Review)
sagutang .
papel.
Sa aking napag-aralan, dapat
munang alamin ang
__________
o paksang pangungusap upang
makapagbigay ng pamagat sa
binasang teksto.
B. Paghahabi sa layunin ng Basain ang kuwento Basain ang kuwento Basain ang kuwento Pagbibigay ng pamantayan
aralin (Motivation) Titser Galang Titser Galang Titser Galang

C. Pag-uugnay ng mga Ang pang-ukol ay ginagamit Titser Galang Titser Galang Titser Galang Pagsasabi ng panuto
halimbawa sa bagong aralin. upang matukoy kung sino Si Titser Galang ay bagong guro Si Titser Galang ay bagong guro Si Titser Galang ay bagong guro
(Presentation) ang nagmamay-ari o sa Mababang Paaralan ng sa Mababang Paaralan ng sa Mababang Paaralan ng
pagmamay-ari, pinag-uukulan, Barangay Marikit. Mapapahanga Barangay Marikit. Mapapahanga Barangay Marikit. Mapapahanga
pinagmulan o pinanggalingan ng ka sa kanyang galing sa ka sa kanyang galing sa ka sa kanyang galing sa
isang bagay o impormasyon. pagtuturo, at mapapansin mo rin pagtuturo, at mapapansin mo rin pagtuturo, at mapapansin mo rin
ang kanyang kakaibang ang kanyang kakaibang ang kanyang kakaibang
paglalakad at kulay. Sa kabila ng paglalakad at kulay. Sa kabila ng paglalakad at kulay. Sa kabila ng
pangungutya sa kaniya ay hindi pangungutya sa kaniya ay hindi pangungutya sa kaniya ay hindi
niya ito pinapansin. Patuloy lang niya ito pinapansin. Patuloy lang niya ito pinapansin. Patuloy lang
ang kaniyang pagtuturo, ang kaniyang pagtuturo, ang kaniyang pagtuturo,
pagtulong sa kapwa at pagtulong sa kapwa at pamimigay pagtulong sa kapwa at
pamimigay ng mga gamit para sa ng mga gamit para sa mga bata. pamimigay ng mga gamit para sa
mga bata. Isang araw narinig ni Isang araw narinig ni Titser mga bata. Isang araw narinig ni
Titser Galang ang dalawang bata Galang ang dalawang bata na Titser Galang ang dalawang bata
na pinag uusapan siya. Ayon sa pinag uusapan siya. Ayon sa na pinag uusapan siya. Ayon sa
isang bata “kahit anong galing ni isang bata “kahit anong galing ni isang bata “kahit anong galing ni
Titser Galang ay maitim pa rin Titser Galang ay maitim pa rin Titser Galang ay maitim pa rin
siya”. Nagulat ang mga bata siya”. Nagulat ang mga bata nang siya”. Nagulat ang mga bata
nang mapansin nila na nasa mapansin nila na nasa likuran si nang mapansin nila na nasa
likuran si Titser Galang at Titser Galang at nagkatinginan likuran si Titser Galang at
nagkatinginan ang mga bata. ang mga bata. Sinabi ni titser nagkatinginan ang mga bata.
Sinabi ni titser Galang sa mga Galang sa mga bata na , “Kahit Sinabi ni titser Galang sa mga
bata na , “Kahit bata pa kayo ay bata pa kayo ay dapat matutuhan bata na , “Kahit bata pa kayo ay
dapat matutuhan ninyo ang ninyo ang magandang asal na dapat matutuhan ninyo ang
magandang asal na dapat dapat taglayin ng isang bata”, magandang asal na dapat
taglayin ng isang bata”, paliwanag ni titser Galang. taglayin ng isang bata”,
paliwanag ni titser Galang. “Huwag kayong mangutya sa paliwanag ni titser Galang.
“Huwag kayong mangutya sa kapwa anuman ang kasarian, “Huwag kayong mangutya sa
kapwa anuman ang kasarian, kulay, kalagayan o kapansanan. kapwa anuman ang kasarian,
kulay, kalagayan o kapansanan. Isipin ninyong tao silang kulay, kalagayan o kapansanan.
Isipin ninyong tao silang marunong masaktan”, Seryosong Isipin ninyong tao silang
marunong masaktan”, Seryosong sambit ni Titser Galang. Ayon sa marunong masaktan”, Seryosong
sambit ni Titser Galang. Ayon sa kawikaan “Lahat ng tao ay Likha sambit ni Titser Galang. Ayon sa
kawikaan “Lahat ng tao ay Likha ng Diyos kaya dapat igalang”, kawikaan “Lahat ng tao ay Likha
ng Diyos kaya dapat igalang”, paliwanag pa ni Titser Galang. ng Diyos kaya dapat igalang”,
paliwanag pa ni Titser Galang. Niyakap nina Lester at Jacob si paliwanag pa ni Titser Galang.
Niyakap nina Lester at Jacob si Titser Galang at humingi sila ng Niyakap nina Lester at Jacob si
Titser Galang at humingi sila ng tawad ukol sa kanilang maling Titser Galang at humingi sila ng
tawad ukol sa kanilang maling asal. Ginantihan naman ito ng tawad ukol sa kanilang maling
asal. Ginantihan naman ito ng guro ng isang mahigpit na yakap. asal. Ginantihan naman ito ng
guro ng isang mahigpit na yakap. guro ng isang mahigpit na yakap.
D. Pagtalakay ng bagong Panuto: Isulat sa patlang ang Panuto: Isulat sa patlang ang tamang Panuto: Isulat sa patlang ang Pagsagot sa pagsusulit
konsepto at paglalahad ng tamang sagot. sagot. tamang sagot.
bagong kasanayan 1. Tungkol saan ang kwento? 1. Tungkol saan ang kwento? 1. Tungkol saan ang kwento?
#1(Modelling) _____________________________ _____________________________ _____________________________
2. Ano ang naramdaman mo 2. Ano ang naramdaman mo habang
habang binabasa at pagkatapos 2. Ano ang naramdaman mo habang binabasa at pagkatapos basahin ang
basahin ang kwento? binabasa at pagkatapos basahin ang kwento?
______________________3. Ano- kwento? ______________________3. Ano-
ano ang mga salitang may ______________________3. Ano- ano ang mga salitang may
salungguhit sa kwento? ano ang mga salitang may salungguhit sa kwento?
_____________________________ salungguhit sa kwento? _____________________________
4. Ano ang tawag sa mga salitang _____________________________4. 4. Ano ang tawag sa mga salitang
may salungguhit? Ano ang tawag sa mga salitang may may salungguhit?
_____________________________ salungguhit? _____________________________
5. Anong aral ang napulot ninyo sa _____________________________5. 5. Anong aral ang napulot ninyo sa
kwento? Anong aral ang napulot ninyo sa kwento?
_____________________________ kwento? _____________________________
___________________________ ______________________________ ___________________________
__________________________
E. Pagtalakay ng bagong Ang pang-ukol ay salitang nag- Ang Pang-ukol ay bahagi ng Ang Pang-ukol ay bahagi ng Ang Pang-ukol ay bahagi ng pananalita
konsepto at paglalahad ng uugnay sa pangngalan, pananalita na nag-uugnay sa pananalita na nag-uugnay sa na nag-uugnay sa pangngalan, panghalip,
bagong kasanayan #2 pangngalan, panghalip, pandiwa at pangngalan, panghalip, pandiwa at pandiwa at pang-abay na pinaguukulan
pandiwa, panghalip, o pang-abay at pang-abay na pinaguukulan ng kilos, pang-abay na pinaguukulan ng kilos, ng kilos, gawa, ari, balak o layon. Ang
(Guided Practice) sa iba pang mga salita sa loob ng gawa, ari, balak o layon. Ang tawag gawa, ari, balak o layon. Ang tawag sa tawag sa mga kataga o salitang nag-
pangungusap. Ito ay maaari ring sa mga kataga o salitang nag- mga kataga o salitang nag-uugnay sa uugnay sa isang pangngalan sa iba pang
magturo ng lugar o layon. Ang uugnay sa isang pangngalan sa iba isang pangngalan sa iba pang salita salita sa pangungusap Ang ni ay
pang-ukol ay ginagamit upang pang salita sa pangungusap Ang ni sa pangungusap Ang ni ay ginagamit ginagamit kung tumutukoy sa isang tao.
ay ginagamit kung tumutukoy sa kung tumutukoy sa isang tao. Samantalang ang nina ay ginagamit kung
matukoy kung sino ang nagmamay-
isang tao. Samantalang ang nina ay Samantalang ang nina ay ginagamit ang isang bagay o kilos ay ginawa o para
ari o pagmamay-ari, pinag-uukulan, ginagamit kung ang isang bagay o kung ang isang bagay o kilos ay sa dalawa o mahigit pang tiyak na tao.
pinagmulan o pinanggalingan ng kilos ay ginawa o para sa dalawa o ginawa o para sa dalawa o mahigit Ang pang-ukol na kay ay ginagamit
isang bagay o impormasyon. mahigit pang tiyak na tao. Ang pang- pang tiyak na tao. Ang pang-ukol na kapag ang isang kilos o bagay ay tungkol
ukol na kay ay ginagamit kapag ang kay ay ginagamit kapag ang isang sa iisang tiyak na tao lamang. Samantala
isang kilos o bagay ay tungkol sa kilos o bagay ay tungkol sa iisang ang pang-ukol na kina ay ginagamit kung
iisang tiyak na tao lamang. tiyak na tao lamang. Samantala ang ang bagay o kilos ay tungkol sa dalawa o
Samantala ang pang-ukol na kina ay pang-ukol na kina ay ginagamit kung mahigit pang tiyak na tao. Ang pang-
ginagamit kung ang bagay o kilos ay ang bagay o kilos ay tungkol sa ukol na ayon sa ay ginagamit kapag ang
tungkol sa dalawa o mahigit pang dalawa o mahigit pang tiyak na tao. siniping pahayag o impormasyon ay
tiyak na tao. Ang pang-ukol na ayon Ang pang-ukol na ayon sa ay mula sa isang tiyak na aklat, pahayagan
sa ay ginagamit kapag ang siniping ginagamit kapag ang siniping pahayag at iba pa. Ang para sa ay ginagamit
pahayag o impormasyon ay mula sa o impormasyon ay mula sa isang tiyak kapag tumutukoy sa isang kilos o bagay
isang tiyak na aklat, pahayagan at na aklat, pahayagan at iba pa. Ang ng hindi tiyak na pangngalan
iba pa. Ang para sa ay ginagamit para sa ay ginagamit kapag tumutukoy
kapag tumutukoy sa isang kilos o sa isang kilos o bagay ng hindi tiyak
bagay ng hindi tiyak na pangngalan na pangngalan
F. Paglinang sa Punan ang patlang ng tamang Magpakita ng katapatan sa
Kabihasaan pang-ukol upang mabuo ang
(Independent Practice) pangungusap. Isulat ang sagot
(Tungo sa Formative sa sagutang papel.
Assessment) 1. _______ sa balita, maari nang
magbukas ang mga sinehan.
2. Kumain kami ________
Angela at Angelo sa kantina.
3. ___________ mga kasali sa
rondalla ang miting kanina.
4. Sumabay ka ______ Rey sa
pagsisimba.
5. Iniipon ___ Ace ang mga
bigay na papasko sa kaniya.
G. Paglalapat ng aralin sa Sumulat ng isang pangungusap Sumulat ng isang pangungusap Sumulat ng isang pangungusap Sumulat ng isang pangungusap pagsusulit
pang-araw-araw na gamit ang mga pang-ukol na ni gamit ang mga pang-ukol na ni o gamit ang mga pang-ukol na ni o gamit ang mga pang-ukol na ni o
buhay (Application) o nina, kay o kina, ayon sa, para nina, kay o kina, ayon sa, para nina, kay o kina, ayon sa, para sa nina, kay o kina, ayon sa, para sa
sa at sa at at at
ukol sa . Isulat ang sagot sa ukol sa . Isulat ang sagot sa ukol sa . Isulat ang sagot sa ukol sa . Isulat ang sagot sa
sagutang papel. sagutang papel. sagutang papel. sagutang papel.
—————————————— —————————————— ——————————————— ——————————————
—————————————— —————————————— ————————————— ——————————————
—————————————— —————————————— ——————————————— ——————————————
—————————————— —————————————— ————————————— ——————————————
—————————————— —————————————— ——————————————— ——————————————
—————————————— —————————————— ————————————— ——————————————
H. Paglalahat ng Aralin Ang pang-ukol ay salitang nag- Ang pang-ukol ay salitang nag- Ang pang-ukol ay salitang nag-
(Generalization) uugnay sa pangngalan, uugnay sa pangngalan, pandiwa, uugnay sa pangngalan, pandiwa,
pandiwa, panghalip, o pang- panghalip, o pang-abay at sa iba panghalip, o pang-abay at sa iba
abay at sa iba pang mga salita pang mga salita sa loob ng pang mga salita sa loob ng
sa loob ng pangungusap. Ito ay pangungusap. Ito ay maaari ring pangungusap. Ito ay maaari ring
maaari ring magturo ng lugar o magturo ng lugar o layon. Ang magturo ng lugar o layon. Ang
layon. Ang pang-ukol ay pang-ukol ay ginagamit upang pang-ukol ay ginagamit upang
ginagamit upang matukoy kung matukoy kung sino ang matukoy kung sino ang
sino ang nagmamay-ari o nagmamay-ari o pagmamay-ari, nagmamay-ari o pagmamay-ari,
pagmamay-ari, pinag-uukulan, pinag-uukulan, pinagmulan o pinag-uukulan, pinagmulan o
pinagmulan o pinanggalingan ng pinanggalingan ng isang bagay o pinanggalingan ng isang bagay o
isang bagay o impormasyon. impormasyon. Mga Uri o impormasyon. Mga Uri o
Mga Uri o Karaniwang Pang- Karaniwang Pang-ukol Karaniwang Pang-ukol
ukol 1. Ni o nina. Ito ay 1. Ni o nina. Ito ay nagpapahayag
1. Ni o nina. Ito ay nagpapahayag o nagsasaad ng o nagsasaad ng pagmamay-ari ng
nagpapahayag o nagsasaad ng pagmamay-ari ng isang bagay. isang bagay. Halimbawa: Binili ni
pagmamay-ari ng isang bagay. Halimbawa: Binili ni Ana ang Ana ang malaking bola. Binili nina
Halimbawa: Binili ni Ana ang malaking bola. Binili nina Miel at Miel at Mira ang mga lobo.
malaking bola. Binili nina Miel Mira ang mga lobo. 2. Kay o kina. Ito ay ginagamit
at Mira ang mga lobo. 2. Kay o kina. Ito ay ginagamit kapag ang isang kilos o bagay ay
2. Kay o kina. Ito ay ginagamit kapag ang isang kilos o bagay ay tumutukoy sa tiyak na tao o mga
kapag ang isang kilos o bagay ay tumutukoy sa tiyak na tao o tao. Halimbawa: Ang lobo ay
tumutukoy sa tiyak na tao o mga tao. Halimbawa: Ang lobo dinala kay Rea kanina. Pumunta
mga tao. Halimbawa: Ang lobo ay dinala kay Rea kanina. sila kina Alexa at Leilin.
ay dinala kay Rea kanina. Pumunta sila kina Alexa at 3. Para sa. Ito ay nagpapahayag
Pumunta sila kina Alexa at Leilin. ng pinag-uukulan; ginagamit
Leilin. 3. Para sa. Ito ay nagpapahayag upang ipahiwatig ang gamit ng
3. Para sa. Ito ay nagpapahayag ng pinag-uukulan; ginagamit isang bagay. Halimbawa: Ang
ng pinag-uukulan; ginagamit upang ipahiwatig ang gamit ng mga biniling lobo ay para sa
upang ipahiwatig ang gamit ng isang bagay. Halimbawa: Ang kaarawan ni Andrei bukas.
isang bagay. Halimbawa: Ang mga biniling lobo ay para sa 4. Ayon sa. Ito ay nagpapahayag
mga biniling lobo ay para sa kaarawan ni Andrei bukas. ng pinanggalingan o
kaarawan ni Andrei bukas. 4. Ayon sa. Ito ay nagpapahayag pinagbatayan ng isang bagay. Ito
4. Ayon sa. Ito ay nagpapahayag ng pinanggalingan o rin ay ginagamit upang
ng pinanggalingan o pinagbatayan ng isang bagay. iukol ang sinabi batay sa
pinagbatayan ng isang bagay. Ito rin ay ginagamit upang sanggunian o taong may alam.
Ito rin ay ginagamit upang iukol ang sinabi batay sa Halimbawa: Ayon sa PHILVOCS
iukol ang sinabi batay sa sanggunian o taong may alam. bawal muna ang
sanggunian o taong may alam. Halimbawa: Ayon sa PHILVOCS pamamasyal sa may malapit sa
Halimbawa: Ayon sa PHILVOCS bawal muna ang Bulkang Taal.
bawal muna ang pamamasyal sa may malapit sa 5. Ukol sa. Ito ay ginagamit sa
pamamasyal sa may malapit sa Bulkang Taal. paglalaan ng panahon o
Bulkang Taal. 5. Ukol sa. Ito ay ginagamit sa anuman sa isang natatanging
5. Ukol sa. Ito ay ginagamit sa paglalaan ng panahon o bagay; anumang nararapat sa
paglalaan ng panahon o anuman sa isang natatanging isang tao o bagay.
anuman sa isang natatanging bagay; anumang nararapat sa Halimbawa: Ukol sa COVID-19
bagay; anumang nararapat sa isang tao o bagay. ang paksa ng aralin.
isang tao o bagay. 1. Halimbawa: Ukol sa COVID-19
Halimbawa: Ukol sa COVID-19 ang paksa ng aralin.
ang paksa ng aralin.
I. Pagtataya ng Aralin Piliin sa loob ng panaklong ang Panuto: Bilugan ang angkop na pang- Panuto: Kulayan ng pula ang kahon Kompletuhin ang pangungusap. `
tamang pang-ukol sa pangungusap. ukol sa loob ng kung wasto ang gamit ng Isulat ang iyong sagot sa iyong
(Evaluation) sagutang papel.
Isulat ang sagot sa iyong panaklong upang mabuo ang pang ukol at kulay asul naman kung
Pagkatapos kong mapag-aralan ang
sagutang papel. pangungusap. di-wasto ang gamit ng
aking aralin, nalaman ko na ang
1. Ginamit (ni, nina, kay) Nina ang 1. Bumili ng damit si nanay (para sa, pang-ukol sa pangungusap. ____________ ay salitang nag-
bagong tsinelas. para kay) kaarawan ni 1. Si Berta ay pumunta kina uugnay sa pangalan, pandiwa,
2. (Ayon sa, Para sa, Ukol sa) Janet. Josefa. panghalip, o pang-abay sa iba pang
2. Si Irene ay isinama (ni,nina) Glen at 2. Ang dilaw laso ay nina Clara. mga salita sa loob ng pangungusap.
tanghalian ang ulam sa mesa.
Adrian sa palengke. 3. Tinulungan ni Rose sina Judy
3. Bawal pa ring lumabas ang mga
3. Isinuli ni Renet ang napulot niyang at Maria sa paglilinis.
batang may edad sampung taon 4. Ayon sa WHO panatilihing
pitaka (kay, kina) Maria.
(ukol sa, para sa, ayon sa ) IATF. malusog ang katawan
4. (Ayon sa, Para sa) World Health
4. (Ukol sa, Ayon sa, Para sa) UK- Organization kumain ng mga para maiwasan ang pagkakaroon ng
Variant ang usapin ng Kagawaran pagkaing masusustansiya para lumakas sakit.
sa Kalusugan ngayon. ang resistensiya. 5. Ang mga aklat na iyon ayon
5. Papunta kami (ni, kay, kina) tiyo 5. Dinampot (ni, nina) Lourdes at Ana sa ikalawang mag-
at tiya dahil kaarawan ni Nene. ang mga tuyong dahon aaral.
upang gawing pataba sa mga halaman.

J. Karagdagang Gawain para


sa takdang-aralin at
remediation

IV. MGA TALA


V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na ___ of Learners who earned 80% above ___ of Learners who earned 80% above ___ of Learners who earned 80% above ___ of Learners who earned 80% above ___ of Learners who earned 80%
nakakuha ng 80% sa above
pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na ___ of Learners who require additional ___ of Learners who require additional ___ of Learners who require additional ___ of Learners who require additional ___ of Learners who require
nangangailangan ng iba pang activities for remediation activities for remediation activities for remediation activities for remediation additional activities for remediation
gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial? ___Yes ___No ___Yes ___No ___Yes ___No ___Yes ___No ___Yes ___No
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin. ____ of Learners who caught up the ____ of Learners who caught up the ____ of Learners who caught up the lesson ____ of Learners who caught up the ____ of Learners who caught up the
lesson lesson lesson lesson
D. Bilang ng mga mag-aaral na ___ of Learners who continue to require ___ of Learners who continue to require ___ of Learners who continue to require ___ of Learners who continue to require ___ of Learners who continue to
magpapatuloy sa remediation. remediation remediation remediation remediation require remediation
E. Alin sa mga istratehiyang Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well:
pagtuturo nakatulong ng lubos? ___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration
Paano ito nakatulong? ___ Games ___ Games ___ Games ___ Games ___ Games
___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw
___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary
activities/exercises activities/exercises activities/exercises activities/exercises activities/exercises
___ Carousel ___ Carousel ___ Carousel ___ Carousel ___ Carousel
___ Diads ___ Diads ___ Diads ___ Diads ___ Diads
___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS)
___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/
Poems/Stories Poems/Stories Poems/Stories Poems/Stories Poems/Stories
___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction
___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama
___ Discovery Method ___ Discovery Method ___ Discovery Method ___ Discovery Method ___ Discovery Method
___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Lecture Method
Why? Why? Why? Why? Why?
___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Complete IMs
___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials
___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn
___ Group member’s Cooperation in ___ Group member’s Cooperation in ___ Group member’s Cooperation in ___ Group member’s Cooperation in ___ Group member’s Cooperation in
doing their tasks doing their tasks doing their tasks doing their tasks doing their tasks
F. Anong suliranin ang aking __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils
__ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude
naranasan na solusyunan sa __ Colorful IMs __ Colorful IMs __ Colorful IMs __ Colorful IMs __ Colorful IMs
tulong ng aking punungguro __ Unavailable Technology __ Unavailable Technology __ Unavailable Technology __ Unavailable Technology __ Unavailable Technology
at superbisor? Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD)
__ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/
Internet Lab Internet Lab Internet Lab Internet Lab Internet Lab
__ Additional Clerical works __ Additional Clerical works __ Additional Clerical works __ Additional Clerical works __ Additional Clerical works
G. Anong kagamitang panturo ang Planned Innovations: Planned Innovations: Planned Innovations: Planned Innovations: Planned Innovations:
aking nadibuho na nais kong __ Localized Videos __ Localized Videos __ Localized Videos __ Localized Videos __ Localized Videos
ibahagi sa mga kapwa ko guro? __ Making big books from __ Making big books from __ Making big books from __ Making big books from __ Making big books from
views of the locality views of the locality views of the locality views of the locality views of the locality
__ Recycling of plastics to be used as __ Recycling of plastics to be used as __ Recycling of plastics to be used as __ Recycling of plastics to be used as __ Recycling of plastics to be used as
Instructional Materials Instructional Materials Instructional Materials Instructional Materials Instructional Materials
__ local poetical composition __ local poetical composition __ local poetical composition __ local poetical composition __ local poetical composition

Prepared by: Checked by:

BELLA G. TEVES REBECCA P. DIAZ, MaEd


Teacher II Master Teacher- In Charge

Noted:

RONEL V. CORRO, EdD


Principal IV

You might also like