You are on page 1of 7

School: STO.

NINO ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: II


GRADE 2 Teacher: BELLA G. TEVES Learning Area: FILIPINO
DAILY LESSON LOG MAY 22-26, 2023 (WEEK 4)
Teaching Dates and 8:30-9:15 (Monday-Wednesday) 4TH QUARTER
Time: 8:05- 8:40(Thurs-Fri) monday

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


I.LAYUNIN
A. Pamantayang Nakagagamit ng mga Nakapagsasabi ng paraan, Nakapagsasabi ng paraan, Nakapagsasabi ng paraan,
Pangnilalaman salitang kilos sa pag-uusap panahon, at lugar sa panahon, at lugar sa panahon, at lugar sa
tungkol sa iba’t ibang gawain sa pagsasagawa ng kilos o pagsasagawa ng kilos o pagsasagawa ng kilos o
tahanan, paaralan, at gawain sa tahanan, gawain sa tahanan, gawain sa tahanan,
pamayanan. paaralan at pamayanan. paaralan at pamayanan. paaralan at pamayanan.
B. Pamantayan sa Gamit ng mga Salitang Kilos sa Pagsasabi ng Paraan, Panahon Pagsasabi ng Paraan, Panahon Pagsasabi ng Paraan, Panahon
Pagganap Pag-uusap Tungkol sa at Lugar ngPagsasagawa ng at Lugar ngPagsasagawa ng at Lugar ngPagsasagawa ng
Iba’t ibang Gawain sa Kilos o Gawain sa Tahanan, Kilos o Gawain sa Tahanan, Kilos o Gawain sa Tahanan,
Tahanan, Paaralan, at Paaralan at Pamayanan Paaralan at Pamayanan Paaralan at Pamayanan
Pamayanan

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nakagagamit ng mga Nakapagsasabi ng paraan, panahon, Nakapagsasabi ng paraan, panahon, Nakapagsasabi ng paraan, panahon,
Isulat ang code ng bawat salitang kilos sa pag-uusap at lugar sa pagsasagawa ng kilos o at lugar sa pagsasagawa ng kilos o at lugar sa pagsasagawa ng kilos o
kasanayan. tungkol sa iba’t ibang gawain gawain sa tahanan, paaralan at gawain sa tahanan, paaralan at gawain sa tahanan, paaralan at
sa tahanan, paaralan, at pamayanan. pamayanan. pamayanan.
pamayanan. F2WG II-g-h-5 F2WG-IIj-6 F2WG-IIj-6 F2WG-IIj-6
II. NILALAMAN

KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng PIVOT 4A CALABARZON Filipino PIVOT 4A CALABARZON Filipino PIVOT 4A CALABARZON Filipino PIVOT 4A CALABARZON Filipino PIVOT 4A CALABARZON
Guro G2 G2 G2 G2 Filipino G2
2. Mga pahina sa 44
Kagamitang Pang-mag-
aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan Paranaque Modules, ppt
mula sa portal ng
Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo Summative test files
III. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang Awit
aralin at/o pagsisimula ng
bagong aralin.(Review)
.

B. Paghahabi sa layunin ng Magpakita ng larawan Pagbibigay ng pamantayan


aralin (Motivation) Ano ang ginagawa ng bata?

C. Pag-uugnay ng mga Basahin ang dayalogo at : Basahin ang maikling talata. : Basahin ang maikling talata. : Basahin ang maikling talata. Pagsasabi ng panuto
halimbawa sa bagong aralin.
(Presentation)
tingnan ang mga salitang Piliin ang letra ng tamang Piliin ang letra ng tamang Piliin ang letra ng tamang
may salungguhit. sagot. Isulat ang sagot sa sagot. Isulat ang sagot sa iyong sagot. Isulat ang sagot sa
iyong sagutang papel. sagutang papel. iyong sagutang papel.

Si Cyril ay isang batang Si Cyril ay isang batang Si Cyril ay isang batang


masipag. Sa loob ng masipag. Sa loob ng tahanan masipag. Sa loob ng
tahanan hindi na siya hindi na siya kailangang tahanan hindi na siya
kailangang utusan. Ilan sa utusan. Ilan sa mga bagay na kailangang utusan. Ilan sa
mga bagay na kaniyang kaniyang ginagawa ay ang mga bagay na kaniyang
ginagawa ay ang pagdidilig pagdidilig ng halaman, ginagawa ay ang pagdidilig
ng halaman, pagpupunas pagpupunas ng mga ng halaman, pagpupunas ng
ng mga kagamitan at kagamitan at paghahanda ng mga kagamitan at
paghahanda ng hapag- hapag-kainan. paghahanda ng hapag-
kainan. kainan.
D. Pagtalakay ng bagong Sa paaralan naman ay natutuwa din Sa paaralan naman ay natutuwa din Sa paaralan naman ay natutuwa din Pagsagot sa pagsusulit
konsepto at paglalahad ng ang kaniyang guro dahil maaasahan ang kaniyang guro dahil maaasahan ang kaniyang guro dahil maaasahan
bagong kasanayan siya sa lahat ng gawain sa paaralan. siya sa lahat ng gawain sa paaralan. siya sa lahat ng gawain sa paaralan.
#1(Modelling) Kapag naman pauwi na siya at may Kapag naman pauwi na siya at may Kapag naman pauwi na siya at may
nakita siyang nakakalat na basura nakita siyang nakakalat na basura sa nakita siyang nakakalat na basura sa
sa daan ay pinupulot niya ito at daan ay pinupulot niya ito at daan ay pinupulot niya ito at
itinatapon ng maayos sa basurahan. itinatapon ng maayos sa basurahan. itinatapon ng maayos sa basurahan.
1. Sino ang bata sa kuwento? 1. Sino ang bata sa kuwento? 1. Sino ang bata sa kuwento?
A. Cyril B. Cynthia C. Chris A. Cyril B. Cynthia C. Chris A. Cyril B. Cynthia C. Chris
2. Saan-saang lugar nagpapakita ng 2. Saan-saang lugar nagpapakita ng 2. Saan-saang lugar nagpapakita ng
kasipagan si Cyril? kasipagan si Cyril? kasipagan si Cyril?
A. sa bahay, simbahan at paaralan A. sa bahay, simbahan at paaralan B. A. sa bahay, simbahan at paaralan
B. sa bahay, paaralan at parke sa bahay, paaralan at parke B. sa bahay, paaralan at parke
C. sa bahay, paaralan at kalsada C. sa bahay, paaralan at kalsada C. sa bahay, paaralan at kalsada
3. Kailan nangyari ang kuwento? 3. Kailan nangyari ang kuwento? 3. Kailan nangyari ang kuwento?
A. Tuwing umaga B. Araw-araw A. Tuwing umaga B. Araw-araw A. Tuwing umaga B. Araw-araw
C. Tuwing may pasok C. Tuwing may pasok C. Tuwing may pasok
4. Paano ginagawa ni Cyril ang mga 4. Paano ginagawa ni Cyril ang mga 4. Paano ginagawa ni Cyril ang mga
gawain sa paaralan? gawain sa paaralan? gawain sa paaralan?
A. mabilis at masaya A. mabilis at masaya A. mabilis at masaya
B. mabilis at maingat B. mabilis at maingat B. mabilis at maingat
C. maingat at masinop C. maingat at masinop C. maingat at masinop
5. Anong ugali mayroon si Cyril? 5. Anong ugali mayroon si Cyril? 5. Anong ugali mayroon si Cyril?
A. mabait B. masipag C. matulungin A. mabait B. masipag C. matulungin
A. mabait B. masipag C. matulungin
E. Pagtalakay ng bagong Ang mga salitang kilos ay May mga salitang May mga salitang May mga salitang
konsepto at paglalahad ng nagbibigay-buhay dahil naglalarawan sa pandiwa naglalarawan sa pandiwa o naglalarawan sa pandiwa
bagong kasanayan #2 nagsasaad ito ng kilos o
(Guided Practice) o salitang kilos. Ito ay salitang kilos. Ito ay o salitang kilos. Ito ay
galaw ng tao, hypo o bagay. maaaring magsabi ng maaaring magsabi ng maaaring magsabi ng
Binubuo ito ng salitang-ugat
paraan, panahon, lugar ng paraan, panahon, lugar ng paraan, panahon, lugar ng
at mga panlapi.
pagsasagawa ng kilos o pagsasagawa ng kilos o pagsasagawa ng kilos o
gawain sa tahanan, gawain sa tahanan, gawain sa tahanan,
paaralan at pamayanan paaralan at pamayanan paaralan at pamayanan

Masasabi ang mga Masasabi ang mga paraan, Masasabi ang mga
paraan, panahon at lugar panahon at lugar sa paraan, panahon at lugar
sa pamamagitan ng pag- pamamagitan ng pag- sa pamamagitan ng pag-
unawa sa mga unawa sa mga unawa sa mga
pangungusap. pangungusap. pangungusap.
F. Paglinang sa Magpakita ng katapatan sa
Kabihasaan
(Independent Practice)
(Tungo sa Formative
Assessment)
G. Paglalapat ng aralin sa pagsusulit
pang-araw-araw na Piliin sa loob ng kahon ang tamang
buhay (Application) sagot. Isulat ang iyong sagot sa
sagutang papel.
Ang ___________ ay sumasagot sa
tanong na paano ginawa ang
kilos. Ang ___________ naman ay
tumutukoy kung kailan nangyari
ang
mga kilos at ___________ naman
kung saan isinagawa ang kilos o
gawain. Masasabi ang mga paraan,
panahon at lugar sa
pamamagitan ng pag-unawa sa mga
pangungusap.

H. Paglalahat ng Aralin Ang pandiwa ay bahagi ng1. May mga salitang naglalarawan 6. May mga salitang naglalarawan
(Generalization) pananalita o wika na sa pandiwa o salitang kilos. Ito sa pandiwa o salitang kilos. Ito
nagsasaad ng kilos, ay maaaring magsabi ng ay maaaring magsabi ng paraan,
aksiyon o galaw ng isang paraan, panahon, lugar ng panahon, lugar ng pagsasagawa
tao, bagay o hayop. Ang pagsasagawa ng kilos o gawain ng kilos o gawain sa tahanan,
mga salitang pandiwa ang sa tahanan, paaralan at paaralan at pamayanan.
siyang nagbibigay-buhay pamayanan. 7. Ang salitang paano ay sumasagot
sa loob ng isang 2. Ang salitang paano ay sa paraan kung paano ginawa
pangungusap. Ang mga sumasagot sa paraan kung ang kilos.
salitang kilos ay paano ginawa ang kilos. 8. Ang salitang kailan naman ay
nagbibigay-buhay dahil 3. Ang salitang kailan naman ay tumutukoy sa panahon kung
tumutukoy sa panahon kung kailan nangyari ang kilos.
nagsasaad ito ng kilos o
kailan nangyari ang kilos. 9. Ang salitang saan ay tumutukoy
galaw ng tao, hayop o
4. Ang salitang saan ay tumutukoy sa lugar kung saan ginawa ang
bagay. Binubuo ito ng
sa lugar kung saan ginawa ang kilos.
salitang-ugat at mga kilos. Masasabi ang mga paraan, panahon
panlapi. 5. Masasabi ang mga paraan, at lugar sa pamamagitan ng pag-
panahon at lugar sa unawa sa mga pangungusap.
pamamagitan ng pag-unawa sa
mga pangungusap.
I. Pagtataya ng Aralin Piliin at isulat sa sagutang papel ang `
mga salita sa pangungusap na
(Evaluation)
nagsasabi ng paraan, panahon at
lugar ng pagsasagawa ng kilos.
1. Dahan-dahang inilagay ni Aliyah
ang plorera sa mesa.
2. Nagpunta si Vincent sa kanilang
paaralan kanina.
3. Nagwalis ng bakuran kahapon ng
umaga si Andrea.
4. Maayos na itiniklop ni Alexa ang
mga labahin.
5. Maraming pagpipiliang pagkain sa
karinderya.

J. Karagdagang Gawain para


sa takdang-aralin at
remediation
IV. MGA TALA
V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na ___ of Learners who earned 80% above ___ of Learners who earned 80% above ___ of Learners who earned 80% above ___ of Learners who earned 80% above ___ of Learners who earned 80%
nakakuha ng 80% sa above
pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na ___ of Learners who require additional ___ of Learners who require additional ___ of Learners who require additional ___ of Learners who require additional ___ of Learners who require
nangangailangan ng iba pang activities for remediation activities for remediation activities for remediation activities for remediation additional activities for remediation
gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial? ___Yes ___No ___Yes ___No ___Yes ___No ___Yes ___No ___Yes ___No
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin. ____ of Learners who caught up the ____ of Learners who caught up the ____ of Learners who caught up the lesson ____ of Learners who caught up the ____ of Learners who caught up the
lesson lesson lesson lesson
D. Bilang ng mga mag-aaral na ___ of Learners who continue to require ___ of Learners who continue to require ___ of Learners who continue to require ___ of Learners who continue to require ___ of Learners who continue to
magpapatuloy sa remediation. remediation remediation remediation remediation require remediation
E. Alin sa mga istratehiyang Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well:
pagtuturo nakatulong ng lubos? ___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration
Paano ito nakatulong? ___ Games ___ Games ___ Games ___ Games ___ Games
___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw
___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary
activities/exercises activities/exercises activities/exercises activities/exercises activities/exercises
___ Carousel ___ Carousel ___ Carousel ___ Carousel ___ Carousel
___ Diads ___ Diads ___ Diads ___ Diads ___ Diads
___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS)
___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/
Poems/Stories Poems/Stories Poems/Stories Poems/Stories Poems/Stories
___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction
___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama
___ Discovery Method ___ Discovery Method ___ Discovery Method ___ Discovery Method ___ Discovery Method
___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Lecture Method
Why? Why? Why? Why? Why?
___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Complete IMs
___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials
___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn
___ Group member’s Cooperation in ___ Group member’s Cooperation in ___ Group member’s Cooperation in ___ Group member’s Cooperation in ___ Group member’s Cooperation in
doing their tasks doing their tasks doing their tasks doing their tasks doing their tasks
F. Anong suliranin ang aking __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils
__ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude
naranasan na solusyunan sa __ Colorful IMs __ Colorful IMs __ Colorful IMs __ Colorful IMs __ Colorful IMs
tulong ng aking punungguro __ Unavailable Technology __ Unavailable Technology __ Unavailable Technology __ Unavailable Technology __ Unavailable Technology
at superbisor? Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD)
__ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/
Internet Lab Internet Lab Internet Lab Internet Lab Internet Lab
__ Additional Clerical works __ Additional Clerical works __ Additional Clerical works __ Additional Clerical works __ Additional Clerical works
G. Anong kagamitang panturo ang Planned Innovations: Planned Innovations: Planned Innovations: Planned Innovations: Planned Innovations:
aking nadibuho na nais kong __ Localized Videos __ Localized Videos __ Localized Videos __ Localized Videos __ Localized Videos
ibahagi sa mga kapwa ko guro? __ Making big books from __ Making big books from __ Making big books from __ Making big books from __ Making big books from
views of the locality views of the locality views of the locality views of the locality views of the locality
__ Recycling of plastics to be used as __ Recycling of plastics to be used as __ Recycling of plastics to be used as __ Recycling of plastics to be used as __ Recycling of plastics to be used as
Instructional Materials Instructional Materials Instructional Materials Instructional Materials Instructional Materials
__ local poetical composition __ local poetical composition __ local poetical composition __ local poetical composition __ local poetical composition

Prepared by: Checked by:

BELLA G. TEVES REBECCA P. DIAZ, MaEd


Teacher II Master Teacher- In Charge

Noted:

RONEL V. CORRO, EdD


Principal IV

You might also like