You are on page 1of 5

Paaralan: LOPEZ JAENA NATIONAL HIGH SCHOOL Baitang / Antas: Grade – 9

GRADES 1 to 12
Guro: ARON S. LORAYNA Asignatura: Filipino
DAILY LESSON LOG
(Pang-Araw-araw na Tala sa
Pagtuturo) Petsa / Oras: Ikalawang Linggo Markahan: Ikatlo
Unang Araw Ikalawang Araw Ikatlong Araw Ikaapat na Araw Ikalimag Araw
Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat linggo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum. Sundin ang pamamaraan upang matamo ang layunin, maaari ring magdagdag ng iba
pang 1awain sa paglinang ng Pamantayang Pangkaalaman at Kasanayan. Tinataya ito gamit ang mga istratehiya ng Formative Assessment. Ganap na mahuhubog ang mga
I. LAYUNIN mag-aaral at mararamdaman ang kahalagahan ng bawat aralin dahil ang mga layunin sa bawat linggo ay mula sa Gabay sa Kurikulum at huhubugin ang bawat kasanayan at
nilalaman.

A. Pamantayang Naipamamalas ng mga mag-aaral ang pag-unawa at pagpapahalaga sa mga akdang pampanitikan ng Kanlurang Asya
Pangnilalaman

B. Pamantayan sa Pagganap Ang mga mag-aaral ay masining na nakapagtatanghal ng kulturang Asyano batay sa napiling mga akdang pampanitikan

C. Mga Kasanayan sa F9PN-IIIa-50 F9PB-IIIa-50 F9PB-IIIa-50


Pagkatuto Nahihinuha ang mga Napatutunayang ang mga pangyayari sa binasang Napatutunayan ang mga
Isulat ang code sa bawat katangian katangian ng parabula ay maaring maganap sa tunay na buhay sa pangyayari sa binasang
kasanayan parabula batay sa kasalukuyan parabula ay maaring
napakinggang diskusyon sa maganap sa tunay na
klase F9PT-IIIa-50 buhay sa kasalukuyan
Nabibigyang-kahulugan ang matatalinghagang
pahayag sa parabulang isinadula

Ang Talinghaga Tungkol sa May- Ang Talinghaga Tungkol sa May-ari Ang Talinghaga Tungkol sa May- Ang Talinghaga Tungkol sa
II. NILALAMAN ari ng Ubasan ng Ubasan ari ng Ubasan May-ari ng Ubasan

III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian Panitikang Asyano Panitikang Asyano Panitikang Asyano Panitikang Asyano
1. Mga Pahina sa Gabay ng p. 94 p. 94 p.94 p.94
Guro

2. Mga Pahina sa p.192 p.192 Pp.193-195 pp.193-195


Kagamitang Pang-Mag-
aaral
B. Iba pang Kagamitang tsart tsart tsart tsart
Panturo

IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa Nakaraang Paghahanda ng mga mag-aaral Gawain 2: Unahan Tayo Pagbibigay kahulugan sa Pagsagot sa Unang bilang sa Pagpapatuloy sa iba pang
Aralin at/o Pagsisimula ng sa mga kagamitan sa pagguhit. parabula. Gawain 6. gawain.
Bagong Aralin

A. Paghahabi sa Layunin ng Gawain 3: Ito ang Pananaw ng Ipabasa sa mga mag-aaral ang
Aralin Pangkat Ko Talinghaga Tungkol sa May-ari
ng Ubasan.

B. Pag-uugnay ng mga May kilala o alam ka bang tao


Halimbawa sa Bagong na katulad ng may-ari ng
Aralin ubasan? Sa anong bagay o
gawi sila magkatulad?

C. Pagtalakay ng Bagong Gawain 1. Guhit Ko, Pakinggan Gawain 4: Try Mo Lang Sagutin Gawain 5: Paglinang sa Ano ang nais ilarawan ni
Konsepto at Paglalahad ng Mo Talasalitaan Hesus sa pagsasalaysay niya
Bagong Kasanayan #2 tungkol sa dalawang uri ng
manggagawa sa ubasan?
Pangatwiranan.

D. Paglinang sa Kabihasaan
(Tungo saFormative
Assessment)

E. Paglalahat ng Aralin Pagsasalaysay sa klase ang mga Pagbibigay kahulugan sa parabula. Kung ikaw ang may-ari ng Anong mabuting asal ang
pangyayari kung bakit ito ubasan, pare-pareho rin baa ng nawawala sa pangkat ng mga
pinahalagahan. upa na ibibigay mo a manggagawang maghapong
manggagawa ? Bakit? nagtrabaho sa ubasan?

F. Pagtataya ng Aralin

G. Karagdagang Alamin kung saan nabasa o Basahin ang Talinghaga Tungkol sa Sagutin ang nasa unang bilang
Gawain/Kasunduan narinig ang mga pahayag mula May-ari ng Ubasan. sa
sa nakapaskil sa pisara. Gawain 6: Sa Antas ng Iyong
Pag-unawa

V. MGA TALA ____Natapos ang aralin/gawain ____Natapos ang aralin/gawain at ____Natapos ang aralin/gawain ____Natapos ang
at maaari nang magpatuloy sa maaari nang magpatuloy sa mga at maaari nang magpatuloy sa aralin/gawain at maaari nang
mga susunod na aralin. susunod na aralin. mga susunod na aralin. magpatuloy sa mga susunod
____ Hindi natapos ang ____ Hindi natapos ang ____ Hindi natapos ang na aralin.
aralin/gawain dahil sa kakulangan aralin/gawain dahil sa kakulangan aralin/gawain dahil sa kakulangan ____ Hindi natapos ang
sa oras. sa oras. sa oras. aralin/gawain dahil sa
____Hindi natapos ang aralin ____Hindi natapos ang aralin dahil ____Hindi natapos ang aralin kakulangan sa oras.
dahil sa integrasyon ng mga sa integrasyon ng mga dahil sa integrasyon ng mga ____Hindi natapos ang aralin
napapanahong mga pangyayari. napapanahong mga pangyayari. napapanahong mga pangyayari. dahil sa integrasyon ng mga
____Hindi natapos ang aralin ____Hindi natapos ang aralin dahil ____Hindi natapos ang aralin napapanahong mga
dahil napakaraming ideya ang napakaraming ideya ang gustong dahil napakaraming ideya ang pangyayari.
gustong ibahagi ng mga mag- ibahagi ng mga mag-aaral patungkol gustong ibahagi ng mga mag- ____Hindi natapos ang aralin
aaral patungkol sa paksang sa paksang pinag-aaralan. aaral patungkol sa paksang dahil napakaraming ideya ang
pinag-aaralan. _____ Hindi natapos ang aralin dahil pinag-aaralan. gustong ibahagi ng mga mag-
_____ Hindi natapos ang aralin sa pagkaantala/pagsuspindi sa mga _____ Hindi natapos ang aralin aaral patungkol sa paksang
dahil sa pagkaantala/pagsuspindi klase dulot ng mga gawaing pang- dahil sa pagkaantala/pagsuspindi pinag-aaralan.
sa mga klase dulot ng mga eskwela/ mga sakuna/ pagliban ng sa mga klase dulot ng mga _____ Hindi natapos ang
gawaing pang-eskwela/ mga gurong nagtuturo. gawaing pang-eskwela/ mga aralin dahil sa
sakuna/ pagliban ng gurong sakuna/ pagliban ng gurong pagkaantala/pagsuspindi sa
nagtuturo. Iba pang mga Tala: nagtuturo. mga klase dulot ng mga
gawaing pang-eskwela/ mga
Iba pang mga Tala: Iba pang mga Tala: sakuna/ pagliban ng gurong
nagtuturo.
Magnilay sa iyong mga istratehiyang pagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mga mag-aaral sa bawat linggo. Paano mo ito naisakatuparan? Ano pangtulong ang maaari
VI. PAGNINILAY
mong gawin upang sila’y matulungan? Tukuyin ang maaari mong itanong/ilahad sa iyong superbisor sa anumang tulong na maaari nilang ibigay sa iyo sa inyong pagkikita
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya

B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang gawain para sa
remediation

C. Nakatatulong baa ng
remedial? Bilang ng mga mag-
aaral na nakaunawa sa aralin

D. Bilang ng mga mag-aaral na


magpapatuloy sa remediation
E.Alin sa mga estratehiyang ___ _sama-samang pagkatuto ___ _sama-samang pagkatuto ___ _sama-samang pagkatuto ___ _sama-samang pagkatuto
pampagtuturo ang nakatulong ____Think-Pair-Share ____Think-Pair-Share ____Think-Pair-Share ____Think-Pair-Share
nang lubos? Paano ito ____Maliit na pangkatang talakayan ____Maliit na pangkatang ____Maliit na pangkatang ____Maliit na pangkatang
nakatulong? ____malayang talakayan talakayan talakayan talakayan
____Inquiry based learning ____malayang talakayan ____malayang talakayan ____malayang talakayan
____replektibong pagkatuto ____Inquiry based learning ____Inquiry based learning ____Inquiry based learning
____ paggawa ng poster ____replektibong pagkatuto ____replektibong pagkatuto ____replektibong pagkatuto
____pagpapakita ng video ____ paggawa ng poster ____ paggawa ng poster ____ paggawa ng poster
_____Powerpoint Presentation ____pagpapakita ng video ____pagpapakita ng video ____pagpapakita ng video
____Integrative learning (integrating _____Powerpoint Presentation _____Powerpoint Presentation _____Powerpoint Presentation
current issues) ____Integrative learning ____Integrative learning ____Integrative learning
____Pagrereport /gallery walk (integrating current issues) (integrating current issues) (integrating current issues)
____Problem-based learning ____Pagrereport /gallery walk ____Pagrereport /gallery walk ____Pagrereport /gallery
_____Peer Learning ____Problem-based learning ____Problem-based learning walk
____Games _____Peer Learning _____Peer Learning ____Problem-based learning
____Realias/models ____Games ____Games _____Peer Learning
____KWL Technique ____Realias/models ____Realias/models ____Games
____Quiz Bee ____KWL Technique ____KWL Technique ____Realias/models
Iba pang Istratehiya sa ____Quiz Bee ____Quiz Bee ____KWL Technique
pagtuturo:______________ Iba pang Istratehiya sa Iba pang Istratehiya sa ____Quiz Bee
pagtuturo:______________ pagtuturo:______________ Iba pang Istratehiya sa
pagtuturo:______________
F.Anong suliranin ang aking
naranasan na masosolusyunan
sa tulong ng aking punongguro
at supervisor

G. Anong kagamitang panturop


ang aking nadibuho na nais
kong ibahagi sa mga kapwa ko
guro?
Teacher’s Reflection:

Mastery Level: Instructional Decision:

Inihanda nina:

JULIE ANN T. LABRADOR ARON S. LORAYNA


GURO sa Filipino 9 ng LJNHS GURO sa Filipino 9 ng LJNHS

You might also like