You are on page 1of 4

DAILY LESSON GRADE 8

LOG MATAAS NA PAARALANG PAMBANSA NG


Paaralan Baitang / Antas
(Pang-araw- SAN JOSE
araw na
Guro WILMA G. GUZMAN Asignatura FILIPINO
Tala ng
Pagtuturo)
GRADE 1 to Petsa/oras MARSO 2-6, 2020 Markahan IKAAPAT
12

LUNES MARTES MEYERKULES HUWEBES BIYERNES


I. LAYUNIN
A. Pamantayang Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa isang dakilang akdang pampanitikan na mapagkukunan ng
Pangnilalaman mahahalagang kaisipang magagamit sa paglutas ng ilang suliranin sa lipunang Pilipino sa kasalukuyan.
B. Pamantayan sa Ang mag-aaral ay nakabubuo ng makatotohanang radio broadcast na naghahambing sa lipunang Pilipino sa
Pagganap panahon ni Balagtas at sa kasalukuyan.
C. Mga Kasanayan sa F8PN-IVf-g-36
Pagkatuto F8PB-IVf-g-36 Nailalarawan ang tagpuan F8PS-IVf-g-38 F8PU-IVf-g-38
Isulat ang code ng bawat Nailalahad ang ng akda batay sa Natatalakay ang aralin Nakasusulat ng sariling
kasanayan mahahalagang pangyayari napakinggan gamit ang estratehiya ng : talumpating
sa aralin - Simula nanghihikayat
F8PT-IVf-g-36 - Pataas na aksyon tungkol sa isyung
Nabibigyang- kahulugan - Kasukdulan pinapaksa sa binasa
ang mga piling salita na di - Kakalasan
-lantad ang kahulugan - Wakas
batay sa pagkakagamit sa
pangungusap
II. NILALAMAN
Saknong 291-304 Saknong 305-316 Saknong 317-346 Saknong 347-372
III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay Aklat sa Florante at
Aklat sa Florante at Laura Aklat sa Florante at Laura Aklat sa Florante at Laura
ng Guro Laura
2. Mga Pahina sa
Kagamitang Pang-Mag-
aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk Gabay sa Kurikulum ng Gabay sa Kurikulum ng Gabay sa Kurikulum ng Gabay sa Kurikulum ng

1
Filipino, pahina 110 Filipino, pahina 110 Filipino, pahina 110 Filipino, pahina 110
4. Karagdagang Powerpoint Presentation Powerpoint Presentation Powerpoint Presentation Powerpoint Presentation
Kagamitan mula sa
portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Kagamitang Aklat sa Florante at
Aklat sa Florante at Laura Aklat sa Florante at Laura Aklat sa Florante at Laura
Panturo Laura
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang Magpakita ng larawan ng Balik-aral sa nakaraang
aralin at/o pagsisimula ng Magpalahad ng karanasang masaya, Ibahagi ang karanasan ng talakayan.
bagong aralin naharap sa pagsubok. malungkot at larawang pagkapanalo at pagkatalo.
Itanong sa mga mag-aaral maaliwalas
at maulap na kalangitan. Itanong:
kung anong klaseng tulong
Ano ang iyong
ang naibigay ng mahal sa Pagbibigay-interpretasyon naramdaman?
buhay. sa mga
ipinakitang larawan.
B. Paghahabi sa layunin ng Pangkatin ang klase sa
aralin tatlo. Magpakita ng
Itanong: Paghawan ng Sagabal: isang Pantomina na
Anong uri ng tulong ang Pagbibigay ng Magbigay ng pakahulugan naglalarawan ng isang
higit na kasingkahulugan at sa sitwasyon ukol sa
nakatulong sa kinaharap na kasalungat ng salitang, salitang: pagpaparaya.
pagsubok? KALIGAYAHAN. PASAKIT
Pagbibigay ng reaksyon.
C. Pag-uugnay ng mga Pagbibigay-Hinuha:
halimbawa sa bagong “ANG PABAONG LUHA”
aralin Iuugnay sa paksang Paglalahad at
Pagpapabasa sa nilalaman tatalakayin. pagpapakahulugan
ng Ipabasa ang nilalaman ng sa pamagat ng aralin:
saknong. aralin. Pagbasa sa saknong 317- ANG PAGPAPARAYA NI
346 ALADIN
D. Pagtalakay ng bagong Ipasalaysay ang mga
konsepto at paglalahad ng pangyayari sa
bagong kasanayan #1 saknong gamit ang
istratehiyang
Timeline. Nakapaloob sa
Pagsusuring Pangnilalaman: gagawin
Malayang Talakayan: Ilarawan ang tagpuan ng ang: Ipabasa ang nilalaman
Ipasagot ang ilang mga akda na - Simula ng saknong
katanungan nakaapekto sa damdamin - Pataas na aksyon bilang 347-372 nang

2
ukol sa nilalaman ng binasa. ng - Kasukdulan may angkop
tauhan sa binasa. - Kakalasan na tono.
- Wakas
E. Paglinang sa Kabihasaan Magpatala ng mga paraan
(Tungo sa Formative kung
Assessment ) paano makakatulong sa Magbahagi ng maligaya at Ipasalaysay sa mga
mga mahal malungkot na karanasan sa Ibabahagi ang ginawa. mag-aaral ang
sa buhay sa panahon ng klase. ginawang pagpaparaya
pagsubok.
ni Aladin.
Gamitin ang Listing.
F. Paglalapat ng aralin sa Pag-usapan: Sumulat ng isang
pang-araw-araw na buhay Naniniwala ka bang talumpating
pagkatapos ng Pagguhit ng isang simbolo nanghihikayat tungkol
kalungkutan ay kaligayahan ng tagumpay. Ipaliwanag. sa mahalagang
naman
ang kasunod? Ipaliwanag. kaisipang nais iparating
ng aralin.
G. Paglalahat ng Aralin Sagutin:
Kung ikaw ang may
hahangaan, alin sa mga
katangiang ito ang nais
H. Pagtataya ng Aralin Pagpapabuod sa paksang
tinalakay.
I. Karagdagang gawain para
sa takdang-aralin at
remediation
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang gawain para sa
remediation
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa
aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na

3
magpapatuloy sa
remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo ang nakatulong
ng lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na nasolusyunan
sa tulong ng aking
punungguro at superbisor?
G. Anong kagamitan ang aking
nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko
guro?

Inihanda ni:

Pinagtibay ni: WILMA G. GUZMAN


NORITA L. ADORNA Guro sa FILIPINO
Master Teacher-I

You might also like