You are on page 1of 4

DAILY LESSON GRADE 8

LOG MATAAS NA PAARALANG PAMBANSA NG SAN


Paaralan Baitang / Antas
(Pang-araw- JOSE
araw na
Tala ng Guro WILMA G. GUZMAN Asignatura FILIPINO
Pagtuturo)
GRADE 1 to 12 Petsa/oras MARSO 9-13, 2020 Markahan IKAAPAT

LUNES MARTES MEYERKULES HUWEBES BIYERNES


I. LAYUNIN
A. Pamantayang Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa isang dakilang akdang pampanitikan na mapagkukunan ng
Pangnilalaman mahahalagang kaisipang magagamit sa paglutas ng ilang suliranin sa lipunang Pilipino sa kasalukuyan.
B. Pamantayan sa Pagganap Ang mag-aaral ay nakabubuo ng makatotohanang radio broadcast na naghahambing sa lipunang Pilipino sa
panahon ni Balagtas at sa kasalukuyan.
C. Mga Kasanayan sa F8PT-IVi-j-38
Pagkatuto Nabibigyang pansin ang
Isulat ang code ng bawat F8PN-IVg-h-37 F8PN-IVi-j-38 mga angkop na salitang
kasanayan Nailalahad ang damdaming Mapanuring nakikinig upang dapat gamitin sa isang radio
namamayani sa mga tauhan matalinong makalahok sa broadcast.
batay sa napakinggan. mga diskusiyon sa klase.
F8WG-IVi-j-40
F8PB-IVg-h-37 F8PB-IVi-j-38 Naisusulat at naisasagawa
Nasusuri ang mga Natutukoy ang mga ang isang makatotohanang
sitwasyong nagpapakita ng hakbang sa pagsasagawa radio broadcast na F8PS-IVi-j-40
Iba’t ibang damdamin at ng isang kawili-wiling radio naghahambing sa lipunang Matalinong nakikilahok
motibo ng mga tauhan. broadcast batay sa Pilipino sa panahong sa radio broadcast.
nasaliksik na impormasyon naisulat ang Florante at
tungkol dito. Laura at sa kasalukuyan.
II. NILALAMAN
Saknong 373-399 Radio Broadcast Radio Broadcast Radio Broadcast
III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay Aklat sa Florante at
Aklat sa Florante at Laura Aklat sa Florante at Laura Aklat sa Florante at Laura
ng Guro Laura
2. Mga Pahina sa
Kagamitang Pang-Mag-
aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk Gabay sa Kurikulum ng Gabay sa Kurikulum ng Gabay sa Kurikulum ng Gabay sa Kurikulum ng
1
Filipino, pahina 111 Filipino, pahina 111 Filipino, pahina 111 Filipino, pahina 111
4. Karagdagang Powerpoint Presentation Powerpoint Presentation Powerpoint Presentation Powerpoint
Kagamitan mula sa Presentation
portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Kagamitang Gawin ang pamamaraang Gawin ang
Panturo ito ng buong linggo at pamamaraang ito ng
tiyakin na may Gawain sa buong linggo at tiyakin
bawat araw. Para sa na may Gawain sa
holistikong pagkahubog, bawat araw. Para sa
gabayan ang mga mag- holistikong
aaral gamit ang mga pagkahubog, gabayan
istratehiya ng formative ang mga mag-aaral
assessment. Magbigay ng gamit ang mga
maraming pagkakataon sa istratehiya ng
pagtuklas ng bagong formative assessment.
kaalaman, mag-isip ng Magbigay ng
analitikal at kusang maraming
magtaya ng dating pagkakataon sa
kaalaman na inuugnay sa pagtuklas ng bagong
kanilang pang-araw-araw na kaalaman, mag-isip ng
karanasan. analitikal at kusang
magtaya ng dating
kaalaman na inuugnay
sa kanilang pang-
araw-araw na
karanasan.
IV. PAMAMARAAN Itanong sa mga mag-aaral kung alin ang karaniwang nagiging wakas ng kwento sa labanan ng masasama at mabubuti.
A. Balik-Aral sa nakaraang Ipapaliwanag ang nais Ipapaliwanag ang nais
aralin at/o pagsisimula ng sabihin ng Magpaparinig ng halimbawa sabihin ng
bagong aralin pamagat ng aralin: ng pamagat ng aralin:
ANG TAGUMPAY radio broadcast sa klase. ANG TAGUMPAY
B. Paghahabi sa layunin ng Bigyang-kahulugan at Bigyang-kahulugan at
aralin gamitin sa gamitin sa
pangungusap ang mga pangungusap ang mga
sumusunod sumusunod
na salita: na salita:
1. Matatap 1. Matatap
2. Napahinuhod Pagbibigay ng panuto sa 2. Napahinuhod
3. Nabalino Susuriin ang napakinggan. pagsulat 3. Nabalino
4. Naghugas ng iskrip para sa radio 4. Naghugas
5. Mawatas broadcast. 5. Mawatas
2
C. Pag-uugnay ng mga Ipapabasa ang nilalaman ng Ipapabasa ang
halimbawa sa bagong Saknong 373-399 sa Pagtalakay ukol sa nilalaman ng
aralin paraang katuturan at Saknong 373-399 sa
madula sa saliw ng isang elemento ng radio paraang
awitin. broadcast. madula sa saliw ng
isang awitin.
D. Pagtalakay ng bagong Suriin ang bawat tauhan na Suriin ang bawat
konsepto at paglalahad ng ipinakilala sa nilalaman tauhan na
bagong kasanayan #1 batay sa ipinakilala sa
kanilang: Pagpapaliwanag sa mga nilalaman batay sa
1. Damdamin hakbang sa pagsasagawa kanilang:
2. Motibo ng isang kawili-wiling radio 1. Damdamin
broadcast batay sa 2. Motibo
Ipakita ito sa pamamagitan nasaliksik na impormasyon
ng Role tungkol dito. Ipakita ito sa
Playing. pamamagitan ng Role
Playing.
E. Paglinang sa Kabihasaan Pangkatan:
(Tungo sa Formative Sumulat ng isang iskrip ukol
Assessment ) sa makatotohanang radio
broadcast na
Pagbibigay ng sariling naghahambing sa lipunang Pagbibigay ng sariling
wakas sa awit. Pilipino sa panahong wakas sa awit.
naisulat ang Florante at
Laura at sa kasalukuyan.
F. Paglalapat ng aralin sa Anong mahalagang aral ang Anong mahalagang
pang-araw-araw na buhay mapupulot sa kabuuan ng aral ang mapupulot sa
awit? kabuuan ng awit?
G. Paglalahat ng Aralin

H. Pagtataya ng Aralin

I. Karagdagang gawain para Maghanda para sa


sa takdang-aralin at gagawing radio broadcast.
remediation
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
3
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang gawain para sa
remediation
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa
aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral
na magpapatuloy sa
remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo ang nakatulong
ng lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na
nasolusyunan sa tulong ng
aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitan ang
aking nadibuho na nais
kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?

Inihanda ni:

Pinagtibay ni: WILMA G. GUZMAN


NORITA L. ADORNA Guro sa FILIPINO
Master Teacher-I

You might also like