You are on page 1of 20

, School: BUNSURAN ELEMENTARY Grade Level: 2

GRADES 2 Teacher: IMELDA C. PORAZO Learning Area: ESP


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: March 20-24,2023 (WEEK6) Quarter: 3rd QUARTER

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


March 20,2023 March 21,2023 March 22,2023 March 23,2023 March 24,2023
I. LAYUNIN Nakikibahagi sa anumang programa ng paaralan at pamayanan na makatutulong sa pagpapanatili ng kalinisan at kaayusan sa pamayanan at bansaa. EsP2PPPIIIf–11
A. Pamantayang Naipapamalas ang pang-unawa sa kahalagahan ng kamalayan sa karapatang panatao mg bata,pagkamasunurin tungo sa kaayusan at kapayapaan tungo sa kaayusan
Pangnilalaman at kapapyapaan ng kapaligiran at ng bansang kinabibilangan
B. Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa ng buong pagmamalaki ang pagiging mulat sa karapatangna maarung tamasahin
C. Mga Kasanayan sa Nakikibahagi sa anumang Nakikibahagi sa anumang
Pagkatuto Naiisa-isa ang kahalagahan Naiisa-isa ang kahalagahan programa ng paaralan at programa ng paaralan at Naisasabuhay ang pagsunod sa iba’t
Isulat ang code ng bawat kasanayan. ng pakikibahagi sa mga ng pakikibahagi sa mga pamayanan na pamayanan na
ibang paraan ng pagpapanatili ng
programang nagpapanatili programang nagpapanatili makatutulong sa makatutulong sa
ng kalinisan at kaayusan sa ng kalinisan at kaayusan sa pagpapanatili ng kalinisan pagpapanatili ng kalinisan
kaayusan at kapayapaan sa
paaralan. pamayanan at bansa at kaayusan sa pamayanan at kaayusan sa pamayanan pamayanan at bansa
at bansa; at bansa;
II. NILALAMAN Programang Pangkalinisan at Pangkaayusan, Susuportahan Ko!
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1.Mga pahina sa Gabay ng MELC Guide p80 MELC Guide p80 MELC Guide p80 MELC Guide p80 MELC Guide p80
Guro Module 6 Module 6 Module 6 Module 6 Module 6
2.Mga pahina sa Kagamitang Module 6 Module 6 Module 6 Module 6 Module 6
Pang-mag-aaral
3.Mga pahina sa Teksbuk Larawawan ,video Larawawan ,video Larawawan ,video Larawawan ,video Larawawan ,video clip,tsart ,)
clip,tsart ,) clip,tsart ,) clip,tsart ,) clip,tsart ,)
B. Iba pang Kagamitang Panturo

III. PAMAMARAAN

A. Balik-Aral sa nakaraang Paano kayo magiging Paano kayo magiging Paano kayo magiging Paano kayo magiging Paano kayo magiging masinop sa
aralin at/o pagsisimula masinop sa inyong gamit? masinop sa inyong gamit? masinop sa inyong gamit? masinop sa inyong gamit? inyong gamit?
ng bagong aralin.
(Review)
B. Paghahabi sa layunin ng Naglilinis ba kayo ng Naglilinis ba kayo ng Ananong karatula ang Ananong karatula ang Ananong karatula ang nababasa ninyo
aralin (Motivation) bakuran ninyo? bakuran ninyo? nababasa ninyo sa pagpasok nababasa ninyo sa pagpasok sa pagpasok sa paaralan
sa paaralan sa paaralan
C. Pag-uugnay ng mga Pagbasa sa kuwento,gamit Pagbasa sa kuwento,gamit Basahin ang SUriin sa10-13 Basahin ang SUriin sa10-13 Basahin ang SUriin sa10-13
halimbawa sa bagong ang powerpoint Halina at ang powerpoint Halina at
aralin.(Presentation) Makisangkot”p 3-8 Makisangkot”p 3-8
D. Pagtalakay ng bagong Pagtalakay sa kuwento Pagtalakay sa kuwento Pagtalakay sa binasa Pagtalakay sa binasa Pagtalakay sa binasa
konsepto at paglalahad
ng bagong kasanayan
E. Pagtalakay ng bagong Pagsagot sa mga tanong Pagsagot sa mga tanong Pagsagot sa mga tanong Pagsagot sa mga tanong Pagsagot sa mga tanong mula sa Suriin
konsepto at paglalahad mula sa kuwento. mula sa kuwento. mula sa Suriin mula sa Suriin
ng bagong kasanayan #2
(Guided Practice)
F. Paglinang sa Kabihasaan Anu=ano ang gimawaa ng Anu-ano ang gimawaa ng Anu-ano ang paraan ng Anu-ano ang paraan ng Anu-ano ang paraan ng
(Independent Practice) magkapatid upang magkapatid upang pakikibahagi sa paglilinis? pakikibahagi sa paglilinis? pakikibahagi sa paglilinis?
Tungo sa Formative makatulong sa lugar nila? makatulong sa lugar nila?
Assessment)
G. Paglalapat ng aralin sa Bilang isang mag-aaral, bakit Inutusan ka na magwalis sa Habang naglalakad kayo ng Nagtanim ang iyong guro ng Nagpunta sa bahay ninyo ang mga
pang-araw-araw na kailangan mong makiisa sa bakuran. Ano ang mga kaibigan mo napadaan mga gulay sa tabi ng inyong kasapi ng barangay upang manghingi
buhay (Application) mga programang pang - gagawin mo sa naipong kayo sa tindahan at bumili silid-aralan. Ano ang iyong ng mga boteng plastikna gagamitin
kalinisan at pangkaayusan tuyong mga dahon? ng meryenda at tubig. Ano gagawin? upang i-recycle para panggayak sa
ng paaralan? ang gagawin mo sa kapaskuhan. Ano ang gagawin mo?
pinagbalatan ng pagkain?
H. Paglalahat ng Aralin Dapat makilahok sa mga Dapat makilahok sa mga Dapat makilahok sa mga Dapat makilahok sa mga Dapat makilahok sa mga gawaing
(Generalization) gawaing pangkalinisan sa gawaing pangkalinisan sa gawaing pangkalinisan sa gawaing pangkalinisan sa pangkalinisan sa paaralan at
paaralan at pamayanan paaralan at pamayanan paaralan at pamayanan paaralan at pamayanan pamayanan
I. Pagtataya ng Aralin Bilugan ang bilang na Panuto: Gumuhit ng puso Panuto: Isulat sa inyong Panuto: Iguhit sa inyong Basahin ang sumusunod na sitwasyon.
(Evaluation) nagpapkita ng pakikiisa sa kung wasto ang sagutang papel kung Tama o sagutang papel ang kung Piliin at isulat sa inyong sagutang papel
kalinisa sa paaralan. pangungusap at kung mali. Mali ang isinasaad sa ang isinasaad ay dapat ang titik ng nararapat mong gawin
1pagwaalis ng sahig Isulat bilogang inyong sagot pangungusap. mong ginagawa at X kung upang maipakita ang pakikiisa mo sa
2,pamumulot ng mga kalt sa sagutang _____1. Ilagay muna sa bag hindi. pagpapanatili ng kalinisan at kaayusan
3. pagdidilig ng halaman papel. ang maliit na basura at ____1. Tinutulungan si ng pamayanan.
4. pagsusunog ng basura ______1. Ibinabaon sa lupa itapon na lang sa bahay. nanay sa pagtatanggal ng 1. Napansin mong nagtatapon ng
5. Tumatakas sa paglilinis ng ang basurang nabubulok _____2. Gamitin muli ang damo basura sa tabing ilog ang inyong
silid para maging pataba. mga gamit na puwede pang sa bakuran. kapitbahay. Ano ang dapat mong
______2. Inilalabas ang magamit. ____2. Sinusulatan ang gawin?
basura sa tarangkahan sa __3. Ipasuot kay bunso ang bakod ng kapitbahay. Pagtataya 1 p 17
oras ngpangongolekta. napagkaliitan mong sapatos. ___3. Tinatapakan ang
______3. Nagtatanim ng tanim na halaman sa
mga gulay sa bakuran. paaralan.

J. Karagdagang Gawain Basahin muli ang kuwento Basahin muli ang kuwento Basahin muli ang kuwento Basahin muli ang kuwento Basahin ang modyul upang maging
para sa takdang-aralin sa modyul sa modyul sa modyul sa modyul mabilis sa pagbasa
atremediation
IV. MGA TALA
V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng
iba pang gawain para
sa remediation.
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng
mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-
aaral na magpapatuloy
sa remediation.
E. Alin sa mga
istratehiyang
pagtuturo nakatulong
ng lubos? Paano ito
nakatulong?
H. Anong suliranin ang
aking naranasan na
solusyunan sa tulong
ng aking punungguro
at superbisor?
K. Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa
ko guro?
School: CUTBUNSURAN ELEMENTARY Grade Level: 2
GRADES 2 Teacher: IMELDA C. PORAZO Learning Area: ENGLISH
DAILY LESSON LOG Teaching Dates and 3rd
Time: March 20-24,2023 (WEEK6) Quarter: QUARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


March 20,2023 March 21,2023 March 22,2023 March 23,2023 March 242023
I. OBJECTIVE Retell and/or reenact events from a story. LC Code: EN2LC-IIIi-j-2.6
A. Content Standard Demonstrates understanding of text elements to see the relationship between known and new information to facilitate comprehension
B. Performance Standard Correctly presents text elements through simple organizers to make inferences, predictions and conclusions
C. Learning Competency Use the basic story elements to Use the basic story elements Retell the events from the Retell the events from the Draw events in the given
Write the l-code for each. retell the story to retell the story story read story read through pictures selection
Bob and the Cat Beautiful Dream Daniel, a Young Hero Lexi Bees
II.CONTENT Retelling and/or reenacting events from a story
Subject Matter
LEARNING RESOURCES
A. References
1.Teacher’s Guide pages MELC Guide p180 Q3 Module6 MELC Guide p180 Q3 MELC Guide p180 Q3 MELC Guide p180 Q3 MELC Guide p180 Q3 Module5
Module5 Module5 Module5
2.Learner’s Material pages Q3 Module 6 Q3 Module 5 Q3 Module 5 Q3 Module 5 Q3 Module 5

3.Textbook pages
4.Additional Materials from LR portal

B Other Materials Pictures, flashcards, laptop Pictures, flashcards, laptop Pictures, flashcards, laptop Pictures, flashcards, laptop Pictures, flashcards, laptop video
video clips video clips video clip video clips clips
III.PROCEDURE
Review
A. Review What is the effect of nit Who found the Bob? What was the dream of Who was a young hero? What is the difference between
studying? Renzo? cat and dog? How do they are
alike?
B. Establishing the purpose for the Do you have pet? Did you go to Enchanted Who is our national hero? Do you help at home? What do you do to avoid air
lesson Kingdom pollution?
C. Presenting example/instances of Have them read Bob and the Read about short story Read about short story Daniel, Read about short story Lexi on Read about short storyBees on
the new lesson Cat page 2 Beautiful Dream page 4 a Young Hero page 5 page8 page12

D. Discussing new concepts and Answering the comprehension Answering the Answering the Answering the Answering the comprehension
practicing new skill #1 check up comprehension check up comprehension check up comprehension check up check up

E. Discussing new concepts Discuss the elements of story to Discuss the elements of Explain Retell and/or Reenact Explain Retell and/or Reenact Explain Retell and/or Reenact
and practicing new skill #2 retell the story. story to retell the story. Events from a Story. Events from a Story. Events from a Story.

F. Developing Mastery (Lead to Who are the characters? Who are the characters? Who are the characters? Who are the characters? Directions: Recall the details of
Formative Assessment) the “Bees” story. Match the letter
Where did the story happen? Where did the story Where did the story happen Where did the story happen
happen? of its picture to answer the
question. P13 paper.
G. Finding practical application of Give the events in the story in Give the characters and Give the events of the story What are her daily activities? Give the characters and settings
concepts and skill in daily living order. settings of the story Write at least three activities. of the story
H. Generalization Story elements helps us to retell Story elements helps us to Story elements helps us to Pictures help us to retell the Pictures help us to retell the story
the story. retell the story. retell the story. story
I. Evaluating Learning Fill up the story elements Encircle the events happen Retell the story by filling up Directions: Check (/) the Directions: Draw scenes to
Bob and the Cat in our story the following. picture if it happens in the reenact the passage.
1. Characters- 1. Renzo rode in Vikings. Title_____________ story and cross (x) if it does 1. My mother loves to take care
2. Settings 2. Renzo bought popcorn A. Characters not. Write your answer on a of plants.
3. settings and drinks while roaming b. seetings sheet of paper. 2. I help her in keeping her plants
around the park. C. Events healthy and
3. Everyone is excited to 1. Beginning beautiful.
enjoy at the amusement 2, Middle 3. I water them everyday.
park. 3.End 4. I put fertilizer near the soil.
4. Renzo did not feel 5. I also remove the dry leaves
nervous at all. Page 11 of the module from them.
5. Renzo tried to experience Additional Activities
Ferris Wheel.
J. Additional activities for Read your module at home Read your module at home Read your module at home Read your module at home Read your module at home
application /Remediation

IV .Remarks
VI. Reflection
VII. No. of learners earned
80%in the evaluation.
A. No. of learners who required
remediation.
B. Did the remedial work? No.
of learners who have caught
up.
C.No. of learner who continue
to require remediation.
D.Which of my teaching
strategies work well
E.Which of my teaching
strategies work well
F.What difficulty did I
encounter which my principal
and supervisor help me solve?

School: BUNSURAN ELEMENTARY Grade Level: 2


GRADES 2 Teacher: IMELDA C. PORAZO Learning Area: ARALING PANLIPUNAN
DAILY LESSON LOG Teaching Dates and 3RD
Time: March 20-24,2023 (WEEK6) Quarter: QUARTER

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


March 20,2023 March 212023 March 22,,2023 March23,2023 March 24,2023
I.LAYUNIN Naipaliliwanag ang mga tungkulin ng pamahalaan sa komunidad
A. Pamantayang Naipamamalas ang kahalagahan ng mabuting paglilingkod ng mga namumuno sa pagsulong ng mga pangunahing hanapbuhay at pagtugon Sa pangangailangan ng mga
Pangnilalaman kasapi ng sariling komunidad
B.Pamantayan sa Pagganap Nakapagpapahayag ng pagpapahalaga sa pagsulong ng mabuting paglilingkod ng mga namumuno sa komunidad tungo sa pagtugon sa pangangailangan ng mga
kasapi ng sariling komunidad
C.Mga Kasanayan sa Naiisaisa ang mga Natutukoy ang mga tungkulin ng Natutukoy ang mga tungkulin Naipaliliwanag ang mga
Naiisaisa ang mga
Pagkatuto ginagampanang tung -kulin pamahalaan sa komunidad ng pamahalaan sa komunidad tungkulin ng pamahalaan sa
ginagampanang tung -kulin
Isulat ang code ng bawat ng pamahalaan komunidad
kasanayan. ng pamahalaan
II.NILALAMAN
Ang Tungkulin ng Pamahalaan sa Komunidad
KAGAMITANG PANTURO
A.Sanggunian
1.Mga pahina sa Gabay ng MELC Guide 31 MELC Guide 31 MELC Guide 31 MELC Guide 31 MELC Guide 31
Guro Modyul 5 Modyul 5 Modyul 5 Modyul 5 Modyul 5
2.Mga pahina sa Kagamitang Modyu; 5 Modyu; 5 Modyu; 5 Modyu; 5 Modyu; 5
Pang-mag-aaral
3.Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng LR

B.Iba pang Kagamitang Laptop larawan plaskard chart Laptop larawan plaskard Laptop larawan plaskard chart Laptop larawan plaskard chart Laptop larawan plaskard chart
Panturo chart
III.PAMAMARAAN
A.Balik-Aral sa nakaraang aralin Sino ang namumuno sa ating Sino ang namumuno sa Sino ang namumuno sa bayan? Sinu-sino ang namumuno sa Anu-ano ang dapat gawin
at/o pagsisimula ng bagong Barangay? ating lalawigan. laalwigan?bayan? barangay? upang maging maayosang
aralin.(Review) komunidad?
B.Paghahabi sa layunin ng Sino ang nagroronda sa ating Sino nakapunta sa health Sino nag-aral sa Daycare? Sino na nakapunta sa ating Sino ang nakapaglalaro sa
aralin (Motivation) paligid tuwing gabi? center barangay hall? ating baske ball court?

C.Pag-uugnay ng mga Pagbasa sa tula Tungkulin ng Pagbasa sa tula Tungkulin ng Pagbasa sa tula Tungkulin ng Panood ng video clips tungkol Pagpangkat ng mga bata
halimbawa sa bagong aralin. Pamahalaan pahina10-11 Pamahalaan pahina10-11 Pamahalaan pahina10-11 sa mga tunkulin ng pamhalaan
(Presentation) sa komunidad
D.Pagtalakay ng bagong Pagtalakay sa mga tanong sa Pagtalakay sa mga tanong sa Pagtalakay sa mga tanong sa tula Pagtalakay sa pianood Magsagawa ng role playing
konsepto at paglalahad ng tula tula
bagong kasanayan
E.Pagtalakay ng bagong Pagtalakay sa mga tanong sa Pagtalakay sa mga tanong sa Pagtalakay sa mga tanong sa tula Pag-usapan ang mga sagot ng Pagpakita ng output ng mga
konsepto at paglalahad ng tula tula mga bata bata
bagong kasanayan #2 (Guided
Practice)
F.Paglinang sa Kabihasaan Pag-usapan ang mga sagot ng Pag-usapan ang mga sagot Pag-usapan ang mga sagot ng Magpakita ng larawan. Ipatukoy Pag-usapan ang role playing
(Independent Practice) mga bata ng mga bata mga bata kung ito tunglulin ng kung nagpapaliwanag ng
(Tungo sa pamahalaan sa komunidad tunkulin ng namumuno sa
FormativeAssessment) komunidad.
G.Paglalapat ng aralin sa pang- Kung tayo ay may sakit saang Kung tayo ay may sakit Saan nagpupunta ang mga batang Ano ang tulong na binibigay ng Saan puwedeng maglaro ng
araw-araw na buhay lingkod bayan tayo pupunta? saang lingkod bayan tayo maliliit upanh mag -aral ? ating Kapitan? basketball ng libre?
(Application) pupunta?
HPaglalahat ng Aralin Ang mga namumuno ay mga Ang mga namumuno ay mga Ang mga namumuno ay mga Ang mga namumuno ay mga Ang mga namumuno ay mga
(Generalization) tungkulin para sa tungkulin para sa tungkulin para sa mamamayan. tungkulin para sa mamamayan. tungkulin para sa
mamamayan. mamamayan. mamamayan.
I.Pagtataya ng Aralin Isulat kung Tama o mali; Panuto: Kulayan ang Panuto: Kulayan ang mga puso na Sagutin ang mga tanong: Panuto: Basahin ang mga
(Evaluation) 1Masipag ang mga lingcod masayang mukha kung nagpapakita ng tungkulin ng 1. Ano ang pangalan ng pahayag. Piliin ang wastong
bayan nagsasaad ng tamang pamahalaan sa kaniyang komunidad? sagot.Isulat ang sagot sa
2. Ang mga barangay tanod ay pagtupad sa tungkulin para komunidad. Gumamitng pulang 2. Sino ang namumuno sa sagutang papel. P20
nagroronda sa komunidad at malungkot krayola sa pagsasagot. P18 komunidad? 1. Ano ang tawag sa
3. Ang mga health Center ay na mukha kung hindi.p17 3. Ano ang tungkulin ng namumuno sa inyong
nagbibigay ng libreng Barangay Health Workers? komunidad?
pangkalusugan 4. Sino ang nangangasiwa sa A. Gobernador B. Kapitan
katahimikan ng komunidad? C. Mayor D. Senador
5. Sa palagay mo 2. Anong tungkulin ang
nagagampanan ba ng pinuno ng ipinakikita ng Barangay Health
barangay ang kaniyang Workers?
tungkulin sa komunidad? A. pangkabuhayan B.
Paano? pangkalinisan
C. angkalusugan D.
pangkapayapaan

J.Karagdagang Gawain para sa Basahin muli modyul. Basahin muli modyul. Basahin muli modyul. Magdala ng gamit sa Arts Basahina ng modyul
takdang-aralin at remediation
VIII. MGA TALA
IX. PAGNINILAY

A. Bilang ng mag-aaral
na nakakuha ng 80%
sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-
aaral na
nangangailangan
ng iba pang
gawain para sa
remediation.
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang
ng mag-aaral na
nakaunawa sa
aralin.
D. Bilang ng mga
mag-aaral na
magpapatuloy sa
remediation.
E. Alin sa mga
istratehiyang
pagtuturo
nakatulong ng
lubos? Paano ito
nakatulong?
H. Anong suliranin
ang aking
naranasan na
solusyunan sa
tulong ng aking
punungguro at
superbisor?
K. Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais
kong ibahagi sa
mga kapwa ko
guro?

School: BUNSURAN ELEMENTARY Grade Level: 2


Teacher: IMELDA C. PORAZO Learning Area: MATHEMATICS
DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
GRADE 2 Time: March 20-24,2023 (WEEK6)) Quarter: 3rd QUARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


March 20,2023 March 21,2023 March 22,2023 March 23,2023 March 24,2023
I. Objective Compares using relation symbol and arranges in increasing or decreasing order the unit fractions. M2NSIIIf-78.2
A. Content Standards Demonstrates understanding of unit fractions.
B. Performance Standards Recognize and represent unit fractions in various forms and contexts.
C. Learning Competencies/ Use <=>to compare fractions Compares using relation Compares using relation Arranges in increasing order the unit Arranges in decreasing order the unit
Objectives
symbol symbol fractions. fractions.
II. CONTENT Unit Fraction
III. LEARNING RESOURCES
1. Teacher’s Guide Pages K to12 MELCS Guide K to12 MELCS Guide K to12 MELCS Guide K to12 MELCS Guide K to12 MELCS Guide
Modul 5 Modul 5 Modul 5 Modul 5 Modul 5
2. Learner’s Materials Module 5 Module 5 Module 5 Module 5 Module 5
pages

3. Text book pages      


B. Other Learning Counters flash cards show me Counters flash cards show me Counters flash cards show me Counters flash cards show me card, Counters flash cards show me card,
Resources
card, pictures ,ppt card, pictures ,ppt card, pictures ,ppt pictures ,ppt pictures ,ppt
IV. PROCEDURES
A. Reviewing previous Writing fraction on show me Reading fraction Reading fraction Comparing Fractions Comparing Fractions
lesson or presenting the
card.
new lesson
B. Establishing a purpose How do you go to school every Do you like cake? Do you share your baon? Call upils with lon hair. Arrange them Call upils with lon hair. Arrange them
for the lesson (Motivation)
day? from longest to shortest from longest to shortest

C. Presenting Examples / 1 Roseth eats 1/3 of the cake. Elih has ½ of bread. Erich has 1/3 Prepare 5 pieces of sticks with the Prepare 5 pieces of sticks with the
instances of new lesson Van Chester walks Jhoriz eats ¼ of the cake. Who of bread. Who has more bread? following lengths ¼ ½ 1/3 1/6 1/8 following lengths ¼ ½ 1/3 1/6 1/8
(Presentation) 4
1 eats bigger? Show the materials to the pupils and Show the materials to the pupils and
km while Jandel walks ask the pupils to arrange the sticks ask the pupils to arrange the sticks
5 from the longest to the shortest. from the longest to the shortest.
km in going to school. Who walks
a longer distance?
D. Discussing new Visualize the fractions Visualize the fractions Visualize the fractions What fraction is the longest? What fraction is the longest?
concepts and practicing
Compare the fractions Compare the fractions Compare the fractions What fraction is the shortest? What fraction is the shortest?
new skills #1
(Modeling)
E. Discussing new Show more illlustration of unit Show more illustration of Show more illustration of unit Arrange the fractions from the Arrange the fractions from the
concepts and practicing
fration then the symbols use in unit fraction then the fraction then the symbols use shortest to the longest. Discuss longest to the shortest. Discuss
new skills #2
(Guided Practice) comparing symbols use in comparing in comparing ascending orders. descending orders.
F. Developing mastery Using show -me card, write which Using show -me card, write Using show -me card, write which Arrange the fractions from the Arrange the fractions from the
( Independent Practice)
fraction is bigger which fraction is bigger fraction is bigger shortest to the longest. longest to the shortest
Use show me card Use show me card
G. Finding Practical Encircle the bigger fraction Show a cad then let pupil read. Use <=>to compare fractions Arrange fraction from biggest to
applications of concepts
Encircle the smallest and box smallest.
and skills (Application /
Valuing) the biggest

?
H. Making generalizations To compare fractional units we To compare fractional units To compare fractional units To arrange unit fractions either from To arrange unit fractions either from
and abstractions about the
use the relation symbols =, <, and we use the relation symbols we use the relation symbols =, least to greatest (ascending order) or least to greatest (ascending order) or
lesson ( Generalization)
>. =, <, and >. <, and >. from greatest to least (descending from greatest to least (descending
The bigger the denominator of The bigger the denominator of The bigger the denominator of order), we look at the denominator. order), we look at the denominator.
the unit fraction, the lesser its the unit fraction, the lesser its the unit fraction, the lesser its The lower the denominator, the The lower the denominator, the
value. value. value. bigger its value and the bigger the bigger its value and the bigger the
denominator, the lower its value. . denominator, the lower its value. .
I. Evaluating Learning Use <=>to compare fractions Compares using relation Write the following in fractional unit.
Symbol 1. One part of a set of seven objects.
2. One part of a group of nine
objects.
3. One part of a set of six objects.
4. One part of a group of five
objects.
5. One part of a set of eight objects.

J. Additional activities for Bring your show -Me -card Bring counters Bring counters Bring counters Read your module
application or remediation
(Assignment)
V. REMARKS          

VI. REFLECTION      
A. No. of learners          
who earned 80%
on the formative
assessment
B. No. of Learners          
who require
additional activities
for remediation
C. Did the remedial          
lessons work? No.
of learners who
have caught up
with the lesson.
D. No. of learners          
who continue to
require
remediation
E. Which of my          
teaching strategies
worked well? Why
did these work?
F. What difficulties          
did I encounter
which my principal
or supervisor can
help me solve?
G. What innovation          
or localized
materials did I
use/discover which
I wish to share with
other teachers?
School: BUNSURAN ELEMENTARY Grade Level: 2
GRADES 2 Teacher: IMELDA C. PORAZO Learning Area: FILIPINO
DAILY LESSON LOG Teaching Dates and 3rd
Time: March 20-24,2023 (WEEK6) Quarter: QUARTER

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


March 20,2023 March 21,2023 March 22,2023 March 23,2023 March 24,2023
I.LAYUNIN Naiuugnay sa sariling karanasan ang nabasang teksto * F2PN-IIb-2
A.Pamantayang Nauunawaan ang ugnayan ng simbolo at tunog
Pangnilalaman
B.I.Pamantayan sa Pagganap Nagkakaroon ng papaunlad na kasanayan sa wasto at maayos na pagsulat
C.Mga Kasanayan sa Nasasagot ang mga tanong Nasasagot ang mga tanong Naiuugnay sa sariling karanasan Naiuugnay sa sariling karanasan Naiguguhit ang sariling karanasan
Pagkatuto. Isulat ang code ng tungkol sa nabasang teksto tungkol sa nabasang teksto - ang nabasang teksto ang nabasang teksto 1 tula ng mga pangyayari sa nabasang
bawat kasanayan teksto

II.NILALAMAN Pag-uugnay ng Sariling Karanasan sa Nabasang Teksto

III.KAGAMITANG PANTURO
A.Sanggunian
Mga pahina sa Gabay ng Guro MELCS Guide p 202 MELCS Guide p 202 MELCS Guide p 202 MELCS Guide p 202 MELCS Guide p 202
Module Week6 p4 Module Week p6 Module Week p6 Module Week p6 Module Week p6
B.Mga pahina sa Kagami-tang Module Week 6 p4 Module Week p6 Module Week p6 Module Week p6 Module Week p6
Pang Mag-aaral
Mga pahina sa Teksbuk
C.ba pang Kagamitang Laptap larawan plaskard ppt Laptap larawan plaskard Laptap larawan plaskard Laptap larawan plaskard Laptap larawan plaskard
Panturo
IV.PAMAMARAAN
A.Balik-aral sa Ibat ibang emosyon? Ibat ibang emosyon? Ibat ibang emosyon? Ibat ibang emosyon? Ibat ibang emosyon?
nakaraangaralin at /
pagsisimula ng bagong aralin
Sino ang may sanggol sa Larawn ng pulis.hayaang Sino ang may laruang robot? Sino Nakapagbakasyon na ba kayo sa Ano ang naalala ninyo tuwing
B.Paghahabi sa layunin ng bahay? Ilarawan magbigay ng reaksyon o ang nagbigay sa inyo? inyong kamag-anak ng wala ang Pasko?
aralin damadamin ang mga abta. mga magulang ninyo?
C.Pag-uugnay ng mga Pagbasa sa kuwento “Ang Basahin ang kuwentong “Ang Basahin ang kuwentong , Ang Basahin ang kuwentong , Ang Basahin ang kuwentong , Ang
halimbawa sa bagong aralin Sanggol”pahina 5-6 Mabuting Pulis”pahina 9. Robot, sa pahina 12 Banta ng COVID-19, sa pahina 15- Pasko p 17-18
16
D.Pagtalakay ng bagong Pagbasa ng mga tanong Pagtalakay sa kuwento Pagtalakay sa binasa Pagtalakay sa binasa Pagtalakay sa binasa
konsepto at paglalahad ng mula sa kuwento
bagong kasanayan #1
E.Pagtalakay ng bagong Basahin ang suriin . Talakayin Pagsagot sa mga tanong mula Pagsagot sa mga tanong mula sa Pagsagot sa mga tanong mula sa Pagsagot sa mga tanong mula sa
konsepto at paglalahad ng ang ideya,reaksyon at sa kuwento. kuwento. kuwento. kuwento.
bagong kasanayan #2 damdamin

F.Paglinang sa kabihasaan Magbasa ng Magbasa ng maiklingkuwento Magbasa ng maiklingkuwento sa Magbasa ng maiklingkuwento sa Magbasa ng maiklingkuwento sa
( Leads to Formative maiklingkuwento sa DRP at sa DRP at ipatalakay ang DRP at ipatalakay ang reaksyon DRP at ipatalakay ang reaksyon DRP at ipatalakay ang reaksyon
Assessment ) ipatalakay ang reaksyon reaksyon damdamin damdamin damdamin damdamin
damdamin

G. Paglalapat ng aralin sa Magbibigay ng sitwasyon Magbibigay ng sitwasyon ang Magbibigay ng sitwasyon ang Magbibigay ng sitwasyon ang Magbibigay ng sitwasyon ang guro
pang araw-araw na buhay ang guro at ipahayaga ng guro at ipahayaga ng reaksyon guro at ipahayaga ng reaksyon o guro at ipahayaga ng reaksyon o at ipahayaga ng reaksyon o
reaksyon o damdamin. o damdamin. damdamin. damdamin. damdamin.
H. Paglalahat ng Aralin Sa pakikinig o pagbasa may Sa pakikinig o pagbasa may Sa pakikinig o pagbasa may sarili Sa pakikinig o pagbasa may sarili Sa pakikinig o pagbasa may sarili
sarili tayong ideya,reaksyon sarili tayong ideya,reaksyon o tayong ideya,reaksyon o tayong ideya,reaksyon o tayong ideya,reaksyon o damdamin.
o damdamin. damdamin. damdamin. damdamin.
Pagtataya ng Aralin Mula sa kuwentong binasa Basahin at unawain ang mga Sagutin ang mga tanong. Lagyan ng tsek (/) ang patlang Panuto: Tukuyin ang naging
SAgutin. pangungusap. Isulat sa patlang 1 Bakit nagalit sa kaniya ang kung nagpapahayag ng tamang reaksyon ni Tatay sa bawat
1 Ano ang ginawa ng Nanay ang TAMA kung wasto ang robot? damdamin ang pangungusap at pangyayari. Kulayan ng dilaw ang
nang marinig niyang umiiyak isinasaad na damdamin at 2. Paano natigil si Imong sa ekis (X) kung hindi. Isulat ang tamang sagot sa loob ng panaklong.
ang sanggol? MALI kung hindi wasto. pagsigaw? iyong sagot sa sagutang papel. 1. Pagtapat niya sa bahay
2. Ano-ano ang mga ginawa ______1. Masaya si Kaloy nang 3. Ano sa palagay mo ang naging _____1. Maluwag sa dibdib na (nagalit, nagulat, naiyak)
ni Nanay upang tumigil sa habulin siya ng pulis. damdamin ni Imong nang tinanggap ni Mary Ann ang bilin ni 2. Nang makita ang mga
pag-iyak ang sanggol? ______2. Natakot si Kaloy nang managinip siya? Nanay. nakahilerang hugis-tala
3. Ano ang naramdaman ng mahuli siya ng pulis. _____2. Masaya sa pakikipaglaro (nagalit, nalungkot, natuwa)
bata nang humilig ito sa ______3. Nagpakumbabang si Mary Ann sa labas ng bahay.
dibdib ng Nanay? nagkuwento si Kaloy sa pulis. _____3. Nag-alala si Nanay nang
mahipo niya ang mainit na
katawan ni Mary Ann.
Karagdagang Gawain para sa Basahin mang kuwento sa Basahin mang kuwento sa Basahin mang kuwento sa Basahin mang kuwento sa Magbasa ng mga kuwento..
takdang- aralin at modyul. modyul. modyul. modyul..
remediation
MGA TALA
PAGNINILAY
Bilang ng mga mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya

Bilang ng mag-aara na
nangangailangan ng iba pang gawain
para sa remediation

Nakatulong ba remedial? Bilang ng


mag-aaral na nakaunawa sa aralin.
Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
Alin sa mga istratehiyang pagtuturo
ang nakatulong ng lubos ?Paano ito
nakatulong?
Anong suliranin ang aking naranasan
na solusyon sa tulong ng aking
punong guro at suberbisor?
Anong kagamitang panturo ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa
mga kapwa ko guro?
School: BUNSURAN ELEMENTARY Grade Level: 2
Teacher: IMELDA C. PORAZO Learning Area: MTB
DAILY LESSON LOG Teaching Dates and 3RD
GRADE2 Time: March 20-24,2023 (WEEK6)) Quarter: QUARTER

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


March 20,2023 March 21,2023 March 22,2023 March 23,2023 March 24,2023
I. LAYUNIN Use action words when narrating simple experiences and when giving simple 3-5 steps directions using signal words (e.g. first, second, next, etc.). MT2GA-IIId-i-1.4.1

A.Pamantayang Demonstrates developing knowledge and use of appropriate grade level vocabulary and concepts.
Pangnilalaman
B.I.Pamantayan sa Pagganap Uses developing vocabulary in both oral and written form.
Comprehends and appreciates grade level narrative and informational texts
.
C.Mga Kasanayan sa Natutukoy ang time signal sa Natutukoy ang time signal sa Nagagamit ang time signal sa Nagagamit ang time signal sa Naisusula ang mga time signal sa
Pagkatuto. Isulat ang code pagbibigay ng direjksyon gamit pagbibigay ng direjksyon pagbibigay ng direksyon gamit pagbibigay ng direksyon gamit ang pagbibigay ng direksyon.
ng bawat kasanayan ang pandiwa. gamit ang pandiwa. ang mga pandiwa. mga pandiwa.

II. NILALAMAN Paggamit ng Salitang Kilos sa Pagsasalaysay ng Simpleng Karanasan at Pagbibigay ng 3-5 Panuto Gamit ang mga Signal Word

III. KAGAMITANG PANTURO


A.Sanggunian K-12 MELCs K-12 MELCs K-12 MELCs K-12 MELCs K-12 MELCs
1.Mga pahina sa Gabay ng MTB Module 3 MTB Module 3 MTB Module 3 MTB Module 3 MTB Module 3
Guro
2.Mga pahina sa Kagamitang Module 3 Module 3 Module 3 Module 3 Module 3
Pang Mag-aaral
B.Iba pang Kagamitang Laptop flashcards pictures Laptop flashcards pictures Laptop flashcards pictures Laptop flashcards pictures Laptop flashcards pictures
Panturo
IV:PAMAMARAAN

A.Balik-aral sa nakaraangaralin Ano ang tatlong aspekto ng Magbigay ng halimbawa ng Magbigay ng halimbawa ng Magbigay ng halimbawa ng pandiwa Magbigay ng halimbawa ng pandiwa
at / o pagsisimula ng bagong pandiwa? pandiwa pandiwa
aralin
B.Paghahabi sa layunin ng Ano ang ginawa ninyo noon Paano natin maiwasan ang Anu- ano ginagawa ninyo Anu-ano ginangawa ninyo bago ASino marunong magsaing?
aralin upang maiwasan ang Covid-19 covid-19? pagkagising? matulog?
C.Pag-uugnay ng mga Pagbasa sa kuwento Iwas Magbigay ng kilos sa Magbigay ng kilos sa pagbibigay Magbigay ng kilos sa pagbibigay ng Ibigay ang panuto gamit ang time
halimbawa sa bagong aralin COVID – 19 pahina 3 pagbibigay ng panuto? ng panuto? panuto? signal.
D:Pagtalakay ng bagong Pagtalakay sa kuwento Basahin ang mga panutong Basahin ang mga panutong may Basahin ang mga panutong may Basahin ang mga panutong may time
konsepto at paglalahad ng may time signal? time signal? time signal? signal?
bagong kasanayan #1
E.Pagtalakay ng bagong Pagtalakay sa time signal sa Pagtalakay sa time signal sa Pagtalakay sa time signal sa Pagtalakay sa time signal sa Pagtalakay sa time signal sa pagbibigay
konsepto at paglalahad ng pagbibigay ng panuto pagbibigay ng panuto pagbibigay ng panuto pagbibigay ng panuto ng panuto
bagong kasanayan #2
F.Paglinang sa kabihasaan Pagbibigay ng mga halimbawa Pagbibigay ng mga Pagbibigay ng mga halimbawa Pagbibigay ng mga halimbawa Pagbibigay ng mga halimbawa
halimbawa
G.Paglalapat ng aralin sa Ano ang ginawa natin bago tayo Ano ang una nating ginagawa Ano ang huli nating ginagawa sa Ano ang una nating ginagawa Ano ang huli ninyong ginagawa
pang araw-araw na buhay mag flag ceremony? bago magklase? uwian? paggising ninyo? paggising ninyo?
H.Paglalahat ng Aralin Ano ang time signal sa Ano ang time signal sa Ano ang time signal sa Ano ang time signal sa pagbibigay Ano ang time signal sa pagbibigay ng
pagbibigay ng mga panuto? pagbibigay ng mga panuto pagbibigay ng mga panuto ng mga panuto mga panuto
I.Pagtataya ng Aralin Panuto: Piliin sa kahon ang Pagsunod-sunurin ang mga Panuto: Buuin ang talata gamit Pagtambalin ang wastong Panuto: Basahin ang bawat direksyon
tamang salita upang mabuo ang wastong paraan ng ang mga signal words. pagkakasunod-sunod at isulat sa patlang ang wastong
mga sumusunod na hakbang paghuhugas ng kamay gamit Paglaganap ng COVID – 19 ng paraan ng tamang pagsesepilyo pagkakasunod-sunod ng mga paraan
upangmaiwasan ang sakit na ang mga signal Maraming tao na ang nagkaroon ng sakit sa hanay A sa wastong signal words ng wastong pagligo.
na COVID – 19, hindi lamang sa ating a. Huli ay banlawang mabuti ang buhok at
COVID – 19 batay sa talatang words. Isulat ang iyong sagot sa hanay B. Isulat ang letra ng
bansa kundi sa buong mundo. Paano nga patuyuin ang buong katawan ng malinis na
binasa. Una pagkatapos huli sa patlang. ba ito lumaganap? _______ sinabi na ito tamang sagot sa loob ng kahon
twalya.
1. ________ay gumamit ng ay nagsimulang kumalat sa bansang katabi ng bilang. b. Ikatlo ay banlawang mabuti ang katawan
alkohol kung hahawak sa mga Tsina noong nakaraang Chinese New upang maalis ang bula ng sabon.
Year. _________, dahil sa maraming tao c. Una, basaing mabuti ang buong katawan.
bagay na nasa pampublikong
ang naglalakbay gamit ang mga iba’t d. Pagkatapos ay kuhanin ang shampoo at
lugar. ibang transportasyon tulad ng eroplano.
. pabulain ang buhok upang ito ay luminis.
2. ________ kung hindi man Ito ay mabilis na kumalat sa iba’t ibang e. Ikalawa ay kuhanin ang sabon at bimpo at
maiiwasan ang paglabas, bansa. ________ ay ang mga taong sabunin mabuti ang katawan.
naglakbay mula sa bansang Tsina ay
ugaliing magsuot ng “face
mabilis na nakapaghawa ng ibang tao
mask” at “face shield dahil hindi pa makikita agad ang
sintomas ng sakit. _________ ay wala
pang mga
J.Karagdagang Gawain para Basahin muli ang modyul Basahin muli ang modyul Basahin muli ang modyul Basahin muli ang modyul Basahin muli ang modyul
sa takdang- aralin at
remediation
MGA TALA
IV.PAGNINILAY
V.A.Bilang ng mga mag-aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya
B:Bilang ng mag-aara na nangangailangan ng iba
pang gawain para sa remediation
C.Nakatulong ba remedial? Bilang ng mag-aaral
na nakaunawa sa aralin.

D.Bilang ng mag-aaral na magpapatuloy sa


remediation.
E.Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang
nakatulong ng lubos ?Paano ito nakatulong?
F.Anong suliranin ang aking naranasan
na solusyon sa tulong ng aking punong guro at
suberbisor?
G.Anong kagamitang panturo ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa mga kapwa ko
guro?
School: BUNSURAN ELEMENTARY Grade Level: 2
GRADE 2 Teacher: IMELDA C. PORAZO Learning Area: MAPEH (ARTS)
DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: March 20-24,2023 (WEEK6) Quarter: 3rd QUARTER

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


March 20,2023 March21,2023 March 22,2023 March 23,2023 March 24,2023
I.LAYUNIN Creates a consistent pattern by making twoor three prints that are repeated or alternated in shape or color A2PLIIIb
A.Pamantayang Differentiates natural and man-made objects with repeated or alternated shapes and colors and materials that can be used in print making
Pangnilalaman
B.I.Pamantayan sa Demonstrates understanding of shapes, textures, colors and repetition of motif, contrast of motif and color from nature and found objects
Pagganap
C.Mga Kasanayan sa Nakikilala ang mga disenyo na Nakikilala ang mga disenyo na Nakalillikha ng iba’t ibang hugis at Nakalillikha ng iba’t ibang hugis Naipagmamalaki ang sariling
Pagkatuto. Isulat ang code ng may paulit ulit at pasalit salit na may paulit ulit at pasalit salit na kulay na may paulit ulit at pasalit at kulay na may paulit ulit at likhang sining na may paulit ulit at
bawat kasanayan hugis at kulay. hugis at kulay. sallit na anyo. pasalit sallit na anyo. pasalit salit na anyo gamit ang
hugis at kulay.
II.NILALAMAN Paglikha ng Disenyo na may Paulit-ulit at Pasalit salit na Anyo Gamit ang Hugis at Kulay

III.KAGAMITANG PANTURO
A.Sanggunian K-12 MELCs K-12 MELCs K-12 MELCs K-12 MELCs K-12 MELCs
1.Mga pahina sa Gabay ng Modyul 2 Modyul 2 Modyul 2 Modyul 2 Modyul 2
Guro
2.Mga pahina sa Modyul 2 Modyul 2 Modyul 2 Modyul 2 Modyul 2
Kagamitang Pang Mag-
aaral
3.Mga pahina sa Teksbuk
B.Iba pang Kagamitang Larawan,plaskard ppt Larawan,plaskard ppt Larawan,plaskard ppt Larawan,plaskard ppt Larawan,plaskard ppt
Panturo
IV: PAMAMARAAN

A.Balik-aral sa Ipakita ang mga larawan,sabihin Ipakita ang mga larawan,sabihin kung Ipakita ang mga Ipakita ang mga larawan,sabihin Ipakita ang mga
nakaraangaralin at / o kung natural o man-made? natural o man-made larawan,sabihin kung natural kung natural o man-made larawan,sabihin kung natural
pagsisimula ng bagong aralin o man-made o man-made
B.Paghahabi sa layunin ng Ano ang napansin mo sa mga Ano ang napansin mo sa mga hugis? Ano ang napansin mo sa mga Ihanda ang gamit sa arts Ihanda ang gamit sa arts
aralin hugis? hugis?
C.Pag-uugnay ng mga Pagbasa ng Suriin Pagbasa ng Suriin Pagbasa ng Suriin Pagbasa ng Suriin Pagbasa ng Suriin
halimbawa sa bagong
aralin
D:Pagtalakay ng bagong Pagtalkay sa Disenyo na may Pagtalkay sa Disenyo na may Paulit ulit Pagtalkay sa Disenyo na may Pagtalkay sa Disenyo na may Paulit Pagtalkay sa Disenyo na may
konsepto at paglalahad ng Paulit ulit at Pasalit salit na Anyo at Pasalit salit na Anyo Gamit ang Paulit ulit at Pasalit salit na ulit at Pasalit salit na Anyo Gamit ang Paulit ulit at Pasalit salit na
bagong kasanayan #1 Gamit ang Hugis at Kulay Hugis at Kulay Anyo Gamit ang Hugis at Hugis at Kulay Anyo Gamit ang Hugis at
Kulay Kulay
E.Pagtalakay ng bagong Makagagawa tayo ng disenyo o Makagagawa tayo ng disenyo o Makagagawa tayo ng disenyo Pagsasagawa ng output ng mga bata Pagsasagawa ng output ng
konsepto at paglalahad ng pattern sa pamamagitan ng pattern sa pamamagitan ng o pattern sa pamamagitan ng mga bata
bagong kasanayan #2 pagpapaulit-ulit o pagsasalit salit pagpapaulit-ulit o pagsasalit salit ng pagpapaulit-ulit o pagsasalit
ng anyo. anyo. salit ng anyo.
F.Paglinang sa kabihasaan Ipatukoy kung anong larawan Ipatukoy kung anong larawan ang Ipatukoy kung anong larawan Pagpapakita ng output ng mga bata Pagpapakita ng output ng mga
( Leads to Formative ang paulit-ulit? paulit-ulit? ang paulit-ulit? bata
Assessment )
G.Paglalapat ng aralin sa Pamatnubay na Gawain 1 Pamatnubay na Gawain 2 Iguhit sa sagutang papel ang Pag-usapan ang mga output ng mga Pag-usapan ang mga output
pang araw-araw na buhay Panuto: Tingnan ang mga Panuto: Iguhit ang susunod na hugis o puso kung Oo ang iyong sagot bata. ng mga bata.
disenyo sa ibaba. Kulayan ang kulay. Gawin ito sa iyong sagutang at bilog kung hindi. p14
huling hugis ayon sa tamang papel. P 11
pagkakasunod-sunod sa pattern
H.Paglalahat ng Aralin Maaari tayong gumamit ng Maaari tayong gumamit ng paulit-ulit Maaari tayong gumamit ng Maaari tayong gumamit ng paulit-ulit Maaari tayong gumamit ng
paulit-ulit o pasali salit na hugis o pasali salit na hugis tulad ng bilog, paulit-ulit o pasali salit na o pasali salit na hugis tulad ng bilog, paulit-ulit o pasali salit na
tulad ng bilog, tatsulok, tatsulok, parisukat, puso at iba pa. hugis tulad ng bilog, tatsulok, tatsulok, parisukat, puso at iba pa. hugis tulad ng bilog, tatsulok,
parisukat, puso at iba pa. parisukat, puso at iba pa. parisukat, puso at iba pa.
I.Pagtataya ng Aralin Pagtataya 1 Panuto: Iguhit sa sagutang papel ang Panuto : Kumpletuhin ang Panuto: Gumawa ng sariling disenyo Panuto: Pagandahin ang
Panuto: Piliin at lagyan ng tsek masayang mukha kung nagpapakita ng mga sumusunod na disenyo. gamit ang pauli-ulit o pasali salit na Easter Egg na ito gamit ang
(√) sa loob ng kahon na nasa tamang pagsasalit salit ng anyo at Gawin ito sa iyong sagutang hugis o kulay disenyo na hugis o kulay na
Hanay A at B ang susunod na malungkot na mukha kung hindi p12. papel paulit-ulit o pasalit salit.
tamang hugis pahina11 Gawin ito sa isang malinis na
papel o bondpaper.,
J.Karagdagang Gawain para Basahin muli ang modyul Basahin muli ang modyul Dalin ang gamit sa arts Dalin ang gamit sa arts Basahin muli ang modyul
sa takdang- aralin at
remediation
MGA TALA
I. PAGNINILAY
A.Bilang ng mga mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya
B:Bilang ng mag-aara na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C.Nakatulong ba remedial? Bilang
ng mag-aaral na nakaunawa sa
aralin.
D.Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E.Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo ang nakatulong ng
lubos ?Paano ito nakatulong?
F.Anong suliranin ang aking
naranasan
na solusyon sa tulong ng aking
punong guro at suberbisor?
G.Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

You might also like