You are on page 1of 10

School: FULGENCIO BALORIA- SINONOC ES Grade Level: II

GRADES 1 to 12 Teacher: EMELIE L. MATA Learning Area: FILIPINO


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: SEPT. 5-9, 2022 (WEEK 3) Quarter: 1st Quarter

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


LAYUNIN Nasasagot ang mga tanong Nasasagot ang mga tanong Nasisipi nang wasto ang ngalan ng Nasisipi nang wasto ang ngalan ng Lingguhang Pagsusulit
tungkol sa tekstong tungkol sa tekstong napakinggan tao, bagay, hayop, at pook o lugar tao, bagay, hayop, at pook o lugar
napakinggan Nakapagbibigay ng hinuha Nakagagawa ng pataas na ikot at Nakagagawa ng pataas na ikot at
Nakapagbibigay ng hinuha kaugnay sa pinakinggang teksto pababang ikot na guhit pababang ikot na guhit
kaugnay sa pinakinggang
teksto

Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang kakayahan Naipamamalas ang kakayahan at Nagkakaroon ng papaunlad na Nagkakaroon ng papaunlad na
at tatas sa pagsasalita at tatas sa pagsasalita at kasanayan sa wasto at maayos na kasanayan sa wasto at maayos na
pagpapahayag ng sariling pagpapahayag ng sariling ideya, pagsulat pagsulat
ideya, kaisipan, karanasan at kaisipan, karanasan at damdamin
damdamin
Pamantayan sa Pagganap Naipahahayag ang Naipahahayag ang Nakasusulat nang may wastong Nakasusulat nang may wastong
ideya/kaisipan/damdamin/rea ideya/kaisipan/damdamin/reaksyo baybay, bantas at mekaniks ng baybay, bantas at mekaniks ng
ksyon nang may wastong n nang may wastong tono, diin, pagsulat pagsulat
tono, diin, bilis, antala at bilis, antala at intonasyon F2TA-0a-j-4 F2TA-0a-j-4
intonasyon F2TA-0a-j-2
F2TA-0a-j-2
Mga Kasanayan sa Pagkatuto. Nakasasagot sa mga tanong Nakasasagot sa mga tanong Nakasusunod sa nakasulat na Nakasusunod sa nakasulat na
Isulat ang code ng bawat tungkol sa napakinggang tungkol sa napakinggang kuwento panutong may 1- 2 hakbang panutong may 1- 2 hakbang
kuwento batay sa tunay na batay sa tunay na pangyayari F2PB-Ib-2.1 F2PB-Ib-2.1
pangyayari /pabula /pabula Nakagagawa ng pataas na paikot Nakagagawa ng pataas na paikot
kasanayan F2-PN-3.1.1 F2-PN-3.1.1

NILALAMAN Aralin 2 Aralin 2 Aralin 2


Mahalin at Ipagmalaki ang Mahalin at Ipagmalaki ang pamilya Mahalin at Ipagmalaki ang pamilya
pamilya Pagbibigay Hinuha Pagsulat ng Ngalan
Pagbibigay Hinuha

KAGAMITANG PANTURO C.G Grade 2 sa Filipino 2016


pahina 22-23,39
Sanggunian 1. Landas sa Wika at Pagbasa 1. Landas sa Wika at Pagbasa 2. 1. BALS. Ako, Kami, Tayo: Sa
2. 1999. Pp. 9-12 (mula sa 1999. Pp. 9-12 (mula sa DANE Landas ng Kapayapaan. 2005.
DANE Publishing House)* Publishing House)* (Unang Aralin lamang)
1. Pagdiriwang ng Wikang Filipino
2.2003.p.81*
2. Ang Bagong Batang Pinoy
Filipino 2. 2013. p. 33*
3. Landas sa Wika at Pagbasa 2.
1999. p. 75. (Letter D)*
14-15

Mga pahina sa Gabay ng Guro


Mga pahina sa Kagami-tang LM in Filipino Yunit 3 pahina LM in Filipino Yunit 2 pahina 24- LM in Filipino Yunit 2 pahina 30-
Pang Mag-aaral 18-24 ,soft copy 26,soft copy 33, soft copy
Mga pahina sa Teksbuk

Karagdagang Kagamitan mula larawan ng pamilya larawan ng pamilya tsart ng ngalan ng tao, bagay,
sa portal ng Learning Resource hayop, pook o lugar

Iba pang Kagamitang Panturo laptap laptap laptap


PAMAMARAAN

Balik-aral sa nakaraangaralin at Paunang Pagtataya Paunang Pagtataya Ipagawa ang Tukoy-alam sa TG Ipagawa ang Tukoy-alam sa TG
/ o pagsisimula ng bagong Ipakuha sa mga bata ang Ipakuha sa mga bata ang kanilang pahina 14 pahina 14
aralin kanilang sagutang papel, sagutang papel, pansulat at ang Itala ang mga ngalan ng Itala ang mga ngalan ng
pansulat at ang Kagamitan ng Mag-aaral (LM). tao/bagay/hayop/pook na tao/bagay/hayop/pook na
Kagamitan ng Mag-aaral (LM). Pasagutan sa mga mag-aaral ang makikita sa loob ng silidaralan. makikita sa loob ng silidaralan.
Pasagutan sa mga mag-aaral “Subukin (Gawin nang pangkatan) (Gawin nang pangkatan)
ang “Subukin Natin” sa LM, pahina 18. Idikit ang mga ito upang mabasa Idikit ang mga ito upang mabasa
Natin” sa LM, pahina 18. ng mga bata sa Gallery Walk. ng mga bata sa Gallery Walk.

Isulat ang Tama o Mali sa sagutang


Isulat ang Tama o Mali sa papel.
sagutang papel. 1. Ang mahahalagang detalye ay
1. Ang mahahalagang detalye makatutulong upang masagot ang
ay mga tanong sa kuwentong binasa.
makatutulong upang masagot 2. Ang sulat at balat ay
ang mga tanong sa kuwentong magkapareho ang tunog sa
binasa. hulihan.
2. Ang sulat at balat ay 3. Ang pangngalan ay tumutukoy
magkapareho ang tunog sa sa tao lamang.
hulihan. 4. Ang aklat ay ngalan ng hayop.
3. Ang pangngalan ay 5. Sa pagsipi ng salita, dapat ay
tumutukoy sa tao lamang. may tamang
4. Ang aklat ay ngalan ng layo ang bawat letra.
hayop.
5. Sa pagsipi ng salita, dapat ay
may tamang
layo ang bawat letra.

Paghahabi sa layunin ng aralin Tukoy-Alam Tukoy-Alam Paglalahad Paglalahad


Tukoy-alam Tukoy-alam Magpakita ng larawan ng Magpakita ng larawan ng
Sino-sino ang kasapi ng iyong Sino-sino ang kasapi ng iyong tao/bagay/hayop/lugar. tao/bagay/hayop/lugar.
pamilya? pamilya? Ipasulat sa pisara ang ngalan nito. Ipasulat sa pisara ang ngalan nito.
May nagkasakit na ba sa May nagkasakit na ba sa kanila?
kanila? Tumulong ka ba sa pag-aalaga sa
Tumulong ka ba sa pag-aalaga kanila?
sa kanila? Ano ang ginawa mo?
Ano ang ginawa mo? Paglalahad
Paglalahad Ilarawan ang sariling ina.
Ilarawan ang sariling ina. Pagpapayaman ng Talasalitaan
Pagpapayaman ng Talasalitaan Sabihin kung aling salita sa Hanay
Sabihin kung aling salita sa B ang kahulugan ng mga salita sa
Hanay B ang kahulugan ng Hanay
mga salita sa Hanay A.Pagtambalin ang Hanay A sa
A.Pagtambalin ang Hanay A sa Hanay B sa pamamagitan ng guhit.
Hanay B sa pamamagitan ng Hanay A
guhit. 1. dadalo
Hanay A 2. pagtitipon
1. dadalo 3. hilamusang may tubig 4.
2. pagtitipon anibersaryo
3. hilamusang may tubig 4. Hanay B
anibersaryo pagsasama-sama
Hanay B isang pagdiriwang
pagsasama-sama pupunta
isang pagdiriwang palanggana
pupunta
palanggana

Pag-uugnay ng mga halimbawa Basahin sa mga bata ang “ Basahin sa mga bata ang “
sa bagong aralin Maalagang Ina” sa LM pahina Maalagang Ina” sa LM pahina 18.
18. Pakinggan ang kuwento habang
Pakinggan ang kuwento binabasa ng guro.
habang binabasa ng guro. Maalagang Ina sa sa
Maalagang Ina pahina 30 sa LM pahina 30 sa LM

Handang-handa na sina Nanay


Handang-handa na sina Nanay Carmen at Tatay Ramon. Dadalo
Carmen at Tatay Ramon. sila sa pagtitipon nina Lolo at Lola.
Dadalo sila sa pagtitipon nina Anibersaryo ng kasal nila. Dapat ay
Lolo at Lola. Anibersaryo ng naroon ang buong pamilya.
kasal nila. Dapat ay naroon Tinawag ni Aling Carmen ang mga
ang buong pamilya. Tinawag ni anak. “Fe, Rey, nasaan na ba kayo?
Aling Carmen ang mga anak. Bihis na kami ng Tatay ninyo.”
“Fe, Rey, nasaan na ba kayo? “Nanay, may sinat po si Rey.
Bihis na kami ng Tatay ninyo.” Isasama pa po ba ninyo kami?”
“Nanay, may sinat po si Rey. tanong ni Fe.
Isasama pa po ba ninyo kami?” Dali-daling pumunta si Aling
tanong ni Fe. Carmen sa silid ng anak at hinipo
Dali-daling pumunta si Aling ang ulo ni Rey. Nalaman niyang
Carmen sa silid ng anak at may sinat ito. Lumabas siya at
hinipo ang ulo ni Rey. Nalaman nang ito’y bumalik, nakabihis na
niyang may sinat ito. Lumabas ito ng damit pambahay. May
siya at nang ito’y bumalik, dalang palangganang may tubig,
nakabihis na ito ng damit botelya ng gamot, at yelo.
pambahay. May dalang
palangganang may tubig,
botelya ng gamot, at yelo.

Pagtalakay ng bagong konsepto Talakayin ang kuwento. Talakayin ang kuwento.


at paglalahad ng bagong Pasagutan ang Sagutin Natin Pasagutan ang Sagutin Natin sa LM
kasanayan #1 sa LM pahina 19 pahina 19

pahina 31 sa LM pahina 31 sa LM
1. Anong mga ngalan ng tao ang 1. Anong mga ngalan ng tao ang
1. Saan pupunta ang mag-anak 1. Saan pupunta ang mag-anak ni iyong nabasa? iyong nabasa?
ni Aling Carmen? Aling Carmen? 2. Anong ngalan ng hayop ang 2. Anong ngalan ng hayop ang
2. Sino ang nagkaroon ng 2. Sino ang nagkaroon ng sakit? iyong nabasa? iyong nabasa?
sakit? 3. Mahalaga ba ang kanilang 3. Tama ba ang pagitan ng bawat 3. Tama ba ang pagitan ng bawat
3. Mahalaga ba ang kanilang pupuntahan? Bakit? letra ng salita? letra ng salita?
pupuntahan? Bakit? 4. Ano ang ipinasiyang gawin ni 4. Paano mapagaganda o 4. Paano mapagaganda o
4. Ano ang ipinasiyang gawin Aling Carmen nang malamang may mapaaayos ang mapaaayos ang
ni Aling Carmen nang sakit si Rey? sulat? sulat?
malamang may sakit si Rey? 5. Ano ang masasabi mo kay Aling
5. Ano ang masasabi mo kay Carmen?
Aling Carmen? 6. Magagalit kaya sina Lolo at Lola
6. Magagalit kaya sina Lolo at sa hindi pagdating ng mag-anak?
Lola sa hindi pagdating ng 7. Ano kaya ang sumunod na
mag-anak? nangyari sa kuwento?
7. Ano kaya ang sumunod na
nangyari sa kuwento?

Pagtalakay ng bagong konsepto


at paglalahad ng bagong
kasanayan #2 Piliin sa mga larawan kung Piliin sa mga larawan kung paano Mahalagang sundin ang mga Mahalagang sundin ang mga
paano mo ipinakikita ang mo ipinakikita ang pagmamahal sa pamamaraan sa pagsipi upang pamamaraan sa pagsipi upang
pagmamahal sa iyong mga iyong mga magulang o kasapi ng maging malinis, maayos, at maging malinis, maayos, at
magulang o kasapi ng pamilya. pamilya. Ipaliwanag sa klase ang maganda ang sulat. Nakakatulong maganda ang sulat. Nakakatulong
Ipaliwanag sa klase ang napiling larawan. din ang mga ito upang madaling din ang mga ito upang madaling
napiling larawan. mabasa ang mga salita. mabasa ang mga salita.
Paglinang sa kabihasaan Isagawa ang Gawin Natin sa Isagawa ang Gawin Natin sa LM sa Ipagawa ang Gawin Natin sa LM, Ipagawa ang Gawin Natin sa LM,
( Leads to Formative LM sa pahina 20 pahina 20 pahina 31 pahina 31
Assessment )

Isulat sa sagutang papel ang Isulat sa sagutang papel ang letra


letra ng tamang sagot batay sa ng tamang sagot batay sa detalye
Sipiin nang wasto ang mga salita Sipiin nang wasto ang mga salita
detalye ng kuwentong binasa. ng kuwentong binasa.
gamit ang tamang linya sa papel gamit ang tamang linya sa papel
1. Sino ang mag-asawa sa 1. Sino ang mag-asawa sa
na may tamang layo ang bawat na may tamang layo ang bawat
kuwento? kuwento?
letra. letra.
a. Aling Carmen at Mang Mon a. Aling Carmen at Mang Mon
1. ama 1. ama
b. Aling Caren at Mang Ramon b. Aling Caren at Mang Ramon
2. Nena 2. Nena
c. Aling Carmen at Mang c. Aling Carmen at Mang Ramon
3. tahanan 3. tahanan
Ramon 2. Saan pupunta ang mag-anak?
4. paaralan 4. paaralan
2. Saan pupunta ang mag- a. sa binyag ng Lolo at Lola
5. Mang Carding 5. Mang Carding
anak? b. sa kaarawan nina Lolo at Lola
a. sa binyag ng Lolo at Lola c. sa anibersaryo ng kasal ng Lolo
b. sa kaarawan nina Lolo at at Lola
Lola 3. Ano ang nangyari kay Rey?
c. sa anibersaryo ng kasal ng a. nagsusuka c. sumasakit ang
Lolo at Lola tiyan
3. Ano ang nangyari kay Rey? b. nilalagnat
a. nagsusuka c. sumasakit ang 4. Anong uri ng ina si Aling
tiyan Carmen?
b. nilalagnat a. maalaga b. madasalin c.
4. Anong uri ng ina si Aling masikap
Carmen? 5. Matutuwa kaya si Rey sa pag-
a. maalaga b. madasalin c. aalaga sa kaniya ng ina?
masikap a. Oo b. Hindi c. Ewan ko
5. Matutuwa kaya si Rey sa
pag-aalaga sa kaniya ng ina?
a. Oo b. Hindi c. Ewan ko

G.Paglalapat ng aralin sa pang Pangkatin ang mga bata. Pangkatin ang mga bata. Ipagawa Sanayin Natin sa LM sa pahina 32 Sanayin Natin sa LM sa pahina 32
araw-araw na buhay Ipagawa ang Sanayin Natin sa ang Sanayin Natin sa LM pahina 21
LM pahina 21

Ibigay ang inyong hinuha ayon sa Sipiin sa sulating kuwaderno ang Sipiin sa sulating kuwaderno ang
Ibigay ang inyong hinuha ayon sitwasyon. sumusunod na pangngalan. sumusunod na pangngalan.
sa sitwasyon. Unang Pangkat – Darating mula sa 1. Dan 1. Dan
Unang Pangkat – Darating isang malayong probinsya ang Lolo 2. botika 2. botika
mula sa isang malayong at Lola nina May at Milyo. 3. upuan 3. upuan
probinsya ang Lolo at Lola nina Kailangan daw dalhin sa 4. kambing 4. kambing
May at Milyo. Kailangan daw pagamutan si Lolo. Walang titingin 5. bulaklak 5. bulaklak
dalhin sa pagamutan si Lolo. sa kaniya kundi si Lola.
Walang titingin sa kaniya Ikalawang Pangkat – Malapit na
kundi si Lola. ang pasukan sa eskuwela. Papasok
Ikalawang Pangkat – Malapit na ang bunsong si Bong. Hindi pa
na ang pasukan sa eskuwela. siya marunong umuwi ng bahay
Papasok na ang bunsong si nang mag-isa.
Bong. Hindi pa siya marunong Ikatlong Pangkat – May proyekto
umuwi ng bahay nang mag-isa. si Neneng sa paaralan. Hindi pa
Ikatlong Pangkat – May sumusuweldo si Tatay. Kukulangin
proyekto si Neneng sa ang pera ni Nanay sa
paaralan. Hindi pa pamamalengke.
sumusuweldo si Tatay. Ikaapat na Pangkat – Maraming
Kukulangin ang pera ni Nanay nagkalat na basura sa tabing-ilog.
sa pamamalengke. Malapit dito ang tirahan ng mag-
Ikaapat na Pangkat – anak na Reyes.
Maraming nagkalat na basura
sa tabing-ilog. Malapit dito ang
tirahan ng mag-anak na Reyes.

H.Paglalahat ng Aralin Ipabasa ang Tandaan Natin sa Ipabasa ang Tandaan Natin sa Basahin ang Ating Tandaan pahina Basahin ang Ating Tandaan pahina
pahina 22
pahina 22
Ano ang natutunan mo sa aralin?
Ano ang natutunan mo sa Ang mahahalagang detalye ay Ano ang dapat tandaan sa pagsipi Ano ang dapat tandaan sa pagsipi
aralin? nakatutulong upang masagot ang ng mga salita? ng mga salita?
Ang mahahalagang detalye ay mga tanong sa pinakinggan o Ipabasa ang Tandaan Natin pahina Ipabasa ang Tandaan Natin pahina
nakatutulong upang masagot binasang teksto. 32. 32.
ang mga tanong sa Ang hinuha ay pagbibigay ng Sa pagsipi ng mga salita, dapat Sa pagsipi ng mga salita, dapat
pinakinggan o binasang teksto. kasalukuyang nadarama, iniisip, may wastong pagitan ang mga may wastong pagitan ang mga
Ang hinuha ay pagbibigay ng katangian o nangyayari batay sa letra ng bawat salita. letra ng bawat salita.
kasalukuyang nadarama, paglalarawan ng mga detalye sa
iniisip, katangian o nangyayari isang sitwasyon. Maaaring itong
batay sa paglalarawan ng mga positibo o negatibo.
detalye sa isang sitwasyon.
Maaaring itong positibo o
negatibo.
Pagtataya ng Aralin Pasagutan ang Linangin Natin Pasagutan ang Linangin Natin sa Pasagutan ang Linangin Natin sa Pasagutan ang Linangin Natin sa
sa LM pahina LM pahina LM pahina 32-33 LM pahina 32-33

Isulat ang T kung tama ang Isulat ang T kung tama ang
Basahin ang kuwento at Basahin ang kuwento at sagutin
ipinahahayag ng pangungusap sa ipinahahayag ng pangungusap sa
sagutin ang mga tanong ang mga tanong pagkatapos nito.
pagsipi ng wasto at maayos ng pagsipi ng wasto at maayos ng
pagkatapos nito. Ang Huwarang Pamilya
mga salita, at M naman kung mali. mga salita, at M naman kung mali.
Ang Huwarang Pamilya
1. Gamitin nang wasto ang mga 1. Gamitin nang wasto ang mga
guhit sa papel. guhit sa papel.
2. Isulat ang letra ng salita nang 2. Isulat ang letra ng salita nang
may wastong pagitan. may wastong pagitan.
Si Mang Piolo at si Aling Cristy ay 3. Burahin ng laway ang maling 3. Burahin ng laway ang maling
Si Mang Piolo at si Aling Cristy may huwarang pamilya. Ang naisulat. naisulat.
ay may huwarang pamilya. kanilang mga anak na sina Arcy, 4. May tamang istrok ang 4. May tamang istrok ang
Ang kanilang mga anak na sina Elvie, Nancy, at Frank ay masisikap pagsulat. pagsulat.
Arcy, Elvie, Nancy, at Frank ay na mag-aaral. 5. Dapat may wastong hugis at 5. Dapat may wastong hugis at
masisikap na mag-aaral. Ang panganay na si Arcy na nasa anyo ang mga letra kapag anyo ang mga letra kapag
Ang panganay na si Arcy na Baitang VI ay nangunguna sa klase. isinusulat. isinusulat.
nasa Baitang VI ay Ang kambal na sina Elvie at Nancy
nangunguna sa klase. Ang ay masisigasig sa pagpasok, aktibo
kambal na sina Elvie at Nancy sa talakayan, at napapasali sa
ay masisigasig sa pagpasok, lahat ng pagligsahan pang-
aktibo sa talakayan, at akademiko. Ang nag-iisang lalaki
napapasali sa lahat ng na si Frank ay gumagaya sa
pagligsahan pang-akademiko. masisikap niyang mga kapatid. Pagsulat Pagsulat
Ang nag-iisang lalaki na si Naitataguyod naman ang kanilang Ipakita sa mga bata kung paano Ipakita sa mga bata kung paano
Frank ay gumagaya sa pag-aaral isulat ang pataas na bilog na guhit. isulat ang pataas na bilog na guhit.
masisikap niyang mga kapatid. sa pagiging masigasig ng kanilang Bilangan habang ginagawa ito Bilangan habang ginagawa ito
Naitataguyod naman ang mga magulang. upang mas masundan ng mga upang mas masundan ng mga
kanilang pag-aaral Ang mag-asawa ay responsableng bata. bata.
sa pagiging masigasig ng gumagabay, nagdidisiplina, at Ipasulat ito sa hangin/ sa palad/sa Ipasulat ito sa hangin/ sa palad/sa
kanilang mga magulang. doble kayod sa paghahanapbuhay likod ng kaklase. likod ng kaklase.
Ang mag-asawa ay para itaguyod ang edukasyon ng Ipabakat ito sa pisara. Ipabakat ito sa pisara.
responsableng gumagabay, mga anak. Pasulatin nito ang mga bata sa Pasulatin nito ang mga bata sa
nagdidisiplina, at doble kayod Ginagawa nilang araw ang gabi sulatang papel. sulatang papel.
sa paghahanapbuhay para para mapaglaanan ang Gawin muli ang mga hakbang na Gawin muli ang mga hakbang na
itaguyod ang edukasyon ng pangangailan ng pamilya. isinagawa sa pagsulat ng pababa- isinagawa sa pagsulat ng pababa-
mga anak. Kahanga-hanga ang pamilya nina paikot na linya. paikot na linya.
Ginagawa nilang araw ang gabi Mang Piolo A.Isulat ang pataas-paikot na linya A.Isulat ang pataas-paikot na linya
para mapaglaanan ang at Aling Cristy. sa kuwaderno. Sundan ang sa kuwaderno. Sundan ang
pangangailan ng pamilya. Piliin ang letra ng tamang sagot at modelo sa ibaba. modelo sa ibaba.
Kahanga-hanga ang pamilya isulat sa sagutang papel.
nina Mang Piolo 1. Sino-sino ang anak nina Mang
at Aling Cristy. Piolo at Aling Cristy?
Piliin ang letra ng tamang a. Arcy, Elvie, Nancy, at Frank
sagot at isulat sa sagutang b. Arcy, Elvie, at Nancy
papel. c. Nancy at Frank
B. Isulat ang pataas-paikot na linya B. Isulat ang pataas-paikot na linya
1. Sino-sino ang anak nina 2. Ano ang tawag sa pamilya nina
sa kuwaderno. Sundan ang sa kuwaderno. Sundan ang
Mang Piolo at Aling Cristy? Mang
modelo sa ibaba. modelo sa ibaba.
a. Arcy, Elvie, Nancy, at Frank Piolo at Aling Cristy?
b. Arcy, Elvie, at Nancy a. huwarang pamilya
c. Nancy at Frank b. masayang pamilya
2. Ano ang tawag sa pamilya c. masipag na pamilya
nina Mang 3. Bakit maituturing na huwaran
Piolo at Aling Cristy? ang kanilang
a. huwarang pamilya pamilya?
b. masayang pamilya a. mayaman sila
c. masipag na pamilya b. marami silang kakilala
3. Bakit maituturing na c. matatalino at masisikap ang
huwaran ang kanilang mga anak at responsable ang mga
pamilya? magulang
a. mayaman sila 4. Dapat bang tularan ang pamilya
b. marami silang kakilala nila?
c. matatalino at masisikap ang a. oo b. hindi c. hindi kailanman
mga anak at responsable ang 5. Ano kaya ang magiging buhay
mga magulang ng mga
4. Dapat bang tularan ang anak nila pagdating ng panahon?
pamilya nila? a. walang nakakaalam sa
a. oo b. hindi c. hindi kapalaran nila
kailanman b. hindi makakapagtapos sa pag-
5. Ano kaya ang magiging aaral at maghihirap
buhay ng mga c. magkaroon ng maunlad at
anak nila pagdating ng maayos na pamumuhay
panahon?
a. walang nakakaalam sa
kapalaran nila
b. hindi makakapagtapos sa
pag-aaral at maghihirap
c. magkaroon ng maunlad at
maayos na pamumuhay
Karagdagang Gawain para sa
takdang- aralin at remediation
MGA TALA
PAGNINILAY
Bilang ng mga mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya
Bilang ng mag-aara na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
Nakatulong ba remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo ang nakatulong ng
lubos ?Paano ito nakatulong?
Anong suliranin ang aking
naranasan
na solusyon sa tulong ng aking
punong guro at suberbisor?
Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

You might also like