Professional Documents
Culture Documents
Q3W3 Fil7DLL.
Q3W3 Fil7DLL.
UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW IKAAPAT NA ARAW IKALIMANG ARAW
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa mga akdang pampanitikan ng Luzon
B. Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa ng mag-aaral ang komprehensibong pagbabalita (news casting)tungkol sa kanilang sariling lugar
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Panonood( PD) Paglinang ng Talasalitaan(PT) Pag-unawa sa Napakinggan Wika at Gramatika (WG) CATCH UP FRIDAYS
Isulat ang code sa bawat (PN)
kasanayan F7PD-IIIf-g-15 F7PT-IIIf-g-15 F7WG-IIIf-g-15
Nasusuri ang mga elemento at Naipaliliwanag ang kahulugan F7PN-IIIf-g-15 Nasusuri ang mga pahayag
sosyo-historikal na konteksto ng ng salitang nagbibigay ng Nahihinuha ang kaalaman at na ginamit sa paghihinuha ng
napanood na dulang hinuha motibo/pakay ng nagsasalita mga pangyayari
pantelebisyon batay sa napakinggan
Aralin 3. Panitikang Luzon: Teksto: Global Warming sa Panitikan: ANG PAG-IBIG ni Wika at Gramatika:Mga
II. NILALAMAN Larawan ng Pagkakakilanlan Pilipinas Emilio Jacinto Pahayag sa Paghihinuha ng
Pangyayari
KAGAMITANG PANTURO
Supplemental Lesson sa Filipino 7 Supplemental Lesson sa Supplemental Lesson sa Filipino Supplemental Lesson sa
A. Sanggunian
(Ikatlong Markahan) Filipino 7 (Ikatlong Markahan) 7 (Ikatlong Markahan) Filipino 7 (Ikatlong Markahan)
UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW IKAAPAT NA ARAW IKALIMANG ARAW
1. Gabay ng Guro Kanlungan 7, pp.255-256 Kanlungan 7, pp.256-261 Kanlungan 7, pp.261-262 Kanlungan 7, pp.263-264
2. Kagamitang Pang-Mag-aaral
3. Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula Supplemental Lesson sa Filipino Supplemental Lesson sa Supplemental Lesson sa Filipino Supplemental Lesson sa
sa Portal ng Learning 7(Ikaapat Markahan) Filipino 7 (Ikaapat Markahan) 7 (Ikaapat Markahan) Filipino 7 (Ikaapat Markahan)
Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo
III. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa Nakaraang Aralin o Panonood sa isang video hinggil Bilang panimula ipakita ang Pagbibigay katuturan sa Pagsasanib ng gramatika
Pagsisimula ng Bagong Aralin sa global warming. mga larawan at itanong: kahulugan ng sanaysay *Pagbasa sa isang
Paano maipapakita ang pag- halimbawang sanaysay sa
ibig sa mga sumusunod: pahina 263 (EDSA...Noon at
1. Matandang tatawid Ngayon ni Melanie P.
sa daan Santos)
2. Pulubing nagugutom *Piliin sa kahon ang mga
Inang maraming dalang gamit salitang angkop na
ipampupuno sa
pangungusap.
B. Paghahabi sa Layunin ng Aralin Itanong: Ano-anong impormasyon *Pagbabahaginan ng mga Pag-usapan ang sanaysay at Itanong: Ano ang tawag sa
ang nakuha mula sa video? sagot ang dalawang anyo nito: mga salitang ipinuno sa
*pormal patlang?
*di-pormal
C. Pag-uugnay ng Halimbawa sa Pagbasa sa teksto: Global Pagpapabasa sa ikalawang Pagpapakilala ng mga
Bagong Aralin Warming sa Pilipinas teksto: ANG PAG-IBIG ni pahayag sa paghihinuha ng
Emilio Jacinto mga pangyayari
D. Pagtalakay ng Bagong Pagtalakay/Pagsagot sa mga a. Paglinang ng Pagsagot sa tanong 1-3 sa Pag-uugnay sa mga pang-
Konsepto at Paglalahad ng tanong sa pahina 255-256 blg.1-7 talasalitaan sa pahina 262 abay na pang-agam sa mga
Bagong Kasanayan #1 pp.258-259 blg. 1-5 salitang naghuhudyat ng
paghihinuha
E. Pagtalakay ng Bagong Pagtalakay sa paksang binasa Pagtalakay sa mga tiyak na uri Pagsusuring Gramatikal:
Konsepto at Paglalahad ng ng sanaysay at mga elemento o a. Pagbibigay pansin
Bagong Kasanayan #2 bahagi nito sa mga salitang
may salungguhit sa
binasang usapan.
b. Paglalagay ng mga
salita sa angkop na
UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW IKAAPAT NA ARAW IKALIMANG ARAW
kolum (
tono/intonasyon’dii
n at haba, hinto o
antala)
F. Paglinang sa Kabihasaan Pagsasagawa ng pangkatang Pagsasagawa ng gawain: Pagsasagawa ng pagsusuri sa *Pagbibigay ng mga mag-
(Tungo sa Formative gawain *Basahin at unawain ang binasang sanaysay ayon sa aaral ng mga halimbawang
Assessment) *pagbibigay buod sa akda sa isang maikling akdang hango elemento o bahagi at sosyo- pangungusap gamit ang mga
tulong ng pangunahin at sa Bibliya( Ang Pag-ibig- historikal na konteksto nito. pahayag sa paghihinuha.
pantulong na kaisipan 1Corinto 13:3-8) at ihambing *Pagpapasulat ng isang
*pagpapasulat ng sanhi/bunga ng ito sa sanaysay ni Jacinto talatang naghihinuha tungkol
global warming ayon sa: sa mga bagay na posibleng
*paagbibigay ng bisang *paksa mangyari kung ang isang tao
pangkaisipan o bisang *mga salitang ginamit at ay magagamit nang tama
pandamdamin ng akdang binasa *mensahe ang mga bagay na
*pagbibigay/paliwanag ng aral sa nagpapaningning
akda /nagpapaliwanag sa kanyang
buhay.
G. Paglalapat ng Aralin sa Pang- Paano ka makatutulong sa ating Pagsasalaysay ng isang
Araw-araw na Buhay kapaligiran upang maiwasan ang pangyayari na nagpakita ng
global warming? pag-ibig sa kapwa.
H. Paglalahat ng Aralin
Ano ang global warming at ano Itanong: Anong uri ng Pagbibigay/pagbubuo ng
ang epekto nito sa buhay ng mga panitikan ang nagpapahayag sintesis tungkol sa paksa
mamamayan? ng pananaw,opinyon at kuro-
kuro?
I. Pagtataya ng Aralin Pagpapahalaga sa isinagawang Itanong: Ano sa palagay mo ang
gawain mababago o nabago sa iyo
matapos mong mabasa o
matalakay ang akda?
J. Karagdagang Gawain para sa
Takdang-Aralin at Remediation