You are on page 1of 5

School: KORONADAL PROPER ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: I

GRADES 1 to 12 Teacher: RUHANA K. ABENIS Learning Area: MTB


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and OCTOBER 10 – 14, 2022 (WEEK 8)
Time: 7:40 am – 8: 30 am ( Tuesday, Thursday&Friday) Quarter: 1ST QUARTER

MARTES THURSDAY BIYERNES


I. LAYUNIN
The learner… The learner… The learner…
demonstrates awareness of language demonstrates understanding demonstrates knowledge of the
A. Pamantayang Pangnilalaman grammar and usage when speaking that words are made up of alphabet and decoding to read,
and/or writing. sounds and syllables. write and spell words correctly.
The learner… The learner… The learner…
speaks and/or writes correctly for uses knowledge of
B. Pamantayan sa Pagganap applies grade level phonics and
different purposes using the basic phonological skills to
word analysis skills in reading,
grammar of the language. discriminate and manipulate
writing and spelling words.
sound patterns.
MT1GA-Ig- MT1PWR- MT1PWR-
C. Mga Kasanayan sa
1-h.2 Use naming words in Ib-i-1.1 Give the name Ib-i-1.1 Give the name and
Pagkakatuto
sentences and sound of each letter sound of each letter
Isulat ang code ng bawat
a. common and proper b. noun MT1BPK-
kasanayan
markers Ig-i-3.1 Recognize that
spoken words are represented in
written language by specific
sequences of letters.
II. NILALAMAN

III. KAGAMITANG PANTURO


A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng
Guro TG p. 129

2. Mga Pahina sa Kagamitang LM p. 37


Pang-Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk

4. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng
Learning Resource
B. Iba Pang Kagamitang Panturo
IV. PAMAMARAAN
Balik-aral. Balik-aral. Balik-aralan ang napag-aralan
-Saan nakatira si Onsang Oso? mula sa unang araw hanggang sa
-Saan siya pumapasok? Saan ng aba dinala si Onsang ika-apat na araw.
-Saan siya dinala nang siya ay Oso nang siya’y inubo?
A. Balik-aral sa nakaraang nagkaroon ng ubo at sipon? (ospital) Ano ang tunog ng titik Ee? Oo?
aralin at/o pagsisimula (Isulat sa pisara ang sagot ng mga
ng bagong aralin bata.) Ano ang unang titik ng Magpakita muli ang guro ng mga
salitang ito? Ano ang tunog? larawan at hayaang bigkasin ng
mga bata ang unang tunog ng
mga larawan. Hal. orasan, oso,
ekis, oto
Hotel opisina ospital Pangkatin ang mga bata sa
B. Paghahabi sa layunin ng apat. Bigyan sila ng ginupit-
aralin Babasahin ng guro ang mga salita gupit na bahagi ng isang
pagkatpos ay uulitin ng mga mag- larawan na kanilang bubuuin.
aaral. Ang unang makatapos na
pangkat ang siyang panalo
C. Pag-uugnay ng mga Tingnan natin ang mga
halimbawa sa bagong nabuong
aralin larawan.

D. Pagtalakay ng bagong Itanong: Ano ang tinutukoy ng mga Itanong: Pangkatang Gawain
konsepto at paglalahad salitang ito? -Anon-ano ang mga ito? Pangkat 1-Kulayan ang larawan
ng bagong kasanayan #1 Bigkasin natin ang pangalan na nagsasaad ng pook.
ng mga larawan. (Isusulat ng Pangkat 2-Buuin ang mga
guro ang pangalan ng bawat salitang angkop sa mga larawan
larawan). na nakaguhit sa tsart.
-Salungguhitan mo ang unang Pangkat 3-Pagsamahin ang titik
tunog ng mga salita. m at e, s at a sa pamamagitan ng
-Ano ang tunog ng unang idinikit na butones.
titik? /e/ Pangkat 4-Bunuo ng
-May ipapakia akong larawan, pangungusap na gamit ang mga
ano ang inyong nakikita? Ang salitang nasa plaskard na angkop
pangalan niya ay Emma. Sa sa larawan.
anong tunog nagsisimula ang (mesa) mesa Ang isa ay
larawan? ?e?
-Ano ang masasabi mo sa titik
Ee? Malaki ba ito o maliit?
Bakit?
-Ipapakita ng guro ang
plaskard ng Malaki at maliit
na titik E.
-Bigkasin nga natin ang tunog
nito. Uulitin muli ng mga
bata.
Magpapakita pa ang guro ng Hanapin ang tamang ngalan ng
iba pang halimbawa ng larawan. Pagkabitin ng guit ang
E. Pagtalakay ng bagong larawan na may tunog na /e/. tamang larawan at ngalan nito.
konsepto at paglalahad Eroplano elisi ekis
ng bagong kasanayan #2 elepante A B
-Bibigkasin muli ng mga bata (mesa) Emma
ang tunog ng titik Ee. (babae) memo
(memo) mesa
Basahin ng sabay-sabay.
F. HanapinPaglinang sa
kabihasnan
Ami, iisa, mesa
(Tungo sa Formative
Sasama sa mesa sina Emm,
Assessment)
Mime, at Asi.
Sasama si Emi sa ama.
G. Pag-uugnay sa pang araw-
araw na buhay

H. Paglalahat ng Aralin Ano ang tawag sa mga salitang Anong titik ang napag-aralan
nagsasaad ng ngalan ng lugar? natin ngayong araw? Ano ang
tunog ng titik Ee?
Alin ang ngalan ng pook? Isulat ang 1. Isulat ang titik ng larawan na Isulat ang nawawalang tunog ng
titik ng tamang sagot. nagsisimula sa tunog na /e/ bawat larawan.
1. A. araw b. ulao c. ilog a. (Eroplano) 1.(okra) __kra
I. Pagtataya ng Aralin 2. A. aso b. erplano c. b. (oso) 2.(elisi) __lisi
paaralan c. (elisi) 3.(oto) __to
3. A. atis b. bundok c. d. (ekis) 4.(ekis) __kis
abokado e. (baril) 5.(eroplano) ___roplano
4. A. bukid b. elepante c. ibon f. (espada)
5. A. ilaw b. simbahan c. ama
J. Karagdagang gawain para
sa takdang aralin at
remediation

V. MGA TALA

VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng Mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng Mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang gawain para sa
remediation
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mga mag-aaral na
nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa
remediation

Strategies used that work well:


Strategies used that work well: Strategies used that work well:
___ Group collaboration
___ Group collaboration ___ Group collaboration
___ Games
___ Games ___ Games
___ Solving Puzzles/Jigsaw
___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw
___ Answering preliminary
___ Answering preliminary ___ Answering preliminary
activities/exercises
activities/exercises activities/exercises
___ Carousel
___ Carousel ___ Carousel
___ Diads
___ Diads ___ Diads
___ Think-Pair-Share (TPS)
___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS)
E. Alin sa mga istratehiyang ___ Rereading of Paragraphs/
___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/
pagtuturo ang nakatulong Poems/Stories
Poems/Stories Poems/Stories
ng lubos? Paano ito ___ Differentiated Instruction
___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction
nakatulong? ___ Role Playing/Drama
___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama
___ Discovery Method
___ Discovery Method ___ Discovery Method
___ Lecture Method
___ Lecture Method ___ Lecture Method
Why?
Why? Why?
___ Complete IMs
___ Complete IMs ___ Complete IMs
___ Availability of Materials
___ Availability of Materials ___ Availability of Materials
___ Pupils’ eagerness to learn
___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn
___ Group member’s
___ Group member’s Cooperation in ___ Group member’s Cooperation in
Cooperation in
doing their tasks doing their tasks
doing their tasks
__ Bullying among pupils __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils
__ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude
__ Colorful IMs __ Colorful IMs __ Colorful IMs
__ Unavailable Technology __ Unavailable Technology __ Unavailable Technology
Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD)
__ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/
F. Anong suliranin ang aking
Internet Lab Internet Lab Internet Lab
nararanasan na
__ Additional Clerical works __ Additional Clerical works __ Additional Clerical works
nasulusyunan sa tulong ng
Planned Innovations: Planned Innovations: Planned Innovations:
punong guro at superbisor?
__ Localized Videos __ Localized Videos __ Localized Videos
__ Making big books from __ Making big books from __ Making big books from
views of the locality views of the locality views of the locality
__ Recycling of plastics to be used as __ Recycling of plastics to be __ Recycling of plastics to be used
Instructional Materials used as Instructional Materials as Instructional Materials
__ local poetical composition __ local poetical composition __ local poetical composition
G. Anong kagamitang panturo The lesson have successfully delivered due The lesson have successfully The lesson have successfully
delivered due to:
to: delivered due to:
___ pupils’ eagerness to learn
___ pupils’ eagerness to learn ___ pupils’ eagerness to learn
___ complete/varied IMs
___ complete/varied IMs ___ complete/varied IMs
___ uncomplicated lesson
___ uncomplicated lesson ___ uncomplicated lesson
___ worksheets
___ worksheets ___ worksheets
___ varied activity sheets
___ varied activity sheets ___ varied activity sheets
Strategies used that work well:
Strategies used that work well: Strategies used that work well:
___ Group collaboration
___ Group collaboration ___ Group collaboration
___ Games
___ Games ___ Games
___ Solving Puzzles/Jigsaw
___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw
___ Answering preliminary
___ Answering preliminary ___ Answering preliminary
activities/exercises
activities/exercises activities/exercises
___ Carousel
ang aking nadibuho na nais ___ Carousel ___ Carousel
___ Diads
kong ibahagi sa kapwa ko ___ Diads ___ Diads
___ Think-Pair-Share (TPS)
guro? ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS)
___ Rereading of Paragraphs/
___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/
Poems/Stories
Poems/Stories Poems/Stories
___ Differentiated Instruction
___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction
___ Role Playing/Drama
___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama
___ Discovery Method
___ Discovery Method ___ Discovery Method
___ Lecture Method
___ Lecture Method ___ Lecture Method
Why?
Why? Why?
___ Complete IMs
___ Complete IMs ___ Complete IMs
___ Availability of Materials
___ Availability of Materials ___ Availability of Materials
___ Pupils’ eagerness to learn
___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn
___ Group member’s
___ Group member’s Cooperation in ___ Group member’s Cooperation in
Cooperation in
doing their tasks doing their tasks
doing their tasks
Prepared by: Checked by: Approved by:

RUHANA K . ABENIS GLORIA L. PABALINAS EDWIN B. DERIAL


Adviser MT-I PRINCIPAL-I

You might also like