You are on page 1of 5

DAILY LESSON LOG

Paaralan: LEMERY PILOT ELEMENTARY SCHOOL Baitang/Antas: ONE- MAGENTA


Guro: EMMA V. CABATAY Asignatura: MOTHER TONGUE
Petsa/Oras: Setyembre 4-8, 2017 Markahan: Ikalawang Markahan

WEEK 1 DAY 1 Lunes DAY 2 Martes DAY 3 Miyerkules DAY 4 Huwebes DAY 5 Biyernes
1.Layunin Nasasabi ang kahalagahan ng Nakikilala ang mga Nakikilala at nabibigkas Nakikilala at nabibigkas
puno. panghalip na ginagamit sa ang tunog ng titik NGng ang tunog ng titik Dd
HOLIDAY
pangungusap sa iba pang titik na at Pp sa iba pang titik
napag-aralan na. na napag-aralan na.

A. Pamantayang Pang The learner... The learner... The learner... The learner...
nilalaman listens and responds to others in demonstrates awareness of
oral conversation. language grammar and usage demonstrates knowledge of demonstrates knowledge of
when speaking and/or the alphabet and decoding the alphabet and decoding
writing. to read, write and spell to read, write and spell
words correctly. words correctly.
B. Pamantayan sa The learner... The learner... The learner... The learner...
Pagganap Participates actively during story speaks and/or writes applies grade level phonics applies grade level phonics
reading by making comments correctly for different and word analysis skills in and word analysis skills in
and asking questions purposes using the basic reading, writing and spelling reading, writing and spelling
grammar of the language words. words.
C. Mga Kasanayan sa MT1OL-IIa- MT1GA-IIa-d-2.2 Identify MT1PWR-IIa-i-1.1 Give the MT1PWR-IIa-i-1.1 Give the
Pagkatuto: pronouns: name and sound of each name and sound of each
Isulat ang code ng bawat a. personal letter. letter.
kasanayan b. possessive
II. Nilalaman
Kagamitang Panturo
A. Sanggunian:
1. Mga pahina sa Gabay MTB-MLE CG p. 37 MTB – MLE CG p. 37 MTB – MLE CG p. 37 MTB-MLE CG p. 37
ng Guro MTB-MLE TG p. 200-202 MTB-MLE TG p. 203-205 MTB-MLE TG p. 206 - 211 MTB-MLE TG p 212-216
2. Mga pahina sa
Kagamitang Pang-Mag-
aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Larawaan chart, PPT Larawaan chart, PPT Larawaan chart, PPT Larawaan chart, PPT
Kagamitan mula sa Presentation Presentation Presentation Presentation
portal ng Learning Code.
B. Iba pang Kagamitang
Panturo
III. Pamamaraan

A. Balik-Aral sa 1. Paghahawan ng Balakid Magpakita ng mga larawan. Letter – Relay Bilugan ang mga salitang
nakaraang aralin at/o Magpakita sa mga bata ng mga Tumawag ng ilang bata Magkakaroon ng dalawang may tunog na ng.
pagsisimula ng bagong larawang nasa mesa. Ipakita rin upang iayos ang mga larawan pangkat na mga batang Bunga mesa
aralin. sa mga bata ang isang kahon na ayon sa pagkakasunod-sunod maglalaro. Bibigkasin ng Sanga bingi
may mga larawan. Kumuha ng ng mga saknong sa tula. guro ang salitang Laso ngipin
isang larawan sa mesa at nagsisimula sa titik Rr.
hanapin ang kaparis nito sa Kukuha ang mga bata sa
kahon. loob ng kahon ng mga titik
Mga larawang gagamitin: na bubuo sa salitang
puno pala legadera binigkas ng guro. Ang unang
magulang maestra bakuran makakabuo siyang panalo.
Susunod pa ang ibang
manlalaro. Ang pangkat na
makakakuha ng maraming
puntos siya ang panalo.
Jigsaw Method-
Collaborative
B. Paghahabi ng layunin Linangin ang mga salitang Basahin ang mga linyang Anong uri ng puno ang Ipaskil ang bubuuing
ng aralin. Magtanim ng Puno sa paraang kasama sa bawat larawan na gusto mong itanim? larawan ng mga bata na
Webbing. Ipakita ang larawan ng hinango sa tulang iyong Ipakita ang larwan ng puno. may ginulong letra sa ilalim
puno at hayaang magbigay ng binasa. nito.
mga salitang maiuugnay ng mga Sa tulong ng paglalarawan
bata dito. Isulat ito sa pisara. ng guro, hayaang mahinuha
Think –Pair Share- Collaborative ng mga bata kung ano ito.

h d a n o
C. Pag-uugnay ng mga Pangganyak na tanong: Paglalahad ng mga linya na Anong bahagi ng puno ang Anong bahagi ng puno ang
halimbawa sa bagong Ano ang maaari nating gawin sa hango sa tula. nawawala sa larawan? nabuo natin sa larawan?
aralin. bakuran upang mapaunlad ang 1.Si Mario’t si Nelson Iguhit ang nawawalang Saang titik nsgsisimula ang
ating bayan Agad nagkasundo bahagi ng puno. dahon?
Pagbasa ng tula ng guro Na sila’y sasamang Ipabigkas ang bahaging
a. Basahin ng guro ang Magtanim ng puno nawawala nang tatlong
tula nang tuloy-tuloy. 2.“Dadalhin ko na rin beses. (bunga)
. Pati legadera, c. Ano ang huling tunog ng
Sasabihin ko rin salitang bunga?
Sa mga kasama
Ibang kasangkapan Ipasabi ang huling tunog
Sila ay magdala.” nito. /ng/
Atbp.
D. Pagtalakay ng bagong Alam mo ba ang tawag sa Magpakita ng larawan at Magpakita ng larawan at
konsepto at paglalahad ng mga salitang nakasulat nang salitang nagsisimula sa salitang nagsisimula sa
bagong kasanayan #1 mas maitim? letrang NGng. letrang Dd.
Isulat sa pisara ang mga ngipin ngalangala ngata daga dalaga
salitang ito. nguya nganga ngilo ngiti dila dalawa
sila mo nguso dagta
ko akin

E. Pagtalakay ng bagong Pagtatalakay: . Ano ang mga panghalip na Anong tunog nagsisimula Ano ang unhang itik ng
konsepto at pagalalahad Sino-sino ang tauhan sa ginamit sa tula? ang mga salita o larawan. bawat salita?
ng bagong kasanayan #2 kuwento? Sabihin ng guro ang tunog Ano ang tunog ng letrang
Ano ang itinanim nina Mario at at susunod ang mga bata. Dd?
Nelson?
Ano-ano ang bahagi ng puno?
Atbp.
F. Paglinang sa Pangkatang Gawain Pagpapakita ng guro ng Pagpapakita ng guro ng
Kabihasaan (Tungo sa Pangkat I: “Ay Kulang” Piliin ang panghalip sa mga susing larawan at susing susing larawan at susing
Formative Assessment) Buuin ang puzzle sa salita. salita. salita.
pamamagitan ng pagdidikit ng 1. ( rosas, paso, sila )
nawawalang bahagi ng puno sa 2. ( payong, tayo, relo ) da-mo
Ng-pin = ngipin
larawan. 3. ( karetela, pareho, ako ) Gabayan ang mga bata sa
Gabayan ang mga bata sa
Pangkat II: “Artista Ka Ba” 4. ( kayo, pagong, rimas ) pagbubuo, ng mga salita
pagbuo ng mga salita,
Isadula ang ginawa nina Mario 5. ( baro, ikaw, puto ) Pantig, parirala,
parirala at pangungusap
at Nelson upang matulungang 6. ( pera, laro, siya ) pangungusap at kuwento.
gamit ang pagsasama-sama
umunlad ang bayan. da pa - dapa do on - doon
ng mga titik at pantig na
Pangkat III: “Bumilang Ka” da ti - dati du lo - dulo
napag-aralan na.
Bilangin ang mga punong di lis - dilis du las - dulas
A.Salita
naitanim nina Mario at Nelson. Banga panga
Pangkat IV: “Iguhit Mo” Sanga nganga
Ano kaya ang naramdaman nina Linga bungi
Mario at Nelson nang matapos B.Parirala:
sila sa pagtatanim ng mga puno. puno ng mangga nabali ang
Iguhit ang masayang mukha o sanga
malungkot na mukha sa loob ng umakyat ng puno sa langka
bilog. C.Pagbubuo ng
Pangungusap
Activity Based-Constructivism Nabungi ang ngipin ni Angel.
Umakyat sa puno ng
mangga ang bata.
Sa langka naman siya
umakyat.
Kuwento:
“Tayo nang Umakyat”
Umakyat ng puno ng
mangga si Roy.
Pumitas siya ng bungang-
kahoy.
Maya-maya’y nagulat si Roy.
Nabali ang sanga ng kahoy.
Aray! ang sigaw ni Roy.
Tanong :
1. Sino ang umakyat ng
puno?
2. Anong puno ang inakyat
niya?
3. Bakit nagulat si Roy?
4. Ano ang nangyari sa
kanya?
5. Ano ang sigaw niya?
Bakit?

G. Paglalapat ng aralin sa Gamitin sa pangungusap ang Pagbigayin ang mga bata ng Pagbigayin ang mga bata
pang-araw-araw na buhay mga panghalip na nasa mga salita na may tunog na ng mga salitang nagsisimula
kahon. (Maaaring pasalita o NGng sa paligid. sa titik Dd.
pasulat)
Kami ,tayo, kayo, sila, ikaw, Content Based Instruction-
siya atbp. Integrative
H. Paglalahat ng Aralin Ano ang kabutihang naidudulot Ano ang panghalip? Anong titik ang pinag-aralan Anong titik ang pinag-aralan
ng pagtatanim ng puno? Kailan ginagamit ang siya? natin ngayon? natin?
Tayo? Kami? Ikaw? Atbp. Ano ang tunog nito? Anong tunog nito?
I. Pagtataya ng Aralin Saguin ng Tama o Mali Bilugan ang marking / kung Lagyan ng guhit ang Isulat ang nawawalang letra
____1.Nagkasundo si Nelson at ang salita ay panghalip at ang magkaugnay na larawan at sa patlang.
si Mario na magtanim ng puno. x kung hindi. salita.
____2.Nagdala sila ng walis Hindi Oo A B 1. ___aing 4. ___alawa
gamit sa pagtatanim. 1. ikaw x / 1. mangga 2. ___ugo 5. uo___
____3. Ang dalawang bata ay 2. robot x / a. gulong 3. ___oktor
gumamit ng pala at legadera sa 3. siya x / 2. sanga
pagtatanim. 4. relo x / b. mangga
____4.Ihahandog ni Mario ang 5. kayo x / 3. banga c.ngipin
magiging bunga ng puno sa 4. gulong d. sanga
kanyang nanay. 5. ngipin e.banga
____5. Sisirain naman ni Nelson
ang mga puno.
J.Karagdagang gawain Gumuhit ng puno sa inyong Gamitin sa pangungusap: Sumulat ng 5 salita na may Magdikit ng 5 larawan na
para sa takdang-aralin at kwaderno. Isulat ang kabutihang 1.Ako 3. Tayo pantig na NGng may simulang letrang Dd sa
remediation naidudulot nito. 2.Siya inyong notbuk. Isulat ang
pangalan nito.
IV. Mga Tala
V. Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng
80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
ngangailangan ng iba pang
gawain para sa
remediation
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa
aralin.
D. Bilang ng mga mag-
aaral na magpapatuloy sa
remediation?
E. Alin sa mga
istratehiyang pagtuturo
ang nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?

Prepared by: Noted by:

EMMA V. CABATAY MA. TERESA E.CARINGAL


Master Teacher I Principal III

You might also like