You are on page 1of 5

GRADE 1 to 12 Paaralan PAARALANG ELEMENTARYA NG STA ANA Baitang/ Antas 1-FAITH

DAILY LESSON LOG Guro JOSEPHINE M. SOTTO Asignatura MAPEH


Petsa/ Oras Week 15(SETYEMBRE 10-14) 3:40 – 4:30 Markahan Ikalawa

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES

I. LAYUNIN

A. Pamantayang Pangnilalaman Nakikilala ang mga notes / Nalalaman ang iba pang Naipakikita ang kaalamanan sa Naipakikita ang wastong Naikikilos ang katawan at
syllables. termino o katawagan sa element ng sining tulad ng kulay at paghuhugas ng mga paa. mga tuhod.
Musical alphabet hugis, at principle of harmony,
rhythm & balance sa tulong ng
pagpipinta
B. Pamantayan sa Pagganap Nakikilala ang pamilya ng mga Natutuklasan kung saan Nakagagawa ng sariling disenyo ng Natutukoy ang kahalagahan ng Naisasagawa ang mga kilos sa
nota. galling ang Musical alphabet natural at mga bagay na gawa ng paghuhugas ng mga paa. espasyong nakalaan ng may
tao na nagpapakita ng sariling ideya Naisasagawa ang wastong wastong koordinasyon
gamit ang kulay, hugis at harmony paghuhugas ng mga paa.

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nakikilala ang mga notes Nalalaman ang iba pang A1PL-IId-1 H1PH-IIe-3 PE1BM-IIf-h-7
Isulat ang code ng bawat kasanayan. syllables. termino o katawagan sa Nakagagawa ng sariling likhang - Nasasabi kung kailan Naisasagawa ang ibat-ibang kilos
Musical alphabet sining gaya ng Philippine jeepney or dapat hugasan ang mga lokomotor ng pangkatan tulad ng
fiesta décor at mga hugis gamit ang paa. paglakad ng hindi
pangunahing kulay at - Naisasagawa ang nabubunggo o nagkakabungguan
pagkakabalanse ng mga pattern paghuhugas ng mga paa
A1PL-IId-2 Kung marumi
Nagagamit ang sariling obserbasyon
sa pagdidisenyo ng jeep at fiesta
decorations

II. NILALAMAN

KAGAMITANG PANTURO

A. Sanggunian

1. Mga pahina sa Gabay ng Guro Music Teaching Guide pah. 1-4 k-12 Health Curriculum Guide Gabay na Kurikulum sa K-12 sa
Music Teaching Guide pah. 1-4
Music teacher’s Module pah. 1-2 page 17 Edukasyon sa Pagpapalakas ng
Music teacher’s Module pah. 1-2
Modyul 1, Aralin 1 pah 28 katawan sa baitang I
2. Mga pahina sa Kagamitang
Pupils’ Activity Sheet pp. 15-16
Pang-mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk

4. Karagdagang Kagamitan mula


sa portal ng Learning Resource

B. Iba pang Kagamitang Panturo Tsart Tsart


larawan na nagpapakita ng mga
kilos ng bahagi ng katawan sa
panlahatang lugar.

III. PAMAMARAAN

A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o Ilan ang bumubuo sa pamilya Ilang lahat ang mga titik ng Balik-aral Bilugan ang titik ng
pagsisimula ng bagong aralin. ng nota? alphabet? Anu-ano ang mga pangunahing tamang sagot.
Sinu-sino ang mga ito? kulay? 1. A. iniikot ang kanang
Anu-ano ang mga pangalawang Kailan mo dapat hugasan ang iyong kamay
kulay? mga kamay? B. nakabaluktot ang kanang
kamay
2. A. nakapadyak ang
kaliwang paa

B. Paghahabi sa layunin ng aralin Awit: Alphabet Song Pagganyak Awit: Ituro ang Paa Awit: Paa, Tuhod,
Nakasakay na ba kayo ng jeep? Balikat , Ulo
Ano ang itsura ng jeep? (Bigyan ng angkop na
galaw o kilos)
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa Ipakita ang unang pitong titik ng Paglalahad Magpakita ng Naikikilos mo ba ang
sa bagong aralin. alphabet.Isa-isa itong ipabasa sa larawan ng isang jeep iyong katawan?Naikikilos
mga bata.Sabihin na ang ang mo ba ang iyong mga
Musical Alphabet ay tinatawag din tuhod?
Pitch Names o Letter Names at ang Paano mo iniikot ang
mga Pitch Names na ito ay hango iyong katawan?Ang iyong
mula sa unang pitong titik ng tuhod?
alpabeto.

Pagmasdan ang dalawang


magkaibang jeep.
Kung papipiliin ka saang jeep ka
sasakay? Bakit?
Magpakita ng fiesta décor.
Pagmasdan ang dalawang
magkaibang bandiretas. Saan mo
madalas ito nakikita? Kung pipili ka
sa dalawa, alin ang pipiliin mo?
Bakit?

D. Pagtalakay ng bagong konsepto Ipakilala ang 7 Notes Syllables Ilan ang tinatawag na a.Tanungin: Ano ang pagkakaiba ng Ipakita ang larawan ng isang Panimulang Ayos:
at paglalahad ng bagong Sabihin: DO, RE, MI, FA, SO, Pitch Names? dalawang jeep? bata na nakalusong sa baha. Tumayo na magkalayo
kasanayan #1 LA, TI, DO Ano ang iba pang tawag Anu-anong kulay ang nakikita nyo sa ang mga paa.
Ay tinatawag na 7 note sa Pitch Names jeep B? Ilagay ang kamay sa
syllables. Maayos ba ang pagkakakulay? baywang.
Ating alamin ang kanilang Bakit sa palagay nyo magandang -Ibaluktot ang katawan
kinalalagyan sa staff. pagmasdan ang jeep B? mula sa balakang
Ipakita ang 7 note syllables sa -Iikot ito sa tabi pakanan
loob ng staff. -Iikot sag awing likuran
-Iikot sa tabi pakaliwa
Tingnan si Biboy. Naglalaro Pagpapaikot ng Tuhod
siya sa baha. Ang dumi-dumi Panimulang Ayos:
niya. Tumayo nang magkatabi
Ano ang dapat niyang gawin ang mga paa.
pagkatapos maglaro? Ibaluktot nang bahagya
Dapat bang maglaro si Biboy ang mga tuhod.Ipatong
sa tubig-baha? Bakit? ang mga kamay rito.

E. Pagtalakay ng bagong konsepto Anu-ano ang mga 7 note Ano ang napansin ninyo sa Talakayin ang kahalagahan -Simulan ang pagpapaikot
at paglalahad ng bagong syllables? larawan? ng paghuhugas ng paa. sa tabi pakanan
kasanayan #2 Saan guhit nakalagay si Fa? Ano ang tawag sa guhit sa pagitan Kapag naghuhugas ng ating -Ituloy sag awing likuran
Re? ng langit at dagat? mga paa tayo ay gumagamit ng -Ituloy sag awing kaliwa
Anu-anong kulay ang ginamit sa tubig at sabon. -Ibalik sa panimulang
pagguhit ng larawan? ayos.
Ano kaya ang ipinahihiwatig ng iba’t-
ibang kulay nito? Ano ang pagkakaiba ng dalawang
bandiretas? Alin ang mas
magandang pagmasdan sa dalawa?
Anu-anong kulay ang nakikita nyo sa
bandiretas? Maayos ba ang
pagkakakulay?
Bigyang diin: Sa pagkukulay ng
isang likhang sining kailangang
balanse ito. Tama ang kapal at nipis
ng kulay upang mas lalo pa itong
mapaganda.
F. Paglinang sa Kabihasaan Paano natin inawit ang kwento? Kulayan ang jeepney nang maayos Kayo ba ay nakapaglalakad ng
(Tungo sa Formative Assessment) at balanse gamit ang mga mabilis at mahina.
pangunahing kulay Ano ang mararamdaman ninyo?
G. Paglalapat ng aralin sa pang- Magpakita ng staff. Ipaguhit sa loob Tandaan: Pangkatang Gawain
araw-araw na buhay ang nota sa tamang lalagyan Ang Musical Alphabet ay Paggahit ng mga nota ng awit
tinatawag din Pitch Names o
Letter Names.
At ang mga Pitch Names
na ito ay hango mula sa unang
pitong titik ng alpabeto.
A, B. C.D. E. F. at G

H. Paglalahat ng Aralin Tandaan: DO, RE, MI, FA, SO, Ano ang natutunan natin ngayon? Anu-ano ang mga pangunahing Tandaan: Maghugas ng Ano ang mabuting
LA, TI, DO Anu-anong kulay ang cool colors? kulay? mga paa kapag ito ay naidudulot ng ganitong uri ng
Ay tinatawag na 7 note syllables. Anu-anong kulay ang warm colors Ano ang nagagawa ng kulay sa marumi. pag-eehersisyo sa ating
isang likhang sining? katawan?
Tandaan:
Tandaan: Ang pagpapaikot ng
Ang pagkukulay ng wasto at balanse katawan ay mabuting
ay nakapagpapaganda at ehersisyo.Ang pagpapaikot ng
nakapagbibigay buhay sa isang mga tuhod ay makabubuti sa
likhang sining. iyong mga binti. Ang iyong
katawan at mga tuhod ay
magiging malakas.

I. Pagtataya ng Aralin Iguhit ang G-clef at 7 notes sa Hanapin ang 7 Pitch Names. Gumuhit ng sariling banderitas gamit Pangkatang Pagpapakitang Pagtambalin ang larawan
loob ng staff. Kulayan ang isda ng orange kung ang nais na hugis. Kulayan ito ng Kilos ng wastong paghuhugas ng at Gawain.Gumamit ng guhit.
saan makikita ang bawat titik. balanse at wasto. paa. Gawain
Larwan
D F I B L A R A. Pagtayo na magkatabi
P ang mga paa.
O G E V U S M C B. Paghawak sa baywang
N Y C. Paghawak sa tuhod
D. Pagtayo nang magkalayo
Ang mga paa
E. Pag-ikot ng katawan

J. Karagdagang Gawain para sa Isulat ang syllable names ng Isaulo ang 7 Pitch Names Magsanay pa sa pagguhit at Ugaliing maghugas ng paa Ugaliing maghugas ng paa
takdang-aralin at remediation mga notang ito. (tingnan sa pisara pagkukulay ng walang lampas. kapag marumi ang mga ito. kapag marumi ang mga ito.
ang staff na may nota) Bakatin ang mga paa sa puting Bakatin ang mga paa sa
papel. putting papel.
Isulat sa ilalim ng guhit. Isulat sa ilalim ng guhit.
Huhugasan ko ang aking mga Huhugasan ko ang aking
paa kapag marumi. mga paa kapag marumi.

IV. Mga Tala


V. PAGNINILAY

A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha


ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?

F. Anong suliranin ang aking


naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor?

G. Anong kagamitang panturo ang


aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

You might also like