You are on page 1of 5

Paaralan (School) BILUCAO ES Baitang/Antas (Grade Level) GRADE -VI

GRADES 1 TO 12
Guro (Teacher) CHARISSE JOYCE D. ENRIQUEZ Asignatura (Learning Area) MSEP
DAILY LESSON LOG
Petsa/Oras (Teaching Date & Time) January 23-27,2017 Week 1 Markahan (Quarter) Ika-apat na Markahan/ 4th Grading

Bilang ng Linggo (Week No.) WEEK 1 Lunes (Monday) Martes (Tuesday) Miyerkules (Wed.) Huwebes (Thurs.) Biyernes (Friday)
1/23/2017 1/24/2017 1/25/2017 1/26/2017 1/27/2017
I.LAYUNIN (Objectives) Naisasagawa ang mga Naisasagawa ang mga Naipakikita ang Nakalalahok sa pagpipinta NOTE: NO CLASSES
hakbang-sayaw ng mga ritmikong pangkasanayan pagkamalikhain sa ng isang myural na “BAMBANTI FESTIVAL”
katutubong sayaw sa sa ibat-ibang kumbinasyon paggamit ng ibat-ibang ginagamitan ng mga
kumpas na 2/4 sa ibat- sa kumpas na 2/4 bagay at pamamaraan sa pangkulay mula sa likas na Napahahalagahan ang
ibang pook ng bansa paggawa ng mosaik. kapaligiran. kaugnayan ng daynamiks
sa damdaming ibinibigay
ng musika
A.Pamantayang Pangnilalaman ( Content Standards)

B.Pamantayan sa Pagganap (Performance Standards)

C. MgaKasanayan sa Pagkatuto (Learning Competencies) Naisasagawa ang mga Naisasagawa ang mga Naipakikita ang Nakalalahok sa pagpipinta Napahahalagahan ang
hakbang-sayaw ng mga ritmikong pangkasanayan pagkamalikhain sa ng isang myural na kaugnayan ng daynamiks
katutubong sayaw sa sa ibat-ibang kumbinasyon paggamit ng ibat-ibang ginagamitan ng mga sa damdaming ibinibigay
kumpas na 2/4 sa ibat- sa kumpas na 2/4 bagay at pamamaraan sa pangkulay mula sa likas na ng musika
ibang pook ng bansa paggawa ng mosaik. kapaligiran.
II.NILALAMAN (Content) Mga Katutubong Sayaw Mga Katutubong Sayaw sa Mosaik ng Retaso Myural Mahinang Pag-awit
sa Kumpas Na 2/4 Kumpas Na 2/4
III. KAGAMITANG PANTURO (Learning Resources)
A.Sanggunian (References)
1.Mga pahina sa Gabay ng Guro (Teacher’s Guide Pages) PELC PELC PELC PELC SINING VI.IV.B.2.1.1 PELC MUSIKA VI.
2.Mga Pahina sa Kagamitang Pang-Mag-aaral (Learner’s Materials Pages)
3.Mga pahina sa Teksbuk (Textbook Pages) MUSIKA,SINING AT EDUK. MUSIKA,SINING AT EDUK. SINING SA ARAW ARAW SINING SA ARAW ARAW MUSIKA,SINING AT EDUK.
PANGKATAWAN p.303- PANGKATAWAN p.303-304 VI.pp.82-83 VI.pp.88-89 PANGKATAWAN p.4-14
304
4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng Learning Resource (Additional Materials from
Learning Resources (LR) Portal)
B.Iba pang Kagamitang Panturo (Other Learning Resources)
IV.PAMAMARAAN (Procedures)
A.Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o pagsisimula ng aralin (Review Iparinig sa mga bata ang Ipagawa sa mga bata ang Nasubukan mo na bang Ipapresent ang inukit na Ano-ano ang tatlong
Previous Lessons) ilan sa mga katutubong mga hakbang-sayaw sa gumawa ng mosaickng hugis (carving) na ginawa pangkat ng mga
sayaw sa kumpas na 2/4 kumpas na 2/4 bilang papel at balat ng itlog? ng mga bata. instrument na bumubuo
na mayroon sa lugar. paghahanda. Papagkuwentuhin ang mga Hayaan silang magbigay ng sa banda?
-Kalapati (Ilocano) bata ng kanilang karanasan impormasyon tungkol sa
-Polka sa Nayon(Tagalog) sa paggawa ng mosaik. kanilang likhang sining.
-Maliket-A-
Polka(Pangasinan)
-Sinalampati(Bisaya)
-Esperanza(Bikol)
B. Paghahabi sa layunin ng aralin (Establishing purpose for the Nasubukan na ba ninyong Ano ang ritmiko? Ritmikong Ano ang mosaik? Ano ang myural? Magpabigay ng halimbawa
Lesson) sumayaw ng mga pangkasanayan? Paano ito isinasagawa? Paano ito isinasagawa? ng mga instrumentong
katutubong sayaw?Saan? -woodwind
-brass
-perkusyon
Itanong: Paano tinutugtog
ang mga ito?
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin (Presenting “Tayo Nang Magsayaw” “Tayo Nang Magsayaw” Ipahanda ang mga Ipahanda ang mga Magbigay ng pagsasanay
examples /instances of the new lessons) *Ipabigay ang mga *Ipabigay ang mga kagamitan ng mga bata. kagamitan ng mga bata. sa tinig at himig.
pamantayan sa pamantayan sa
pagsasayaw. pagsasayaw. -papel -krayon
-pandikit -lapis
-gunting -manila paper
-retaso -katas ng bulaklak at dahon
D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong Pakitang-Turo (demo- Pakitang-Turo (demo- Pagbibigay ng mga Pagbibigay ng mga Ituro ang awit na “Bayan
kasanayan #1 (Discussing new concepts and practicing new skills teaching) teaching) pamantayan sa pamantayan sa Ko,Mahal Kita”p.8
paggawa/panunutunang paggawa/panunutunang
#1. pangkaligtasan sa mga bata pangkaligtasan sa mga bata
MGA HAKBANG- SAYAW MGA RITMIKONG Papag-usapan ang
SA KUMPAS NA 2/4 PANGKASANAYAN SA nilalaman ng awit at ang
1. Hakbang palit- Ihakbang KUMPAS NA 2/4 mungkahing pamamaraan
ang kanan (blg.1);Idikit ng pag-awit nito.
ang kaliwa sa kanan KUMBINASYON 1
(bgl.at) ihakbang ang a. Apat na hakbang
kanan (blg.2) pakand-kandirit
2. Hakbang-diit- Itutok o pasulong;kamay ay
idiit ang kanan sa harap o hampas-ulo……2 sukat
sa tagiliran (blg.1); itabi b. Ulitin ang (a)
ang kanan sa kaliwa (blg.2) paurong,iyuko ang katawan
3. Hakbang bliking- Ilagay paharap;kamay ay nasa
paharap o patagilid ang likurang ibaba…..2 sukat
kanang sakong (blg.1); c. Apat na hakbang iskape
itabi ang kanan sa kaliwa patagilid-pakanan; bisig ay
(blg.2) nakataas sa gilid-
4. Hakbang polka- Itaas pakaliwa…….2 sukat
ang kanan at ihakbang d. Ulitin ang (c)
(blg.1); Idikit ang kaliwa sa pakaliwa;bisig ay sa gilid-
kanan (blg.at); ihakbang pakanan………2 sukat
ang kanan (blg.2) e. uliting lahat (a-d)………8
5. Hakbang-kontragansa- sukat.
Iimbaw ang kanan
patagilid (bgl.1) ikurus at
ihakbang ang kaliwa
paharap sa kanan (blg.at);
ihakbang sa lugar na
kanan (blg.2)
E. Pagtatalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong Pangkatang Gawain: Pangkatang Gawain: Ipagawa ang mga Ipagawa ang mga Pagtatalakay:
kasanayan #2 (Discussing new concepts & practicing new slills #2) *Ipagawa sa bawat *Ipagawa sa bawat pangkat sumusunod: sumusunod: 1. May katamtamang lakas
pangkat ang mga hakbang- ang mga ritmikong o malakas ang pag-awit ng
sayaw na natunghayan pangkasanayan na 1. Pangkat-pangkatin ang 1. Kumuha ng isang masiglang himig.
nila. natunghayan nila. mga retaso ayon sa kulay at larawang malapad at 2. Malakas ang pag-awit
*Bigyan sila ng tig- *Bigyan sila ng tig-sampung uri ng tela. nakawiwiling tingnan. ng mga bahaging
sampung minuto para minuto para magsanay. 2. Gupitin mo ang mga ito Maaari ring gamitin ang binibigyan ng diin.
magsanay. sa maliliit na pirasong isang kard na may maliliit 3. May kaugnayan ang
parihaba,parisukat o na dibuho. pagpapalit ng daynamiks
Pangkat I- Hakbang-palit tatsulok. 2. Hatiin at gupitin ito sa sa direksyon ng himig. Ang
Pangkat II- Hakbang-diit 3. Gumuhit ng isang dibuho sampu o 12 piraso. Gawing karaniwang ginagamit sa
Pangkat III- Hakbang- sa papel. pantay-pantay ang himig na papataas ay
bliking 4. Lagyan ng pandikit ang pagkakahati. crescendo at sa pababa
Pangkat IV- Hakbang-polka bahaging pagdidikitan ng 3. Kunin ang isang piraso. naman ay decrescendo.
Pangkat V- Hakbang- isang piraso at idikit ito. Ang mga kaklase ay kukuha 4. Ang bahagi ng awit na
kontragansa Kapag ididkit na ang iba rin ng tig-isang piraso. nasa kasukdulan o
pang piraso,mag-iwan ng Isang pangkat kayomg klaymaks ay may
makitid na espasyo sa lahat. kaukulang lakas at diin.
pagitan ng bawat isa. 4. Kumuha ng malapad na
5. Ipagpatuloy ang manila paper,hatiin ito sa
pagdidikit ng mga retaso 10 o 12 magkakapantay na
hanggang sa mapuno ang bahagi.
dibuho. Kung walang 5.Kunin mo ang isang
retaso,gumamit ng mga piraso nito. Ang mga
tuyong dahon tulad ng natirang piraso ay para sa
dahon ng niyog at saging. mga kaklase mo.
6. Pagmasdan mo ang
bahagi ng larawang
nakalgay sa maliit na
pirasong nakuha mo.
7. Iguhit ang larawang ito
sa kapirasong manila paper
na nakuha mo.
8. Lakihan mo ang larawan.
Gamiting pangkulay ang
katas ng mag bulaklak at
dahon.
9. Isama ang gawa mo sa
gawa ng mga kasama mo sa
pangkat upang mabuo ang
larawan. Maaaring hindi
magkakatugma-tugma ang
laki ng larawan sa bawat
piraso ngunit ang resulta ay
kaakit-akit at nakawiwili.
F. Paglinang sa Kabihasaan (Tungo sa Formative Assesment 3) Pakitang hakbang-sayaw Pakitang ritmikong Ipapresent sa mga bata ang Ipapresent sa mga bata ang Ipatukoy sa mga bata kung
ng bawat pangkat pangkasanayan sa kumaps kanilang awtput. kanilang awtput. anong panandang
Developing Mastery (Leads to Formative Assesment 3) na 2/4 ng bawat pangkat. Hayaan silang magkuwento Hayaan silang magkuwento pandaynamiks ang
tungkol sa kanilang likhang- tungkol sa kanilang likhang- iminumungkahi sa pag-
sining. sining. awit nang mahina?

G. Paglalapat ng aralin sa pang araw-araw na buhay (Finding Nakasunod ka ba sa Nakasunod ka ba sa mga Nakalikha ka ba ng isang Nakalalahok ka ba sa Paano ba maipakikilala
Practical Applications of concepts and skills in daily living) hakbang sayaw na naiatas ritmikong pangkasanayan? dibuho sa pamamagitan ng pagpipinta ng isang myural ang tunay na
sa iyong pangkat? Bakit? Bakit? paggamit ng ibat-ibang na ginagamitan ng mga pagkamakabayan ng isang
bagay at pamamaraan sa pangkulay mula sa likas na Pilipino?
Ipinagmamalaki mo ba ang Sa paanong paraan mo paggawa ng mosaik? kapaligiran?
mga katutubobg sayaw sa ipinagmamalaki ang mga
sariling lugar?Bakit? katutubobg sayaw sa
sariling lugar?
H. Paglalahat ng Aralin (Making Generalizations & Abstractions Naisagawa mo ba ang mga Naisagawa mo ba ang mga Mosaik- larawan o disenyo Myural- ay isang malaking Gawin nating malumanay
about the lessons) hakbang-sayaw ng mga ritmikong pangkasanayan na binubuo ng pinagdidikit- larawang nakapinta sa ang daloy ng himig upang
katutubong sayaw sa sa ibat-ibang kumbinasyon dikit na maliliit na pirasong dingding o pader. maging maramdamin.
kumpas na 2/4? sa kumpas na 2/4? papel,retaso,bato at iba Myural din ang tawag sa sa
pang bagay. malaking larawang
nakapinta sa papel at
idinikit sa dingding.
I.Pagtataya ng Aralin (Evaluating Learning) *Pagsusuri sa mga *Pagsusuri sa mga Pagbibigay ng kaukulang Pagbibigay ng kaukulang Ipaawit muli sa mga bata
hakbang-sayaw na ritmikong pangkasanayan puntos sa likhang-sining ng puntos sa likhang-sining ng ang “Bayan Ko,Mahal Kita”
ipinakita ng bawat na ipinakita ng bawat mga bata. mga bata. nang may angkop na
pangkat. pangkat. damdamin at sinusunod
*Pagbibigay ng kaukulang *Pagbibigay ng kaukulang ang wastong antas ng
puntos at pagkilala puntos at pagkilala daynamiks.
J. Karagdagang gawain para satakdang-aralin at remediation Magsanay pa sa Magsanay pa sa Magsanay pa sa paggawa Gumawa ng isang myural Paano napahahalagahan
(Additional activities for application or remediation) pagsasagawa ng mga pagsasagawa ng mga ng mosaik ng retaso.. sa papel. Idikit ito sa inyong ang kaugnayan ng
hakbang-sayaw sa itmikong pangkasanayan sa dingding o pader. daynamiks sa damdaming
kumpas na 2/4. ibat-ibang kumbinasyon. . ibinibigay ng musika?
V.MGA TALA (Remarks)

VI. PAGNINILAY (Reflection)


A.Bilangng mag-aaralnanakakuhang 80% sapagtataya (No.of learners who earned 80% in the
evaluation)
B. Blgng mag-aaralnanangangailanganngiba pang gawain para sa remediation (No.of learners
who requires additional acts.for remediation who scored below 80%)
C. Nakatulongbaang remedial? Bilangng mag-aaralnanakaunawasaaralin? (Did the remedial
lessons work? No.of learners who caught up with the lessons)
D. Bilangngmga mag-aaralnamagpatuloysa remediation? (No.of learners who continue to
require remediation)
E. Alinsamgaistrateheyangpatuturonakatulongnglubos? Paanoitonakatulong? (Which of my
teaching strategies worked well? Why did this work?)
F. Anongsuliraninangakingnaranasannasolusyonansatulongngakingpunongguro at superbisor?
(What difficulties did I encounter which my principal/supervisor can help me solve?)
G.
Anongkagamitangpanturoangakingnadibuhonanaiskongibahagisamgakapwakoguro?
(What innovations or localized materials did I used/discover which I wish to share
with other teachers?)

You might also like