You are on page 1of 4

School: Palestina Elementary School Grade Level: III

GRADES 1 to 12 Teacher: Learning Area: ARALING PANLIPUNAN


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: March 18-22, 2024 (WEEK 8) Quarter: 3RD QUARTER

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


I.LAYUNIN (Objectives)
A.Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang pag-unawa at Naipamamalas ang pag-unawa at Naipamamalas ang pag-unawa at WEEKLY TEST CATCH UP
( Content Standards) pagpapahalaga sa pagkakakilanlang pagpapahalaga sa pagkakakilanlang pagpapahalaga sa pagkakakilanlang FRIDAY
kultural ng kinabibilangang rehiyon. kultural ng kinabibilangang rehiyon. kultural ng kinabibilangang
rehiyon.
B.Pamantayan sa Pagganap Nakapagpapahayag ng may Nakapagpapahayag ng may Nakapagpapahayag ng may
(Performance Standards) pagmamalaki at pagkilala sa pagmamalaki at pagkilala sa pagmamalaki at pagkilala sa
nabubuong kultura ng mga lalawigan nabubuong kultura ng mga lalawigan nabubuong kultura ng mga
sa kinabibilangang rehiyon sa kinabibilangang rehiyon lalawigan sa kinabibilangang
rehiyon
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Naipamamalas ang Naipamamalas ang Naipamamalas ang
(Learning Competencies) pagpapahalaga sa pagkakatulad pagpapahalaga sa pagkakatulad pagpapahalaga sa pagkakatulad
at pagkakaiba-iba ng mga kultura at pagkakaiba-iba ng mga kultura at pagkakaiba-iba ng mga kultura
gamit ang sining na nagpapakilala gamit ang sining na nagpapakilala gamit ang sining na nagpapakilala
sa lalawigan at rehiyon sa lalawigan at rehiyon sa lalawigan at rehiyon
II.NILALAMAN (Content) Sining Mo, Pahalagahan Mo (Festival) Sining Mo, Pahalagahan Mo (Awit) Sining Mo, Pahalagahan Mo
III. KAGAMITANG PANTURO (Learning
Resources)
A.Sanggunian (References)
1.Mga pahina sa Gabay ng Guro
(Teacher’s Guide Pages)
2.Mga Pahina sa Kagamitang Pang-
Modyul 7
Mag-aaral (Learner’s Materials Pages)
3. Karagdagang Kagamitan mula sa
portal ng Learning Resource
(Additional Materials from Learning
Resources (LR) Portal)
4. Internet Info Site
B.Iba pang Kagamitang Panturo (Other
Learning Resources)
IV.PAMAMARAAN (Procedures)
A.Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o Ano-ano ang mga festival na Paano mo maipapakita ang iyong Paano mo maipapakita ang iyong
pagsisimula ng aralin (Review Previous ipinagdiriwang sa bawat lalawigan ng pagpapahalaga sa iba’t ibang festival pagpapahalaga sa iba’t ibang awit
Lessons) rehiyon tatlo? sa mga lalawigan ng rehiyon tatlo? sa mga lalawigan ng rehiyon tatlo?
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Ano ang kadalasang ipinagdiriwang sa Awitin ang “Bahay Kubo”. Pagmasdan ang mga larawan.
(Establishing purpose for the Lesson) inyong lugar?

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Pagmasdan ang mga larawan. Isa sa mga awiting bayan ang “Bahay Ano ang mapapansin mo sa
bagong aralin (Presenting examples Kubo”. larawan?
/instances of the new lessons)
Ang ibang lalawigan sa rehiyon tatlo ay
mayroon ding awiting bayan .
Sa D. Pagtatalakay ng bagong -Ang bawat lalawigan sa rehiyon tatlo -Magkakaiba ang mga awting bayan sa Iba iba ang tradisyon o sining na
konsepto at paglalahad ng bagong ay mayroong pagkakaiba. bawat lalawigan. ginagawa sa bawat lalawigan.
kasanayan #1 (Discussing new -Sa pagdiriwang, ipinagmamalaki nila
concepts and practicing new skills #1. ang kanilang kilalang produkto.

E. Pagtatalakay ng bagong konsepto at Dahil iba iba ang ipinagdiriwang ng Dahil ito ay magkakaiba, mahalaga na Mga Gawaing Nagpapakita nang
paglalahad ng bagong kasanayan #2 bawat lalawigan, mahalaga na ito ay ang mga lumikha o pinagmulan ng mga Pagpapahalaga sa Sining.
(Discussing new concepts & practicing igalang natin kung paano nila ito ito ay nararapat na igalang at patuloy
new slills #2) isinasagawa o kung anong kultura at na ipasalin-salin pa.
sining na mayroon sila.
F. Paglinang sa Kabihasaan (Tungo sa (Pangkatang Gawain) (Pangkatang Gawain) Ang bawat grupo Ano-ano ang halimbawa ng sining
Formative Assesment 3) Gamit ang mga jumbled letters, ay aawitin ang mga sumusunod: sa rehiyon tatlo?
Developing Mastery (Leads to tukuyin ang mga ipinagdiriwang ng - Buhay Mandaragat
Formative Assesment 3) bawat lalawigan sa rehiyon tatlo. - Ating Cu Pung Singsing
- Ang Huni ng Ibong Pipit
G. Paglalapat ng aralin sa pang araw- Paano mo pinahahalagahan ang (Sitwasyon) (Pangkatang Gawain)
araw na buhay (Finding Practical pistang ipinagdiriwang dito sa Lungsod Gawin ng bawat grupo ang
Applications of concepts and skills in ng San Jose? (Tanduyong Festival) Araw ng pista sa kalapit probinsya sa Senakulo.
daily living) inyong lugar kaya’t pumunta kayo ng
iyong pamilya. Narining mong inaawit
ng taong bayan ang isang hindi
pamilyar na awitin. Nakita ng iyong
nanay na tila ba ang iyong itsura ay
nagtatanong kaya’t sinabi nya na ang
inaawit ng mga tao ay ang kanilang
sariling awiting bayan.

Paano mo maipakikita na
pinahahalagahn mo ang kanilang
awiting bayan?
H. Paglalahat ng Aralin (Making Ano ang natutuhan mo sa aralin na Ano ang natutuhan mo sa aralin na Ano ang natutuhan mo sa aralin na
Generalizations & Abstractions about ito? ito? ito?
the lessons)
I.Pagtataya ng Aralin (Evaluating Isulat ang puso ( ) kung ang gawain Isulat ang puso ( ) kung ang gawain Isulat ang puso ( ) kung ang
Learning) sa bawat bilang ay nagpapakita ng sa bawat bilang ay nagpapakita ng gawain sa bawat bilang ay
pagpapahalaga sa pistang pagpapahalaga sa awiting bayan. nagpapakita ng pagpapahalaga sa
ipinagdiriwang. Iguhit naman ang bilog Iguhit naman ang bilog ( ) kung hindi. sining. Iguhit naman ang bilog ( )
( ) kung hindi. kung hindi.

J. Karagdagang gawain para Sumulat ng isang talata na naglalayong Magsaliksik ng sikat na awiting bayan. Gumupit ng larawan na ginagawa
satakdang-aralin at remediation maipagmalaki ang Tanduyong Festival Isulat ito sa malinis na papel. ang Senakulo sa iba’t ibang lugar sa
(Additional activities for application or sa Lungsod ng San Jose. (Maaaring kumuha sa ibang lalawigan rehiyon tatlo. Idikit ito sa bond
remediation) kung wala ito sa sariling lalawigan.) paper.
V.MGA TALA (Remarks)

VI. PAGNINILAY (Reflection)


A.Bilangng mag-aaralnanakakuhang
80% sapagtataya (No.of learners who
earned 80% in the evaluation)
B. Blgng mag-
aaralnanangangailanganngiba pang
gawain para sa remediation (No.of
learners who requires additional
acts.for remediation who scored below
80%)
C. Nakatulongbaang remedial? Bilangng
mag-aaralnanakaunawasaaralin? (Did
the remedial lessons work? No.of
learners who caught up with the
lessons)
D. Bilangngmga mag-
aaralnamagpatuloysa remediation?
(No.of learners who continue to
require remediation)
E.
Alinsamgaistrateheyangpatuturonakatu
longnglubos? Paanoitonakatulong?
(Which of my teaching strategies
worked well? Why did this work?)
F.
Anongsuliraninangakingnaranasannasol
usyonansatulongngakingpunongguro at
superbisor? (What difficulties did I
encounter which my
principal/supervisor can help me
solve?)
G.
Anongkagamitangpanturoangakingnadi
buhonanaiskongibahagisamgakapwako
guro? (What innovations or localized
materials did I used/discover which I
wish to share with other teachers?)

You might also like