You are on page 1of 3

School: Grade Level: III

GRADES 1 to 12 Teacher: File created by Sir LIONELL G. DE SAGUN Learning Area: ARALING PANLIPUNAN
DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: DECEMBER 18 – 22, 2017 (WEEK 8) Quarter: 3RD QUARTER

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


I.LAYUNIN (Objectives)
A.Pamantayang Pangnilalaman ( Content Naipamamalas ang pag-unawa at Naipamamalas ang pag-unawa at Naipamamalas ang pag-unawa at
Standards) pagpapahalaga sa pagkakakilanlang pagpapahalaga sa pagkakakilanlang pagpapahalaga sa pagkakakilanlang
kultural ng kinabibilangang rehiyon. kultural ng kinabibilangang rehiyon. kultural ng kinabibilangang rehiyon.
B.Pamantayan sa Pagganap (Performance Nakapagpapahayag ng may Nakapagpapahayag ng may Nakapagpapahayag ng may
Standards) pagmamalaki at pagkilala sa pagmamalaki at pagkilala sa pagmamalaki at pagkilala sa
nabubuong kultura ng mga lalawigan nabubuong kultura ng mga lalawigan nabubuong kultura ng mga
sa kinabibilangang rehiyon sa kinabibilangang rehiyon lalawigan sa kinabibilangang
rehiyon
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto (Learning Natutukoy ang mga katawagan sa Natutukoy ang mga katawagan sa Natutukoy ang mga katawagan sa FIELD DEMONSTRATION CHRISTMAS BREAK
Competencies) iba’t ibang layon sa kinabibilangang iba’t ibang layon sa kinabibilangang iba’t ibang layon sa kinabibilangang
rehiyon. rehiyon. rehiyon.
AP3PKR – IIIi - 10 AP3PKR – IIIi - 10 AP3PKR – IIIi - 10
II.NILALAMAN (Content)
III. KAGAMITANG PANTURO (Learning
Resources)
A.Sanggunian (References)
1.Mga pahina sa Gabay ng Guro (Teacher’s CG 35 ng 120
Guide Pages)
2.Mga Pahina sa Kagamitang Pang-Mag-
aaral (Learner’s Materials Pages)
3. Karagdagang Kagamitan mula sa portal
ng Learning Resource (Additional Materials
from Learning Resources (LR) Portal)
4. Internet Info Site
B.Iba pang Kagamitang Panturo (Other
Learning Resources)
IV.PAMAMARAAN (Procedures)
A.Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o a. Balitaan a. Balitaan a. Balitaan a. Balitaan
pagsisimula ng aralin (Review Previous
Lessons)
B. Paghahabi sa layunin ng aralin - Ano –ano ang mga katawagan na Ano –ano ang dapat iasal ng batang - Ano –ano ang masasabi mo sa Buuin ang mga salita:
(Establishing purpose for the Lesson) nauuso sa inyo ? Ituon ang pansin sa gaya mo sa hapag –kainan? mga katawagan sa ating rehiyon? ( depende sa guro)
“ Alamin Mo” sa KM.
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Linangin ang salitang “ layon ng Ipakita ang sitwasyon: Magpaskil sa pisara ng mga Magpakita ng mga
bagong aralin (Presenting examples katawagan”? May bisita ang magulang na taga katawagan ng may iba’t ibang larawan sa mga bata.
/instances of the new lessons) ibang bahagi ng bansa.Tinawag ang layon. Tanungin ang mga bata dito.
mga bata upang ipakilala sa mga
bisita.
Sa D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at - Ano –ano ang layon ng bawat - Tama ba ginawa ng mga bata sa - Alin –alin dito ang ginagamit niyo - Ano –ano ang
paglalahad ng bagong kasanayan #1 katawagan sa rehiyon? pagpapakilala sa mga bisita? sa inyong rehiyon? ipinapakita sa mga
(Discussing new concepts and practicing larawan?
new skills #1.
E. Pagtatalakay ng bagong konsepto at
paglalahad ng bagong kasanayan #2
(Discussing new concepts & practicing new
slills #2)
F. Paglinang sa Kabihasaan (Tungo sa
Formative Assesment 3)
Developing Mastery (Leads to Formative
Assesment 3)
G. Paglalapat ng aralin sa pang araw-araw Ilahad ang panuto sa pangkatang Gumawa ng simpleng skit tungkol sa Maikling dula-dulaan ng katawagan
na buhay (Finding Practical Applications of gawain. pagpapakita ng iba’t ibang layon sa sa iba’t ibang layon.
concepts and skills in daily living) - Paggalang katawagan.
- pagihngi ng pahintulot Original File Submitted and
- paghingi ng paumanhin Formatted by DepEd Club Member -
visit depedclub.com for more

H. Paglalahat ng Aralin (Making Ano ang natutuhan mo sa aralin? Ano ang kabutihang dulot ng layon Ano –ano ang mga iba’t ibang layon
Generalizations & Abstractions about the sa katawagan? ng mga katawagan sa rehiyon?
lessons)
I.Pagtataya ng Aralin (Evaluating Learning) Pasagutan ang “ Natutuhan Ko”. Base sa performance ng mga bata. Isulat kung ito ay paggalang,
paghingi ng paumanhin o
pahintulot , o pasasalamat.
J. Karagdagang gawain para satakdang- Gumuhit ng mga pangyayari na Gumawa ng isang usapan tungkol sa Ilista ang mabuting epekto ng
aralin at remediation (Additional activities tumutukoy sa katawagan sa iba’t pagpapakita ng layon sa katawagan. katawagan sa iba’t ibang rehiyon.
for application or remediation) ibang layon sa inyong rehiyon.
V.MGA TALA (Remarks)

VI. PAGNINILAY (Reflection)


A.Bilangng mag-aaralnanakakuhang 80%
sapagtataya (No.of learners who earned
80% in the evaluation)
B. Blgng mag-aaralnanangangailanganngiba
pang gawain para sa remediation (No.of
learners who requires additional acts.for
remediation who scored below 80%)
C. Nakatulongbaang remedial? Bilangng
mag-aaralnanakaunawasaaralin? (Did the
remedial lessons work? No.of learners who
caught up with the lessons)
D. Bilangngmga mag-aaralnamagpatuloysa
remediation? (No.of learners who continue
to require remediation)
E.
Alinsamgaistrateheyangpatuturonakatulong
nglubos? Paanoitonakatulong? (Which of my
teaching strategies worked well? Why did
this work?)
F.
Anongsuliraninangakingnaranasannasolusyo
nansatulongngakingpunongguro at
superbisor? (What difficulties did I
encounter which my principal/supervisor
can help me solve?)
G.
Anongkagamitangpanturoangakingnadibuho
nanaiskongibahagisamgakapwakoguro?
(What innovations or localized materials did
I used/discover which I wish to share with
other teachers?)

You might also like