You are on page 1of 4

School: PALESTINA ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: III

DAILY LESSON LOG Teacher: ROSE ANN DC. RAFAEL Learning Area: ARALING PANLIPUNAN
Teaching Dates and
Time: October 2 – 6, 2023 (WEEK 6) Quarter: UNA

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY

I. LAYUNIN
A. Pamantayang Naipamamalas ang pang- Naipamamalas ang pang- Naipamamalas ang pang- Naipamamalas ang pang- Summative Test/
Pangnilalaman unawa sa kinalalagyan ng unawa sa kinalalagyan ng unawa sa kinalalagyan ng unawa sa kinalalagyan ng Weekly Progress Check
mga lalawigan sa mga lalawigan sa mga lalawigan sa mga lalawigan sa rehiyong
rehiyong kinabibilangan rehiyong kinabibilangan rehiyong kinabibilangan kinabibilangan ayon sa
ayon sa katangiang ayon sa katangiang ayon sa katangiang katangiang heograpikal
heograpikal nito heograpikal nito heograpikal nito nito
B. Pamantayan sa Nakapaglalarawan ng Nakapaglalarawan ng Nakapaglalarawan ng Nakapaglalarawan ng
Pagganap pisikal na kapaligiran ng pisikal na kapaligiran ng pisikal na kapaligiran ng pisikal na kapaligiran ng
mga lalawigan sa mga lalawigan sa mga lalawigan sa mga lalawigan sa rehiyong
rehiyong kinabibilangan rehiyong kinabibilangan rehiyong kinabibilangan kinabibilangan gamit ang
gamit ang mga batayang gamit ang mga batayang gamit ang mga batayang mga batayang
impormasyon tungkol sa impormasyon tungkol sa impormasyon tungkol sa impormasyon tungkol sa
direksiyon, lokasyon, direksiyon, lokasyon, direksiyon, lokasyon, direksiyon, lokasyon,
populasyon at paggamit populasyon at paggamit populasyon at paggamit populasyon at paggamit ng
ng mapa ng mapa ng mapa mapa
C. Mga Kasanayan sa Nakagagawa ng payak na Nakagagawa ng payak na Nakagagawa ng payak na Nakagagawa ng payak na
Pagkatuto mapa na nagpapakita ng mapa na nagpapakita ng mapa na nagpapakita ng mapa na nagpapakita ng
(Isulat ang code sa mahahalagang anyong mahahalagang anyong mahahalagang anyong mahahalagang anyong
bawat kasanayan) lupa at anyong tubig ng lupa at anyong tubig ng lupa at anyong tubig ng lupa at anyong tubig ng
sariling lalawigan at mga sariling lalawigan at mga sariling lalawigan at mga sariling lalawigan at mga
karatig na lalawigan nito. karatig na lalawigan nito. karatig na lalawigan nito. karatig na lalawigan nito.
AP3LAR- If-10 AP3LAR- If-10 AP3LAR- If-10 AP3LAR- If-10
Payak na Mapa na Payak na Mapa na Payak na Mapa na Payak na Mapa na
II. NILALAMAN Nagpapakita ng Nagpapakita ng Nagpapakita ng Nagpapakita ng
(Subject Matter) Mahalagang Anyong Lupa Mahalagang Anyong Lupa Mahalagang Anyong Lupa Mahalagang Anyong Lupa
at Anyong Tubig at Anyong Tubig at Anyong Tubig at Anyong Tubig
III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay
sa
Pagtuturo
2. Mga pahina sa
Kagamitang
Pang Mag-aaral
3. Mga pahina sa
Teksbuk
4. Karagdagang Modules Modules Modules Modules
kagamitan mula
sa LRDMS
B. Iba pang Kagamitang Audio/Visual Presentation Audio/Visual Presentation Audio/Visual Audio/Visual Presentation,
Panturo Presentation, Mapa task card
IV. PAMAMARAAN

A.Balik –Aral sa Ayusin ang mga titik Ano ang ginagamit upang Summative Test/
nakaraang Aralin o upang mabuo ang salita matukoy ang mga anyong Weekly Progress Check
pasimula sa bagong na inilalarawan sa bawat lupa at anyong tubig sa
aralin bilan. isang lugar?
(Drill/Review/
Unlocking of difficulties)
B. Paghahabi sa layunin Naranasan mo na bang Mahalaga bang gumamit Mayaman ang rehiyon
ng aralin pumunta sa isang lugar ng mapa kapag tayo ay natin sa mga
(Motivation) na hindi mo kabisado? maglalakbay? Bakit? mahahalagang anyong
Ano ang ginawa mo? lupa at anyong tubig na
Gumamit ka ba ng mapa? maaaring maipagmalaki
natin at makikita ito sa
mapa.
C. Pag- uugnay ng mga Basahin ang tula. Ang mapa ay isang Ano-ano ang mga simbolo Pangkatang Gawain
halimbawa sa bagong mahalagang instrumento ng mga anyong tubig? Hatiin ang klase sa apat na
aralin Tayo na sa upang matunton ang mga Ano-ano ang mga simbolo pangkat. Bawat pangkat
(Presentation) CALABARZON lugar na hindi kilala. Iba’t- ng mga anyong lupa? ay bibigyan ng task card
ibang mapa ang maaaring Saan makikita ang mga kung saan nakasulat ag
gamitin. Karamihan sa simbolong ito? kanilang mga gawain.
mga mapang ito ay Ano-ano ang mga anyong
nagpapakita ng iba’t- tubig sa lalawigan at
ibang layunin. rehiyon?
Ano-ano ang mga anyong
lupa sa lalawigan at
rehiyon?
D. Pagtatalakay ng Ipakita ang halimbawa ng Pag-aralan ang paggawa Talakayin muli ang mga Ano ang ginamit ninyo
bagong konsepto at tunay na mapang pisikal ng mapa paraan ng paggawa ng upang matukoy ang lugar
paglalahad ng bagong ng sariling rehiyon at payak na mapa. kung saan makikita ang
kasanayan No I ipasuri ito sa mga mag- mga anyong tubig at lupa
(Modeling) aaral. Itanong ang mga ng lalawigan at mga
sumusunod: karatig lalawigan ng
rehiyon?
E. Pagtatalakay ng Pangkatang Gawain
bagong konsepto at
paglalahad ng bagong
kasanayan No. 2.
( Guided Practice)
F. Paglilinang sa Presentasyon ng Awtput Isulat ang tama kung ang
Kabihasan anyong tubig at lupa ay
(Tungo sa Formative nasa tamang lalawigan at
Assessment mali kung hindi.
( Independent Practice )
G. Paglalapat ng aralin Paano nakakatulong ang Ano ang iyong gagawin Paano nakakatulong ang Paano nakakatulong ang
sa pang araw araw na simbolo sa paggawa ng upang matukoy ang mga mga simbolo sa mapa sa pagtukoy at
buhay mapa? mahahalagang anyong – paghahanap ng isang paglarawan ng mga
(Application/Valuing) tubig at anyong – lupa sa lugar? katangian ng sariling
sariling lalawigan o lalawigan at
lungsod at rehiyon? mga karatig nito sa
rehiyon?
H. Paglalahat ng Aralin Ano ang ginagamit upang Ano ang dapat makita sa Ano-ano ang mga Ano ang iyong natutunan
(Generalization) matukoy ang mga anyong mapa? simbolong makikita sa sa ating aralin?
lupa at anyong tubig sa Ano-ano ang mga mapa ng Cavite? Laguna?
isang lugar? kailangan natin malaman Batangas? Rizal?
upang makagawa ng Bukod sa mga simbolo ng
pisikal na mapa? mga anyong tubig at mga
anyong lupa, ano pa ang
makikita mo sa mapa?

I. Pagtataya ng Aralin Panuto: Basahin at Panuto: Gumawa ng Gumawa ng payak na Panuto: Basahin ang mga
unawaing mabuti ang payak na mapa ng mapa ng iyong sumusunod na
sumusunod na kalagayan paaralan. Isulat ang kinabibilangang lalawigan pangungusap at isulat ang
at ang bawat tanong. tamang label sa mapa. at lagyan ng pananda na titik ng tamang sagot sa
Piliin ang letra ng tamang Kulayan ng maayos. nagpapakita sa mga sagutang papel.
sagot at isulat ito sa mahahalagang anyong s
sagutang papel. lupa at anyong tubig dito.

J. Karagdagang gawain Gumupit ng larawan ng Gumawa ng mapa ng Gumawa ng mapa ng Gumawa ng mapa ng
para sa takdang aralin mga anyong lupa at tubig sariling rehiyon. Ipakita sariling rehiyon. Ipakita sariling rehiyon. Ipakita
(Assignment) sa iyong bayan. Gumuhit ang mga natatanging mga ang mga natatanging ang mga natatanging mga
din ng mapa ng iyong anyong lupa at anyong mga anyong lupa at anyong lupa at anyong
bayan at dito idikit ang tubig ng mga lalawigan. anyong tubig ng mga tubig ng mga lalawigan.
mga larawan iyong Isipin ang direksyon at lalawigan. Isipin ang Isipin ang direksyon at
ginupit. dinstansya sa bawat direksyon at dinstansya dinstansya sa bawat
anyong lupa at anyong sa bawat anyong lupa at anyong lupa at anyong
tubig na makikita sa anyong tubig na makikita tubig na makikita sa bawat
bawat lalawigan. Ilagay sa bawat lalawigan. lalawigan. Ilagay ang mga
ang mga simbolo ng Ilagay ang mga simbolo simbolo ng bawat isa.
bawat isa. Huwag ng bawat isa. Huwag Huwag kalimutang isulat
kalimutang isulat ang mga kalimutang isulat ang ang mga pangalan ng mga
pangalan ng mga ito sa mga pangalan ng mga ito ito sa tabi ng guhit na
tabi ng guhit na sa tabi ng guhit na sumisimbolo sa kanila.
sumisimbolo sa kanila. sumisimbolo sa kanila.
V. Mga Tala
VI. Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang gawaing remediation
C. Nakakatulong ba ang
remedia? Bilang ng mag
aaral na nakaunawa sa
aralin
D. Bilang ng mag aaral na
magpapatuloy sa
remediation.
E. Alin sa mga
istratehiyang pagtuturoang
nakatulong ng lubos?Paano
ito nakatulong?
F. Anong suliraninang aking
nararanasan sulusyunan sa
tulong ang aking punong
guro at
supervisor?
G. Anong gagamitang
pangturo
ang aking nadibuho na nais
kung
ibahagi sa mga kapwa ko
guro?

You might also like