You are on page 1of 4

Paaralan (School) DUHAT ELEMENTARY SCHOOL Baitang/Antas (Grade Level) GRADE III

GRADES 1 TO 12
Guro (Teacher) ROSEMARIE R. DELA CRUZ Asignatura (Learning Area) MAPEH
DAILY LESSON LOG
Petsa/Oras (Teaching Date & Time) May 1-5, 2023 Markahan (Quarter) Ikaapat na Markahan

Bilang ng Linggo (Week No.) Lunes Martes Miyerkules Huwebes Biyernes


WEEK 2
I.LAYUNIN (Objectives)
A.Pamantayang Pangnilalaman Labor Day Naipakikita ang pagkaunawa Naipakikita ang pagkaunawa Naipakikita ang Naipakikita ang pag-unawa
( Content Standards) sa mga konsepto ng tempo sa mga hugis, kulay,tekstura pagkaunawa sa mga sa mga panganib upang
upang makatugon sa mga at pagkakaiba ng mga kulay sa gawaing kilos kaugnay ng matiyak ang kaligtasan sa
imbolo o senyas na pamamagitan ng eskultura at tao, mga bagay, musika at kalsada at komunidad o
nagpapahiwatig ng likhang gawa. kapaligiran. pamayanan.
pagkakaiba-iba ng tempo.
B.Pamantayan sa Pagganap Napauunlad ang Nakalilikha ng isang puppet Naisasagawa nang wasto Naipakikita ang patuloy na
(Performance Standards) pagsasagawa ng tula , batay sa karakter na hango sa ang mga gawaing kilos pagsunod sa mga
chants , dula, mga alamat, mitoholohiya o mga kaugnay ng tao, mga bagay, pangkaligtasang tuntunin sa
kuwentong musical at mga kuwento gamit ang mga kalsada/kalye at maging sa
musika at kapaligiran.
awit gamit ang iba-ibang recycled na matitigas na pamayanan.
tempo. patapong bagay/materyales na
makalilikha ng mascara o
headdress na may nilikhang
disenyo gamit ang mga
patapong bagay.
Naipakikita ang kasanayan sa
paggawa ng puppet gamit ang
matigas na patpat na maaring
mamanipula o maigalaw.
C. MgaKasanayan sa Pagkatuto Naawit ang mga awitin na Napahahalagahan ang Nakakakilos gamit ang Naililiwanang ang mga
(Learning Competencies) may wastong tempo sa mga pagkakaiba-iba ng mga papets mga gamitang gaya ng bola hakbang o gawaing
sumusunod na batayang ayon sa materyales, porma, nang isahan o pangkatan. pangkaligtasan sa kalsada
pagkumpas (mabagal, hugis ,kulay at detalyeng bilang pedestriyan.
katamtaman at mabilis) tekstuta PE3BM-IV-c-h21
MU3TP-IVa-2 A3EL-Iva-1 H3IS-IVab19

II.NILALAMAN (Content) Yunit 4 Tempo and Texture Yunit 4 Yunit 4 Yunit 4


Aralin 2 Eskultura na may Tatlong Relationships
1
Mabagal, Katamtaman at Dimensyon Pag-iwas at Ligtas sa mga
mabilis na Tempo Aralin 2: Papet sa kamay o Aralin 2: Fun with Sakuna
Hand papet gamit ang Bag na Manipulatives Paksang-Aralin:
papel Aralin 2: Ligtas na Tawiran

III. KAGAMITANG PANTURO


(Learning Resources)
A.Sanggunian (References)
1.Mga pahina sa Gabay ng Guro (Teacher’s
Guide Pages)
2.Mga Pahina sa Kagamitang Pang-Mag- KM pp. 90-91 KM p. 202-204 KM. pp. 384-386 KM pp. 522-524
aaral (Learner’s Materials Pages)
3.Mga pahina sa Teksbuk (Textbook Pages)
4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng Music 3 Curriculum Guide Art 3 Curriculum Guide P.E. 3 Curriculum Guide Kealth 3 Curriculum Guide
Learning Resource (Additional Materials from
Learning Resources (LR) Portal)
B.Iba pang Kagamitang Panturo Mga larawan ng hayop Mga patapong bagay gaya ng Mga larawan Mga Larawan
(Other Learning Resources) papel na bag, papel na may bola
kulay, lumang dyaryo, pandikit,
plastik na baso at pangmarkang
panulat
IV.PAMAMARAAN (Procedures)
A.Balik-Aral sa nakaraang aralin Balik-aral Balik-aral Balik-aral Balik-aral
at/o pagsisimula ng aralin (Review Ano ang tempo? Paano naisagawa ang paggawa Kilos locomotor at di- Ilarawan kung paano
Previous Lessons) ng disenyo ng logo at islogan? lokomotor magiging ligtassa kalsada.
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Anong mga hayop ang Pag-isipan mo ito Simulan Mo Subukin Natin
(Establishing purpose for the nagaya natin ang mga kilos? KM p. 202 KM p. 384 Km p. 522
Lesson) Alin sa knaila ang mabagal
at mabilis?
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa Ipabasa ang Panimula Ipasabi ang mga nakita Gawin Mo Gawin Natin
sa bagong aralin (Presenting KM p. 90 nilang papet sa telebisyon o KM p. 384 Gawain 1
examples /instances of the new sa mga palabas. Iugnay ito sa KM p. 523
lessons) gawain nila ngayon.
D. Pagtatalakay ng bagong Gawain 1 Ipahanda ang mga kagamitan Sagutin ang mga tanong sa Interaksyon at talakayan
konsepto at paglalahad ng bagong KM p. 90 sa paggawa ng puppet. Km p. 385
kasanayan #1 (Discussing new Hayaang ang mga batang
concepts and practicing new skills umisip ng disenyo ng
#1. lilikhaing papet sa kamay.
2
E. Pagtatalakay ng bagong Gawain 2 KM p. 202-203 Talakayin ang mga sagot sa Pasalitang ipabanggit muli
konsepto at paglalahad ng bagong KM p. 91 mga tanong sa p. 304 sa ang kung paano magigiung
kasanayan #2 (Discussing new Sagutin ligtas ang pagtawid ng
concepts & practicing new slills #2) pedestriyan
F. Paglinang sa Kabihasaan (Tungo Gamitin ang pagkumpas ng Pangkatang Gawain Subukin Mo Bakit dapat sundin ang mga
sa Formative Assesment 3) mabagal, katamtaman at Pagtatanghal ng naisip na KM p. 385 tuntuning pangkaligtasan sa
Developing Mastery (Leads to mabilis sa pagpapakita nang kuwento gamit ang mga kalsada?
Formative Assesment 3) wastong tempo ng awit.. likhang papet.
G. Paglalapat ng aralin sa pang Gawain 3 Subukin Mo Magrelaks Suriin Natin
araw-araw na buhay (Finding KM p. 91 KM p.203 KM p. 386 KM p. 524
Practical Applications of concepts Chant: engine, Engine
and skills in daily living) Number 9
H. Paglalahat ng Aralin (Making Tandaan Tandaan Ipabasa ang Tandaan sa KM Paano magiging ligtas ang
Generalizations & Abstractions KM p.91 KM p. 204 p. 385 pagtawid sa kalsada?
about the lessons)
I.Pagtataya ng Aralin (Evaluating KM p. 91 Pasagutan ang Ipagmalaki mo KM p. 386 Lagyan ng tsek (/) kung
Learning) KM p. 204 magiging ligtas ang pagtawid
sa kalsada at ekis (X) kung
hindi.
___1. Pagtawid sa
pedestrian lane.
___2. Maghabulan sa
kalsada.
___3. Tumingin sa kaliwa at
kanan bago tumawid.
___4. Dumaan sa ditna ng
kalye.
___5. Maglakad paharap s
adaloy ng trapiko.
J. Karagdagang gawain para Magdikit ng mga larawan na Magsulat ng talata Sumulat ng talata at Sumulat ng talata kung
satakdang-aralin at remediation nagpapakita ng tempong nainilalarawan ang nagawang ilarawan ang natutuhan sa paano magiging ligtas ang
(Additional activities for application mabagal, katamtaman at papet sa kamay. Gawain ngayon. pagtawid sa kalsada.
or remediation) mabilis.

V.MGA TALA (Remarks)

3
VI. PAGNINILAY (Reflection)
A.Bilangng mag-aaralnanakakuhang 80%
sapagtataya (No.of learners who earned 80% in
the evaluation)
B. Blgng mag-aaralnanangangailanganngiba pang
gawain para sa remediation (No.of learners who
requires additional acts.for remediation who
scored below 80%)
C. Nakatulongbaang remedial? Bilangng mag-
aaralnanakaunawasaaralin? (Did the remedial
lessons work? No.of learners who caught up with
the lessons)
D. Bilangngmga mag-aaralnamagpatuloysa
remediation? (No.of learners who continue to
require remediation)
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na
solusyunan sa tulong ng aking punungguro at
superbisor?
H. Anong kagamitang panturo ang aking nadibuho na
nais kong ibahagi sa mga kapwa ko guro?

You might also like