You are on page 1of 5

GRADES 1 TO 12 Paaralan (School) CUPANG ELEMENTARY SCHOOL MAIN Baitang/Antas (Grade Level) GRADE III

DAILY LESSON Guro (Teacher) Asignatura (Learning Area) MAPEH


LOG
Petsa/Oras (Teaching Date & Time) October 24-28, 2022 Markahan (Quarter) Unang Markahan

Bilang ng Linggo (Week No.) WEEK 8 Lunes Martes Miyerkules Huwebes Biyernes

I.LAYUNIN (Objectives)

A.Pamantayang Pangnilalaman ( Content Standards) Naipakikita ang pagka-unawa sa mga Naipakikita ang pag-unawa sa Naipakikita ang pag-unawa sa
batayang konsepto ng ritmo. mga guhit o linya, tekstura, mga mga hugis ng katawan at mga
hugis at lalim, pagkakaiba galaw ng katawan sa bilang
(sukat, ,tekstura) sa paghahanda mga gawaing kilos.
pamamagitan ng pagguhit

B.Pamantayan sa Pagganap (Performance Standards)  Naisasagawa ang payak na  Nakalilikha ng likhang Naisasagawa ng maayos ang mga
ostinato patterns/payak na sining ng mga tao sa hugis at galaw/kilos ng katawan .
panritmong instrumentong lalawigan/rehiyon. On the-
pantugtog sa silid-aralan at iba spot sketching ng mga
pang pinanggalingan ng tunog sa halaman/mga puno, mga
tiyak na awit. gusali at mga disenyo na
may guhit geometric.
 Nakakaawit ng awit nang may  Naipakikita ang likhang
wastong ritmo sining batay sa mahusay na
obserbasyon ng mga likas
Nasasagot ng wasto ang mga
na bagay sa kanyang paligid
na itinatala ang laki, hugis tanong sa unang markahang
at tekstura nito.
pagsusulit.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto (Learning Naipapalakpak, naitatapik, naii- Nakalilikha ng disenyong Naisaisasagawa ang pisikal na
Competencies) chant,nailalakad at nakatutugtog geometric sa pamamagitan ng aktibidad sa masaya ay
ng instrumentong pangmusika na paggamit ng dalawang uri ng nakakaaliw na paraan.
linya ayon sa katangian ng mga
may wastong ritmo sa sukat na PE3PF-la-h-1
ito.
2s, 3s, at 4s
A3PL-Id
MU3RH-Ia-c-3.2
II.NILALAMAN (Content) Gumalaw Ayon sa Rhythm Paglikha ng Geometric Pagsasagawa ng mga Pisikal na
Design Aktibidad

III. KAGAMITANG PANTURO (Learning Resources)

A.Sanggunian (References)

1.Mga pahina sa Gabay ng Guro (Teacher’s Guide Pages)

2.Mga Pahina sa Kagamitang Pang-Mag-aaral (Learner’s Materials


Pages)

3.Mga pahina sa Teksbuk (Textbook Pages)

4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng Learning Resource (Additional Music 3 Curriculum Guide, DBOW ART 3 Curriculum Guide, P.E. 3 Curriculum Guide
Materials from Learning Resources (LR) Portal)
DBOW

B.Iba pang Kagamitang Panturo (Other Learning TV, laptop, PowerPoint bondpaper, lapis, krayola, TV, laptop, PowerPoint
Resources) Presentation pastel colors, ruler Presentation

IV.PAMAMARAAN (Procedures)

A.Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o pagsisimula ng


aralin (Review Previous Lessons)

B. Paghahabi sa layunin ng aralin (Establishing Performanance Task Performance Task Performance Task
purpose for the Lesson)

Music Arts P.E.

• Magpadala ng bagay na  Gumuhit ng isang  Pagpapakita ng mga iba’t


nakalilikha ng tunog tulad tambol, magandang larawan ibang kilos sa saliw ng
kutsara o stick. Gamit ang gamit ang Geometric nakasisisyang tugtugin.
pinadala, ipagawa tunog ng Shapes
rhythmic pattern ng Philippine https://
Folk Song na “Tiririt ng Maya” www.youtube.com/
watch?v=v7zTVdJn-gc
Health

 Kumain ng
masustansiyang pagkain.
Gamitin ang Food Plate sa
pagpapakita ng balanseng
pagkain.

 Picturan o videohan ito.

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin Maaaring ipanood ang YouTube


(Presenting examples /instances of the new lessons) link upang maging batayan ng
nasabing Performance Task:

https://www.youtube.com/
watch?v=_9VjqB4ctwo

D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng


bagong kasanayan #1 (Discussing new concepts and
practicing new skills #1.

E. Pagtatalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng


bagong kasanayan #2 (Discussing new concepts &
practicing new slills #2)

F. Paglinang sa Kabihasaan (Tungo sa Formative


Assesment 3)

Developing Mastery (Leads to Formative Assesment 3)

G. Paglalapat ng aralin sa pang araw-araw na buhay


(Finding Practical Applications of concepts and skills in
daily living)

H. Paglalahat ng Aralin (Making Generalizations &


Abstractions about the lessons)

I.Pagtataya ng Aralin (Evaluating Learning)

J. Karagdagang gawain para sa takdang-aralin at


remediation (Additional activities for application or
remediation)
V.MGA TALA (Remarks)

VI. PAGNINILAY (Reflection)

A.Bilangng mag-aaralnanakakuhang 80% sapagtataya (No.of learners who earned


80% in the evaluation)

B. Blgng mag-aaralnanangangailanganngiba pang gawain para sa remediation (No.of


learners who requires additional acts.for remediation who scored below 80%)

C. Nakatulongbaang remedial? Bilangng mag-aaralnanakaunawasaaralin? (Did the


remedial lessons work? No.of learners who caught up with the lessons)

D. Bilangngmga mag-aaralnamagpatuloysa remediation? (No.of learners who


continue to require remediation)

E. Alinsamgaistrateheyangpatuturonakatulongnglubos? Paanoitonakatulong? (Which


of my teaching strategies worked well? Why did this work?)

F. Anongsuliraninangakingnaranasannasolusyonansatulongngakingpunongguro at
superbisor? (What difficulties did I encounter which my principal/supervisor can help
me solve?)

G.
Anongkagamitangpanturoangakingnadibuhonanaiskongibahagisamgakapwakoguro?
(What innovations or localized materials did I used/discover which I wish to share
with other teachers?)

Inihanda ni:

___________________________________
Teacher I Iwinasto ni:
NORA T. CRUZ
Master Teacher I

You might also like