You are on page 1of 3

Paaralan (School) BILUCAO ES Baitang/Antas (Grade Level) GRADE -VI

GRADES 1 TO 12
Guro (Teacher) CHARISSE JOYCE D. ENRIQUEZ Asignatura (Learning Area) MSEP
DAILY LESSON LOG
Petsa/Oras (Teaching Date & Time) February 13-17,2017 Week 4 Markahan (Quarter) Ika-apat na Markahan/ 4th Grading

Bilang ng Linggo (Week No.) WEEK 4 Lunes (Monday) 1/23/2017 Martes (Tuesday) Miyerkules (Wed.) Huwebes (Thurs.) Biyernes (Friday)
1/24/2017 1/25/2017 1/26/2017 1/27/2017
I.LAYUNIN (Objectives) Nasasabi ang pangalan ng Nakikilalaang mga Naipaliliwanag ang Naipaliliwanag nang
mga instrumentong de- instrumenting kahulugan ng may pang-unawa
kuwerdas hinihipan iskulturang sining ang mga alituntunin
ng larong sopbol
A.Pamantayang Pangnilalaman ( Content Standards) Nakikilala ang mga Naiisa-isa ang mga WEEKLY TEST
instrumenting de- iba’t-ibang uring
kuwerdas instrumenting
hinihipan
B.Pamantayan sa Pagganap (Performance Standards) Naipaliliwanag ang Nauunawaan ang Nabibigyang halaga
nagagawa sa isang kahalagahan ng ang mga alituntunin
musikang mga iskulturang sining na ng larong sopbol
instrumenting de- iniwan ng ating
kuwerdas ninuno
C. MgaKasanayan sa Pagkatuto (Learning Competencies)

II.NILALAMAN (Content)
III. KAGAMITANG PANTURO (Learning Resources)
A.Sanggunian (References)
1.Mga pahina sa Gabay ng Guro (Teacher’s Guide Pages)
2.Mga Pahina sa Kagamitang Pang-Mag-aaral (Learner’s Materials Pages)
3.Mga pahina sa Teksbuk (Textbook Pages) Kuti-Kutitap pp 72-73 Kuti-Kutitap pp 73-75 Kuti-Kutitap pp. 242- Kuti-Kutitap pp. 408-
245 409
4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng Learning Resource (Additional
Materials from Learning Resources (LR) Portal)
B.Iba pang Kagamitang Panturo (Other Learning Resources) Larawan ng mga Larawan ng mga Larawan ng mga Presentation ng mga
intrumentong kwerdasan intrumentong hinihipan iskulturang sining lituntunin ng larong
sopbol
IV.PAMAMARAAN (Procedures)
A.Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o pagsisimula ng aralin (Review Previous Pagiisa-isa ng mga
Lessons) instrumentong
kwerdasan
B. Paghahabi sa layunin ng aralin (Establishing purpose for the Lesson) Pagpapakita ng mga larawan Pagpapakita ng mga Pagpapakita ng mga Pagpapakita ng video
ng mga instrumentong larawan ng mga larawan ng iskulturang ng larong sopbol
kwerdasan instrumentong sining tulad ng:
- Guitar kwerdasan -gusali
- Violin - Flute - imahe ng santo
- Cielo - Trombone - inukit na disenyo mula
- Bass - Trumpet sa kahoy
- Rondalla - Tuba - mga produkto ng
- French Horn Paete, Laguna

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin (Presenting examples Pagtatalakay ng mga


/instances of the new lessons) alituntunin ng sopbol
D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan #1 Sino-sino ang mga kilalalang Sino-sino ang mga Sino ang kilala ninyong
(Discussing new concepts and practicing new skills #1.L musikero na gumagamit ng kilalalang musikero na manguukit sa ating
mga instrumentong gumagamit ng mga lugar?
kwerdasan? instrumentong
hinihipan? Sila ay tinatawag na
iskultor
E. Pagtatalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan #2 Paano nila ito napapatugtog? Paano nila ito Makilala ang mga
(Discussing new concepts & practicing new slills #2) napapatugtog? Bantog na iskultor sa
Pilipinas
- Napoleon Abueva
- Cesar Legaspi
F. Paglinang sa Kabihasaan (Tungo sa Formative Assesment 3) Pagguhit ng mga Pagguhit ng mga Pag-uukit ng disenyo Isa-isahin ang mga
Developing Mastery (Leads to Formative Assesment 3) intrumentong kwerdasan intrumentong hinihipan sa sabon alituntunin ng sopbol
G. Paglalapat ng aralin sa pang araw-araw na buhay (Finding Practical Applications Naiisa-isa ang mga Naiisa-isa ang mga
of concepts and skills in daily living) instrumentong kwedasan instrumentong
hinihipan
H. Paglalahat ng Aralin (Making Generalizations & Abstractions about the lessons) Ang mga instrumentong Ang mga Ang iskultura ay ang Ang mga alituntunin ng
kwerdasan ay napapatunog instrumentong pag-uukit ng isang sopbol ay dapat alamin
da pamamagitan ng hinihipan ay disenyo sa anumang upang maayos na
pagkalabit o paghagod sa napapatunog sa medium tulad ng maisagawa ang laro
mga kwerdas nito pamamagitan nang kahoy, bronze at bato
pagihip sa bokilya o
reed
I.Pagtataya ng Aralin (Evaluating Learning) 1. Bakit mahalagang 1. Bakit mahalagang Pagtataya ng ginawang 1. Bakit mahalagang
malaman ang mga malaman ang mga sining sa pamamagitan matutunan ang mga
instrumentong kwerdasan? instrumentong ng rubrics alituntunin ng sopbol?
hinihipan? 2. Sa paanong paraan
2. Paano mapapahalagahan mo maipapakita ang
ang paggamit ng mga 2. Paano pagkakaroon ng
instrumentong kwerdasan? mapapahalagahan ang kaalaman sa mga
paggamit ng mga alituntunin sa paglalaro
instrumentong ng sopbol?
hinihipan?

J. Karagdagang gawain para satakdang-aralin at remediation (Additional activities


for application or remediation)

V.MGA TALA (Remarks)

VI. PAGNINILAY (Reflection)


A.Bilangng mag-aaralnanakakuhang 80% sapagtataya (No.of learners who earned
80% in the evaluation)
B. Blgng mag-aaralnanangangailanganngiba pang gawain para sa remediation
(No.of learners who requires additional acts.for remediation who scored below
80%)
C. Nakatulongbaang remedial? Bilangng mag-aaralnanakaunawasaaralin? (Did the
remedial lessons work? No.of learners who caught up with the lessons)
D. Bilangngmga mag-aaralnamagpatuloysa remediation? (No.of learners who
continue to require remediation)
E. Alinsamgaistrateheyangpatuturonakatulongnglubos? Paanoitonakatulong?
(Which of my teaching strategies worked well? Why did this work?)
F. Anongsuliraninangakingnaranasannasolusyonansatulongngakingpunongguro at
superbisor? (What difficulties did I encounter which my principal/supervisor can
help me solve?)
G.
Anongkagamitangpanturoangakingnadibuhonanaiskongibahagisamgakapwakoguro
? (What innovations or localized materials did I used/discover which I wish to share
with other teachers?)

You might also like